[Hỏi Tinh tế] Vì sao bạn sẽ không mua iPhone 6s, 6s Plus khi đang dùng 6, 6 Plus

cuhiep
28/9/2015 13:56Phản hồi: 473
[Hỏi Tinh tế] Vì sao bạn sẽ không mua iPhone 6s, 6s Plus khi đang dùng 6, 6 Plus
6s đã quay được 4K, nếu bạn thích quay phim thì có thể phải cân nhắc nâng cấp dung lượng, đang xài 16GB thì mua 64GB, đang 64GB thì mua 128GB > tốn tiền hơn.

3D Touch giống như Force Touch trên MacBook Pro và Apple Watch, cá nhân mình không thích nó ở chỗ phải nhấn mạnh chứ không phải nhấn giữ lâu > xài nhiều đau tay, không thích.

Máy mới nặng hơn, xài 6s Plus mà bỏ túi dễ tuột cmn quần đùi 😁
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6s đã quay được 4K, nếu bạn thích quay phim thì có thể phải cân nhắc nâng cấp dung lượng, đang xài 16GB thì mua 64GB, đang 64GB thì mua 128GB > tốn tiền hơn.

3D Touch giống như Force Touch trên MacBook Pro và Apple Watch, cá nhân mình không thích nó ở chỗ phải nhấn mạnh chứ không phải nhấn giữ lâu > xài nhiều đau tay, không thích.

Máy mới nặng hơn, xài 6s Plus mà bỏ túi dễ tuột cmn quần đùi 😁
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@TDNC eo của ông suôn luột có bỏ 1280 thì cũng tuột như ai thôi chứ cần gì 6s :eek::D
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TDNC VÍ nó nâng cấp cũng có bao nhiêu đâu https://xemdidong.com/reviews/iphone-6s-plus/ https://xemdidong.com/reviews/iphone-6s/
Lý do duy nhất là ko có tiền 😃
@capricorn7641 Bạn nói chuẩn. Đây là lý do chính thay cho ngàn lí do khác. Nói như người Hà nội: xèng không có lại tinh tướng, hay nói như người Sài gòn: hổng có cắc nào lại hay nổ
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
Lý do là không có tiền 😁 Nếu có tiền sẽ không chần chừ mà lên ngay .... Note 5 🆒
em thì không mua 6s vì thực sự đáp ứng công việc và giải trí của 6 + ipad air 2 là quá tốt rồi, nên sẽ để dành tiền để đổi lên 7, 2 năm đổi điện thoại 1 lần cũng hợp lý, máy cũ truyền lại cho bố ở nhà dùng
trungtintn
TÍCH CỰC
9 năm
@Airblade14 Bác này sao giống mình thế :O phải đăng nhập để cmt trả lời 😆
cancel1909
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Ming cũng giống bạn. Tự nhiêm cảm thấy ko cần thiết. 6s với mình ko phải là sự đột phá kinh khủng gì. 6 hiện nay đáp ứng hoàn hảo nhu cầu của mình. Nếu có quan tâm là sản phẩm LG V10 vừa giới thiệu, thấy có nét đột phá và rất đẹp.
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@Airblade14 con truyền cha nối à nha (y)

just for fun :">
@Airblade14 Hic con giai
Gialam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Em thống nhất với Bác, 2 năm đổi 1 lần, không chơi đời S.
duc90
TÍCH CỰC
9 năm
Apple có nâng cấp j đâu ngoài cái camera 12 mp, 3d không cần thiết lắm, ram chip thì khỏi nói đời sau phải manh hơn đời trước. Đặc biệt là thiết kế không thay đổi, thiết kế iphone 6 là xấu nhất trong dòng iphone đẹp nhất là 5s.
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duc90 ông lày lói thế lào ấy. thiết kế của iphone 6 là đẹp nhất, 5 như nửa mùa ấy.
Mình không mua 6s+ vì mấy cái mới không thấy hứng thú lắm.
Để dành tiền mua iPad Pro 😃
KHÔNG CÓ TIỀN , CHỨ CÓ TIỀN LÊN NGAY EM VÀNG HỒNG CHO CUTE =))
kingv9x
TÍCH CỰC
7 năm
@longphanvn Lý do chung của anh em đây 😁, chứ có thì cứ con cao to đẹp troai mà quất thôi.
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn thử Note 5 cơ.
Mình mới mua con 6s hồi sáng, thay thế con 5s. Mình trước giờ có tập quán dùng mấy con s chứ không phải mấy con đầu. 😁
@Bình Thanh Nguyễn bác bán 5s lên con 6s ở đâu thế ? em cũng đang muốn thay đây ? bác biết chỗ nào ngon trong HCM nay ko ?
@Bình Thanh Nguyễn Bác thấy đời S của IP thì có hơn gì so với đời IP thường ???
@Bình Thanh Nguyễn Bác thấy đời S của IP thì có hơn gì so với đời IP thường ???
@giampaolo9999 Nhanh hơn 4,2nlaan
EviLxX
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình sẽ không mua iPhone 6s vì mình thấy iPhone 6 đã quá đủ .... à mà nói thẳng là không đủ tiền 😔
Không muốn là con cừu non pé nhỏ của apple nữa.
VỚI CẢ RA ĐƯỜNG NHÌN 6 VỚI 6S MỌI NGƯỜI KHÔNG PHÂN BIỆT ĐƯỢC TRỪ KHI XEM MẶT SAU => VẪN CHƯA LỖ THỜI
ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
5s hiện giờ mình đang xài đã đáp ứng đủ nhu cầu. 6s vẫn thiết kế không đẹp nên không muốn nâng cấp.
hoangbk17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngox_IT màn 6 ăn đứt 5s r. bác cứ đổi 6 đi xem có thích 5s nữa k. e trc cũng suy nghĩ như bác. giờ khác r
@hoangbk17 Vợ mình đang dùng 5s, mình dùng 6s, vợ cũng không mặn mà với 6 và 6s lắm, mặc dù cô ấy face và tự sướng nhiều gấp vạn mình, đúng là cũng tuỳ từng người.
6 tạm đủ ngon rồi !
Đang dùng 5s thì lên ngay ;)
@lambui.ip.hn Đang dùng 4 thì nên lên ko bác..hihi
@pn_tienson16 Coi chừng sốc 😆
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
6+ thường thấy hơi chậm, thời gian delay khá lâu, nhưng nếu lên mình sẽ lên 7 chứ k lên 6s
Vậy vì sao nó lại đc đặt hàng nhiều hơn ip6
long9668
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuankhom Vì mấy thằng gian thương họ táo đang ôm hàng cả đống. Chúng trả tiền tươi cho trim kut cười hỉ hả.
MxEric
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhuankhom Bạn có thể không nhờ tới sự lựa chọn của số đông mà vẫn tự chọn cho mình 1 chiếc điện thoại ưng ý không? Câu hỏi này là câu trả lời cho bạn.
@long9668 Sao lại gọi là gian thương bạn?
long9668
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan Đầu cơ găm hàng nâng giá trốn thuế ...
Nói chung là thay đổi ko đáng kể nên ko cần phải đổi.
@Danggiatea.com Không phải thay đổi không đáng kể mà là thay đổi rất đáng kể, mỗi tội là đáng kể trên thông số, phải đợi các version iOS các đời sau thì mới phát huy tác dụng, còn bây giờ khi dùng chả nhận ra được sự khác biệt, ngoài cái 3D Touch với cái Touch ID nó nhanh hơn.
Mình đang dùng ip6 plus cũng tốt rồi thôi đợi iphone 7 ra rồi đổi luôn
lí do là không tiền thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019