#Hoitinhte: Vespa GTS 300 Racing Sixties hay Sei Giorni II

su béo béo
5/3/2021 6:32Phản hồi: 79
#Hoitinhte: Vespa GTS 300 Racing Sixties hay Sei Giorni II
Chuyện là sắp tới mình có dự định mua 1 chiếc xe tay ga dùng để đi làm cũng như đi chơi. 2 chiếc xe mình đang phân vân là Vespa GTS 300 Racing Sixties và Vespa Sei Giorni II. Giá của 2 em này không chênh lệch nhau quá cao, tầm khoảng 140 triệu đồng. Theo anh em thấy thì trong 2 em này em nào thấy ok hơn?

5175940_Xe_Tinhte_Vespa_GTS_Racing_sixties_17 (1).jpg
Về động cơ thì cả 2 đều xài loại HPE 300 mới của Vespa nên mình không cần phải lăn tăn nữa. Vespa GTS thì sẽ nhìn hiện đại hơn còn Sei sẽ mang thiên hướng cổ điển 1 chút. Vì không quyết định được nên sẽ nhờ anh em tư vấn.

Bài trên tay GTS 300 Racing Sixties: https://tinhte.vn/t/3198125/
Hình ảnh Sei Giorni II: https://tinhte.vn/t/3153123/
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tên lằng nhằng nhỉ! Cứ gọi là GTS và GTV thôi. dòng GTV có cái đèn ở chắn bùn trước.
Mình khuyên nên mua GTS, GTV gắn đèn ở chắn bùn nếu bạn là dân "chơi" xe thì ok, giữ gìn xe, còn nếu để nó đi lại hằng ngày thì rất bất tiện lúc gửi xe va quệt vào xe bên cạnh là thường xuyên
@gauto988 Hồi 2007 mình cũng đua đòi lượm thêm con LX-V bản nhập chạy kiểng song song với PSi. Được 3 tháng là chán với cái máy cày và sự cồng kềnh bất tiện vủa nó. Xe đòn ngắn mà cao lêu ngêu, vô cua xém lật mấy lần. Đèn thấp cứ quẹt 2 bên trầy hết phần crome. Mua lướt 5200 $, bán được 3000$ 😆
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
đèn ở dưới ngu ngu kiểu gì, mưa bùn mau bẩn
Đề nghị ngồi thử rồi chụp hình lại, đem lên đây anh em bình chọn cho.
Xe phải hợp dáng người nữa
Cái này đơn giản lắm em
Sei Giorni cho mạnh mẽ cá tính em ui! 😁
@Enzo Le Chiếc vespa này mới "ngon"!
Ntht006
CAO CẤP
3 năm
@cheetah_fast Ngộ lái chiếc này là Ngộ die đó. Hehe
TT10
TÍCH CỰC
3 năm
@cheetah_fast chắc yên êm lắm nhỉ
Yêu quá
echconlun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ntht006 Bậy nà...lái chiếc đó là bắn tung té luôn á
Mình thích Sei Giorni II lắm lun, nó đang là mục tiêu của mình trong năm nay
Sei hoài cổ
Mình thì thích Sei Giorni
Hachip77
ĐẠI BÀNG
3 năm
GTS cao với đầm hơn.
@ChipLou77 Nhưng cao hơn là sao bác nhỉ. E đang chạy GTS thấy anh em lắp đồ Sei vào ok hết mà ạ
Hachip77
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tên Hiển Thị Cảm giác ngồi ý bác. E thấy Sei ngồi cứ bị thấp thấp
@ChipLou77 hay do yên nó nhỉ
@ChipLou77 Đúng như bác nói, cảm giác lái, cổ lái khác hoàn toàn gts luôn
Ca này khó quá, Sei Giorni cho chất đi mod
@n.a.v.i.p đã chơi là xác định, k hiểu s bác vẫn chơi tính toán kinh tế thế này
@deltaforce988 Bạn có đọc bài không? Người ta mua xe về làm phương tiện đi lại chứ không phải mua về cho vui. Xe lỗi thế nào thì nói thế lại bảo là tính toán, hài hước thật 🤔 . Chắc bạn chơi toàn bằng tiền bố mẹ, chứ còn lương tháng tầm 30tr thì cũng chưa dám bỏ 150tr ra chơi mà không phải nghĩ đâu, thế nhé 😉
@n.a.v.i.p Trích chủ thớt: "Giá của 2 em này không chênh lệch nhau quá cao, tầm khoảng 140 triệu đồng. Theo anh em thấy thì trong 2 em này em nào thấy ok hơn?". Bác chủ thớt đã nói thế này và bỏ ra được ngần này tiền thì nhu cầu của bác ấy mình đã cao hơn người bình thường một tí. Nói như bác thì chẳng khác nào người mua Porche hay Mec cũng nên cân nhắc xem có hao nhớt uống xăng, máy nhanh rã không, đi lâu thì ồn không vậy. Mục đích của phương tiện đi lại thì đều có thể dùng đi làm, đi chơi, đi nhiều thứ chứ có mấy ai mua về trưng đâu ( trừ khi họ sưu tầm), mà người mua đã mua xe đến mức đó họ đã phải xác định đc mức tiền cần bỏ ra bao nhiêu và họ biết khi bỏ ra bằng đấy tiền họ sẽ nhận đc gì chứ, cái họ cần ở đây là trải nghiệm ý kiến xem chiếc xe nào lợi hơn, đẹp hơn. Nếu họ cân đong đo đếm tiền họ sẽ hỏi ngay từ đầu trong khoảng xxx nên mua xe nào chứ chẳng hỏi nên chọn xe gì trong 2 xe này. Và lại AE trong hội có thể than hao nhớt nhưng họ có vì thế mà bán xe không hay vẫn độ đồ chơi đi phượt, đi làm đều. Em thì cũng không có tiền mua xe như bác thớt, chỉ may mắn dc con vespa ông già để lại cho, đã chơi và trải nghiệm, chơi với 1 vài ae chơi vespa nên đó là góc nhìn em thấy từ họ. Còn lớn rồi, em nghĩ làm gì cũng đừng nên lôi bố mẹ ra, hơi thiếu tế nhị. Thân.
Không muốn cả thèm, nhanh chán thì chọn cái nào nó kinh điển ấy. Chứ không ba bữa lại chán ah. Với lịa tùy vào tuổi của bạn nữa. Nếu bạn chưa 30t thì nên chọn bản Sixties cho nó có cảm hứng lâu dài. Ngoài 35t thì nên chọn bản còn lại (theo mình là thế). Còn mình thì lăn tăn giữa iGet và HPE thôi. Đã chọn iGet125 vì thấy hợp lý với nhu cầu như của bạn và chưa bao giờ chạy hơn 80km/h.
Cười vô mặt
Con màu xám nhìn đẹp hơn, cơ mà cá nhân mình không thích gắp đơn bánh trước kiểu của Vespa, gắp sau đơn thì nhìn sexy, còn gắp trước đơn cảm giác nó cứ yếu và ghê ghê kiểu gì (dù biết các kỹ sư, nhà thiết kế đã tính toán hết rồi)
Cá nhân mình thích Racing Sixties hơn
oldtech
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nên mua cả hai con, thay phiên ngày chẵn ngày lẻ cho công bằng
Khôn như mày :D
ntsang
ĐẠI BÀNG
3 năm
xấu như nhau anh ơi. 1 là 946 2 là Sprint
caphedahp
TÍCH CỰC
3 năm
@ntsang Kiếm con 946 lướt cũng khó
huumen
ĐẠI BÀNG
3 năm
2 em mỗi em mỗi phong cách, con nào cũng đẹp, tùy bạn thích phong cách nào, mình thì khoái Sei Giorni II, em đó quá đẹp rồi, không cần độ chế gì thêm
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Sei Giorni II cho ngầu đi mod.
ngồi lên thử con nào vừa đít hơn thì mua thôi haha
Cái này dễ sao phải lăn tăn nhỉ
mazechan
TÍCH CỰC
3 năm
Một phiếu cho Sei Giorni II bạn ui 😍😍😍

Xu hướng

Bài mới