HTC cùng TomTom phát triển hệ thống bản đồ & dẫn đường HTC Locations

bk9sw
21/10/2010 12:47Phản hồi: 24
HTC cùng TomTom phát triển hệ thống bản đồ & dẫn đường HTC Locations
Hôm qua, công ty chuyên cung cấp giải pháp dẫn đường và định vị TomTom cùng nhà sản xuất điện thoại thông minh hàng đầu thế giới HTC đã công bố hợp tác phát triển HTC Locations - phần mềm bản đồ hỗ trợ dẫn đường dành riêng cho các smartphone của HTC.

HTC Locations sẽ được cài đặt sẵn các bản đồ chi tiết của TomTom. Phần mềm sẽ chính thức xuất hiện trên 2 điện thoại Android mới nhất của HTC là HTC Desire HD và Desire Z tại thị trường châu Âu và châu Á. Trong thời gian tới, HTC Locations sẽ được mở rộng trên nhiều thiết bị khác cũng như phạm vi bản đồ. Ngoài ra, người dùng còn có thể sử dụng hệ thống dẫn đường turn-by-turn bằng cách mua và tải về tính năng này trực tiếp từ HTC Locations hay HTC Sync.

Giám đốc mảng thị trường của HTC, John Wang cho biết: "Việc hợp tác với TomTom đã nhấn mạnh lời hứa của HTC nhằm mang đến khách hàng một trải nghiệm mới về tính năng dẫn đường trên các smartphone của HTC. Qua đó, người dùng có thể sử dụng tính năng này một cách tự nhiên hơn kèm theo những cải tiến độc đáo, đáp ứng nhu cầu sử dụng phổ biến của người dùng."

Nguồn: Engadget
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kennho123
ĐẠI BÀNG
14 năm
HTC phát triển chóng mặt
Hì. Ở Việt Nam thì E nghĩ không phát huy hết tác dụng, vả lại đường VN chưa nhiều, hầu như đi 1 vài lần là mình nhớ hết được lớn dành cho xe ô tô, còn các đường nhỏ thì xe có vào được đâu mà dùng. Ngoài ra với hệ bản đồ Việt Nam chưa chuẩn nên bạn không thể tìm địa chỉ nhà được định vị chính xác. Nhưng mà cũng hay hay.
Tôm tôm tên nghe buồn cười quá, chẳng ra làm sao cả, tên hay tên đẹp không đặt lại đặt là Tôm tôm, sản phẩm của hãng này chắc cũng vớ vẩn tôm tôm rồi.

Mà hình như HTC hợp tác với hãng này lâu rồi mà, HTC Kaiser với cả HTC Touch Diamond đều được tích hợp Tôm tôm Navigator 7 từ 2008 rồi đấy chứ. Mà trước đấy Tôm tôm hợp tác với hãng khác rồi còn gì, máy Treo 650 cũng có Tôm tôm Navigator 6. Iphone cũng có Tôm tôm. Ở đâu cũng thấy Tôm tôm, nghe buồn cười vãi tôm! Tôm tôm tôm tôm tôm tôm tôm................................................tômmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
cha này chắc mới ở trên núi xuống :p, cực kì nguy hiểm do tu luyện từ lâu :p
Bạn là tôm chứ không phải họ là tôm đâu, làm j được hơn họ chưa mà móc họ dữ thế.
Nộng cạn mà tưởng mình thông minh. Nói không sợ người ta cười. Tuổi tôm thì đừng phát biểu linh tinh, sao ông biết cái tên người ta không hay, mà đâu cần phải tên hay mới làm nên chuyện. Mấy người như ông thì chỉ được cái miệng chứ làm được gì hơn người ta mà ngồi khích bác lung tung. Đúng là hạng tuổi tôm
Nhìn bác này comment mà vãi chưởng, chưa thấy tính năng chưa nể đấy mà.
baosua
TÍCH CỰC
14 năm
htc chien sx phầm cứng nhưng hôm nay hợp táclàm ra phần mềm này chắc còn nhiều
thiếu sót không bít có thể cạnh tranh với hãng khác nổi không.
nhìn thấy đơn dãn quá.
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bó tay mấy cái cm ở trên! Ko biết là các bạn đã thuộc hết các đường ở VN này khi đi sang 1 thành phố khác hay đi xa chưa nhỉ? Chắc bạn chẳng bao giờ phải xem bản đồ hay hỏi đường khi đi đâu đó! Trí nhớ và khả năng của bạn thật đáng khâm phục! Sự đơn giản mà dễ hiểu và hiệu quả thì sự phức tạp hoá để làm gì và thiếu xót thì chẳng có phần mềm nào là ko có. Sự hợp tác từ xưa và bây giờ với các chiến lược và định hướng là hoàn toàn khác nhau, chẳng liên quan j tới nhau cả!
Ơ hay, mình có nói gì sai đâu mà các bạn chém mình kinh thế, mình chỉ cung cấp thêm thông tin cho mọi người thôi mà! Các bạn đọc kỹ lại bài của mình rồi hãy phát biểu nhé. Bạn nào tìm được lỗi sai trong bài viết của mình thì mình thưởng cho cái thank
ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tomtom chứ không phải Tôm tôm.:bounce:
Ôi mình buồn cười quá! sao ở đâu cũng thấy tôm thế này! Thank bạn thank bạn! Vừa ăn bim bim tôm cay xong thì bạn lại có thêm từ tuổi tôm! Ở đâu cũng tôm là tôm. Tôm tôm tôm tôm tôm tôm.......

Thì dịch tiếng Việt phải đọc là tôm còn gì nữa! Tôm tôm! sao mà cái tên buồn cười quá, như đồ chơi trẻ em ý!

Nhiều tôm quá! Tôm tôm bạn!
em_ut
TÍCH CỰC
14 năm
Xin lỗi bạn nha, tên riêng tiếng Anh sao dịch sang tiếng Việt được? Đây là cách đọc của người Bắc mà theo mình là không chính xác. Tên riêng tiếng nước ngoài nếu được nên phát âm cho chính xác, nếu từ khó thì thôi. Như từ Tom này thì phải đọc là "Thom" chứ không phải tôm hay cá đâu.
Ôi bựa vãi đ'=))))))))))))))))))))))))
Cứ tưởng mình giỏi tiếng anh ai dề nói ra còn bị chửi, đã không biết cái ngu còn cãi cố. Đã ngu không chịu tiếp thu còn bảo thủ.
Các thành viên cám ơn alphabetagiga vì bài viết hữu ích này:
admin (hôm qua), dihuta (10-10-2010), cuhiep (21-12-2012), caocaotac (hôm nay), hongpt (ngày mai), starnt (hôm kia), sonlazio (10-10-2010), longhau (10-10-2010), Didu (hôm nay), niky (hôm nay), LIENHUONG (hôm nay).
Không hiểu sao cũng có người cảm ơn thế nhỡ, cũng mờ mắt theo à. Vào trang công nghệ mà ăn nói chả ra sao, phát triển góp ý không thấy đâu mà còn ăn nói không ra gì.
bác ấy copy ở đâu rồi chỉnh sửa vào, bác xem làm gì có vụ : hongpt (ngày mai)?, starnt (hôm kia)... ? vãi lúa cái bác này, ko tiện chửi ra đây... :p
Xin hỏi là bac chửi tui hay là chửi ai. Nhìn lại chỗ thank bài #15, bài #16 cũng có người đưa lên kìa.
bạn ấy muốn vui vẻ giải trí ấy mà, đọc bài là hiểu rồi. Chắc đang stress cái gì căng thẳng lắm đây
Hoan hô bạn Google Android....................................................................................................:dance::dance::dance::dance::dance::dance:
Cho dù tất cả các nhà sản xuất đều phát triển riêng cho mình phần mềm bản đồ dẫn đường như ovi map của Nokia hay google map hoặc app bản đồ của samsung. Và bây giờ là HTC map nhưng tôi thấy Papago map là hữu dụng và rất thuận tiện ở Việt Nam. Papago khá chi tiết và chỉ đường tương đối chuẩn xác. Khá thực tế, chi tiết, chuẩn xác từng đoạn đường: mà theo tôi đó là những tiêu chí mà người dùng bản đồ ở Việt Nam cần. Trong điều kiện đường xá trong nước chưa rộng khắp, địa chỉ nhà chưa rõ ràng. Vậy mà Papago đã làm được.
tomtom

nó dẩn dường đi rất hay , từng ngỏ hẽm nó cũng hướng dẩn đi rất chi tiếc ,đến đại lộ có nhiều làn đường mà tuyến mình muốn đi sẽ được chỉ dẩn vào tuyến quẹo trái hay phải tùy theo mình định địa điểm trước,tôi mới qua mỹ được 2 năm phải nhờ nó dẫn đg đó, chưa gặp thì chưa biết sự lợi hại của nó 59,99 usd lận đó, mà mình bẻ khóa lấy được cho vào iphone 4 nè, phiên bản 4.1 thôi nhé ! đừng coi thường

---------- Post added at 09:54 PM ---------- Previous post was at 09:51 PM ----------

mù mờ mà cười người ta. muốn chê phải tìm hiểu trước bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019