Huawei UltraStick: thẻ nhớ SD tích hợp kết nối 3G bằng Nano SIM, không có bộ nhớ

TDNC
3/10/2013 3:58Phản hồi: 143
Huawei UltraStick: thẻ nhớ SD tích hợp kết nối 3G bằng Nano SIM, không có bộ nhớ

Sắp tới hãng Huawei của Trung Quốc có thể sẽ giới thiệu rộng rãi loại thẻ nhớ SD mới có tên UltraStick được tích hợp mạng 3G để bổ sung kết nối không dây tốc độ cao (lên đến 21Mbps) dành cho các loại máy tính hay laptop có đầu đọc thẻ SD. UltraStick có kích thước tương tự một thẻ nhớ SD nhưng nó không có bộ nhớ lưu trữ, trên thân UltraStick chỉ có một cái khe Nano SIM để bạn gắn sim 3G vào và sử dụng.

Ưu điểm của UltraStick so với các loại USB 3G thông thường là nó giúp tiết kiệm được một cổng USB cho máy tính cũng như có kích thước nhỏ gọn hơn. Huawei cho biết họ đang làm việc với các đối tác là nhà mạng để đưa UltraStick đến với đông đảo người dùng. Hiện chưa có thông tin giá và ngày bán.

Theo Engadget
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay. Tiết kiệm công usb, diên tích. Nếu nó rẻ hơn wwan thì chiến.
Like mạnh cho em này. Ai nói gì em cũng chịu hết em này wá hay
dưới 1 củ thì quất ngay khỏi suy nghĩ 😁
Tiện lợi 😃
ơ, cái này hay. rất hữu ích. Mong giá sẽ rẻ cho anh xem được phổ cập
kricl
ĐẠI BÀNG
11 năm
băng mọi giá phải mua về thay thế con DCOM Viettel ghẻ
tuanurani
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc cũng đắt gấp vài lần cái Dcom. 😔
nghe tên hoa huệ là sợ rồi, vụ usb 3g với vô số đồ hạ tầng mà các nhà mạng lỡ cài vô giờ gỡ ra cũng mệt mỏi
@LRA ngọn nhẹ hơn. Moi người hay dùng công usb nên cũng tiết kiệm 1 ổ.Ko sợ rung lắc, vướng víu, mất kết nối do lỏng công usb.
@LRA Đó là sự khởi đầu sau này ko j là ko thể

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
@longthanhtran Hoa vi mà thím, đâu phải hoa huệ đâu 😃
@vanduc1602 cho nên hồi xưa mình có xài 1 con usb 3g mà sau đó là bỏ luôn, thà lấy phone share 3g lúc cần thiết thấy khỏe hơn. Mình chỉ là khách hàng thôi nên không sao chứ như nhà mạng là gỡ hết đống hàng hoa huệ với zét tè cũng phờ râu 😁
Combo Nexus Wifi 16Gb + em này chắc hợp. Mong mấy anh "bộ đội" liên kết với ông Tung Của này giùm em.
@jackie.stupid Chổ đâu mà nhét. Bạn hãy phân biệt MicroSD và SDHC
@jackie.stupid dòng nexu google bán chơi thui , k có thẻ nhơ đâu bạn vì k muốn cạnh tranh với các đối tác chính.
longpa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jackie.stupid Đây là thẻ SD bác ah!!! Nexus của bác mà dùng được thì bản 3g nó bán cho ma ah!!!
@jackie.stupid Nexus có khe cắm thẻ SD hả bạn 😕
thế là mtb không cần đến 3g nữa rồi.có cái này là ok :3
Crazy ™
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taolaboyhp001 Máy tính bảng không dùng được đâu bạn.
kujim1221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taolaboyhp001 hiện tại mình chưa thấy mtb nào có cổng SD cả
Cái làm được là nó nhỏ thôi, chứ có gì khác USB 3G đâu các bác, và vậy là cần Huawei hỗ trợ Driver (ngoài nền tảng Window) chứ không thì cũng chỉ lắp làm đồ chơi thôi!
id@wn...
TÍCH CỰC
11 năm
Ipad không thích điều này
@binhminh1977 apple khong tich hop driver vao thi thim chiu roi con gi.
dnhdnh
TÍCH CỰC
11 năm

Máy tính bảng đâu có dùng thẻ SD, nó dùng microSD. Thẻ microsd còn nhỏ hơn sim.
@dnhdnh Nó là adapter gắn nanosim để dùng 3g, kích thước cỡ thẻ SD. Họ ghi cụ thể là để dùng cho Laptop còn gì. Với tablet, thì vấn đề driver chưa ổn đâu
dự là rất nhanh sẽ có hàng nhái ngay thôi 😁
Khựa mà. đâu có tha ai đâu, kể cả hàng do trong nước sản xuất :p
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
@darkmagician.fa ko có đâu chú. bọn khựa bảo vệ hàng hãng TW của mình kỹ lắm, chú khó mà thấy hàng nhái huawei,lenovo... trên diện rộng đx đâu. nó dung túng bọn kia copy hàng nc ngoài thôi. hàng TW mà copy là chúng hốt ngay.

nói chung thj ý tưởng công nghệ của cái này quá tốt, chỉ có vấn đề giải quyết nhiệt độ cao của modem 3G/LTE thôi,như bjo mà gắn zo cái stick mỏng lét đó thì load nặng(vd xem video) thì teo nhanh thôi. tiếp theo là giá cả, modem WWAN bjo tầm 50-80$ mà ko lo vấn đề nhiệt độ quá cao do modem. con này giá cao hơn thig khó bán vì laptop chạy wwan vẫn tiện hơn,chỉ cần sim là chạy.
Say no with Huawei,
Backdoor của các bác ấy gớm lắm. Em đợi hàng của Taiwan cho an toàn.
băng thông 3g là do nhà mạng cung cấp mà nhanh hay chậm do chất lượng nhà mạng thôi . cái này cũng chỉ là usb 3 g thu nhỏ thui
seoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này sao lại gọi là thẻ nhớ được
@seoul cắm vào khe thẻ SD nên gọi thế
@kirakun277 Người ta nói đúng rồi còn bày đặt. Thẻ nhớ là gì? Thẻ này có nhớ được ko mà gọi là thẻ nhớ. Title đặt cũng sai. Đây phải gọi là thẻ sd 3G
@tranhuyluyen Đây mà gọi là thẻ nhớ à? Ý của ng ta đâu phải như bạn nghĩ
@nguyenchien45.3 Cứ cắm vào đó mà gọi là thẻ nhớ à?
Mong là cắm vô ipad xài được
@TUTEBO Sao gà bạn?
viso
TÍCH CỰC
11 năm
@lovemotnguoi Vì cái này là cắm vào khe cắm thẻ nhớ của máy mà Ipad thì có làm gì khe cắm thẻ nhớ mở rộng đâu, chắc bác không để ý 😃
@viso http://www.tinhte.vn/threads/apple-ipad-camera-connection-kit-tu-a-z.494900/
thế bạn chưa nghe qua cái này rồi
DzatBuon
TÍCH CỰC
11 năm
@lovemotnguoi bạn đã ăn pizza domino chưa?
ra đi sẽ quất một em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019