iMac M1 chính hãng màu trắng đẹp, 35 triệu thì 18 triệu cho màn hình

cuhiep
15/6/2021 1:50Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngắm hình iMac là chính. Màu trắng nhìn thanh lịch và thiết kế của Apple quá đỉnh, nhìn thấy là có cảm hứng làm việc rồi.
Lovetech36
TÍCH CỰC
3 năm
Apple đã làm nghiên cứu kỹ lắm. AE chỉ việc mua xài mà ko bao giờ tiếc tiền. Hay nhỉ.hihi
màu này có vẻ ổn này 😁
Màu này có khi lại đẹp nhất ah 😁
ồ cũng hợp lý mà vì màn hình đẹp quá còn gì
Trả lại con imac màu xám đi trời. Viền trắng nhìn thảm họa vãi luôn.
P/s 18-30tr khối màn ngon hơn và hợp làm màn hình rời để làm đồ họa hơn. Nec, eizo, dell UP cắn chết mấy con chỉ đc độ phân giải cao mà tính năng không có để làm gì
@westlifeplaywar Tính năng?
Mình cũng thắc mắc giống anh trên ...

Tính năng ?
@westlifeplaywar Viền trắng cho Tiệp màu tường đó bạn.
@cuhiep Nó không hỗ trợ hardware calibration như những dòng chuyên nghiệp nên không sync được màu giữa laptop và màn ngoài hoặc màn thứ 2 -3. Mà vs tầm giá này thì quá nhiều model hỗ trợ rồi
trungly94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màu trắng đẹp, sang và thanh lịch quá. Các bác cho em hỏi chút xíu:
1. Máy bản GPU 7 cores có thua GPU 8 core nhiều không? Em không có nhu cầu edit ảnh hay phim, làm word, excel, powerpoint chỉnh hình đơn giản là chính. Có ảnh hưởng đến trải nghiệm đồ hoạ của các phần mềm hệ thống không?
2. Máy bản GPU 7 cores có đi kèm bàn phím touch ID không? hay phải bản 8 cores mới được?
@buihai83 cùng câu hỏi bác trên nhưng nhu cầu em làm design 2D thì bàn 7core đủ sức ko bác
@trungly94 Nhu cầu như bạn mua iMac 5k 2020 27 inches dùng cho nó sướng, vẫn đẹp sang ngon mạnh có vấn đề gì đâu.
trungly94
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tweener Lob Cơ bản mình cũng muốn xài M1 vì tương lai chip intel cũng không còn được support tốt nữa.
Apple dù cho có nói sẽ fully support chip intel, tuy nhiên hành động vài tính năng chỉ dùng được trên mac chip apple silicon cho thấy điều ngược lại...
@trungly94 Ôi bạn lo xa quá, an tâm iMac 27 inches chip intel 2020 bạn dùng ngon lành tối thiểu 3 năm nữa. Hehe
mất cái cằm đi là đẹp
Nói thật con này design quá tệ hại.
Hirata
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màu trắng này đẹp và ăn nhập với cái viền trắng hơn mấy màu kia
Mấy người chê cái cằm của iMac, nói chấp nhận cho phần đít dày lên để mất cái cằm chỉ thấy cây mà không thấy rừng. Ngoài yếu tố nhận diện thương hiệu còn phải tính đến yếu tố công năng của thiết kế nữa. Như trong clip, admin đã nói do iMac M1 nhẹ quá nên cảm giác dễ bị lật. Giờ mất đi cái cầm, cộng với thân máy dày lên sẽ làm trọng tâm của máy sẽ bị dịch chuyển lên cao, càng khiến cho máy dễ đổ hơn nữa.

Doanh số bán máy của Apple luôn nằm trong nhóm đầu, và doanh số tính theo từng sản phẩm thì đứng đầu toàn ngành, nên chuyện bảo vệ hình ảnh của sản phẩm mang yếu tố sống còn. Máy của hãng khác có súc cán gãy gọng gì cũng chỉ người mua cảm thấy phiền chứ báo chí chẳng quan tâm. Còn máy Apple bị 1 phốt nhỏ là thành tít khắp thế giới, như vụ iPhone làm kẹt tóc của người dùng cũng 1 thời thành meme. Bởi vậy chuyện giữ cho trọng tâm máy thấp tưởng nhỏ nhưng vẫn được Apple chú trọng vì khi nhân với doanh số hàng triệu máy thì xác suất xảy ra sự cố dù nhỏ cũng thành đáng kể, và hễ có chuyện thì lại thành tâm điểm cho mọi người công kích.

Những cái đầu làm việc trong khâu thiết kế nói riêng, cũng như ở các bộ phận khác của Apple đều đầy sỏi sạn rồi. Mấy chuyên gia Tinh Tế trước khi dè bỉu kết quả lao động của họ hãy nghĩ về điều này trước khi cho rằng mình đúng hơn họ.
$1500 cho sản phẩm như vậy thì quá rẻ , so với mức lương nhân viên văn phòng ở mỹ = 1/2 tháng lương
ko biết bản 7 core với 8 core chênh lệch nhiều không. nếu dùng làm việc design 2D thì nên mua bản nào để riết kiệm vậy các bác
@trajxjnhangel Chạy ít tải chênh lệch max 15%, còn full tải thì gần 25% nha bác.
@Carl e đang dùng macbook pro 2015 15inch chủ yếu mang đi trình chiếu cho khác hàng xem, nên giờ muốn mua thêm 1 cái để làm việc ở nhà, vòng qua vòng lại ko biết imac 2021 hay mac mini hajz
VL 😬
dlcr
TÍCH CỰC
3 năm
Cọng cáp xịn nhất
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp thật
Mình nghĩ giá iMac thế này là hợp lý và tiếp cận được 😁
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh hiệp cho hỏi con imac 24 này nếu muốn kết nối ra màn 5k thì không biết có đc không , thanks a
@RedBee8888 được nhé bạn ơi, gắn vào ra nhiều màn hình xài cho đã
amanhunt
TÍCH CỰC
3 năm
Con này chỉ có cái viền màn hình đằng trước là xấu, chỗ đó chỉ kính đen tạo cảm giác tràn viền là đẹp nhất
Apple luôn theo mọi thứ hoàn hảo, nhìn k bỏ qua được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019