Infographic: Tỷ lệ hút thuốc nam/nữ của 50 quốc gia đông dân nhất thế giới

Nam Air
9/12/2022 10:43Phản hồi: 55
Infographic: Tỷ lệ hút thuốc nam/nữ của 50 quốc gia đông dân nhất thế giới
Trên thế giới, hầu hết tỷ lệ đàn ông hút thuốc cao hơn phụ nữ, ví dụ Trung Quốc và Ấn Độ là 2 quốc gia có tỷ lệ nam giới hút thuốc cao nhất hành tinh, lần lượt là 49% và 41%, trong khi đó tỷ lệ hút thuốc của phụ nữ ở TQ chỉ là 2% và ở nữ giới Ấn Độ là 13%. Sau đây là tỷ lệ hút thuốc giữa nam giới và nữ giới của 50 quốc gia đông dân nhất hành tinh, thống kê tính những người 15 tuổi trở lên, mọi hình thức hút thuốc, bao gồm người hút thuốc hàng ngày và người thỉnh thoảng mới hút thuốc.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghét hút thuốc thực sự! mồm ông bà nào cũng như bát nhang, hôi thối kinh khủng 😔
@Cuong Nb Họ hút thì mình kệ họ, nhưng căm ghét nhất những người hút rồi bắt mình hít.
@Cuong Nb Thực ga ko phải ai hút cũng quá hôi. 1 phần cơ địa miệng hôi sẵn hay hút thuốc mà lại vệ sinh răng miệng kém thì mùi chả khác chi bồn cầu, hố xí. Áhihi ýhaha
@Thiếu nữ thôn quê Thật ra hôi hơn bồn cầu.
tự do, bình đẳng, bác ais thể hiện rõ cả trong hút thuốc. 🤣🤣😂 pháp vô địch 🤣🤣😂
@nnkjsc 1/3 chị em bên đó hút hít, nể luôn.
@nnkjsc Nauru còn bá đạo hơn 49, 47. Còn như hồi mình ở Thuỵ Sĩ, ra đường thấy người hút thuốc toàn là phụ nữ
Có khảo sát mình đâu nhỉ?
Một năm hút chưa quá 3 điếu ...mỗi lần hút xong miệng hôi mấy ngày
@Bão Xì Phố Năm chưa quá 3 điếu, dzị thui bỏ lun chứ hút chi ô lội. Áhihi
@Thiếu nữ thôn quê Lâu lâu xung há há
😆
@Thiếu nữ thôn quê chắc 3 điếu cỏ
Gặp mấy em hút thuốc không dám hôn lần 2
Ghét nhất thể loại vừa chạy xe máy vừa phì phèo thuốc lá, làm như thèm mấy kiếp không bằng, khói thuốc tàn thuốc bay tứ tung, hút thì không bao nhiêu mà chủ yếu để người khác ngửi, kém văn minh.
@pdkhanh22 thật mưa gió cũng k tha cmn
hppl
TÍCH CỰC
một năm
do công an không thực thi luật nghiêm thôi ,chứ làm mạnh tay đảm bảo chả ai dám hút thuốc nơi công cộng
DKez
TÍCH CỰC
một năm
@hppl lại đổ tại công an rồi, sang sing có ai dám hút đâu, quan trọng tự giác hết, luật có hết rồi
Mình thấy con gái Hàn Quốc hút thuốc nhiều. Hỏi cno thì bảo: con trai hút được thì con gái cũng hút được 😆
Hội chị em Pháp và Nauru có sức hút thấy ghê
Việt Nam luôn góp phần trong các bảng xếp hạng quốc tế về… à mà thôi =]]
Bọn cầm quyền trên thế giới ko dám cấm thuốc lá, đúng là lũ bạt nhược 😁
@Ngô Đình Nam hút thì cũng đc, nhưng ngta cần ko đc quá liều lượng... chứ cấm hết thì hàng lại hiếm.
@Ngô Đình Nam ở vn nhiều ông ngày 1 gói thấy sợ.
@Ngô Đình Nam Thôi thôi
Nói nước mình trước đi
Chính phủ có cấm không? Hay ngậm tiền của bọn buôn thuốc lá?
Ở những nước phát triển hút ở nơi công cộng: phạt trắng máu. Việt Nam thì sao?

Toàn lo hão cho bọn tư bản
@lionkid Thuốc lá rượu bia thì mình ủng hộ cấm tiệt cấm sạch, còn không thì đánh thuế thật cao. Xứ gì đâu mà sữa thì đắt mà rượu bia thuốc lá rẻ hơn mua rau. Tôi chỉ khoái uống bia với rượu tây nhưng không vì thế mà ủng hộ mấy tay tài phiệt như bạn nói. Vấn đề dầu ăn với mỡ động vật không phải chuyên gia không dám kết luận cái nào tốt nhưng thừa nhận thực tế ông bà mình và cả cụ nội nữa thọ 104 tuổi nhất quyết chỉ ăn mỡ động vật luôn luôn khỏe.
Nữ không hút, nữ thổi mấy fen ơi
Nauru 🇳🇷 , Iceland 🇮🇸 và France 🇫🇷 Là những nước có sự bình đẳng giới, ưu tiên phụ nữ nhất thế giới.
Những nước nghèo thì ko cấm thuốc lá vì nó có lợi cho quốc gia. Thuốc lá bị đánh thuế cao là một nguồn thu lớn. Với lại người hút thuốc lá chết sớm về vĩ mô là có lợi. Họ lao động và đóng góp cho đất nước lúc còn trẻ, nhưng lúc gần về hưu thì chết vì thuốc lá nên nhà nước ko cần chi tiền trả lương hưu và an sinh xã hội. Bảo hiểm y tế cũng không cần chi trả cho những bệnh của người già ở nhóm người hút thuốc lá, vì … đã chết trước khi mắc bệnh tuổi già.
@Sher @Sher Đâu có chủ quan.
@Nhân Nguyễn. Bạn thấy một không thấy hai
Người hút bệnh 1, người hút thụ động bệnh 2.
Người hút thụ động thường là đối tượng trẻ nhỏ.
Gánh nặng y tế ở nước nghèo càng nặng thêm.
Tiền thuế thu từ thuốc lá không bù đắp được đâu.
@GhétBọnNângBi sao bao năm toàn thấy ai hút thì bị phổi, có trường hợp trẻ em hửi bị phổi chưa ta
lionkid
ĐẠI BÀNG
một năm
@darklight_vtp Thấy rồi nha, thấy trên mấy bài báo đó bạn. Cái bọn ăn không ngồi rồi rãnh rỗi kiếm đề tài làm hút máu nhà tài trợ thì cỡ nào cũng đúng hết á. Còn thực tế thì lúc nào nó cũng ngược lại 100% hết. Chỉ trường hợp dị ứng kích thích thì nó sẽ nằm trong "Nghiên Cứu" của các nhà khoa học còn lại thì thực tế đã chứng minh.
Ngu kiến này còn thiếu sót vì chưa trừ mình ra...mình đã bỏ hẳn thuốc lá được 8 năm.
@CH MINH TUE Bỏ hơn 40 năm rồi đây.
May là mình bị dị ứng thuốc lá hay sao ý, hồi học cấp 3, tuy mặc áo dài trắng tinh khôi, nhưng ga quán bị mấy thằng quỷ rủ hút 1 điếu, tụi nó nói bạc hà nó phê tới tận nóc, tập hút vài hơi cũng thấy phê thiệt… nhưng răng mà hút xong điếu thấy đầu nó căng gất khó chịu, rồi cảm giác như bị say xe ý, từ đó ko dám đụng luôn. Dù sao mình cũng là sương sa hạt lựu của gia tộc cũng phải giữ hình tượng thiếu nữ xíu. Áhihi
không biết nó bỏ cái chất bùa gì chứ thấy ngon lành mẹ gì đâu? nghe toàn khét khét...
Đa số hút vì thể hiện đẳng cấp thôi. Trẻ trâu thể hiện ta đây. Từ đó sau này già thành thói quen.
@vunh94 Khi bạn ăn no xong, uống cafe mà hút thuốc thì …đã lắm 😄. Đó là với người đã hút thuốc. Nếu bạn chưa bao giờ hút thì đúng như bạn nói😄
Còn khi đã ghiền thì hút lúc nào cũng…đã 😄😂🤣
@schtroumf giống kiểu trà sữa, bỏ ko đc
Bỏ thuốc cũng hơn 40 năm rồi, giờ hút lại chẳng thấy ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019