intoLive: ứng dụng cho phép bạn tự tạo Live Photo từ video bất kỳ để cài hình nền động trên iPhone

zyzy1908
23/12/2018 23:48Phản hồi: 26
intoLive: ứng dụng cho phép bạn tự tạo Live Photo từ video bất kỳ để cài hình nền động trên iPhone
Cần phải nhắc lại rằng chúng ta có rất nhiều công cụ cắt video thành ảnh gif để dùng làm hình nền động trên điện thoại Android, tuy nhiên với iPhone/ iPad, bạn chỉ có thể dùng Live Photo, không dùng được gif. Vậy nên, nếu bạn vẫn thích dùng hình nền động và muốn biến 1 phân cảnh trong bộ phim/ video yêu thích thành màn hình khóa trên iPhone thì intoLive sẽ là 1 giải pháp phù hợp.

Đây là 1 ứng dụng hoàn toàn miễn phí, chỉ cần vài bước bạn sẽ có 1 bức ảnh động Live Photo, lưu trực tiếp vào album Live Photos trên iPhone/iPad. Thậm chí, bạn có thể dùng bức ảnh gif mình thích để chuyển thành Live Photo bằng ứng dụng này, rồi thoải mái cài nó làm màn hình khóa. Tuy nhiên, bạn chỉ có thể tạo Live Photo có độ dài tối đa 5 giây và không lặp lại lần nào với bản miễn phí. Nếu muốn Live Photo dài hơn, lặp đi lặp lại được, có thêm nhiều hiệu ứng hay ho thì hãy bỏ 69k để mua bản Pro.

Chỉ cần quay video hoặc chọn video/ file ưa thích (các định dạng .jpg, .png, .gif, .mp4, .mov đều dùng được). Tiếp đến, cắt phân đoạn bạn yêu thích, có thể dùng tay để phóng to hay thu nhỏ. Ngoài ra, ứng dụng cũng cung cấp 1 số công cụ chỉnh sửa như tỉ lệ, hiệu ứng, bộ lọc, điều chỉnh tốc độ, xoay, thêm text/ stickers... Cuối cùng, chọn ảnh chính Key Photo và ấn "Make" ở góc phải bên trên để tạo Live Photo và lưu nó lại. Ảnh Live Photo vừa tạo được tự động lưu vào album Live Photos và bạn chỉ cần cài nó làm màn hình khóa một cách đơn giản. (chỉ "động" với ảnh nền màn hình khóa, không dùng được với Home,nhắc lại nếu anh em nào quên).
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VB-ND
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dẫn từ nguồn nào đấy
@VB-ND ghi nguồn cũng bấm vào đéo đâu xàm
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
@VB-ND Không thấy mặt bà Vy trong điện thoại à mà nguồn nguồn cái cc?
dùng lâu rồi thấy cũng hay
@thanhsontainhan uk cái app này hay thật
see022
CAO CẤP
5 năm
Thanks zyzy bữa giờ đang cần cái này
Mới bit luôn
Klq nhưng ảnh 61mpx mà có 3,7Mb có phải quá nhẹ k các bác. 1798F378-48E4-479B-8356-4BAFE27A4AA7.jpeg
@Akay Nhím ảnh chụp đêm nên chi tiết không cao. chứ tấm này chụp ban ngày thì khác ngay
Con chó đã quá.
@chetdichoroi Được 1 bữa thịt cầy thì ngon nhễ
@Quangdung6611 Quỳ với bác. Con này để nuôi chứ có nhiêu thịt đâu mà xơi bác ak
@chetdichoroi Con này của zy đấy người đẹp nuôi con j cũng đẹp
Thanks zyzy chia sẻ nhé.
h mình mới biết tác dụng của mấy tấm hình chụp live photo 😁
Live photo thấy chả ai dùng
lala8121991
ĐẠI BÀNG
5 năm
LiveLy ngon hơn, LiveLy ngon hơn, mô phật
Có hao pin ko
Tuan Sinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Live convert+
Chuyển video gif live photo các kiểu luôn
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã dùng hơn 1 năm rầu 😆 cơ mà toàn dùng intolive pro
iPhone giờ cũng màu mè như android thôi
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng shortcut chính chủ cho đỡ phải tải app
rồi cũng về hình nền gốc
JT368
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nguồn của chính chủ là cái bài đăng đó bác còn hỏi nguồn đâu bóa tay !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019