Laptop Acer

iPhone bộ nhớ 128GB đã không còn đủ dùng

Didu
11/8/2023 3:33Phản hồi: 214
iPhone bộ nhớ 128GB đã không còn đủ dùng
Hôm nay có thông tin Apple nói sẽ tăng dung lượng bộ nhớ trong cho iPhone 15 Pro từ 128GB lên 256GB và cao nhất sẽ là 2TB. Mình thấy rằng nhu cầu lưu trữ của chúng ta tăng lên từng năm, cá nhân mình thì 128GB đã không còn đủ dùng nữa rồi.

Nhiều năm nay mình thường chọn iPhone bản có bộ nhớ trong thấp nhất, 32GB, 64GB rồi 128GB và dần dần mình thấy nó không đủ nữa, đó cũng là lúc mà Apple tăng dung lượng cho iPhone mới, Apple biết điều đó.

Dù ảnh mình để hết trên iCloud nhưng mình có một thư viện nhạc khoảng 30GB, chưa kể chúng ta cài và sử dụng các app ngày một nhiều. Các ứng dụng hiện đại ngày nay thường rất nặng vì có nhiều thành phần đồ họa, được trang trí đẹp, chưa kể qua thời gian sử dụng thì nó lại phình to ra thêm vì lượng data chúng ta sử dụng. Nhiều khi cập nhật OS mình không đủ bộ nhớ để làm, nên phải xóa bớt cái gì đó đi.

Anh em có dùng hình người thân làm hình nền?

Mình hay dùng hình người thân làm hình nền trên iPhone và thường là hình chụp bằng iPhone luôn. Còn trên Android thì mình dùng hình theo máy hoặc tải hình từ app Wallpapers của Google. Trong phần chỉnh hình nền mới của iPhone thì nó có thể tự động…
tinhte.vn

Tổng hợp thông tin iPhone 15: phiên bản, giá bán, cấu hình, camera,...

Vậy là còn 5 ngày nữa là iPhone 15 Series ra mắt, tin tức về nó cũng ngày càng nhiều, thú thật mình chưa bao giờ thấy sự kiện Apple hết hot cả. Trong bài viết này mình sẽ tổng hợp lại tất tần tật về nó như: phiên bản, giá bán, cấu hình, camera…
tinhte.vn
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bí content
@đanhuynhjsmd cáu nút ấn lên 2 bài mà haha
@sốt-rét-và-sốt-xuất-huyết-2023 công nhận
@Johnny Nguyen Pro haha sắp ra iphone rồi mà
@mig29f ra đảo 1-2 lần rồi bác hjhj
eor403
ĐẠI BÀNG
một năm
Bác nói thế nào, đó là nhu cầu của bác thôi, chứ mình xài 64gb là đủ dùng, app ủng cài cũng kha khá, ảnh lưu trên google photo e thấy vẫn thừa nhiều. Đối vs e điện thoại chỉ để liên lạc, giao tiếp, bank thôi bác à
@Demah Mình sài cả 2 mà. GG hay và tiện khi bạn dùng Androi. Ở đây nói Iphone thì đối với mình Icloud tiện đủ đường, vừa sài Mac, Ipad, vừa điện thoại, chung 1 dữ liệu, tính đồng bộ nhanh nữa.
duyvua
TÍCH CỰC
một năm
@Mr_Teaplus À mình thì toàn xem hình trong Google Photos luôn. Tại mình hay đổi qua xài giữa iOS và Android nên xài Google Photos thấy tiện nhất.
@ngayhomdo59 Đúng rồi! Thì nếu mua icloud thì bạn có thể dùng ip với dung lượng nhỏ nhất cũng được !nhà m 2 vợ chồng vẫn dùng thế mà! 50Gb k đủ chuẩn bị phải nâng rồi hic! Còn bộ nhớ trong 2 vợ chồng xài 128 nên vẫn dư dả! Chủ yếu m dùng là chính chứ vợ xài ít à!
Nhu cầu tăng là đúng thôi. Xưa camera có 2mp, 8mp nhẹ xều. Giờ chất lượng ảnh. Nội dung đa phương tiện, apps đều tăng rất nhiều
Nhưng chung quy bản min dung lượng vẫn bán chạy nhất nhé
Cười vô mặt
ehero
ĐẠI BÀNG
một năm
@trungkn Nhưng icloud vẫn 5gb, vẫn vặt dc tốt
tui xài 128 chưa bh xài hết.
@haithiennn 1T còn chưa đủ dùng đây. Mong năm nay ra 2T
@see022 Tôi dùng 128gb còn dư tận 90 mấy gb đây bác
@John Lục Do bác không chơi game. Nội 1 game hơn 30GB. Sơ sơ game 500gb. Quay video 4k chưa dám chỉnh 8k mà 1 phút ngốn cả GB . Còn mua gọi khoe mẽ thì 64Gb đủ dùng rồi không cần tới 128 đâu
@see022 Tôi ko khoe mẽ bác à
Tại cái 7+ nó chậm rồi nên tôi mới mua cái mới,chứ tôi sử dụng 1 cái đt tầm 4 năm đấy bác
Tôi 64GB vẫn đủ vì chả chụp choẹt gì, game cũng không chơi, vẫn thoải mái. Vợ tôi 256GB cũng sắp hết vì suốt ngày chụp choẹt video. Thằng Apple nó tăng lên cho 256GB nhưng iCloud các gói nó méo tăng đâu, bán được dung lượng cao thì các ông lại phải mua iCloud gói cao để backup vì tiếc data vậy thôi
@thaiduy911 Chắc chắn là bạn không sử dụng Zalo rồi, mía nó chứ 😑
@theeonao Vào quản lý dung lượng của Zalo mà xoá bớt file nặng đi bác 😆
@chuengjen5566 Gì chứ acc mediafire của t còn bộ mariaozawa từ 2009 đây
@htux Của tui thì toàn mấy bộ ảnh mấy em model xiuren,các em model TQ, ngon vkl, mỗi file tầm gần 1GB, ảnh chất lượng vkl 😂
128GB đây, xài hoài không hết, nói chung cũng ít quay video, chụp hình. Hiện đang khả dụng hơn 76.5GB
@NOW NOW ngày mai có all-in không đồng chí? 240 tỏi rồi đấy.
Do lười dọn dẹp đt thôi, đt con vợ tui có nhiều ảnh từ 2018 tới giờ, hỏi thì kêu ảnh đó lâu rồi cũng ko xem nữa 😆 nhiều app cài xong bỏ đó đâu có dùng
@zen1987 Xóa hết đi bạn. Xóa xong đập luôn cái phone. Quăng cái 14 pro max nó sẽ vui thôi. Dợ con gì....hahaha
@pond1597 Thật ra mà nói 8plus vẫn còn xài ngon chán kkk
Nếu nó ra bản tiêu chuẩn 256gb thì mình triển cho vợ liền, hiện tại bản 128gb vợ mình dùng k đủ 😁
@Đại Việt 5000 thì giá nó cũng như bản 256gb hiện tại thôi chứ có giảm bằng 128gb cho bác đâu=)))
@jindowing Nếu bác chưa biết thì lúc ra mắt 11 Pro 64Gb 1000$, 12 Pro 128Gb cũng 1000$.
@Đại Việt 5000 phụ nữ chụp nhiều lắm, bác mua càng nhiều dung lượng càng tốt, mốt khỏi mất công nâng cấp điện thoại nữa....
@heeshun Nghe đồn năm nay tăng giá bản pro nên nó cũng tăng bộ nhớ trong cơ bản lên để cho ng dùng đỡ thắc mắc nữa... thể hiện là có nâng cấp! Chứ xét theo các năm từ X đến giờ thì bản pro không tăng giá( chỉ bỏ phụ kiện thôi) nhưng năm nay chắc sẽ jhacs eooid
@Double D Nếu tăng giá thì nó cũng có nâng cấp tương xứng, chứ đâu phải muốn là tăng đâu, nên khỏi lo việc đó, ai ít tiền thì xài 15 thôi.
NTA369
ĐẠI BÀNG
một năm
Cái mẫu 13pm của mình 128gb đang xài, mình dùng cũng khá lâu mà cũng chưa hết, vì cũng lưu trên icloud. Mà đúng là nếu 64gb thì thời điểm hiện tại hk đủ. Còn 128gb với mình đủ dùng và cũng khá thừa.
Mình dùng 64GB vẫn thấy thoải mái, app thì cũng cài đủ dùng, ko game, ảnh thì lưu trên cloud
mua con se 2020 64gb từ lúc mới ra mắt tới nay, mà vẫn còn tầm 19gb. icloud 200gb, google one 100gb vẫn ổn.

tùy nhu cầu mỗi người thôi.
Solova
ĐẠI BÀNG
một năm
chưa hiểu k đủ dùng là k đủ dùng như thế nào,ý kiến cá nhân phiến diện quá bác,128G với mình là quá dư
@Solova nếu hay chụp ảnh, đặc biệt là quay video, lại còn 4K HDR 60fps thì 128gb hết nhanh thôi. Đt mình vẫn thường chỉ để mặc định quay 1080p 30fps dù có thể quay được cao hơn vì tâm lý nhanh hết bộ nhớ
Vẫn đang xài 64gb cho ip12 được 2 năm. Còn trống khoảng 28-30gb chắc vẫn đủ tiếp trước khi mua iphone 15
Mình 256 vẫn dư gần 190G. Tuỳ nhu cầu thôi. 128 vẫn đủ với số đông.
chạy kpi mà viết ra mấy cái bài cá nhân với tit vầy sao nhỉ
@xecatang Chuẩn luôn, làm đéo gì có ai nghe 30GB nhạc trong máy, trong khi mp3 bài nào chẳng có, k có thì tải musi về nghe
- Máy 64Gb
- Google Photo
- Bật chế độ tự động xoá app không dùng

Quan điểm cá nhân của mình là, bỏ tiền ra mua dung lượng lưu trữ vật lý của máy ở thời điểm có rất nhiều dịch vụ đám mây, mà nó lại thuận tiện và rẻ hơn. Là cách sử dụng tiền không thông minh
@duongducquang Tuỳ fen à!! Lưu trên mây,để lâu muốn xem hình phải có 3g or wifi để nó load lại ảnh(video) trong khi để trong máy xem lúc nào cũng đc!!!
@chuengjen5566 Giờ dùng điện thoại có lúc nào dùng không có Internet hả bạn? Mình chỉ có vào rừng leo núi thì mình mới không có. Mình cũng nghĩ việc không có Internet là tình huống rất ít khi xảy ra.
mr_fire
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình vẫn 32GB và vẫn thấy ổn. Vụ này tuỳ người tuỳ cách sử dụng thôi. Không đánh đồng như nhau đc.
@mr_fire Ai quay phim nhiều hay game mới cần . Còn dùng hàng ngày thì 128g là ok. Hahaha
Thời đại 5g rồi còn quan tâm dăm ba gb vật lý
@Tech Man Khổ nỗi cước 5G sẽ đắt đến nỗi quên đi câi vụ tiện lợi ấy đi luôn. Nếu nó cho xài 5G thả của như Internet thì ok hơn Mãi đến giờ chưa thấy 5G đâu luôn. Lúc trước trước có xài thử. Thấy tốc độ cũng nhanh nhưng chưa rổn định. Đang test cho nên chập chờn. Hahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019