Laptop Acer

Lý do mua ThinkPad T460s: Phục vụ công việc bán hàng online (máy mình mua cũ 2 năm trước)

27/8/2023 14:48Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang dùng lap đời cũ dell5480 i7 6600u, 16Gb DDR4, VGA930MX vẫn ổn....cơ bản việc nhẹ
hat6602
ĐẠI BÀNG
một năm
Bàn phím thinkpad bao phê. quá hợp lý rồi
T 460 -480s trước đây hot.
GiT
CAO CẤP
một năm
Tầm giá này mình vừa mua được con Thinkpad X1 Tablet Gen 3 thanh lý + dán cường lực + hub 8in1 (băng thông 10Gbps, NVMe, USB-A 2.0, USB-A 3.2, USB-C 3.2, HDMI 4k, khe SD, khe microSD, sạc ngược PD 100W).
Cười vô mặt
@GiT mình mua cũ 2 năm trước, viết bài tham gia minigame của tinh tế chứ cũng làm biếng chia sẽ lắm, máy cũ rùi có gì đâu mà chia sẽ.
Tìm mấy dòng này cho học sinh cấp 2 học trên lớp chắc ổn các bác nhỉ.
haya
TÍCH CỰC
một năm
@Orbit85_1 Hết dịch rồi mà vẫn phải đầu tư laptop sao bác?
Nếu sử dụng ở nhà thì nên mua PC. Bền, mạnh và màn hình to hơn.
Hồi dịch em đưa cu cháu laptop dell để học mà trẻ con xài ko biết giữ. Đc 2 tháng hư banh ta long rồi ba mẹ nó cũng phải mua máy bàn cho học
Mình đang xài thinkpad x260
mới múc con x1 gen 6 i5 8th ram 16gb có 8tr
@truong9210 mình mua cũ 2 năm trước, viết bài tham gia minigame của tinh tế chứ cũng làm biếng chia sẽ lắm, máy cũ rùi có gì đâu mà chia sẽ.
Ngoài bàn phím, thiết kế chắc chắn, thì dòng T có chất lượng màn hình cũng ngon
@frigidDragon Màn hình thì do chọn option thôi, nếu option cơ bản màn hình xấu mù mịt. Mình từng xài qua T460 option cơ bản màn xấu thôi rồi, phải đổi sang option 2k mới ngon được :v
mr_c17
ĐẠI BÀNG
một năm
@gatheringviolet Màn 250 với 300 nist , tiết kiệm pin thì chỉ được thế thôi bác ơi.
sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ
Cty mình mới mua 50 con T14 Gen 4 22HE, máy đã ko còn bàn phím dày dày như xưa r
thay vào đó là bàn phím đã mỏng vào gõ ko đã như mấy đời trước nữa
@chuthoong610 Yes, dòng T14 sau này bị làm lại bàn phím, cảm giác gõ giống dòng x1 carbon hơn không còn đặc trưng dòng T ngày xưa nữa.
mới mua t480S hơn 5 củ , cũng thấy ok !
cảm giác gõ trên phím thinkpad nó vẫn đã.
Nghe buồn dã man...

Thinkpad dòng T từng là dòng laptop mơ ước của dân IT, dân lập trình viên 1 thời... nay dùng để bán hàng online...
@phanthanh2k4 có sao đâu, bên mới nên dùng chứ
mấy con này khỏi nói về độ xài sướng rồi, chỉ là nó mà hư thì sửa hơi bị mắc tiền vl thôi @@
Mình đang xài con T14 gen 2 phục vụ office khá nặng thấy khá hài lòng
Đúng là dòng các dòng đời mới, thấy khác biệt hẳn ra
NTA369
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cực kì thích thinkpad nhưng do dư máy rồi nên chỉ mua cái bàn phím bluetooth để dùng thôi
Ram 8 mà bán hàng online mở nhiều tab thì nhanh hết bộ nhớ lắm. Làm thêm thanh 8 nữa cho thoải mái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019