IFA 2024

IFA 2024

Lý do nên mua 1 chiếc bếp điện từ tốt và có thương hiệu uy tín? An toàn và dùng cho đáng tiền

Lê Huyền Vân
13/4/2024 5:6Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

angle1088
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Kính Schott cho uy tín
Danwelsion
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Do không đọc hướng dẫn trước khi dùng thôi.
Tốt nhất là tắt điện bếp trước khi ngủ và đi ra ngoài. Cái nè mình thấy bác Vũ Kiên sửa điện tử nói rất nhiều.
Mình thì dùng bếp điện từ của Elextrolux. Nói chung thà đắt xíu nhưng cho an toàn
Chỉ có bếp đơn mới rút được phích cắm chứ đa số bếp đôi đều phải đấu trực tiếp nguồn và qua aptomat. Nên thao tác chuẩn là dùng xong ấn off và kệ nó chạy quạt làm nguội đến bao giờ thì đến.
zhongjun
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Đồng quan điểm với bạn. Nhà mẹ mình xài bếp eurosun cũng được hơn 5 năm, mình có xài ké thấy nhiệt đều, đợt mình qua chung cư xài bếp của Chủ đầu tư bàn giao, loại thường, hiệu lạ, thấy lúc đun nấu ko tốt, ko có các chức năng tự ngắt bếp khi trào nước hay quá nhiệt nên cũng kém an toàn, nhiều hàng xóm mới xài tầm 6 tháng là hư. Nên việc đầu tư 1 bếp tốt cần cân nhắc
xiaomi mijia 99 mức nhiệt độ từ 1-99 là quá tuyệt vời
ngon bổ rẻ siêu bền nha
Trung Quốc sẽ đánh bay hết tất cả các hãng từ á sang âu từ đông sang tây từ japan korea đức ý anh mỹ đều thua trung hoa anh hùng
Mùa hè dùng gas. Mùa đông dùng bếp từ. Vì sao ư. Vì điện dùng nhiều nó tăng phi mã. Mà 2 cái điêì hòa nó ngốn hơn tr bạc tiền điện òi.
@hackieuhoang Thực ra dùng điện cũng rẻ hơn gas mà, có tăng cũng ko nhiều lắm đâu, sao phải khổ thế nhỉ. Nhà mình dùng bếp điện tháng hết trên 1 triệu 1 tí
@tuanquang_caxc Tiền điều hòa nó gần 2tr rồi. Thêm đung nấu nữa nó tăng hơn 2tr phê lắm. Mà 2 bình gas 400k dùng được 2 tháng.
@hackieuhoang bạn có nấu ko? mùa hè đã nóng còn dùng bếp ga?
Nhà có 2 bếp luôn à hay mùa hè cất bếp từ mùa đông cất bếp ga?
2 cái điều hòa mà hơn 1tr bạn để bao nhiêu độ, ngày bật bao nhiêu giờ?
2 bình ga 400k là 800k cmnr
@Minh TNK 27-28 độ. Bật từ 22h đến 6h sáng. Gas 1 bình dùng 2 tháng. Nấu gas còn.mát chán so với 30 năm trước nấu củi với rơm.
Teka 2 nấu giá 14tr dùng 3 năm tự nứt mặt kính, bếp tậm tịt lúc nấu lúc không.
@trimsedinang Teka đúng của châu âu mà, ko lẽ ko bằng hàng tàu
Ttar Ng
TÍCH CỰC
5 tháng
"Mình tình cờ thấy bài chia sẻ về sự cố bếp từ trên Facebook và chủ nhân của bài post cũng đưa ra một vài lời khuyên. Riêng bản thân mình nhìn qua thì thấy đó là hậu quả của việc dùng bếp từ kém chất lượng và dùng chưa đúng cách"

- Nhìn sao ra được thương hiệu và biết bếp chất lượng kém...
- Rồi dùng không đúng cách, nó theo hướng dẫn cụ thể sử dụng NSX cho từng model chứ không phải chung chung...

Mod có chế độ Conan biến hay sao mà nhìn qua là biết được nguyên nhân "vụ án" và "hung thủ"... Chứ bác Mori nói là do chủ post dùng mà như phá, chơi ngu đập nồi mạnh quá bếp bị nứt, mà lại lười vệ sinh nên nó từ nứt thành bể tan...
Ngầu đấy
alphi
TÍCH CỰC
5 tháng
Trên facebook giờ cũng tào lao chẳng khác gì tiktook
Chuẩn rồi bác , như em bán đồ bếp từ chính hãng có bao giờ khách bị mua phải bếp như trên hình đâu.
nói rút điện làm quạt k hoạt động dẫn đến vỡ kính là k đúng. quạt nó phục vụ mục đích làm mát cho các linh kiện, rút điện ra cái mặt kính vẫn từ từ tản nhiệt vào môi trường, k chênh lệch nhiệt độ thì k vỡ được. có chăng là giảm độ bền của các linh kiện bên trong.
nhìn cái ảnh là do rơi rớt cái gì chứ nóng không vỡ như thế
pnhung128
ĐẠI BÀNG
5 tháng
lấy tấm bạc quây lại, nhiệt thổi ra sau, tấm bạc hất lại, tụ nhiệt ko nổ cũng phí
Mình xài cái bếp từ 700k được 4 năm thì lăn ra hư cảm biến tự ngắt khi quá nhiệt,bật lên vừa xóng xíu là nó tự ngắt và báo lỗi.mình không sửa mà mua cái khác giá 550k trên tiki và xài đến nay được 3 năm rồi chưa hư hỏng gì.chắc củng do ít nấu ăn nên khá bền kk
MÌnh bán đồ gia dụng đây nhưng thực sự bán mấy cái bếp đơn hàng OEM này cũng rất phiêu lưu, bản thân mình cũng chưa tìm đc cái bếp từ đơn nào thực sự cảm thấy ưng ý. Còn nhà mình nấu nướng hàng ngày thì mình dùng Panasonic hàng chính hãng mà Made in Japan giá 15tr, có thể nấu cả ngày mà ko lo chập cháy
bếp giờ cần có nồi mới hoạt động, nấu xong khi tất cả nguội thì lau bếp sau chiên xào thì sẽ hạn chế được để quên nồi trên bếp gây cháy
LEMONWAN
ĐẠI BÀNG
5 tháng
12 năm xài 2 cái bếp từ thương hiệu chi na đến giờ. cả 2 đều mua ở đmcl. cái đầu tiên là kangaroo bị hư do phím vật lý lâu ngày, xài đúng 8 năm. bếp thứ 2 mua cách đây 3 năm xài đến h, hiệu lạ hoắc. quan trọng là nên lúc nào cũng đặt hẹn h tắt. và đừng nên mua trên mạng những món đồ dùng trong bếp mà ko có thương hiệu đôi khi hàng nhái nửa là
tienlichbk
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Điểm nhận biết rõ nhất của chiếc bếp từ tốt và bình thường là độ ồn, bạn thử bật mức công suất cao nhất của chiếc bếp tốt sẽ thấy chạy êm hơn so với các bếp rẻ tiền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019