Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft dời lại thời gian công bố CEO mới vào đầu năm sau

Blaze1st
17/12/2013 20:29Phản hồi: 17
Microsoft dời lại thời gian công bố CEO mới vào đầu năm sau

Việc tìm kiếm một người xứng đáng ngồi vào chiếc ghế Giám đốc điều hành (CEO) của Microsoft có vẻ như khó khăn hơn dự kiến, khi mới đây hãng đã quyết định dời lại thời gian công bố CEO mới vào đầu năm sau. Cụ thể hơn, một thành viên trong Ban điều hành Microsoft, ông John W. Thompson cho biết trên blog của mình rằng Microsoft đã xác định được hơn 100 ứng viên, nói chuyện với rất nhiều người trong số họ và sau đó rút gọn danh sách còn 20 người. Thompson cũng nói rằng ban lãnh đạo công ty đã tiến hành rất nhiều cuộc điều tra, các hoạt động nghiên cứu để tìm người thích hợp, và sau tất cả, tập đoàn quyết định lùi thời điểm tiết lộ CEO mới vào đầu năm sau.

Rõ ràng, đây là một công việc không hề dễ dàng với ban quản trị Microsoft. Từ khi thành lập cho đến nay, Microsoft chỉ có hai vị CEO là Bill Gates và Steve Ballmer, do đó việc bổ nhiệm người thứ ba vào chiếc ghế nóng đó không phải là chuyện một sớm một chiều. Microsoft đã tính đến rất nhiều phương án khả thi, họ từng để ý đến CEO của Ford, Alan Mulally (tuy nhiên ông này cam kết sẽ gắn bó với Ford trong suốt năm 2014 tới). COO của Qualcomm (Steve Mollenkopf) thì không được nữa vì ông đã trở thành CEO mới của hãng này. Hy vọng là chúng ta sẽ sớm có được cái tên cuối cùng vào khoảng tháng 1 hoặc tháng 2 năm sau.

Đọc thêm: Những ứng viên sáng giá cho chức vụ CEO mới của Microsoft

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Động thái này của Microsoft cho thấy họ vừa muốn có thêm thời gian cân nhắc vừa thể hiện ý nghĩa để dành một sự kiện mới cho mở đầu 1 năm mới nhỉ.
Gogoawy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanyingni có thể bác ạ. Kiểu vừa ra mắt CEO vừa ra mắt thêm một sản phẩm độc đáo, nếu thế thì Microsoft linh đình phải biết 😁
@fanyingni kiểu như ở việt nam hả, kiểu như lễ kỷ niệm xyz năm thành lập kết hợp luôn lễ đón nhận huân huy chương xyz luôn ý hả. em nghĩ chắc ko phải đâu chị ah 😃
Gogoawy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Là ai đây o_O, năm sau có thể là năm có sóng có gió trên làng công nghệ điện tử đây 😁. em hóng
Có khi nào sẽ là một người Việt Nam không nhỉ 😁
@kenny81_hp chắc mời anh Quảng đc đó:eek:
@phungtriminh Anh Quảng nhà ta mà làm CEO MS thì chắc chắn MS bị đánh bom liên tục , chắc không khả quan 😁
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Vậy có lẽ ces 2014 vẫn là ballmer rồi.
Không chọn được ai thì đành lấy anh Elop vậy
Bocubi
TÍCH CỰC
10 năm
Tất nhiên lựa chọn người đứng đầu của một gã khổng lồ công nghệ là không phải đơn giản rồi, ko tính toán kỹ thì lại nhiều sóng gió thay đổi cả thế giới công nghệ!
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
Mod ơi, làm ơn đi mà:

RỜI lại, chứ kg phải là dời lại ạ
@lhlan Ý gì đây? Hay não có vấn đề?
@duyhotan2000 đang học giữa kì lớp 1 thì bị nhiễm virus VNNB nè
RỜI
Vãi, không biết các bác học môn Tiếng Việt ở trường nào. Hay thấy mọi hôm mod bị bắt lỗi chính tả nhiều quá nên hôm nay cũng moi đâu ra bắt cho bằng người ta 😁
Không biết các bác ghép chữ rời vào rồi đọc hiểu nó như thế nào chứ em là em bó tay :eek:
mời em đó 😁 nhưng em còn đang phân vân bảo nó chờ ăn tết xong em sẽ hồi âm :p nên nó lại rời lịch ... kệ :rolleyes:
đừng cho elop trúng là đc rầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019