Microsoft giới thiệu Xbox Fitness, dịch vụ tập thể dục ảo dành cho Xbox One

cuLong
27/9/2013 3:35Phản hồi: 34
Microsoft giới thiệu Xbox Fitness, dịch vụ tập thể dục ảo dành cho Xbox One

Cảm biến chuyển động trên các hệ máy console như Wii, PlayStation 3/4, Xbox 360/One có lẽ không phù hợp lắm để chơi game hành động, bắn súng... mà có vẻ thích hợp hơn để lấy mồ hôi của người chơi, thông qua những game thể thao, giải trí, thể dục. Để phát triển điều này, mới đây Microsoft đã giới thiệu một dịch vụ mới dành hệ máy Xbox One sắp ra mắt của họ, Xbox Fitness - huấn luyện viên thể dục từ xa thông qua máy Xbox.

Theo đó, Microsoft đã mời các vị huấn luyện viên nổi tiếng như Tony Horton, Jillian Michaels, Tracy Anderson... cùng xây dựng nên phòng tập thể dục ảo từ xa dành cho người dùng Xbox One, với các bài tập y hệt như giáo trình bên ngoài, chỉ khác ở chỗ là bạn sẽ tự tập ở nhà thay vì phải tới phòng tập. Xbox Fitness sẽ miễn phí 1 năm, tới 12/2014 dành cho người chơi có tài khoản Xbox Live Gold, giá dịch vụ cho tài khoản khác chưa được Microsoft tiết lộ.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Free trọn đời đi có thêm ng mua máy anh MS ạ
@vitcon0nline299 Ko phải việc của chú
ngoanrazo
TÍCH CỰC
11 năm
anh Luân thích điều này 😁
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng bảo là bỏ rơi 360 nhé ms .
cảm biến chuyển động ntn mà ko thích hợp để chơi game sao?? nếu để tập thể dục thôi thi chơi thể thao or đi tập gym còn vui hơn là ở nhà tự kỷ với cái máyo_O
@ilovetoilet Ko phải ai cũng có thời gian đi ra ngoài tập đâu bạn, chắc bạn chưa bao h tập nguyên 1 bộ P90X, vơi Insanity nên ko biết nhỉ, tập mệt cũng chả khác ra ngoài tập đâu 😃
@ilovetoilet Bác này chắc chưa tập thể dục ảo bao giờ,cả nhà cùng tập rất vui...mua 1 bộ về trãi nghiệm đi.
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
mua cái này về làm đủ thứ, rủ bạn gái tập cùng cho vui nhể? 😁
Trong hình là ai mà xman quá vậy
@fastlove Tony Horton đó bác.
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu có em sẽ xem các HLV nữ 😁
@kimlee_hl92
Ra mà ngắm các em gái mặc yoga pants hơn là ở nhà fap bác ah
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn quảng cáo rất hay, đậm chất Microsoft.
Mình biết Tony qua bộ P90X. Dự là sẽ vui hơn khi kết hợp với Xbox.
Ngon
nhocoi
TÍCH CỰC
11 năm
hay thật đấy... có cái này khỏi đi đến trung tâm tập. Theo dõi chuyển động của mình hehe xem đúng hay sai 😃 Như huấn luyện viên bênh cạnh 😃)
duo8
TÍCH CỰC
11 năm
Chạy theo WiiFit à? 😁
cái feature này trên youtube bị gamer dislike wá trời =]] the future of gaming cơ đấy =]]
cạnh tranh, nhưng để xem em nào phát triển tốt hơn
hay nhỉ, đúng là ứng dụng của kinect
đọc bài viết này chỉ vì nhìn thấy beach body coach 😁
vinhson87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhgioiandroid Bác cũng đang tập cái này hả? tập bộ này công nhận sướng thật tập được hết bộ của nó là ra sân đá banh cứ phải gọi là cho tụi bạn nó hít khoái ở hiệp 2 bác nhỉ.
z3r0ko0l
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng hay đấy chứ, như vậy khỏe cho mấy bác đi tập ngoài, tốn tiền cũng đúng r, khác nào mình ra ngoài tập đâu
Tony Horton và Shaun T. 2 HLV nổi tiếng nhất của Beach Body 😁
@Steven99 Đang tập P90X2 của Tony đây, đã kinh qua P90, P90X và INsanity :D
@manhgioiandroid Bác quá dữ, p90x2 so với p90x có hay hơn ko bác? e mới tập p90x, đang chuẩn bị tập Focus T25 Beta :D
vừa tập vừa chơi, có phải bắt buộc đâu nhỉ, muốn game hardcore vẫn có luôn và ngay, ai tập vẫn cứ tập, ai chơi vẫn cứ chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019