Một trong những chiếc máy Fujifilm được yêu thích nhất đã ngừng sản xuất

Hoàng Hải.
31/3/2023 4:30Phản hồi: 69
Một trong những chiếc máy Fujifilm được yêu thích nhất đã ngừng sản xuất
Theo Petapixel, mẫu máy ảnh 2 năm tuổi của FujifilmX-E4 bất ngờ bị dừng sản xuất. Nếu giờ anh em lên các trang bán hàng có tiếng ở các thị trường nước ngoài (B&H và Adorama), anh em sẽ thấy chiếc máy này được ghi là “tạm hết hàng” hoặc “ngừng sản xuất”.

Hiện Fujifilm chưa có bầt kỳ phản hồi chính thức nào về thông tin này. Tại thị trường nước ngoài, chiếc máy này có giá bán ra lúc đầu tầm $850 và tầm tháng 12 năm ngoái, khi cơn sốt các máy Fuji và X100V tăng mạnh, X-E4 cũng nhích nhẹ mức giá của mình lên ngưỡng $1000.

Là chiếc máy có kiểu dáng đẹp, cộng thêm là sản phẩm dáng rang-finder nhẹ, gọn nhất mà Fujifilm từng sản xuất nên tại thị trường Việt Nam, đây là một trong những sản phẩm thu hút lượng quan tâm rất lớn từ người dùng bên cạnh X100V. Nếu anh em đang nhắm chiếc máy này, mình nghĩ có lẽ anh em nên tới các cửa hàng mua những sản phẩm còn sót lại. Vì nếu như X-E5 có ra mắt thì có lẽ, giá của Fujifilm X-E4 cũng không giảm đâu.

Theo PetaPixel

Càng ngày càng nhiều người mua Fujifilm. Vì sao?

Anh em dường như có đang nhận ra rằng cộng đồng nhiếp ảnh người sử dụng Fuji đang trở thành một trong những cộng đồng phát triển nhanh, mạnh và cho lại nhiều bức ảnh ấn tượng nhất ở nước ta? Bật mí nhé, không chỉ ở Việt Nam…
tinhte.vn

Nữ nhiếp ảnh gia nổi tiếng nhờ trào lưu "cuồng" Fujifilm X100V

Tháng 11 năm ngoái, khi giá cả của những chiếc máy ảnh đang trên đà tăng mạnh, không chỉ Sony, Nikon hay Canon thì Fujifilm cũng có một chiếc máy với giá bán tăng đột biết, thậm chí tỉ lệ tăng của nó còn cao hơn khá nhiều các chiếc máy Full-frame…
tinhte.vn
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fernie
ĐẠI BÀNG
một năm
Vẫn đang dùng XE3. Mà con XE4 bị chê rất nhiều về cảm giác cầm nắm. Chính ra xe3 cảm giác cầm rất ổn.
@Fernie fuji càng ngày càng chán bác nhỉ
@toilachi9 Bác nói ngược lại thì có :v Giờ kiếm XE4 mờ mắt không ra thì các gian thương lại được đà làm giá :v
@toilachi9 năm rồi là năm thành công fuji, nói ngược vậy
@the_silence Gian thương là sao, họ bán tử tế chỉ là hàng khan không có thì quy luật tăng giá thôi mà tăng giá thì ngay hãng Fuji Việt Nam cũng tăng nhé bạn, bớt dùng từ gian thương đi, trên face giờ bạn biết ai lừa đảo nhiều nhất không, chính là những người dùng đấy bạn, lừa cọc ck nhiều không xuể
@toilachi9 Năm vừa rồi sony va fuji thành công rực rỡ, Nikon thảm nhất mất hết cả thị phần, Canon thì dậm chân tại chỗ nhưng vẫn mạnh
Con Xe4 tuyệt đẹp. Hồi trước phân vân rước Xt30 hoặc Olympus EM10, sau thấy XE4 là mê luôn, quất phát 1, cắm lens MF vào bao phê, lại có cả màu CN đáng đồng tiền. Đi du lịch xách theo con này phải nói quá là gọn nhẹ, nhìn lại đám Canon 5d, Canon R, Nikon...mà ái ngại.
@Dragao_ct92 À mình xài Sony A7 III và X100V, mình thấy quan điểm của bạn hay quá nên mình tò mò hỏi tý, ai ngờ phản ứng dữ quá 😆
@congthanhgiong À mình không nhận là mình chụp đẹp hay xấu, mình đang tò mò về suy nghĩ của bạn kia, bạn … táp nhanh quá ạ 😄
@Dragao_ct92 Ủa mà đang nói chuyện máy to máy nhỏ tự nhiên lôi iPhone ra chi vậy bạn, thấy hơi tào lao à 😄
@Dragao_ct92 Các ae fuji cứ đá sang hãng khác làm gì rồi dẫn đến gây war trên mạng nhỉ!!!
Fujifilm chỉ thích dòng XPro đơn cử Fujifilm XPro3 😁
@Cuong Nb Xpro dáng đẹp mà nó bự quá
@tamnguyen072 Dáng to mập cầm đầm tay bác ạ 😁
Cười ra nước mắt
ngưng sản xuất X-E4 chắc là sắp có X-E5 😁
@Pnghuy chắc dại quá mod
Kiểu RF thôi chứ k có OVF/EVF đặc sản bên trái thì k phải RF rồi😃
Thích dòng X100 nhưng tiêu cự cố định, ống 24 - 100 thì ngon. 🤔
May quá, ôm máy tới giờ, dù nó ra con mới mình cũng không muốn update vì những gì nó mang lại quá tuyệt vời với một đứa không chuyên như mình...
@Đoàn Minh Liêm Chúng ta nên upgrade kĩ năng là chính thôi. Chứ thiết bị chỉ chiếm 1 phần. Mình vẫn đang dùng XE2s dù sắp ra XE5. Mình chủ yếu tập trung vào nâng cấp kỹ năng bản thân, suốt nhiều năm dùng XE2s tới giờ kỹ năng của mình .... vẫn như cít =))
Pony.
ĐẠI BÀNG
một năm
@zer0_7 mình cũng vẫn XT1 suốt từ 2016, cấu hình tương đương XE2s, kỹ năng cũng như bạn =))
xin lỗi chủ topic 1 chút, hình như là "rangefinder" mới đúng thì phải, nếu mình nhầm thì bỏ qua nhé
Cười ra nước mắt
Anh em cho hỏi là bên fuji có mẫu nào giống như sony rx100m7 k nhỉ? Nhỏ gọn, lens tiêu cự 24-200. Mình cám ơn
@antamviet_1368 Vậy mua con Sony đó chụp rồi áp preset đi, Fuji không có đâu
Chắc tạm hết thôi. Mới 2 năm còn bán tốt lai rai. Năm sau theo chuỗi ra X-E5 với X-Trans 5 là hết xẩy, kẹp kit XF 23mm là hết bài 😁
@xecatang Ủa tưởng kit thường là lens zoom chứ anh?
@nw_47 Tưởng tượng chơi vậy thôi e tại dựa vô cái xe4 với 27mm hồi lần nó ra vậy đó mà hiih
rayz
TÍCH CỰC
một năm
đc yêu thích nhưng ngừng bán =)))))
Đã bỏ nghiệp chơi mấy em máy ảnh kiểu này. Giờ cứ ĐT iphone mà chụp cho nhanh 😁
NautGom
ĐẠI BÀNG
một năm
Thành hàng hiếm sau này rồi, hehe
Tay người dùng Fuji thật nhạy cảm như em bé vậy, có mỗi cái máy con con chụp phố mà cũng than báng khó cầm ;))
Hẳn nào bữa giờ hỏi không có, thôi đợi E5 vậy
ko bik có phải ko nhưng có cảm giác Fuji làm con này để dùng hết số cảm biến vs vi xử lý thế hệ thứ 4 trong kho thôi hết r thì dừng sản xuất :v
@Huân_ABC7913 Linh kiện thì hãng nào chẳng sx tối ưu, ko lẽ để nó hư hết. Quan trọng Xe4 là bản nâng cấp lột xác hoàn toàn dòng Xe, tính năng lại vô cùng mạnh mẽ trong cái thân xác bé tí. Nhớ hồi ra mắt ngta còn chê Xe4 dữ lắm, vì quá khác biệt trong tk, sau đó thì quay xe khen lấy khen để rồi đổ xô đi mua đến kiệt hàng luôn.
Ralph
TÍCH CỰC
một năm
Đa số mua về bỏ tủ. Số còn lại 1 năm xài 2,3 lần
@Alpaca Ăn Cỏ máy ảnh cái khâu bảo quản nó kỳ công và lích kích quá nên phải thực sự đam mê mới theo đc, còn kiểu chụp chơi chơi thì lôi ra lôi vào đã thấy ngại rồi.
@tamnguyen072 chuẩn luôn. mình thấy hầu như ng dùng fuji chủ yếu thích là vì máy thiết kế nó đẹp. chụp máy ảnh chứ ko lo nâng cao trình độ control thông số.
Ralph
TÍCH CỰC
một năm
@hieunokia 10 người đến 9,5 là mang đi cafe rồi dùng đt chụp... máy ảnh post face 😆))
@Heisenb3rg ko kì công đâu bác, e thấy nó bình thường mà. có tiền thì bỏ 2 tr 3 tr mua cái tủ chống ẩm. còn ít thì mua cái hộp kín có gioăng cao su xong mua gói hút ẩm về (thường shopee nó bán cả combo luôn). lâu lâu mang ra rang 1 lần xong lại dùng đc.
bất ngờ quá
@Didu hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019