[Infographic] Mức phạt tiền các lỗi trong đợt tổng kiểm tra đường bộ

Nam Air
15/5/2020 14:26Phản hồi: 149
[Infographic] Mức phạt tiền các lỗi trong đợt tổng kiểm tra đường bộ
Đang có đợt tổng kiểm tra đường bộ 1 tháng, từ ngày 15/5 đến hết 14/6/2020, mình làm 1 cái infographic liệt kê mức phạt tiền các lỗi phổ biến khi tham gia giao thông, anh em Tinh tế xem để lưu thông an toàn, không bị phạt nhé.

149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết là nói ra sẽ thừa nhưng vẫn chúc AE nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông mỗi khi ra đường & đừng quên lúc nào cũng mang đầy đủ giấy tờ bên người! Vẻ như tới đây mấy viên áo vàng được phép dừng phương tiện mà ko cần báo trước lỗi vi phạm! Cẩn tắc vô áy náy nha AE, kẻo có bận cháy túi vì mấy điều ko đâu 😤
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mấy a CA đọc topic này cười mỉm
@bybynhoc Công an ngầm đọc tinhte à. Hi
@crazysexycool1981 Mình thì chỉ thích phương án 50-50. Chứ trợ giúp người thân hơi lằng nhằng
@lamtien338 Vậy cho nhanh, đỡ phiền hà. Trừ khi lỗi quá nặng 😁
khoan888join
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình vừa bị mất cái bóp cũng đc 1 tháng, vừa làm lại thẻ cccd thay cmnd, còn bằng lái thì vẫn giữ hồ sơ góc,không biết giờ mất bằng lái thì có phải học lại hay thi lại không các bác.
crabs
CAO CẤP
4 năm
@Nam Air Nồng độ cồn từ 0, nghĩa là luôn bị phạt à???????
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@crabs Chuẩn của nó phải là từ >0. Từ 0 thì thằng nào cũng phạt à =))
@tranphi1999 Xin chi phí làm lại total bác ơi
@crabs từ o là bị phạt nhưng nếu nằm trong 0.24-->0.25 thì o bị 😁
Phạt 100-200k vậy nó phạt 150k à?
@liketheblues Ko? 145k à
lamphong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@liketheblues Để còn trả giá thì vừa
@liketheblues tuỳ địa phương ,mức sống ,tính nghiêm trọng..
ở Saigon thì phạt công bằng hơn ,toàn chơi kịch khung 😁
No.1.new
ĐẠI BÀNG
4 năm
@liketheblues Để vậy là cho csgt có quyền quyết định tuỳ tình huống cụ thể. Mặc định thì là trung bình
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
4 năm
Tăng mức phạt sao nặng ghê
ra quân thì ra quân nhưng ko có dấu hiệu vi phạm cũng dừng người tham gia giao thông thì quá đáng quá 😔
chawy1996
ĐẠI BÀNG
4 năm
@june_liht nó có chuyên đề kiểm tra hành chính thì nó thích nó huýt thôi bác ạ. Cần chi đợi bác vi phạm
@june_liht Đã bảo kiểm tra hành chính mà.
@june_liht Phải chi dừng đc trộm, cướp
T-2-A
ĐẠI BÀNG
4 năm
@june_liht chiều em đang thong dong trên đường, tự dưng chỉ mình, ngó nghiêng xung quanh k ai hết; thế là tổng kiểm tra hành chính, đầy đủ lại đi tiếp
holokids
TÍCH CỰC
4 năm
lấy gì xác minh quên không đem và không có giấy tờ xe?
@holokids Thu xe, bác đến đóng phạt trình giấy tờ xe
Thiếu mỗi cái bảo hiểm mà lười mua quá. 😁
@xuantruong1992 Mua đi ông. Nó bảo hiểm ông không bị phạt lỗi thiếu bh xe
@xuantruong1992 Mình cũng thiếu cái này, mai phải mua cái. Người bán bảo hiểm lại ăn lên làm ra sau người bán khẩu trang
No.1.new
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuantruong1992 Chả hiểu cái bảo hiểm bắt buộc chi không biết
Trong người luôn đủ giấy tờ 😁
@Kin Bul Mấy ai như bác
@Kin Bul Bị bắt cóc, buôn người, nội tạng, hay bắt làm nle tduc, vv... mà có đủ giấy tờ như bác sẽ tốt vì dễ xác định đc thông tin hơn.
@lamtien338 tôi khi nào ra đường cũng đầy đủ cmnd, bằng lái, cà vẹt, bảo hiểm đây
@Kin Bul Mình thì luôn để giấy tờ trong ví, ví luôn theo bên người khi ra đường.
lumiu
TÍCH CỰC
4 năm
Dễ hiểu... nhưng lười mang giấy tờ theo vì không thích cấn khi ngồi! 😅... Chắc phải đổi ví thôi
masterss0
TÍCH CỰC
4 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ còn giấy tờ thì có 1 tỷ lệ nào đó vẫn tìm lại dc xe; còn mất hết thì xong luôn; chưa kể các giấy tờ khác như CMND, CCCD, ATM... mất hết thì rất mệt đấy. giấy tờ thì chịu khó mang theo người thôi
SGC
TÍCH CỰC
4 năm
@lumiu Haha hồi xưa bị mất chiếc Dream, giấy tờ xe để dưới yên. Đi trình báo công an đầy đủ xong xem như mất xe rồi chứ ko hi vọng mấy chú kiếm được. Một năm sau tự dưng 1 ông ở đâu lò dò đến xin sang tên, thế là túm lại lôi ra CA mới lòi ra ông này mua xe của mình, có cavet nên làm giấy tay rồi giờ mới sang tên mới tìm đến nhà. Cuối cùng xe về cố chủ (tuy mất 1 mớ chi phí) nhưng có còn hơn không. Hi hữu...nên giờ xe nào của mình cũng để giấy tờ xe bên trong luôn 😃.
lumiu
TÍCH CỰC
4 năm
@SGC Hì hì, chúc mừng bác nhé.... đúng là hữu duyên thiên lý cũng tương ngộ mà!😁
Bài viết phù hợp thực tế nè. 😁
crabs
CAO CẤP
4 năm
@Quang Ngọc 2401 Nồng độ cồn thằng nào cũng bị phạt hết. Từ 0 là éo thằng nào không bị nhé @Nam Air
Với con mắt nhà nghề thì các đồng chí đã vẫy ai vào thì người đó chắc chắn là có lỗi , dù ít hay nhiều vẫn phải móc ví . Còn trường hợp đầy đủ hết giấy tờ và các anh ấy để cho đi thì .... Cũng có nhưng hiếm vô cùng .
masterss0
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh những đợt tổng ra quân, kiểm tra hành chính thì tỷ lệ dc thả đi cũng cao hơn chút =))
@uthalinh Đã vẫy rồi, ai cho các chú thoát.
@uthalinh Uhm, đã bị vẫy thì khó thoát.
Ủa hình như mức phạt thấp hơn lúc bình thường đúng ko?
@AZwarrior Như bình thường đó bác.
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Giấy tờ nên mang theo đầy đủ và cũng đưng quên tiền lẻ. Cứ toàn chẵn 500k cũng xót lắm.
@noMacLe Cầm tờ 500 k yêu cầu thối lại. Haha
NVMS585
ĐẠI BÀNG
4 năm
tốc độ tối đa xe gắn máy là 60 km/h. khu đô thị là 50 km/h đúng k?
@BinBon2020 Cám ơn bạn nhé
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
@masterss0 Lâu lắm rồi mình không đi xe máy ra đường quốc lộ, chỉ chạy xe máy đi làm trong phố, thỉnh thoảng đi làm sớm đường vắng toàn xoắn ga còn AB cũ lên 60-70 chạy cho sướng! Tuần tới có việc về quê định chạy xe máy cho tiện mà đúng đợt cao điểm này chắc thôi vậy, đi xe khách cho lành vậy! Chứ bảo hiểm xe thì gần 10 năm nay không khi nào có cả! Mà không biết con AB tính là motor hay xe gắn máy vậy? Ra quốc lộ mà chỉ cho chạy 40 thì vứt xe đi bộ!
HUNG VN
CAO CẤP
4 năm
@BinBon2020 Mà xe nào cũng gắng cái máy lên vậy mà phân biệt moto xe máy.
masterss0
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny8384 xe trên 50cc thì là moto hết nhé bác. Quốc lộ, đường đôi thì cứ 60kmh mà fang thôi; k phải nghĩ; đên khu đô thị thì nhìn biển chút; thường ép còn 50kmh.
có ảnh cho mọi người dễ nhớ
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
4 năm
Mùa lúa chín
@Haiizzzzzz Sao không thấy cây lúa nào hết bác ơi?
Cái này nhiều ng cần biết nè
nồng độ cồn quá đáng thật. đồng ý nhưng mà có một tý cồn là phạt rồi, ít ra phải khác trên mức 0.2 phạt thì hợp lý hơn
@Phuongkak Mình nghĩ nó cũng không sát thực tế.
@Phuongkak Bác k uống thì lo cái gì.
@Hajimemashite Tối hôm trước uống đến tối hôm sau chạy xe vẫn dính đòn nhé.
@Yan20142297 T đã bảo là đừng uống r. Còn uống r thì đừng lái xe thì ai nta phạt ông.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019