Nhờ anh em tư vấn laptop dưới 15 triệu để chỉnh sửa ảnh

Beheosynh
28/12/2017 21:17Phản hồi: 211
Nhờ anh em tư vấn laptop dưới 15 triệu để chỉnh sửa ảnh
Như tiêu đề, em đang cần một con laptop 15.6 inch dưới 15 triệu, cấu hình và màn hình màu đủ chuẩn và card rời để chỉnh sửa ảnh qua Photoshop, chơi game nhẹ nhàng như liên minh và pin ổn 1 chút. Vỏ nhôm hay màu bạc thì càng tốt ạ. Mình nghĩ rằng nhiều bạn khác cũng sẽ có nhu cầu tương tự như mình nên đăng lên để mọi người cùng vào góp ý luôn. Cảm ơn mọi người nhiều.
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G.Vic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉnh sửa ảnh thì cấu hình không cần quá "khủng", điều quan trọng là nó có yếu tố "hỗ trợ đồ họa", dòng card nào tốt cho hiển thị màn hình, và màn hình nào có độ chuẩn màu tốt, ví dụ độ phủ màu của dải Adobe RGB phải tối thiểu 70% trở lên...
Học Còi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@roaches Ảnh RAW có éo gì đâu mà dòng U về vườn hả thím. Haiza. chán lắm .
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
6 năm
@G.Vic Ảnh raw e cắm qua OTG vào s8 còn sửa được ngon lành :v
ilove1520
TÍCH CỰC
6 năm
@G.Vic Máy trạm cũ nhé. Card đồ hoạ chuyên nghiệp nividia quadro chứ ko phải card game gtx
@G.Vic Con mB md102 được k bác
Tầm này mời bạn tham khảo mua dòng Lenovo ideapad 520 , dòng màn hình đẹp cấu hình ngon nữa có card rời luôn để làm đồ họa và pts ngon lành nhé b 😃
Ưu đãi và quà tặng khuyến mãi:
- Tặng vòng tay sức khỏe Heart Rate G03 HOẶC tai nghe bluetooth JBL T45OBT trị giá 2.500.000vnđ (Áp dụng từ ngày 15/11 - 31/12/2017 hoặc đến khi hết quà tặng)

CPU Intel Core i5-8250U 1.6GHz up 3.4GHz 6MB
RAM 8GB DDR4 2400MHz
Đĩa cứng HDD 1TB 5400rpm
Card đồ họa NVIDIA GeForce MX150 4GB GDDR5 + Intel UHD Graphics 620
Màn hình 15.6 inch FHD (1920 x 1080) IPS, Anti-Glare
Cổng giao tiếp USB 2x USB 3.0, 1x USB-Type C, 1x HDMI
PIN 2 Cell 35WHs
Trọng lượng 2.2 kg, Màu: Vàng Gold
Hệ điều hành Windows 10 Home
@LenovoViệtNam Con này thấy ít chỗ bán quá, cho e cái địa chỉ đếm xem dc ko a
LaptopLocTai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Beheosynh mời bạn nghé 222a cao đạt p1 q5 để được tư vấn thêm.
@LaptopLocTai Mình ko thấy trên web của bạn có dòng này nhỉ
spy179
TÍCH CỰC
6 năm
@LenovoViệtNam trên 15tr rồi
Bạn tham khảo thêm dòng S510 , màn hình và cấu hình phù hợp với cv của bạn .

Asus ViVoBook S510UQ-BQ321T | i5-7200U | 4GB RAM | 1TB HDD | GTX 940MX 2GB | 15.6" FHD | Finger | Win 10

Ko ngại hàng 2 hand thì mua những dòng máy trạm nhue dell m4800 , hoặc hp workstation , thinkpad w530, w540, mấy con này màn hình đẹp, cấu hình ổn thích hợp cho việc chỉnh sửa ảnh. Laptop giá rẻ thì chẳng có con nào màn ra hồn đâu
@nguyenchien45.3 màn máy trạm thikpad thì màu cũng ko chuẩn màu lắm. Lấy mấy con dreamcolor hp, hoặc ultrasharp của dell đẹp hơn. Nhưng màn thường của m4800 hay HP worksation ko đẹp bằng màn ips của thinkpad W
@nguyenchien45.3 Mấy con này phải chọn bản dreamcolor (HP) hoặc IPS RGB (Dell), màn thường tấm nền TN thì max xấu vs độ phủ màu hẹp, chỉnh trên mấy con màn này chắc thấy đẹp rồi xuýt xoa, in ra bổ cmn ngửa mất 😁
ilove1520
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenchien45.3 Đúng rồi đó bạn. Mình đang dùng dell m4600 đây rất hài lòng về nó. Sau khi nâng cấp ổ cứng ssd nữa thì quá tuyệt luôn. Nhưng ít người ít và am hiểu về dòng mây trạm chuyên cho đồ hoạ lắm vì ngoài mấy cửa hàng ko có bán mà chủ yếu là xách tay
Vào định tư vấn thấy bố lenovo với bố dell rồi
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
@Pinkyfurr mấy bài loại này ra trang chính chắc có mùi :v
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@fdtre thường thôi, để cu Hiệp kím ít đồng chứ
@Pinkyfurr Anh em bình tĩnh, câu cmt có ý thấy hài hài nên nói chứ không anti hay gì cả. Anh em tinhte manh động quá
@zutowa kiếm đồng gì mày nghĩ dân công nghệ nghèo à ? tao vừa vẽ xong , tuần tao kiếm 1000 usd có mua đc con X hay mấy con galaxy ko mày ?
Vivo S, thấy con này cũng ổn nà
@Duy Luân Vào cái bài đánh giá con này trên tinhte thì thấy nói màn hình con này chỉ ở mức trung bình
athena16
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 Tầm tiền đó thì ngoài tbinh ra thì có cái nào cao hơn dc ah???
Oliver Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tư vấn thì tư vấn mấy con nào màn ngon, dải màu cao + góc nhìn rộng để cho màu sắc chính xác chứ có dựng 3D đâu mà cần VGA rời :v
@masterchief2601 Cái đó thì phải đo, ko có thì có thể tìm các review trong khi ng tư vấn, ng mua, ng review ko biết hay lười...
Chỉnh sửa anh thì cần. Ram Nhiều, SSD, Màn hình đẹp. Con card rời cũng ko quá cần thiết. Mà mấy dòng phổ thông thì chả có con nào lên thân thật. Dùng laptop ko nên quá coi trong cấu hình, quan trọng chất lương buid, Và hổ trợ drive của hãng thế nào. Em dùng thinkpad x220T, ram 8G, SSD SS evo 850 240G . Cảm giác dùng mượt, ổn định hơn mấy con laptop phổ thông mới 15 triệu.
@iceteazz thinkpad dải màu kém, chỉnh ảnh sao đc nhỉ ???
@vanlinh2905 _ Thì mua workstation có màn IPS đẹp chứ sao :v Ở trên mấy con ví dụ X, T toàn là hàng business thông thường ko phải dùng để chỉnh màu.
@vanduc1602 Cơ mà vẫn thích thiết kế của con x220 bác ạ
@lekhanhtrung123 em dùng x220 Talet cơ. Nói cung vẫn ổn. 😁
botayx
ĐẠI BÀNG
6 năm
ma két tinh cho asus giờ tinh vi phết =))
Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang có con này ngon trong tầm giá 17 củ
Acer Aspire Nitro A715 71G 52WP
CPU 7th Generation Intel® Kaby Lake Core™ i5 _ 7300HQ (2.50GHz, 6M Cache, up to 3.50 GHz)
Memory 8GB DDr4 Bus 2400Mhz (2 Slot, 8GB x 01)
HDD 1TB (1000GB) 5400rpm Hard Drive Sata (Support SSD M.2.NVMe)
VGA NVIDIA® GeForce® GTX1050 with 2GB GDDR5 / Integrated Intel® HD Graphics
Display 15.6 inch Full HD IPS (1920x1080) Resolution, High Brightness Acer ComfyView LED Backlit Display
Other Webcam, Wireless, Card Reader, USB 3.0, USB 3.1 Type C™, HDMI, Finger Print, Backlit Keyboard, 2 Fan
Wireless 802.11ac + Bluetooth 4.2, 2.4 GHz
Battery 4 Cell Battery (Integrated)
Weight 2.25 Kg
SoftWare FreeDos
Xuất xứ Brand New 100%, Hàng Phân Phối Chính Hãng, Bảo Hành Toàn Quốc
Khác Vỏ Nhôm
@Bao An Sales Con này hướng tới gaming, màn tù lắm không chỉnh ảnh được đâu
Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bao An Sales Thế cho mình hỏi mấy bác có em nào tốt hơn con máy này với cái mức giá này ko ???
Trong câu mình nói hoàn toàn ko đề cao con này thật sự tốt với dân đồ họa và video, rất rỏ ràng nhé. Não vận đồng thì tay mới làm việc mà, mình tìm hiểu rất kỹ mới dám phát biểu nhé.
https://www.ultrabookreview.com/15610-acer-aspire-7-a715-71g-review/
@Bao An Sales _ Mình nói thực là bạn nên xem lại, nếu mua máy tính chỉ so cấu hình thì chả ai thèm mua Thinkpad cả ...
Bao An Sales
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iceteazz À thôi... mình rất hiểu những gì bạn đang nói........ Nhưng có lẽ bạn chẳng hiểu đc những gì mình muốn đề cập
Tầm 15-17tr mua 1 con Think bạn nghĩ xem nó là hàng mới hay cũ, và tỷ lệ hàng cũ nó sống ổn định là bao lâu
Thôi mình ko tranh cấp về vấn đề này nửa, hãy để chủ top được thoải mái để chọn 1 con máy ưng ý
Chân thành Cảm Ơn những góp ý của bạn, mình sẽ rút kinh nghiệm để sau này hổ trợ ae khác tốt hơn.
@Bao An Sales _ Bạn nói tới Thinkpad mà bạn nói như kiểu 1 cái máy consumer bình thường ? bạn nên xem lại nhóe có lẽ bạn chưa hiểu bạn đang nói tới cái gì đâu. Tiêu chuẩn của Thinkpad khác hoàn toàn máy cùng dòng business, nữa là so với những máy consumer. Với máy consumer, 3 năm là hết 1 vòng đời, có khi 1 năm đã tã, thì Thinkpad bạn cứ x3 x4 lên nhóe. Chúc bạn may mắn.
tienisadec
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi còn dư 1 con Zbook 15.6 Core i7-4800MQ, SSD 180GB, RAM 32G. Máy còn mới ken, nguyên zin. Con này Màn IPS Full HD. Card rời Quadro K2100M
Giá trên 15tr. Cần PM cho tôi O9O 398 41O4 - Tên Sĩ.
@tienisadec Bộ ngon
@tienisadec Ib số sđt cho em xin nhé bác
tienisadec
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienisadec Đã PM số điện thoại rồi. Con này Màn IPS Full HD. Card rời Quadro K2100M
tienisadec
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienisadec Tôi đổi HP Spectre màn 4k luôn rồi, nên dư ra con này.
Bạn tham khảo sản phẩm này nhé== Giá 15.990.000
ASUS VIVOBOOK S510UQ - BQ475T

i5-8250U / RAM: 4GB/ HDD: 1TB / VGA: NVIDIA® Geforce 940MX 2GB GDDR5 + Intel® UHD Graphics 620 / 15.6 FHD
mấy bạn tư vấn khổ quá. Đưa máy cấu hình tốt thì chê màn hình dở mất cái này cái nọ, từ 15 củ đội lên 16 rồi 20 xong từ từ nhích nhẹ lên 25 =)). Lời khuyên chân thành nhất là các bạn tự nghiên cứu tự mua cho khỏe lần sau biết thực sự nhu cầu của mình như thế nào để mua tốt hơn, vào tinhte xin tư vấn thì đọc thêm ức chế
@kobebryant Tự nghiên cứu khả năng mua máy i3 U, màn hình thường HD lắm bạn ạ, không phải ai cũng giỏi để biết mua máy phù hợp đâu
nierec
TÍCH CỰC
6 năm
nếu là mình thì sẽ chọn những dòng máy cao cấp, nhưng chọn cấu hình thấp nhất cho rẻ.
Bạn cần làm pts bằng laptop đến vậy cơ ah. Mình thì khuyên chân thành bạn. Làm pts bằng lap chán ko tả đc. Màn bé làm mình nhanh mỏi mắt thế là đã đủ chán rùi
drakukha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần nhất là màu chuẩn, cấu hình cao làm cái gì khi mà màu sai?
Macbook cũ!
@drakukha Con MB md102 được kh người ae?
snoopychuot
ĐẠI BÀNG
6 năm
@roaches có chửi thì chửi mấy thành phần chỉ phán thôi mà éo giải thích gì bạn nhé.
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@drakukha Vãi bác! Bác xem lại dải màu của mấy con mac đi, toàn tầm 70% sRGB thì làm ăn gì mà bác đòi chuẩn
tamjoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@viettiepx2 Đấy là mình chưa in đc RGB Thôi bác ạ. thấy bảo bên nước ngoài họ in đc chế độ màu RGB rồi nên thây đa phần dùng MAC. Mình k theo họ đc.
15 củ đầu tư cái máy bàn khéo ngon hơn. Cấu hình lap 15 củ cũng nhiều cái ngon cơ mà còn phải để ý đến hiển thị màu sắc thế nào nữa. Cấu hình có khỏe đến mấy mà pts màu sai thì cũng thừa
@phạm tuấn 1020 what ???? 😁 người ta hỏi lap . tư vấn lại đi . mua hộ màn hình chuẩn màu cái 15 củ kìa 😆 độc mua case đã hết bố nó tiền
@phạm tuấn 1020 Bây giờ màn hình hầu hết đã ok rồi, làm hình ảnh cơ bản chứ có phải studio cao cấp đâu. Về cân màu màn hình là xong.

Còn cái máy bàn có mang đi ra ngoài đc không? Ngta cần gì thì bác tư vấn cái đó đi
@phạm tuấn 1020 2 bác nóng tính thế. Đây là ý kiến cá nhân góp ý thế thôi chứ e có tư vấn cái gì đâu nào
@phạm tuấn 1020 máy bàn kiếm con màn ngon cũng chục củ rầu
Có laptop nào chơi game mượt như battleground, fifa4, overwatch lại dùng để lập trình và thiết kế ps, corel, ai chạy nhanh mà giá chỉ có khoảng 10 tr thôi không ??
canchibi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 có nhưng mua lại máy cũ thôi
canchibi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 mấy cái lap gầy quịch mịch của dell hoặc mỏng cánh thần thánh cảu aus
ilove1520
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Mua máy trạm cũ dell M4600 nhé. Mình mới mua 8 triệu đây. Bạn lên google tìm hiểu về dòng máy trạm đi nhé. Nó là dòng máy chuyên về đồ hoạ
snvn
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 lap 10tr mà chơi mượt pubg với overwatch thì e là hơi khó
Tính tư vấn bạn con lg gram 8th, cơ mà nhìn mức giá là bất khả thi rồi. Tầm giá này thì có e vivo s15 của asus thôi, con này màn ko đẹp lắm, cơ mà chip ngon có vga rời :v
@thanhdat3796 Người ta chỉnh sửa ảnh, bác lại bảo màn không ngon. Ưu tiên màn ngon, dải màu rộng đầu tiên bác nhé, tiếp theo đến chip và ram
@thanhdat3796 Biết là thế, mà tầm này màn ngon hơi khó bác à, có hàng cũ thì đc thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019