Những hành vi gây khó chịu tới người khác khi chạy xe máy ngoài đường

su béo béo
25/10/2020 4:59Phản hồi: 536
536 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn thiếu mấy mẹ buôn bán vỉa hè tạt nguyên thau nước rửa chén ra đường nữa kìa..
@lucifervnn Nói đến các tình huống giao thông thì kể để bao giờ cho hết nếu tính những trường hợp lẻ tẻ, vụn vặt kiểu đó 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hạc nhổ khi đang chạy xe, đi qua đường ngập nước,vũng nước chạy nhanh làm ướt người khác khi đi song song.
@dai van nguyen "Khạc" ko phải "hạc" bạn nhé 👍
Phun nước bọt là kinh tởm nhất, bởi thế ra đường nên đeo khẩu trang.

Bóp còi thì thông cảm được vì đó là dân quê mới lên phố đông hoặc mới biết chạy xe nên sợ va chạm.

Vừa chạy xe vừa sử dụng điện thoại cũng thông cảm được vì đó có thể là thành viên tinhte tranh thủ cmt chém gió kiếm điểm giật quà...

Đánh lạc hướng cũng cho qua vì đó có thể là ngự đệ của Ninjar...
nhất linh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khi mình đã xi nhan xin đường, chuẩn bị quẹo mà có người vẫn cố ý chạy cắt qua, nếu khg xử lý kịp thì nằm đo đường.
@nhất linh đi thẳng dc ưu tiến đấy!
@nhất linh Tuỳ cơ ứng biến, bạn là người xi nhan xin rẽ thì phải chủ động để ý qua gương 🤓
adana
ĐẠI BÀNG
4 năm
:v mình có thói quen nghe podcast khi đi xe hay đi bộ nhưng kiểu này chắc bỏ thoiii
zphatptz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bật đèn pha 24/7 nữa, chưa kể mấy cái đèn led siêu sáng còn hơn cả đèn xe ô tô chạy trong phố cứ bật sáng choang như chạy trên xa lộ một mình một cỏi.
Phú1991
TÍCH CỰC
4 năm
Nẹt pô nữa là đủ.
@Phú1991 Còn thiếu nhiều lắm E, cả 1 đống các trường hợp khác mà AE đã chia sẻ thêm trong các bình luận bên dưới bài viết đó 🤓
pphuc96
TÍCH CỰC
4 năm
Chạy lấn làn xe oto bóp còi ko vào mà ko cho qua còn thắch thức xe oto nữa
@pphuc96 1 là những kẻ bất cần đời ko sợ ai, 2 là đang đeo tai nghe với âm lượng lớn 😎
Phú1991
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Có cán bộ nào hỏi anh là có biết bố mày là ai ko anh 😅😅
arrows2606
ĐẠI BÀNG
4 năm
1. Thiệt tình là đồng ý với mod bẩn nhất là đang chạy xe mà người trước phun phì phèo ra phía sau một cách vô ý thức
2. Chờ đèn đỏ hay đang chạy xe thấy xe cấp cứu đằng sau nhưng không có ý thức tấp vào lề nhường đường xe cấp cứu đi.
@arrows2606 Trường hợp 1 bạn nói cũng ko khác mấy với việc vứt đồ, quăng rác khi đang chạy ô tô, có những xe khách còn quăng luôn cả túi nilon đựng nước nôn ói của khách 😂
dino_su
CAO CẤP
4 năm
Thiếu quả hơi bị quan trọng. Là đường hẹp gặp xe máy, chỗ rộng nhất thì ko dừng lại để tránh cứ đi đến đấu đầu oto xong m thì thò đầu ra ngó. Xe máy thì lách lách từng tí một. Ức chế nhất quả đó
haico1992
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy cái khác mình đều bỏ qua được, trừ việc vượt đèn đỏ.

Vượt lúc đường vắng thì nguy cơ bị tai nạn cao, thiệt hại bản thân và người khác
Vượt lúc đường đông thì gây ùn tắc, lãng phí thời gian của bao nhiêu người sau đấy.

Nói chung không có lúc nào mà việc vượt đèn hợp lý, không gây nguy hiểm hay lãng phí cả. Nên là đừng vượt đèn đỏ. (trừ trường hợp đèn hỏng, ca này đặc biệt)
@haico1992 Coi lại trường hợp nhổ nước miếng khi đi đường nhé, hành động như vậy mà bỏ qua được á? Tưởng tượng bạn đang đi & bị dính nước miếng của người khác thì sẽ thế nào? Bỏ qua ko? 😷
itboy9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi Winner X mới mà không chỉnh pô
levietman
ĐẠI BÀNG
4 năm
* đi trong phố hay gập xe ngược chiều mà bật đèn pha cao
* lắp thêm đèn led trợ sáng rọi thẳng vào mặt xe ngược chiều
@levietman "Gặp" ko phải "gập" nhé 🙄
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái vụ ninja Mod kể thì hồi xưa mình rất ghét. Nhưng từ hồi mình quen bà xã mình thì mình thấy thông cảm. Hầu hết tụi con gái đều không phân biệt được phải trái hoặc là không quan tâm phải trái anh em ạ. Đầu nghĩ là quẹo phải nhưng thực ra quẹo trái mới đúng thế nên mới hay sinh ra cái trò đánh xi nhan 1 đằng rẽ 1 nẻo
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Thì thực tế đầy ra đấy thôi a. A lên google tra ninja lead là ra cả tỉ kết quả cho a luôn haha
@ngocgiang205 Mong sao ko có ngày trực tiếp dính trấu trước những màn lệch pha kiểu này 😭
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nói chung ra đường mà gặp chị e ninja thì mình cứ chủ động né ra a ạ. Né rồi mà vẫn dính thì chỉ trách hôm đấy số đen thôi haha
@ngocgiang205 Chắc chắn là phải hết sức đề phòng cánh Ninja òi, hành tung rất khó lường 😂
Duyvo23
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo Mình ngoài những điều trên thì một điều là vấn nạn hiện nay là các anh đi xe phân khối lớn nẹt bô thị uy trước thiên hạ, theo mình những người như vậy là không có văn hóa và văn minh.
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhatsu2011 Đời có những điều vô lý là cái thân nhỏ bé ốm yếu nhưng nếu giàu hay có quan hệ thì người to con lực lưỡng cũng không dám động tới. Ở nhà cháu nó nhát lắm nhưng lên cái xe móc bô thì thành thằng ngỗ ngáo.
@nhatsu2011 Dự là những kẻ đó muốn thu hút sự chú của những người xung quanh, để họ biết mình đang có PKL, để họ tránh đường, tạo khoảng trống để bản thân vượt lên trước, cảm giác chắc ko muốn đi sau những chiếc xe khác, dự là vậy 😷
rongict
CAO CẤP
4 năm
còi quan trọng nha. tp lớn đông đúc có thể ko có hiệu quả. ở tỉnh lẻ khá là quan trọng.
@rongict Tưởng vụ bóp còi thường diễn ra ở những nơi sầm uất, điển hình như SG & HN chứ nhỉ 🙄
rongict
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 đường thôn. đường xã. đường huyện..đường làng đường ấp đường xóm..ko còi có ngày ăn nguyên ông lão bà già hay mấy ku lớp lá cấp 1 cấp 2.. hay ăn nguyên con chó nha
@rongict Ghê nhất là còi của mấy loại xe tải, xe container, xe chở vật liệu, rồi cả xe khách đường dài nữa... đi gần mấy thể loại xe đó mà nghe còi thì cứ gọi là muốn điếc luôn coi ráy 😭
Mình bổ sung thêm nữa là dùng đèn pha và đèn trợ sáng vô văn hóa nữa.
Còn những điều mod nói ở trên mình hoàn toàn đồng ý vì mình cũng rất ghét những hành động như vậy
Mình từng nói: nếu được làm luật mình sẽ thi bằng lái của mấy thằng đó hết, cho học đạo đức lại 3 năm rồi mới cho thi
Non-IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai vào mùa mưa bị mấy con xe máy phóng nhanh bắn sình lên người, đặc biệt nhất là mấy thằng đi ô tô hãm...lìn phóng nhanh qua mấy vũng nước và mình dính trọn nước bắn lên như em ko...??? Thể loại này em chỉ muốn lấy đá chọi bể xe tụi nó....!!!
@Non-IT Trời mưa nếu chuẩn bị đi qua đoạn có nước thì nên chủ động để ý cả phía đối diện cũng như trong gương, ko ít kẻ thích chơi khăm người khác, cứ thấy có vũng nước phía trước là auto phóng cho rõ nhanh, thậm chí thấy thích thú khi người khác dính sình 😷
Non-IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Em để ý lắm bác ơi, nhưng vẫn bị mấy cú ko né đc....!!! Ý thức tụi nó kém thì mình có để ý cách nào cũng ko thể tránh hết nổi!
@Non-IT Giờ đang thấy mưa bão hoành hành khắp nơi, AE đi đứng cứ chuẩn bị sẵn tâm lý dè chừng, kẻo bị chơi khăm thì nhục lắm 😥
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
chúc cho mọi người "ý thức, văn minh" trong việc chạy xe ngoài đường
@nguyendrum Chúc là 1 chuyện, còn thực hiện ra sao thì chắc chắn ko được đúng ý bạn mong mô ☹️
quochuy586
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn 1 hành vi rất đáng ghét nữa là khi trời mưa nước đọng vũng, có nhiều thành phần chạy nhanh vô vũng nước bắn tung tóe lên cả những người chạy gần
@quochuy586 Một số thành phần lại thích lạng ra ngoài, tránh vũng nước, nhưng lại gặp oto tải húc tới!
Im lặng đi
@quochuy586 Thế nên thay vì chấp nhận cảm giác bực bội đó, hãy tự chủ động tránh & quan sát kỹ càng trước mỗi vũng nước chuẩn bị đi qua 👌

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019