Những lý do khiến mình không dán màn hình điện thoại

cuhiep
5/7/2022 9:41Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng chẳng bao giờ dán với ốp. Có dán chỉ dán lưng cho khỏi trơn tay. Dùng gọn nhất có thể, sướng nhất có thể. Vuốt trên màn hình đã hơn miếng dán.
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dán ko phải vì cho nó chống bể mà dán vì để nó chống xước dăm hoặc xước nặng. Nếu miếng dán xước lột thay miếng mới. Chứ màn hình mà xước nhìn khó chịu ko tả nổi. Nhìn vào cái màn hình đẹp tới đâu mà xước thì trải nghiệm cũng cực kỳ tệ
@Steve Hoàng Nhưng nhiều thằng vẫn gào lên cãi là cường lực dán vào để chống vỡ, khai sáng mà nó éo chịu nghe.
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chuate92 Mình từng trải nghiệm dán cường lực xong đt bị rớt, màn hình bể và cường lực còn y nguyên 😆 còn chuyện nhìn cái màn dt xước dăm cả đống là không muôn xài rồi chứ gì. Còn mấy cha nội màn xước nhiều là đổi đt thì mình chẳng cãi làm gì 🤣
@Steve Hoàng Nhiều người còn để cái miếng dán xước hay mẻ cạnh như gặm như còn không thèm thay miếng dán khác. Dùng thế thì khác mịa gì đang dùng cái màn xước đâu, quá khó hiểu.
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chuate92 Nhìn tức thật sự 🤣. Mà mình thấy ít ra nó còn thay được. Còn mấy cha tự huyễn ko dán màn để có chất lượng hiển thị đẹp này nọ. Rồi màn nó xước ra, lông mèo ko nói, nhiều chỗ xước sâu nó thành cái khứa bảy màu rồi lúc đó còn chất lượng hiển thị nữa ko haha.
Xài điiện thoại để xài không bán, không ngại xấu nên chẳng cần dán làm gì
tminhdn
TÍCH CỰC
2 năm
Những lý do m ko dán màn hình đt: vì mình giàu vl.

Đùa thôi, dán kín luôn chứ xước với vỡ thì bốc shit.
Đồng ý là mất trải nghiệm nhưng mà bể cái màn bay luôn mấy triệu thì nên cân nhắc. Như em chịu khó xài ốp dày như uag để khỏi dán màn.
Kinh nghiệm bể màn hình nhiều lần trên 1 điện thoại
Ông Cuhiep ông dùng chục cái đt, mỗi ngày một loại, dán làm méo gì. Chứ thử dùng một cái xem, hơi tý lại phải chùi lau cái màn cho đỡ bẩn thì mấy chốc chả xước tùm lum.
@navy.seal Lau chùi khó xước lắm, cùng lắm xước lông mèo, mà xước này thì khi dùng sẽ không thấy, không ảnh hưởng gì. Rơi xước sâu mới sợ thôi
Mr-Bom
TÍCH CỰC
2 năm
Có lần rơi điện thoại nhờ miếng dán cường lực mà màn hình không bị nứt không thì thôi rồi luôn.
mình thì dán để chống nhìn trộm
Previa 7
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cứ nghĩ giờ dùng iphone ko xài ốp, ko dán lưng là đã ngầu, giờ bác Hiệp bảo ko nên dán màn hình nữa mới ngầu, em cảm thấy lăn tăn quá do em là tín đồ của nguyên bản, chỉ dán mỗi cái màn, giờ ko dán cả màn bao ngầu luôn
Cười vô mặt
tuxedo075
TÍCH CỰC
2 năm
Đến team ông Hiệp mà ai cũng dán. Đã thế toàn dán loại rẻ tiền. Sao ko dán loại ngon vào nhìn cho chuẩn. Không hẳn là dán để bán lại giá tốt hơn mà Ko dán vài hôm xước dăm sờ khó chịu bỏ mẹ. Chả lẽ lại bán đi mua máy mới. Ai như ông Hiệp máy thay xoành xoạch được.
hongson890
TÍCH CỰC
2 năm
ko dán màn thì thích thật đấy nhưng mà lúc rơi nó bị làm sao thì lại bảo là ước gì mình dán …
ironkend
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dan' không phải vì lo vỡ mà không muốn bị xước dăm, nhìn rất mất thẩm mỹ. Bao nhiêu năm nay đều dùng trần ko ốp nhưng vẫn dán màn hình
ranchu
ĐẠI BÀNG
2 năm
cuhiep quên lí do quan trọng nhất à:
1. Vì mình giàu.
Khi dán màn hình và bọc ốp thì vết trầy xước sẽ nằm trên nó, còn không dán thì nó sẽ chuyển sang vị trí của điện thoại theo định luật bảo toàn
Cười vô mặt
Giá như mỗi năm thay điện thoại 1 lần thì mình ủng hộ không nên dán
grozar
CAO CẤP
2 năm
Bỏ vài trăm k dán màn so với vài triệu thay màn hoặc hìn màn xước nham nhở thì các fen chọn đi. Giảm chất lượng hiển thị, nhanh trầy, vuốt ko mượt ... chỉ có khi dùng hàng lớm vài chục k thôi 😆
Nếu nhiều tiền thì dán làm gì, vỡ màn thì mua máy mới luôn. Chứ người ít tiền, hay mua trả góp cái màn hình hết bảo hành mà vỡ thì ốm đòn.
Không những thế, những người có ý định đổi máy sau này thì dán màn hình hay ốp sẽ ít làm giảm giá trị của máy hơn.
Nhiều người tay ra mồ hôi nhiều, khi dán màn hình lau cũng dễ hơn vs đỡ xước.
Cái này tùy quan điểm với mình 1 vết lông mèo cũng làm mình khó chịu thì không thể xa rời cường lực. Tiền thay cường lực 1 năm cũng đủ tốn hơn cả tiền bị trừ khi bán máy thật nhưng màn mà xước lông mèo thì khẳng định phải mua máy khác rồi.
o2neorobin
TÍCH CỰC
2 năm
Đấy, dán còn bị thế đấy. Ko dán thì ăn xước 99%
caothudeche
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dùng điện thoại chưa bao giờ dán màn hình, thậm chí không hề có ốp lưng gì hết. Nhưng cũng có máy dùng ốp lưng, nhưng mà ốp trong suốt, vì thiết kế máy dẫn tới khó cầm như mặt kính trơn, cấn ở các cạnh.
Thực sự mà nói xung quanh mình gần như ai cũng dán màn hình, được 1 thời gian nó xước be bét, trong khi kính điện thoại quá tốt, tỉ lệ xước rất ít. Hơn nữa có một điều bác Hiệp không đề cập đến, đó chính là dán màn hình làm giảm độ nhạy cảm ứng, đặc biệt ở các miếng dán dày cộm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019