Ốp lưng bảo vệ cam Nillkin CamShield Pro cho iphone 14 Pro

hoangminh2018
25/10/2022 11:56Phản hồi: 94
Ốp lưng bảo vệ cam Nillkin CamShield Pro cho iphone 14 Pro
Vừa qua mình có đặt mua trên Shopee chiếc ốp lưng bảo vệ Camera Nillkin CamShield Pro cho dòng iphone 14 series. Mình đặt từ gian hàng chính hãng bên Trung Quốc, giao hàng đến Tp.HCM thì mất khoảng 1 tuần. Số tiền phải thanh toán là 124.000đ (Đây là số tiền sau khi đã áp mã giảm giá các loại, mã giảm giá vận chuyển nữa).

Bạn có thể đặt mua ở Shop đây, link Affiliate: Ốp lưng NILLKIN

Sau khi nhận hàng, mở hộp ra thấy cái ốp lưng này khá mướt. Theo thông tin từ hãng thì ốp được làm bằng Poly Carbon và TPU, chống bám vân tay. Đúng là mình cầm một lúc thì không thấy dấu vân tay thật.

Mình mua cái ốp lưng này bởi nó có cái nắp bảo vệ Camera, mà hãng gọi là Camshield. Khi dùng cam thì bạn trượt sang bên phải, không dùng thì đóng lại. Với tính năng này thì cũng giúp chúng ta hạn chế được tối đa việc bị trầy xước Cam khi vô tình để trong túi áo, túi xách lỡ cà phải chìa khoá xe.

Năm nay dòng iphone 14 Pro Cam to hơn, nên cái nắp trượt nó cũng bị trượt ra ngoài khi chúng ta mở nắp Cam.
Phía bên hông là nút bấm tăng giảm âm lượng cũng như nút bật hoặc tắt chuông. 4 góc xung quanh có phần nhựa làm cao hơn, để đỡ điện thoại nếu vô tình chúng ta làm rớt xuống đất. Phía nắp sau Camera cũng được làm cao hơn.
Còn đây là phần dưới máy, chỗ cắm sạc và loa. Nillkin khoét phần loa rất khớp. Phần loai thoại ở phía trên màn hình điện thoại cũng vậy.
Còn đây là phần mặt trong của ốp lưng. Mịn màng, độ hoàn thiệt cao. Trong nắp camera có ghi rõ chữ iphone 14 Pro.
Đây là mặt trước màn hình điện thoại sau khi gắp ốp. Mặt trước nó cao hơn màn hình khoảng 1mm, nên chúng ta hoàn toàn có thể úp điện thoại xuống mặt bàn mà không sợ hỏng màn hình.

Chỉ có một lưu ý nhỏ với cái ốp lưng này, do nó rất khít, ôm với điện thoại, nên nếu chúng ta có sử dụng miếng dán màn hình tràn viền thì dán phải chuẩn, chỉ cần lệch một xíu, khi gắn ốp vào nó sẽ làm bong miếng dán màn hình lên.

Hôm trước mình tự mua miếng dán màn hình PPF và dán, lần đầu không chuẩn bị lệch một xíu, thế là gắn ốp vào nó bị bong miếng dán màn hình ở 2 góc. Thế là phải tháo miếng dán màn hình bỏ đi, và mua lại miếng dán khác, đang chờ ship hàng.

Quảng cáo

Nói tóm lại đây là một chiếc ốp lưng điện thoại rất đáng mua, phù hợp với những bạn nào xem trọng Camera. Vì mình thường xuyên dùng điện thoại để quay phim và chụp hình nên thấy bảo vệ camera khá quan trọng.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cam dc phủ lớp kính sapphie nên khó sướt dăm lắm chỉ sợ rơi vỡ thôi !
@Pisces.Mist K xước nhưng bay lớp tráng UV, chụp ảnh sẽ như cc, cơ mà dt thì chụp ảnh như cc rồi, nên có chống UV cũng k cải thiện hơn 🤣🤣🤣🤣
tigerboy
TÍCH CỰC
2 năm
@baotuan Tôi dùng từ đời 5 đến 14 chưa bao giờ thấy trầy hay bay lớp tráng UV? Bạn cho xin cái hình chứng minh? Lens iPhone có lớp sapphire mỏng ko dễ trầy.
@tigerboy Các loại lớp tráng nằm ngoài lớp kính. Ngay cả các ống kính xịn của máy ảnh cũng tráng ngoài cùng chứ k chỉ cái dt mới có dc. Lớp đó bị mòn chứ k phải trầy nhé. Máy iphone zợ mềnh bị mòn lớp đó nhé. Nhìn bằng mắt thì dễ thấy chứ chụp ảnh đăng thì khó nhận biết
@PVTuat Nhưng vòng camera sẽ trầy nát
Không nhất thiết phải bảo vệ đến mức này.
@Huy Hưng 91 Có chứ
@Huy Hưng 91 Điện thoại xài zin thì sướng nhưng cấn tay, trơn dễ tuột. Dùng ốp để cho cảm giác cầm nắm tốt hơn. Tuỳ nhu cầu mỗi người
westwest
TÍCH CỰC
2 năm
@Trịnh Văn Musk xài ốp đỡ đau tay nhiều lắm, ko ốp chắc khỏi xài luôn
Anthony@
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có hỗ trợ sạc Magsafe không bạn? Nhìn kiểu dáng và giá chắc có thể không hỗ trợ sạc Magsafe rồi.
@Anthony@ Mình ko có đế sạc nên ko test được, nhưng nghe nói ốp bằng nhựa là đều sạc được mà.
chaukyo
CAO CẤP
2 năm
@Anthony@ Không có đâu bạn vì nó giá rẻ
@chaukyo Ốp rẻ vẫn hỗ trợ Macsafe bthg. Mua đúng cái có hỗ trợ là ok. Còn ốp này chắc chỉ dùng được sạc ko dây bthường thôi.
manhtantg
TÍCH CỰC
2 năm
Ốp này xài nóng máy
@manhtantg Khi nào nóng thì tháo ốp ra.
@manhtantg Xài cả iphone và samsung chưa bao giờ thấy nóng máy. Tôi không chơi game nhé
Ktv79
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh2018 Chịu thật. Nhiều ông sạc đt lại còn tháo cả ốp ra. 😆))). Chả hiểu dùng nó hay bị nó dùng nữa. 😃)))
Có thêm cái chân chống nữa thì ngon 😄
@mig29f Có luôn, cái có chân ngày mai sẽ lên bài.
ultratrung
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Mấy con kiểu này nặng với cồng kềnh lắm, xài vài bữa ớn liền
Kendu86
TÍCH CỰC
2 năm
Con 11pro mình xài trần 3 năm. Cụm cam và mặt sau như mới. Ko có sướt dăm j cả. Chỉ viền máy và màn hình là xước tè le
ducong79
TÍCH CỰC
2 năm
@Kendu86 vậy là bạn có thói quen hay để úp điện thoại.
Cười ra nước mắt
Kendu86
TÍCH CỰC
2 năm
@ducong79 Hok. Mình để ngữa. Mà lúc nào cũng để lên một cái j đó chứ ko để trực tiếp xuống mặt bàn
ducong79
TÍCH CỰC
2 năm
@Kendu86 Không úp mà xước đc màn hình
Cười vô mặt
Kendu86
TÍCH CỰC
2 năm
@ducong79 Bọc túi đó bạn. Nó xước tè le.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
mình nhìn mấy quả ốp che cam kiểu này nó cứ phèn phèn thế éo nào ấy, ko ngửi nổi
@Khicondominon Anh dùng 14prm em ạ 😁
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
@Khicondominon Tôi dùng ip12 mà khoe khoang gì bạn, chỉ phât biểu cảm nghĩ thôi mà, quan điểm cá nhân là ốp thì cũng đẹp, tối giản và hiện đại là ok, còn bạn thích thì tùy bạn, chứ ko ai khoe khoang ở đây hết
@Ng. Hải Minh 14prm hàng Hồ cẩm đào đúng ko? Ahihi.
Ốp yêu thích của mình
Ưu điểm là mỏng, ôm sát điện thoại, không bị cấn tay. Vân giả carbon sờ rất thích.
Nhược điểm là cứng quá, lấy ốp điện thoại ra khó, dễ làm trầy cạnh viền. Nút nguồn xài một thời gian sẽ bị gãy. Thêm cái là khá mỏng nên gần như không bảo vệ được màn hình nếu xui làm rớt điện thoại.
@Trịnh Văn Musk Của bạn là camshield thường nên viền cứng còn camshield pro thì viền mềm dùng ngon
Đang dùng loại này mà dòng không có che cam, có thể nói là ngon choét, không có gì để chê 😆
@Toan Duc Nguyen Ốp của Nillkin tốt trong tầm giá. Hoàn thiện rất ổn, các lỗ đều được làm tỉ mỉ ko có nhựa thừa, ốp thì chắc máy. Mỗi tội ốp của Nillkin mẫu mã ko long lanh và bắt mắt lắm
hvanhung22
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ý kiến cá nhân : Mình dùng 3 cái rồi, so với cái ốp 30k loại có nắp che và phần ốp đục lỗ chỗ camera thực dụng hơn. Cái này mình xài vài tháng nứt vỡ, nắp nhanh bị lỏng. Phần che cam không có thêm ốp đục lỗ camera mà chỉ có nắp che nên khi bụi bẩn nhiều mà bỏ trong túi chật bị ép sát thậm chí còn xước nhiều hơn.
Nhưng được cái xài ốp này cảm giác cầm khá thích, gọn gàng.
@hvanhung22 Nắp camera mình thấy chắc quá, muốn nó lỏng bớt để trượt ra vào cho dễ. Nếu ai không muốn dùng cái nắp đó có thể tháo ra, dùng như một cái ốp bình thường cũng vẫn đẹp mà.
Sợ trầy camera thì dán riêng miếng chống trầy cho camera. Lúc đó máy sẽ đẹp hơn. Ai lại đi che cả cụm camera thế kia trông xấu và bất tiện quá.
@cuongbk12 Dán vậy làm giảm chất lượng camera, bạn chỉ chụp ảnh facebook thì ko thấy sự khác biệt, nhưng người ta chụp ảnh dùng mục đích khác thì sẽ có sự khác biệt.
@hoangminh2018 Mình chẳng thấy sự khác biệt gì. Vẫn nét, vẫn đẹp.
killua123
TÍCH CỰC
2 năm
Cái ốp đẹp nhưng ko thích cái che cam lắm 😁
@killua123 Ko thích che thì tháo hẳn nắp che cam quăng đi, dùng như ốp thường
kukarb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@killua123 Che cho nó đỡ bụi, đút túi quần rút ra nhìn cụm CAM trắng toàn bụi vải thấy gớm lắm
killua123
TÍCH CỰC
2 năm
Mà nillkin có ốp cứng cho ip ko nhỉ ?
chaukyo
CAO CẤP
2 năm
Có 1 điểm mình không thích ở mấy ốp lưng này của Nillkin là chỗ mấy nút bấm họ lại làm hở rất dễ hút bụi vào và khó vệ sinh, phải chi làm nút kim loại và kín luôn chỗ đó nữa là ngon vì các hoàn thiện khác rất tốt
khanh0987
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn hay thế thôi, dùng chả ra gì 😆
@khanh0987
Cười vô mặt
Thương hiệu ốp này cũng có tiếng
devilbs
TÍCH CỰC
2 năm
Cái nắp cam này thiết kế có thể trượt ra đc, từ các đời trc mình dùng luôn tháo nó vứt ra ngoài, chứ k phải do cam 14 pro to quá
nói chung con ốp này dùng được nhưng cảm giác cầm nắm không thích lắm, mình thích dùng ốp silicone của nillkin hơn, giá cho 14 pro series khoảng 180k
@devilbs Tháo ra được chứ ko thể trượt ra sườn được, cái ốp cho iphone 12 đây này, bạn nhìn thấy cái rãnh ngoài ko, nó chặn rồi, ko như dòng 14 nhé.
devilbs
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Thì cũng khác nhau ở chỗ là Nillkin thiết kế có chặn lại hay không thôi mà nhỉ? Liên quan gì tới vụ Cam của 14 to hơn vậy bạn?
@devilbs Camera 14 nó to hơn, nếu chặn như cái iphone 12 thì camera sẽ bị vướng nắp cam.

Nên buộc Nillkin nó phải thiết kế khác mẫu cũ.
devilbs
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Mình xài mẫu này là cứ tháo ra bỏ đi luôn, che cam thì miễn viền ốp nó gồ cao hơn mặt cam là được 😁
e cũng dùng khá nhiều ốp nillkin, e kết luận là hàng nillkin chất lượng chỉ ở tầm trung nhưng tầm giá lại khá cao. nhiều sản phẩm làm rất ẩu.
hiện tại có nhiều dòng ốp giá tốt nhưng lại chỉnh chu hơn khá nhiều, ví dụ xundd, xlevel, ringke.

tuy nhiên bác thích ốp bảo vệ cam thế kia thì đúng là chỉ có nillkin này mới đáp ứng đc.
anw, cảm ơn bác vì có cả video review. thứ mà nhiều ốp khác e tìm đỏ mắt k có 😁
@tobe2405
Hun cái nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019