[QC] FPT Shop tăng thời gian đổi trả sản phẩm lên gấp đôi thành 30 ngày

TTKM
7/3/2016 1:27Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bishop008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy em nv bán hàng thì mình không thiện cảm lắm vì giả tạo quá, mới làm thì còn nhiệt tình, làm lâu là đứa nào cũng có vẻ khinh khỉnh khách hàng, còn phần tư vấn thì chả tin tưởng mấy em lắm, Từng mua hàng tgdd nhiều lần thấy khá khó chịu, đã tỏ ý chỉ mua máy không mua gì thêm mà mấy em cứ bắt mua thêm thẻ nhớ với dán màn hình,cứ "anh ơi anh nên mua thêm thẻ 8gb đi, android anh xài 1 tgian hết bộ nhớ là nó chậm lắm không xài được đâu,móa mình xài android cả 6,7 năm rồi nên tự biết mình cần gì, có lưu nhạc hình qué gì , mua cho mẹ mình thì mẹ nghe gọi, nt, lâu lâu đọc tin showbiz thôi, nói thẳng ra rồi mà cứ "anh ơi anh nghĩ vậy thôi chứ nó cũng đầy thôi, bla bal lịch sự thôi chứ nhiều khi chỉ muốn quát lên dkm t không mua gì nữa đâu khỏi mời
:eek::eek::eek::eek::eek:
Mấy đứa lão làng lâu năm thì còn chơi chiêu ghê hơn ,tư vấn mua phụ kiện mà không được ra vẻ khinh khỉnh đánh vào lòng tự ái của khách hàng tiếc tiền, bữa đi mua với ông anh mà có việc về trước tại chọn dc máy rồi chỉ còn setup máy này kia, dặn ổng chỉ mua máy thôi, nó tư vấn gì kệ kmn, thế mà rốt cuộc cũng rước 400k phụ kiện nhảm như cơ ngơi nào là thẻ, nào là sạc dự phòng, dán màn hình, ốp lưng...về trong khi giá máy có 3t5, đủ biết mấy em dụ hàng kinh vl:eek::eek: :eek:
Tôi đã mua hàng và đã từng đổi trả.
Chính sách đổi trả rất tốt, phục vụ thân thiện và nhiệt tình. Vote FPTShop!
Thanks
mid
ĐẠI BÀNG
8 năm
FPT Shop có vẻ rập khuôn mô hình phát triển của TGDĐ nhỉ? Quyết tâm làm người nhì tốt nhất thì phải?
DuDuTT123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mid Nếu mà nói rập khuôn thì có vẻ chưa chắc bạn ơi, Bảo Hành Vip là TGdđ ăn theo bảo hành vàng của FPT shop. Một mô hình phát triển thì cần có một đội ngũ nhân viên chuyên tâm. FPT shop là nơi PR sang trọng họ tôn trọng yêu cầu KH, không nhắm vào hàng TQ, không những thế họ có thể mời được những nhân vật quyền lực của showbiz như Mc Trấn Thành và NSUT Thành Lộc tham gia những sự kiện lớn. Quan điểm cá nhân tôi thấy rằng những siêu phẩm, cam kết hàng chính hãng thì nên mua ở FPT shop sẽ an toàn hơn nhiều.
TGDĐ 1 tháng, FPT chơi luôn 30 ngày 😁
chính sách tốt quá nhỉ, ủng hộ đây
Em thấy có 271 siêu thị thôi mà nhỉ 😆
Thấy mục phiếu mua hàng 12tr k biết ntn nhỉ
Hồi có thằng mình thấy nó trả lời cho một người nào hỏi là có thể hạ phiên bản HĐH IOS 9. của con 4s không do giật lag quá nó phán ngay 1 câu "bạn có thể cập nhật hạ cấp" mới ghê :D mình bay vô hỏi cập nhật hạ cấp là thế nào nó lại xin sđt mình để chuyển cho kỹ thuật gọi lại :D
Đương nhiên là kèm điều kiện máy lỗi nhà sản xuất rồi bác :D
@ngokimphuc chắc nó nghĩ JB là siêu nhân ấy mà =))
nghiepsam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hàng đổi trả 30 ngày thì KH cũng sẽ cảm thấy thoải mái hơ nhiều nhỉ, tha hồ vọc vọt =))
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai đổi trả sản phẩm bị làm khó không? Mình đang cần tư liệu viết bài đăng lên trang web www.4phuong.vn để đánh giá FPT shop nhé.
hungtuan3001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@4phuong.vn Có người mướn bác Pr hay gì mà bác đi thu thập tư liệu đòi đăng web đồ =)). Một thương hiệu ngta lập ra là để phát triển, xây dựng thương hiệu, khách hàng ngta có đủ bản lĩnh mua thì càng có đủ bản lĩnh giành quyền lợi về cho mình, hơi đâu mà bác đi thu thập thông tin cho bác. Thiết nghĩ bác làm vậy người ta chỉ tăng sự hoài nghi ở bác thôi =))
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có viết bài đánh giá cung cách phục vụ của trung tâm bảo hành FPT.
@4phuong.vn đào tạo rất tốt, xuống làm thì bản tính xấu từ con người trỗi dậy nên thế bạn ak, chắc bạn chưa bao giờ đi làm và gặp những loại người thế này =)) bởi vậy CSKH mới nổi lên để giải quyết chứ 😁 còn mấy thằng nhà báo có ngon thì đi moi móc tha-m nhũng chứ đừng moi móc chuyện Cty người khác để làm tiền, bá dơ🆒
Các link bảo hành sửa chữa đây, và mình đến làm việc với trung tâm bảo hành chính của FPT trên đường Đinh Tiên Hoàng

http://chungta.vn/tin-tuc/ho-viet/fpt-mo-trung-tam-bao-hanh-san-pham-apple-tai-tp-hcm-43731.html

http://fptservices.com.vn/127/print-article.html

Trong đó có câu: "Trung tâm này sẽ tiếp nhận bảo hành và sửa chữa các sản phẩm chính hãng như iPhone, iMac, iPod, iPad, Apple TV theo chính sách bảo hành toàn cầu của Apple."

Không biết mình hiểu từ "sửa chữa" ở đây có bị sai không nhỉ ^^!...
Khi máy ip6plus mình vỡ màn hình mục đích mình mang máy đến FPT, không phải là mong được thay hoặc đổi miễn phí. Vì máy mình mua chính hãng FPT, cho nên nếu FPT thay kính hoặc thay màn hình, mình sẽ vẫn được bảo hành nếu phần cứng khác bên trong bị hư....mình nghĩ thế. Đằng này họ nói màn hình nứt do lỗi mình, mình mất hoàn toàn quyền bảo hành từ nay về sau,bây giờ giải pháp là ở đây chỉ có đổi trả nếu hư hỏng bên trong do lỗi phần cứng, ngoài ra anh còn có thể đổi máy khác bằng cách bù hơn 9 triệu đồng. Mình hụt hẫng vô cùng, lỗi nứt màn hình do mình bất cẩn, nhưng bên trong phần cứng vẫn là của hãng, giống như tiến thoái lưỡng nan vậy :V

Mình nghĩ nếu ra ngoài thay cái kính, đến lúc hư bên trong quay lại nó lại bảo do anh bung máy ở bên ngoài nên hết điều kiện bảo hành. Cái này thì đương nhiên mình ko cãi lại được. Vậy là dẹp luôn cái sửa chữa bởi chính hãng.

Ngoài ra cũng xin nói luôn cái gói bảo hành vàng: link như quảng cáo ảo

http://fptshop.com.vn/tin-tuc/tin-moi/bao-hanh-vang-tai-fpt-shop-22238

Mình lại nói máy mình có bảo hành vàng, họ lại bảo gói này được bên thứ 3 như kiểu bảo hiểm đứng ra bán bảo hiểm bảo hành vàng, nên họ không biết, anh mang máy lên chỗ bảo hiểm đó để được bảo hiểm ....trong khi mình mua tại FPT, kí gói bảo hành vàng tại FPT. Tại sao FPT không check lỗi , check zin gì gì thỏa thích rồi tự gửi cho bên bảo hiểm. PR như kiểu mình là người bảo đảm quyền lợi cho khách đến lúc gặp sự cố thì đá sang bên thứ 3. Hóa ra có cái iphone nứt màn hình mà 3 bên phải qua lại với nhau ( kiểu này chắc phải vài tuần mới có máy xài). Trong khi mang cái màn hình đó ra Apple Pro mất 600k, 30 phút.

Vài lời góp ý thôi, nguyên tắc thì họ không sai, nhưng thái độ nhân viên như kiểu đây ko phải trách nhiệm của họ, chối quyền lợi khách, và không biết cái bảo hành vàng do chính mình giới thiệu cho khách mua. Giá bán thì toàn cao hơn thị trường tầm 3 triệu, mà quyền lợi và cách phục vụ còn thua xa bên ngoài, mình đã tự nhủ lần sau mua hàng xách tay hnammobile, kmobileshop...cho nhanh gọn, đỡ tức.
@susuint đọc cái cmt cười bò =)) mua fpt shop & bảo hành vàng fpt shop qua fpt trading bh, nếu mà chỉ trích được tới vậy thì bạn cũng không đến nổi ngu mà không phân biệt được 2 thằng này là 2 chứ không phải 1 nhỉ
Cái quan trọng là bạn nhận lại máy rồi chuyển giao cho bên kia, chứ không phải đá khách hàng qua bên kia rồi chối bay trách nhiệm của mình. Trong khi tôi mua của bạn, bảo hành thì đối tác do bạn giới thiệu, hư máy hay có vấn đề tôi tìm bạn, bạn hỗ trợ tôi. Mình gọi điện thoại đến FPT Shop họ bảo ra trụ sở chính tại Đinh Tiên Hoàng bạn à, ở TPHCM chỉ có 1 trụ sở đó là về bảo hành thôi, còn lại chỉ có bán máy only.
Tình tay ba kiểu này thì đếch cần 😃
@susuint không hiểu ak, tuy thuộc cùng tập đoàn nhưng làm ăn riêng lẻ, làm gì chung hệ thống mà thư giới thiệu, với lại mua hàng mà ngáo thế thì ra mua hàng xách tay chắc bác nhảy cầu ak, mua 1 món hàng mà không biết mình mua Cty nào thì thật thất bại.
Ps: đi học là để mở mang đầu óc, đi 1 ngày đàng học 1 sàn sạn =))
@susuint Cái này thì họ chỉ bác ra trung tâm bảo hành của apple đúng rồi (bác có bảo bác có bảo hành vàng đâu, đem ra hãng họ sẽ làm nhanh hơn, nếu fptshop nhận lại thì nó phải nhập kho, chuyển đi này nọ nữa)
Bảo hành vàng là của fptshop nó chi trả cho bác chứ có phải trung tâm bảo hành fpt (trading) nó trả đâu.
@Why not?????????? bác này có cách nói chuyện giống nhảy vào miệng ngta, không biết trình độ đến đâu , anh hùng bàn phím vừa thôi. Bác góp ý mình cảm ơn, nhưng việc bác nói ngta toàn sạn thì bác nên xem lại mình trước. Nói ít hiểu nhiều đi ha.
Nghe quảng cáo về FPT cũng định vào mua cái đt xài, vào thấy cách ông nhân viên nói chuyện ra luôn, mới mua còn vậy, đừng nói tới bảo hành.
Líp Líp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kinniku Man Hài, nghe quảng cáo bộ không biết FPT bị các anh em trên các diễn đàn đánh giá rất thấp về thái độ phục vụ à mà còn đưa đầu vào đó.
Thiết nghĩ đây là diễn đàn, mọi người có người nhiều thông tin có người ít, ai có ý của ng đó, tự do ngôn luận, nhưng thay vì diễn đạt đúng sai ở đâu, lại lôi vấn đề đầu óc tư duy, ngu khôn ra mà nói. Đúng là con sâu làm rầu nồi canh :V
tao thấy nó nói gì sai, mua fpt shop qua fpt trading ăn vạ mà còn nói fpt, chưa tìm rõ sự việc vào la làng, bản tính có thua thì mấy thằng hôi bia - đi du lịch ăn cắp vặt - thấy tai nạn vào lượm bóp, đúng là tự do ngôn luận nhưng toàn nói sai mà khoái bô...thiết nghĩ nhờ những người thế này Việt Nam mới được như bây giờ, và ráng thi để làm cnv để ăn tiền của dân nhé, sẽ ráng đi làm đóng tiền cho những con người thế này ăn =))
Khiếp toàn hot girl không? :rolleyes:
Ước gì có tiền mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019