Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Review Bàn phím cơ Leopold FC900R PD Grey Purple

22/3/2021 5:27Phản hồi: 340
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Leopold thì quá ngon rồi. Nếu nó làm thêm bản ko dây fullsize nữa thì quá tuyệt.
@Đông Hoàng Thái Nhất Chế đc ko ta
@Đông Hoàng Thái Nhất Nếu hỗ trợ bluetooth với bản TKL thì mình hứng thú hơn là so với Fullsize, thêm cổng sạc Type-C nữa là ngon 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Tkl bất tiện bỏ mịa. Nhất là đối với 1 người xài kiểu gõ VNI trên PC như mình. 🤣
@Đông Hoàng Thái Nhất Với mình thì TKL là bản chuẩn nhất, phù hợp với nhu cầu nhất: ko quá to, cũng chả nhỏ tới mức thiếu nút cần thiết 😎
Mình mua Macbook 26 triệu báo có 20 triệu mà vẫn lộ :v
Cười vô mặt
@crazysexycool1981 😆 Chịu thôi, em thật thà.
Cứ bảo chơi game trên Tinh Tế & được tặng là xong, vừa đơn giản vừa ko bị nghi ngờ, cùng lắm thì được công ty thưởng trong tháng thi đua chẳng hạn 😁
@crazysexycool1981 Thôi vợ em biết tinhte là cái động gì đâu, mà em làm tự do, vợ em giám đốc rồi 😆
@bomduc Thực tế muốn kiếm đại 1 lý do nào đó thì quá đơn giản 😁
Hocxit
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe nói Leopold chuẩn bị ra bàn phím Bluetooth mấy năm rồi mà ko thấy đâu nhỉ?
@Hocxit Chắc sắp dẹp tiệm haha mắc quá
@Cu Sữa Ra con 660 rồi kìa
Hocxit
TÍCH CỰC
3 năm
@hqm_thunderlion ngày xưa hóng suốt còn giờ thì ko quan tâm nữa vì chờ đợi quá lâu =))
@Hocxit Ko hiểu lý do về việc này là gì luôn? Tự dưng khiến nhiều người yêu thích phím cơ thấy hụt hẫn & phải chuyển qua xài hãng khác 😅
@Hocxit Em thì chắc ko nhiều tiên để chơi rồi
Hãng này dùng cho dân văn phòng thôi, hình như ko có phần mềm đi kèm nên khả năng macro cùi, ko có đèn nền do đó tối dùng khá bất tiện, kết nối micro usb lạc hậu
@black.crystal Hình như đúng là ko hỗ trợ đèn LED thì phải, quên mất chi tiết này 🤓
@black.crystal Ok quá tối giản
@crazysexycool1981 Đèn cap num scr là hết rồi
@Cu Sữa Thế thì mất đi 1 phần sự phấn khích òi, Leopold vừa ra phiên bản 660c có bluetooth nhưng A lại ko ưng được cái layout, thôi thì tiếp tục chưa thể có duyên với hãng này được 😥
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng 1 con Leopold 750r pd black red gõ trên cty khá sướng. Từ Ducky One 2 lên Leo gõ thấy khác ngay, tiền nào của đó.
@Everec AE nào khoái chơi keycap stock của Leopold thì nhất luôn, đỡ tốn tiền mua bộ keycap khác 🤓
@Everec Review chơi bác
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cu Sữa Mình chỉ biết xài thôi chứ ko biết review, hihi!
@Everec Chụp hình khoe là gie viu đoa haha
Huytan2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bàn phím dùng đc trên MACOS nhé, ông thớt không đọc HDSD. Gạt cái cần thứ 2 từ bên tay trái vào là dùng cho MAC.
@junfan2022 Nghe thấy chưa @Cu Sữa, test thử lại rồi đính chính với AE cái coi 😎
@junfan2022 Dịch sai rồi haha tương thích win.. chứ ko phải chỉ tương thích hehe
Rồi vợ chú phát hiện ra chưa?
@DovanThuong69 Dự là chưa, ko thì đã có vài lời huhu ở cuối bài viết òi 🤣
@DovanThuong69 Vẫn chưa a à
@crazysexycool1981 Haha
nguoikhach90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác ở đâu để mình đến thương lượng với vợ bác mua lại cái bàn phím với giá 500k. Tuy màu tím không thích lắm nhưng vẫn bonus thêm cho bác 100k cà phê nhé.
Cười vô mặt
@nguoikhach90 Trả 1tr để vợ thớt có thêm động lực bán trao tay luôn nha, tiếc gì bỏ thêm 500k để có 1 em Leopold như này 😁
@nguoikhach90
Cười vui vẻ
nguoikhach90
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Mình không nghĩ như bác.
Thứ 1: Khi trả giá cao vọt lên như thế rất dễ gây nghi ngờ cho vợ bác ấy. Vợ bác ấy sẽ kiểm tra lại và rất khó để mua được.
Thứ 2: Mình mua đã hời rồi, bác chủ thớt có thể may là giữ lại được nhưng bù lại sẽ bị bắt rửa bát, lau nhà.....Mình tuy hiền nhưng mình không làm như thế. Vì làm người ai làm thế.
Cười vô mặt
@nguoikhach90 Mình thì nghĩ theo chiều hướng: vợ thớt muốn bán 500k, nay thấy có người trả 1tr thì sẽ nghĩ rằng vớ được cú hời, kiểu như gặp ông khách ko nắm được giá rổ của cái bàn phím nên nhân dịp này sẽ tranh thủ bán vội kẻo khách đổi ý 😁
chir7t
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này bác mua ship về Vn luôn hả bác? Switch MX Red gõ văn phòng ồn lắm ko bác?
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@Cu Sữa em toàn gõ nhanh,, mà gõ nhanh là cỡ nào cũng kêu nên khỏi lo bác 😆
chir7t
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiepmu Sài Gìn chỗ nào uy tín vậy bạn?
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@chir7t Hà Nội computer 😁
@chir7t Switch Brown với Red ồn hay không là do cách gõ, nếu keycap chạm đấy thì ồn như nhau, nếu ko chạm đáy thì Red ít ồn hơn - nhưng mà tiếng của Leopold brown cũng chỉ to bằng tiếng nhấp chuột. Các brown switch trên bàn phím hãng khác, dù cùng là Cherry, nhưng sẽ ồn hơn Leopold.
Với giá 400 ngàn thì chắc chăn là mua được rồi, nhớ đem quỹ đen ra bù nhé
@A0kiji Thực tế nếu có giá đó thì Leopold ko thể có độ chất như nhiều người vẫn ca ngợi trước nay được, nom keycap của hãng này thật sự quá retro, nhìn đã thấy muốn nhớ lại khoảng thời gian 2 thập niên trước 😁
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@A0kiji 400 + 3 triệu 😆
@A0kiji Haha
@hiepmu Chuẩn vcl
Nói chung mới thì akko, 1 thời gian thì lên keychron, pro hơn thì đánh qua leopold, sau này khi nhiều tiền thì...ư ư
@Phương Mộcc Thật sự ko có cảm tình với Keychron, thích chơi Keycool hơn. Mấy lần tính thử trải nghiệm RF mà cứ lăn tăn loại sw Topre 😁
@Phương Mộcc Nhìn chất quá bác ơi
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
mình cũng dùng loại này, mà là bản Captain America silent 😆, gõ nhẹ và êm vl
@hiepmu Có bản đó nửa hả hóng review
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
là bản Blue Star đó bác (mình fan Captain nên cho nó thành Cap lun kkkkk)
@hiepmu Ah ra thế
Một đợt Leopold hot lắm mà đợt này lên mạng toàn thấy phím cơ "giá rẻ" tràn ngập thị trường. Mình vẫn đang dùng FC750R, vẫn ngon, chỉ cần chăm vệ sinh là được.
@P.W M thich su Đơn giản
@P.W Mới có dòng 660c có hỗ trợ bluetooth đó, thử trải nghiệm xem sao Dũng 😎
@P.W Phím ngon và đắt toàn hết hàng !
Trước kia em chẳng biết mấy về phím cơ, dùng còn Geezer GS3 RGB thấy đẹp lắm rồi. Gần đây gõ Thinkpad ở Cty mỏi ngón quá nên muốn sắm bộ phím ngon. Đọc theo từng dòng phân tích đánh giá của các bác trên tinh tế, em đã chốt con Graphite fullsize này.
Em thích brown, vì gõ văn bản nhiều, bấm red switch toàn thừa kí tự.
Báo cáo với các bác về thành quả tư vấn từ các bác !
Nhìn đã quá.
Con này có hàng hot swappable không các bác, em chán con Logitech G910 của em lắm rôi. Mới mua con Keychron K8, tuy dùng khôngh đến nỗi tệ nhưng cũng ko sướng lắm, nên em lại muốn đổi.
@Nguyen Van Thao147 Hàng Leopold hình như chưa có hot swap, nhưng gõ thì sướng tay từng ngày
Có tương thích với macOS ko bạn ơi ?
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
2 năm
Nhập môn Cơ, e cũng quất luôn fc900r kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119