Review Chất Lượng Bảo Hành Anker bên USA (Test Nâng Cao) - Test Customer Service

henryduc96
30/3/2024 3:39Phản hồi: 43
Review Chất Lượng Bảo Hành Anker bên USA (Test Nâng Cao) - Test Customer Service
Bài này chẳng phải Flex hay gì cả nhưng cũng đủ để anh em mở mang tầm mắt về chất lượng Customer Service tại USA.
Mình đã quá nổi tiếng ở tinhte về độ flex nên giờ cũng muốn tu tâm dưỡng tính nên chỉ flex cái nào tế nhị thôi cho nên mình đã nghĩ ra Test Customer Service tại USA vs Customer Service tại VN là 1 cách “Tinhte” nhất đúng châm ngôn của diễn đàn

Không dài dòng mình vào luôn vấn đề là mình có mua 1 cục Anker Prime 27,650mAh Power Bank cách đây hơn 1 tháng ở Amazon giá gần $200 (5.5 củ vnd) thì 2 ngày trước làm rớt từ tầng 2 xuống dưới đất sàn xi măng (cỡ hơn 8 mét) và em nó đã ra đi.

Mua cái mới thì quá easy nên mình muốn tăng độ khó level lên là xem hãng có Bảo Hành vụ khách làm rơi rớt hay không và nếu có thì có “Bị Ăn Hành” như anh em ở VN không bởi anh em tinhte nói là “Bảo Hành thì Dễ Ăn Hành”
Nhưng mình cũng muốn thử xem Anker có thể giúp gì được không vì Anker USA có chính sách 18 tháng Happy Warranty (18 tháng Bảo Hành Hạnh Phúc) thì sau khi liên lạc Anker 2 ngày trước ngay hôm em Anker Prime 27,650 mAh rớt và tèo thì ngay hôm qua phía Anker đã Đồng ý Gửi 1 em khác FREE 100% nhé.
Chỉ cần gửi 1 email nói là sản phẩm mới mua bị tèo (chết) do làm rơi và không có happy thì sau đó Anker gửi 1 email đòi receipt của bên Amazon + địa chỉ shipping để gửi cái mới y chang. Sau khi gửi xong thì đã có email confirm.
Đơn giản là thế không đòi gửi trả sản phẩm cũ lại mà chỉ nói là mình đem tiêu hủy dùm Anker.

Không phải Anker nào cũng vậy nhé. Anker tại VN hay châu á chắc còn lâu mới có vụ test độ bền sản phẩm xong rồi còn tặng mới 1 cái khác =))
Như mình đã nói ở trên thì muốn “Test Chất Lượng Customer Service tại USA”

View attachment 7825715
Tổng Kết: Chất lượng Chăm Sóc Khách Hàng tại Anker và dành cho USA nói riêng:
Đơn Giản: 10/10 (chỉ cần email)
Response (tốc độ trả lời): 8.5/10 (phải chờ 24-36 tiếng)
Tổng: 9/10 (cần khắc phụ vụ trả lời email)

Còn Chất lượng Bảo Hành tại VN thì anh em nào Test rồi cho mình đáp án nhé.
Cách đây 10 năm ở VN thì mình cũng đã Test chất lượng bảo hành tại VN thì 100% tệ và KHÔNG ĐỀN BÙ gì cả

Freedom of Speech là Quyền mà ai cũng có. Đó chính là tại sao USA đụng là nói đụng là bụp không có kiêng nể ai cả bởi có Tự Do Ngôn Luận.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bàn bà review chán vãi
Mắc ói quá
@shogunvietnam Cố lên bạn ơi cày nhiều nữa để Đủ Tiền Chứng Minh Tài Chính để XIN VISA qua EU, Nhật, Hàn, USA, Canada, Úc, UK nhé 😆
còn tôi thì muốn đi nước nào chả được và KHÔNG XIN VISA + KHÔNG CHỨNG MINH TÀI CHÍNH và 100% được nhập cảnh vào EU, Nhật, Hàn, UK, Úc, Canada, Ả Rập và dĩ nhiên là USA tôi ra vô như đi chợ 😃
Tôi biết bạn cố lắm nhưng mãi vẫn ở vn và nhìn Việt Kiều USA sang chảnh x99999 lần Shark Tank nhé vì nếu Shark Tank là Việt Kiều USA thì 100% sẽ KHÔNG BỊ BẮT BỎ TÙ
100% Việt kiều USA về VN mà bị gì thì USA sẽ Bảo Lãnh họ về lại USA cho dù bất kỳ tội gì như tội về kinh tế như Shark Thủy chẳng hạn có $$$ mà lại Không có USA nên giờ đi đầu quân cho đội Juve rồi haha
@henryduc96 Thằng ranh con khát nước 😃)
@henryduc96 Những con súc vật nhai lại có mấy câu baque đucang khatnuoc nhai riết không biết chán. Hiện tại một số vùng Hà Nội, Thành Hồ khát nước sạch sinh hoạt thì chúng giả đui giả điếc.
Qlax
ĐẠI BÀNG
một tháng
Ở mẽo sướng quá
@Qlax USA không sướng thì ở đâu sướng nữa haha
@Qlax Bớt sướng rồi đó do dễ quá + nhập cư nhiều thành ra nhiều người không có ý thức đổi trả sản phẩm+ báo mất để ăn đền bù. Ngày xưa tầm 5-7 năm trước chỉ cần nói không happy với dịch vụ+ khai thật là tự làm rơi là 99% mọi service đều được gửi cho cái mới. Nếu có thẻ costco vô đó mua trái cây để 1 tuần nó héo ko ăn được vô đổi trả họ cũng nhận :v. Trường hợp mới nhất ở costco là ghế sofa ngồi 2 năm trẻ con làm rách rồi chở vô costco vẫn được hoàn full tiền lại
Cục này dc đem lên máy bay k bro
@hoanglong0712 mang lên máy bay được nhé
vì cục này chỉ có 99 Wh mà thôi
nếu to hơn 1% nữa là không được (giới hạn mang lên máy bay là 99 Wh)
Ad cho xin thông tin chính xác e cũng có 1 con bị rớt nghỉ ko đc amazon bảo hành nên thôi. Bác fw cho e mấy cái mail bác gửi và địa chi gửi nhé. Thanks Bác…😁
@thanh_sammer Bạn email trực tiếp cho anker đi nhé
điều kiện là phải sống ở usa + receipt amazon là được bảo hành đổi mới
"Freedom of Speech là Quyền mà ai cũng có. Đó chính là tại sao USA đụng là nói đụng là bụp không có kiêng nể ai cả bởi có Tự Do Ngôn Luận." => Đá đểu cái .
Ở USA hiện tại quyền được sống còn mong manh. Hehe. Thỉnh thoảng lại có xả súng, may mà anh thớt chưa nằm trong số người nằm xuống thôi @@
@para-hạ-sốt Ở Việt Nam có cho sở hữu súng tự do đâu mà đem so với Mỹ? So sánh số người thiệt mạng vì tai nạn giao thông ở Việt Nam và số người chết vì súng đạn ở Mỹ để thấy bên nào nguy hiểm hơn. Chưa chắc quốc gia cho sở hữu súng tự do đã nguy hiểm hơn quốc gia khác đâu.
@Pnmr560 Ở mỸ được phép dùng súng , so sánh với tai nạn gt ở vn thế hóa ra tai nạn lại thành được phép à 😆 rồi bên Mẽo chắc k có tai nạn gt 😃) Ở Mẽo sướng hơn thì sân si, so sánh với VN làm cái đuồi bầu gì 😃) Tận hưởng đi😃)
@Double D Ăn nói mất dạy, rõ cái đồ vô học.
@kehuydiet091 Thím có biết số người chết vì súng ở Mỹ chiếm bao nhiêu % dân số không? Hay chỉ nghe định hướng 1 chiều của đám nhà đài Vua Tin Vịt (VTV)?
Bạn ơi, Dell cần biết bạn ở đâu nhưng mình phải chịu trách nhiệm vì những điều mình nói. Dám nói và dám làm, Hạng đàn bà nói xong đi xóa CM như bạn thì dell có tư cách nc nên đừng ra vẻ ta đây.
Có tý tiền rồi ra vẻ y như bọn trẻ trâu.
Chảo thân ái và quết thắng, bạn tiếp tục đi nắn nót ngửi chân khách hàng đi nhé.
Cười vô mặt
Screenshot 2024-04-01 104115.png
@shogunvietnam Tao éo bao giờ mà đi xóa comment. Muốn thì đi hỏi thằng admin hay mod đó.
Khi nào mà mày qua được USA thì tính tiếp nhá. Tao ko rảnh chơi với đám mà suốt ngày xếp hàng XIN VISA QUA USA
NHỤC X9999999 LẦN
Bởi vậy tao mới nói tinhte éo có Tự Do Ngôn Luận. Tao chỉ xem tinhte như cái máy thời gian về quá khứ xem đám vn sống ra sao thôi haha
10000 năm nữa khi nào vn có đường 30-50 lanes thì tính tiếp nhé còn làm cao tốc 2 lanes là thấy NHỤC rồi =))
khi nào giá iphone tại vn bằng usa thí tính
khi nào giá xe mới mẹc GLC hay audi Q5 hay bim x5 giá $50k (1 tỏi) như ở USA thì tính nhé
rồi nhất nhiều thứ khi nào nữa haha
CHỬI USA thì ÉO QUA USA
CHỬI TƯ BẢN thì ÉO QUA TƯ BẢN
mà CÀNG CHỬI thì CÀNG QUA
NHỤC TIẾP
@supernova91 Qua Mỹ rồi mà nói tiếng Việt thì nhục quá. Nói tiếng Anh thôi để người ta biết mình là Mỹ. Còn không thì vẫn là thằng da vàng mắt toét thôi cu Henry Vịt 96
@user1617524834659 Kệ nó đi. Làm nail hử chân mẽo riết quen. Đc tý tiền rồi tỏ vẻ. Mấy thằng đực rựa làm nghề phụ nữ riết tính đàn bà luôn. Tội lắm.
Hay quá bạn, mong chờ nhiều review tâm huyết huy hoàng nữa từ bạn!
ở Mỹ sướng thật. Làm người mà ko đc định cư ở Mỹ thì uổng phí đời người.
Henry
@ometa020983 Ở Mỹ mà trong tên có cả gà và vịt nghe hơi quê.
cuộc sống bên ấy khắc nghiệt quá à Henry, có gì về thăm quê mấy hôm xả xì trét, thấy e gồng quá rồi =))
đc đền cho cái mới 10/10. Ko đền thì 1/10 kkkk
Review chi tiết quá ạ, nhưng mà khi nào chúng mình mới có review trả tiền viện phí với bảo hiểm ở Mỹ chi tiết để mọi người ở Đông Lào mở mang tầm mắt ạ?
Yêu quá
@supermoney002 Ủa chứ thằng ngu như mày xài tk xịn chắc, đó là tên thiệt của mày à 😃
@supermoney002 Sứ văn minh hây thiệt nhỉ? Thấy toàn bàn cách quỵt nợ không vậy trời,
@chetdichoroi Bên USA sống 99% bằng Niềm Tin Lẫn Nhau (Trust) cho nên đó là lý do có cuộc khủng hoảng tài chính năm 2009 mà có sao
Khủng hoảng thì là thời cơ cho nhiều người thôi
Nên nhớ "Bất Hạnh của Người này thì là Hạnh Phúc của Người Khác"
Người này phá sản thì người khác sẽ mua được tài sản giá rẻ hơn 70%
có gì mà phải lo
Đừng lo cho USA mà hãy lo cho VN kìa =))
Trèo tường qua USA riết làm lên cả báo USA luôn
NHỤC chưa
Báo chính thống nhé

https://www.cbsnews.com/news/chinese-migrants-fastest-growing-group-us-mexico-border-60-minutes-transcript/

Chinese migrants are the fastest growing group crossing from Mexico into U.S. at southern border

A growing number of Chinese nationals, trying to escape repressive politics and a bleak economy, are headed to the U.S. They're turning to a gap at the southern border with Mexico as a way to get in.
cbsnews.com
@supermoney002 Đứa nào bàn mưa tính kế lừa lọc thì tự bản thân phải biết nhục; đứa nào trèo tường thì đứa đó nhục. Tôi với bác không làm thì mắc gì tôi với bác phải nhục đúng không? bác phải phân biệt được vấn đề chúng ta đang nói chứ, ở đây là thắc mắc, là tranh luận vấn đề bác kia đang nói vụ tìm cách để ăn quỵt viện phí gì gì đấy, còn bác lại lôi vô cái vụ mấy thằng trèo tường, vượt biên trái phép gì đó có liên quan gì với cái vấn đề tui đang nói đâu.
Ai ở đâu thì kệ, nhưng cái kiểu nói pha tiếng này nọ tôi thấy nó lúa vãi nồi.
Bố tiên sư cái thằng Tây nhập lậu này 😆 nói chuyện nghe ngứa đýt thế nhỉ 😃)
@Double D ngứa đýt với thằng dở hơi này thật
Cười vô mặt
Bữa mình có mua 1 ổ cứng bên TQ giờ bị hỏng mà ko sao gửi bảo hành đc vì chính sách bảo mật, với kiểu đánh đố, phải mở ra kiểm tra nhưng đã hỏng thì lấy gì kiểm tra đc. 😱
Tất nhiên Mỹ thì customer service nó phải ngon rồi, vớ vẩn nó kiện cho con mệt hơn, VN thì so làm j. Nhưng mà cơ bản đừng gây war, teen trâu ở Tinhte và Vn cực nhiều, e cãi sao với chúng nó. Ng nào có tiền có kiến thức và điều kiện tất nhiên ai cũng hướng đến việc sang Mỹ, Canada,v.v.v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019