Review chọn sạc siêu nhanh 2.0 – 45W cho SamSung Galaxy S22 series

ChuoiNo1
7/6/2022 14:45Phản hồi: 167
Review chọn sạc siêu nhanh 2.0 – 45W cho SamSung Galaxy S22 series
Đây là review về chọn sạc siêu nhanh 2.0 – 45W cho SamSung Galaxy S22 series của mình. Mình mua nó với giá Đây là 10 cục sạc mình có sẵn trong phòng làm việc có PPS nên test và chia sẻ với các bạn cách để lựa chọn củ sạc siêu nhanh, siêu nhanh 2.0 cho dòng SamSung Galaxy S22 series 2022. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về chọn sạc siêu nhanh 2.0 – 45W cho SamSung Galaxy S22 series

Sạc nhanh PPS (USB Power Delivery là PPS - Programable Power Supply) của SamSung Galaxy luôn là 1 vấn đề gây tranh cãi, gây lú cho người bán cũng như người mua chỉ bởi 1 nguyên nhân: SamSung công bố sạc nhanh Max 45 (note 10+) nhưng max chỉ nhận 37W, vậy với dòng Galaxy S22 series mới thì SamSung có đi theo vết xe đổ cũ không?

Người mua thêm củ sạc theo máy cần chọn củ sạc nào để sạc nhanh tối ưu cho cái thói làm sạc nhanh nửa mùa và không rõ ràng của SamSung (trái ngược với hãng A).

Mấy củ này là hồi tháng 4 ạ!

Vỏ hộp đây ạ!

Những thứ mình thích

Với người nghiện sạc cáp như mình việc có những chuẩn sạc mới và thông tin mập mờ nó gây sự tò mò và cần khám phá nên trong ngày Hà Nội mưa gió mình làm 1 bài test những củ sạc siêu nhanh (có PPS cho chiếc SamSung Galaxy S22 plus).

1. Công cụ test bao gồm:
- Test chuẩn sạc nhanh, mốc sạc nhanh hỗ trợ: USB tester Chargerlab KM002.
- Cáp Zendure USB C – C 5A – Max 100W dài 1,0m.
- Cáp RAVPower USB C – C 5A – Max 100W dài 1,5m
- USB tester (đo công suất)
- Điện thoại SamSung Galaxy S22 Plus – tình trạng pin ~ 10 – 20% pin

Quảng cáo

2. Các loại sạc test (có PPS là dĩ nhiên rồi)
2.1 Anker PowerPort III 65W Pod Lite - Thông số PPS: 3,3-21V/3,25W
2.2 Anker PowerPort 65W League Of Legends - A9523 – Thông số PPS: 3,3-11V/5A
2.3 Anker PowerPort 335 3-Port 65W - B2330 - 2C1A- PD/PPS/QC – Thông số PPS: 3,3-16V/3,25A
2.4 Anker PowerPort III 3-Port 65W OnePiece - A9521 – Thông số PPS: 3,3-11V/5A
2.5 UGREEN 65W GaN PD 2C1A - CD244 – Thông số PPS: 3,3 – 21V/3A
2.6 HyperJuice 66W GAN 2C1A– HJ265 – Thông số PPS: 3,3V-11A/4A (cái loại củ chuối)
2.7 RAVPower 100W 2C – PC151 – Thông số PPS: 3,3V-11V/3A
2.8 SlimQ 100W 2C2A – F100 – Thông số PPS: 3,3V-21V/3A
2.9 Idmix 100W P100 3C1A – Thông số PPS: 3,3V-11V/4,05A
2.10 Ugreen 100W 3C1A – CD226 – Thông số PPS: 3,3 – 21V/3A

Quảng cáo

(Sẵn tiện 10 sản phẩm công suất từ 65W trở lên nhưng khá đầy đủ các mốc PPS hiện có để kiểm tra)
2.11 (Ngày 07/6/2022) Zendure SuperPort S3 Pro - 2C1A - 65W - ZDS3P65LDP - Thông số PPS: 3,3 -11V/5A

3. Test trực tiếp với S22 Plus (nhanh tay không nó đầy lại đầy)

Những thứ mình không thích

4. Đánh giá

- Giá tiền khác nhau, ít cổng hay nhiều cổng, công suất cao nhưng chưa chắc đã đạt sạc siêu nhanh 2.0; chưa chắc lên được mốc 45W cho S22 series mà nó phụ thuộc vào mốc PPS mà củ sạc đó hỗ trợ (dĩ nhiên cáp kèm theo phải là cáp 5A rồi).

- Sạc siêu nhanh 2.0 đã đưa tốc độ sạc của S22 series lên 45W nhưng thời gian sạc ở mốc này chỉ tính được bằng giây và giảm dần về mức 40W khá ổn định khác biệt nhiều với sạc siêu nhanh cho dòng Note10 Plus (dòng này max chỉ lên ~37W – test năm 2020).

- Các sản phẩm có thông số PPS từ 4A trở lên S22 series sẽ hiện sạc siêu nhanh 2.0 tuy nhiên để đạt được công suất tối đa 45W cho S22 series bạn cần trang bị 1 củ sạc 5A (tối đa hiện nay: Anker A9521, Anker A9523, Anker A2145, Aohi 120W…) và thời gian sạc đầy cho chiếc S22 series chỉ là 1h lùi!

- Lần 2 xài HyperJuice trước củ 100W thì quá nhiệt giờ củ 66W thì chia điện vừa ngu lại vừa lỗi, giá thì trên cung trăng, mình xin phép từ mặt (sau khỏi mua để test làm gì nữa – củ này hỗ trợ PPS 4A nên cũng sẽ sạc siêu nhanh 2.0 nhưng không tối ưu công suất nha các bạn – đó là nếu nó không lỗi).

P/s: S22 plus - 256 GB – màu đen, nguyên seal màn, lưng và full đồ tặng kèm (dán, ốp bla..) đã giúp test xong sạc siêu nhanh 2.0 – 45W của SamSung S22 Series, bạn nào cần mua giá tốt + tặng kèm củ PPS 5A thì để cmt ở dưới nha.

* Sẽ thường xuyên update các model sản phẩm có hỗ trợ PPS tại topic này!

Cảm ơn các bạn đã đọc và theo dõi bài viết, bình luận, góp ý để giúp bài viết hoàn thiện hơn!

Dùng củ sạc Anker Yasuo A9523

Dùng củ sạc siêu siêu nhỏ Zendure SuperPort S3 pro

Đây là bảng tổng hợp các model sạc siêu nhanh cho S22 plus đến hôm nay có ảnh chứng minh của mình ^^

Nên mua hay không?

Vậy với mức giá gần như không chênh lệch nhiều thì việc lựa chọn 1 củ sạc siêu nhanh 2.0-45W trong năm 2022 này thực sự dễ dàng nếu chúng ta biết được đâu là model phù hợp đúng không các bạn;
Đặc biệt tại thời điểm hiện nay củ sạc SamSung chính hãng một là giá quá đắt (chỉ so sánh hàng có nguồn gốc rõ ràng, fullbox), hai là ít cổng hoặc model nhiều cổng thì quá cồng kềnh và ba là không đẹp mắt, cũng như điều thứ 4 như bài viết mình chia sẻ 4,05A của SamSung chưa tối ưu 45W cho S22 series hiện nay thì việc lựa chọn 1 hãng thứ 3 có PPS 5A sẽ là lựa chọn hợp lý hơn tại thời điểm này.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin chào mai fen từ Vơ Ô Zét chạy qua Tinh tướng
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Hungcutihungcuti Chào Voz 😁
@Hungcutihungcuti Chào thím
@Hungcutihungcuti 23 + 15 bằng bao nhiêu mai fen ?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@dualshoсk Toàn vozer 🤣
@Hungcutihungcuti vốt dơ đấy àh
Cười vô mặt
trando
TÍCH CỰC
2 năm
Hóng mua lại s22 plus của chủ tus
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@trando Ôi, đơn giản
E test nốt pps 3 mẫu mới, b có HN ko ạ?
trando
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 Mình ở SG nhưng đó là chuyện nhỏ, anh em uy tín với nhau cả
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@nospecial Có pps là nhanh rồi nhưng tối đa phải là PPS 5A ^^
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
Thị trường giờ vẫn chưa có cục sạc nào nhỏ gọn như Baseus Gan3 65w mà có thể sạc đồng thời ổn định cho lap văn phòng và 1 điện thoại công suất tầm 30w. Nên vẫn phải dùng ít nhất 2 củ sạc. Và cái bàn làm việc vẫn bừa
vinhtnk16
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 mình có cục rav 90w chia hơi ngu, cấm 2 sợi dây dù chỉ sạc 1 sợi 1 sợi chưa sạc thì nó vẫn bị chia điện
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@vinhtnk16 Chắc b hơi nhầm model ấy là model đầu có chia điện thông minh
B cắm như vậy nhưng cổng còn lại chưa dùng max công suất đang chia (hoặc chưa ngắt nguồn) thì nó vẫn ở mốc chia điện cũ thôi b
Sao phải chia loan lên nếu như chưa cần thiết
Mình thấy nó rất hay
Và 2022 nó rẻ nữa
Ngon bổ rẻ
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 à bạn đọc chưa kỹ câu của mình rồi. Mình muốn nó nhỏ gỏn như cục baseus 65w nhưng sạc đồng thời được lap 65w + đt 30w như 13 promax chẳng hạn. Mình có biết cục 91w của Raw do bác thenhousa bán trên lazada nhưng mình thấy vẫn hơi to với mình còn cái smartband vẫn dùng usb-a để sạc nên vẫn phải dùng thêm củ sạc thứ 2.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@1oldman Vậy b ngắm cục ravpower 100w-2 cổng PC151 chưa
Nhỏ và nhẹ chỉ tầm 4/7 cục 90w thôi chứ 65w - sach lap 65w và 30w cho 13prm của b là ko ổn đâu ạ
Chỉ là giá cao thôi ạ
Sạc hyper như hạch à! May quá không mua
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@annaphuong Về cơ bản các mẫu sạc chia điện ko thông minh
Ngoài ra 2 model sạc tường mình mua đều lỗi
1 cục quá nhiệt
1 cục lỗi chia điện còn chưa buồn bảo hành
Mấy ng hay chơi sạc cáp cũng thấy báo bị khá nhiều
tiendat181
ĐẠI BÀNG
2 năm
@annaphuong Ủa không mua sao biết nó như hạch 😆)
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@tiendat181 B ấy xem video của mình
Triệu tập thánh cáp sạc @crazysexycool1981
@lamtien338 Cậu kia có đam mê với củ sạc nên việc có nhiều hơn A là chuyện thường mà chú 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 a mua củ cắm tường như trên ảnh ấy nhé, đừng mua củ sạc bàn
@crazysexycool1981 Cùng đam mê với nhau rùi bác. Hihi.
newnick
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Mình mới mất cục xạc note 10+, giờ mua mới nên mua con nào anh tư vấn giúp em
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
Ủa mà bác chuoino1 chính là gian thương thenhousa luôn à. Haha trùng hợp quá 😁
Trước tinhte có test củ gì nhỏ nhỏ còn nhanh hơn chính hãng ss45w quên mất tiêu
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Phuongkak B tìm lại giúp để e xem thử
Còn tất cả profile tối ưu nhất cho Ss45w mình đã test rồi ạ
Nhưng vẫn muốn khám phá thêm
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Phuongkak bài này trước mình có đọc rồi nhưng không đọng lại điều gì, nếu đây là bài viết và do tinhte tự test thì mong là phải có nhiều ảnh và video hơn chứ 1 bảng với so sánh không rõ profile thì mình chưa thể tin củ 25W sạc nhanh hơn củ 4,05A PPS của samsung (nhất là mốc 0-30 phút dòng của củ 25W - PPS với củ 45W - PPS 4,05A đó nó lại trùng nhau được) 1 sự bất hợp lý!
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
2 năm
CỤc yasuo kinh dị như trong game ý nhỉ
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@hanoilegend nó có hình thanh kiếm đẹp phết, mặc dù e ko chơi LoL 😁
Mình có cỡ chục cục sạc nhưng có vẻ vẫn khiêm tốn hơn bác nhiều.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@SoGetSu dạ, đây là mấy cục để test pps thôi b, mỗi lần lấy ra show hàng dọn dẹp là khá mệt
@ChuoiNo1 Mình tống hết cho người nhà xài, không để lãng phí.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@SoGetSu E làm kệ đặt lên decor cũng vui mắt b à
iKaris
CAO CẤP
2 năm
45w sạc có nhanh hơn 25w bao nhiêu phút đâu, tưởng dùng đống này test cho lap sạc cổng C hoặc Macbook lại hợp lý hơn.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@iKaris Khi gần hết pin thì vài % tăng thêm đó cực quý giá
Sạc lap với macbook dễ quá nên cũng ko so sánh b à
Mình đang dùng 1 em Aukey 90w cũng ra được 2.0 cho S22U, khá hài lòng với em này cho nhu cầu cả laptop vs S22U
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyentoan789 Vâng
Tuỳ theo nhu cầu đó ạ!
Còn có rất nhiều model hỗ trợ nhưng mình chọn 1 số mẫu phổ biến của các hãng thứ 3 uy tín
Trước có chơi aukey giai đoạn 2016-2019 thì bỏ brand này
hiepa2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 Sao bỏ vậy bác? Mình xài cả Anker và Aukey thì Anker hư nhiều, Aukey thì mất chứ ko hư, ấn tượng tốt với Aukey hơn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@hiepa2 Cái ấy phải xem lại thời điểm, chủng loại và model sử dụng b à
B dùng model nào của anker hư và thời gian nào ạ?
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyentoan789 cục này giá sao bác?
Nhiều sạc thế bạn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@asterix0108 vâng, chơi hệ sạc cáp pin ạ!
@ChuoiNo1 hihi
Prince23
TÍCH CỰC
2 năm
mua cục sạc 45W của samsung cho nhanh gọn lẹ. Lắm chuyện
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Prince23 mua cục nào đảm bảo chính hãng và được 45W cho S22 series vậy b?
Prince23
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 vô samsung vn mua
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Prince23 Phí phạm khi mua củ tiền triệu mà chỉ có 1 cổng cũng như ko tối ưu 45w cho s22 series
Nên tôi ko mua
amio1st
TÍCH CỰC
2 năm
@Prince23 Mua mấy cục 3rd thì sạc cho nhiều thiết bị sướng giá phải chăng. Còn HP như bác oke cứ vô ss xút thôi. Thời đại này ae toàn trên 2 thiết bị..kể sơ sơ lap. máy game. đt. mtb đem 1 cục sạc sướng.
xin kinh nghiệm các bác về cục baseus GaN, e đang tính mua
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Khoa SE Tỉ lệ lỗi cao, của b không hư thì là nằm trong số còn lại rồi
Còn về chất lượng dòng sạc thì có máy sẽ test rõ hơn với tưng sp chứ cảm quan thì khó đó b
Khoa SE
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 Haha, chắc ông nghe mấy ông kia bịp, chứ 1 hãng SX phụ kiện như thế nó tính toán cẩn thận hết rồi, ko đến lượt mấy ông ngồi chê đâu
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Khoa SE Mình test chán chê rồi sao phải nghe ai đâu b
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@Khoa SE Tỉ lệ lỗi cao, chất lượng lk kém
Củ sạc kèm note 10 vẫn là chân ái & bất bại 😂
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@noctunalguy ko tối ưu b à! giờ nó ra củ mới rồi, cũng ko tối ưu hết đâu b
@ChuoiNo1 Dùng trên s22u vẫn ổn áp đó bác. Đó giờ mình toàn dùng sạc kèm chứ không có mua ngoài. Một phần vì cùng nsx sẽ an tâm sử dụng hơn ^^
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@noctunalguy ổn áp nhưng chưa tối ưu nên mới bị loại bỏ; mà cục ss to, hoàn thiện bình thường và đó là củ 1 cổng đúng ko bạn, dùng bí lắm
@ChuoiNo1 Mình dùng hằng ngày cũng không thấy vấn đề gì. Nhưng nếu có dịp thử sạc hãng khác cũng được. Nhưng vẫn áy náy độ an toàn đó bác 😶
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@noctunalguy Yên tâm đi ạ
Né mấy brand giá rẻ như hoco, remax, baseus hay mấy brand odm, oem như: wiwu, inno, vela… ra nhé
Ladan
ĐẠI BÀNG
2 năm
QC2.0 rồi 3.0 mình thấy các chuẩn sạc nhanh thực sự rối loạn, gây hiểu nhầm cho người dùng. Các hãng điện thoại toàn nặng về PR, marketing !!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Ladan vậy mới có 1 đống trên bàn như kia ạ! như apple thì cứ PD là được đơn giản
Mình xài cục oppo 60W cho tất cả dt bao gồm ip mình đang xài ... thấy cũng ngon... 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Bão Xì Phố nó chuẩn j và hỗ trợ các chuẩn sạc nào và cấu hình hỗ trợ ra sao ạ!
Mà củ đó chân USB hay type C vậy b?
anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
Cho xin nhận xét của bạn về Ugreen GaN với. Cả củ 100w và 65w luôn. Nhìn bảng tổng kết thì thấy ngon đấy!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@anhtkl Ugreen giá khá rẻ nhưng củ 100w to, củ 65w trong hình thì ổn
- nên lựa chọn nơi bán vì có mall ko bảo hành, có mall bh nhưng cách bảo hành đang có vấn đề và tỉ lệ lỗi gần đây thấy nhiều ae ở voz báo cũng kha khá!
- hỗ trợ 3,25A nên ko được siêu nhanh 2.0 cho S22 series
@anhtkl Mình cũng có Ugreen 100w cầm hơi nặng, sạc cho S22U không hỗ trơi 2.0 và có vẻ nó chia dòng khi cắm 2 thiết bị không được thông minh.
daokay
TÍCH CỰC
2 năm
@anhtkl mình đang dùng u-xanh 65W, sạc cho laptop và nếu sạc 1 mình cho con tab s7 vẫn cứ ok. laptop ko bị lệch dòng như mấy củ anker đời cũ. lâu lâu sạc thêm quả iphaan cũng vẫn ok
Mình thì cứ củ zin 25W mà sạc , rẻ , chuẩn , khỏi phải nghĩ
Cứ cái gì có cổng sạc bằng cổng type c là cắm tuốt
Tử bàn chải đánh răng , máy cạo râu , tai nghe .....
Chứ cũng ko quan tâm tới công xuất sạc , hay tốc độ , time sạc
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@sontrangvnvt Giờ ko bán kèm mà hàng ngoài của samsung thì bát nháo lắm b
Nếu cần 25w thì kiếm chr ravpower pc144 1c1a ấy b, ngon rẻ tiện lợi
@ChuoiNo1 Mình toàn mua FPT đắt hơn ngoài 150k mà yên tâm k lo hàng fake , còn sạc hãng thứ 3 thì mình dùng Anker 6 năm nay rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019