Review Đèn treo màn hình Yeelight YLTD003 PRO

dai_vie199
7/4/2021 5:37Phản hồi: 70
Review Đèn treo màn hình Yeelight YLTD003 PRO
Đây là review về Đèn treo màn hình Yeelight YLTD003 PRO của mình. Mình mua nó với giá 1.590.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đèn treo màn hình Yeelight YLTD003 PRO

- Điện áp đầu vào: 100-240V ~ 50 / 60Hz 0,3A. Có cục sạc và dây đầu Type-C đi kèm.
- Công suất định mức: 10W (80x0,2W / LED + 40x0,2W / LED)
- Kích thước đèn: 23.0 x 485.5 mm
- Thân đèn xoay 25 độ kết nối từ tính với đế cho khả năng điều chỉnh góc chiếu linh hoạt.
- Tương thích với Razer Chroma và OverWolf
- Điều chỉnh các chế độ nhiệt độ màu khác nhau từ ánh sáng ấm sang hỗn hợp hoặc ánh sáng trắng và ngược lại, tuỳ thuộc vào nhu cầu sử dụng trong các môi trường khác nhau bằng công tắc điều khiển riêng dạng núm rời bên ngoài hoặc thông qua App Yeelight

- Điểm đặc biệt của phiên bản này đó chính là dải đèn nền phía sau có hỗ trợ LED RGB.

Những thứ mình thích

Dạo gần đây mình thường xuyên học tập và giải trí vào ban đêm, từ khoảng 11h trở đi. Trước giờ mình toàn phải mở đèn sáng để cho đỡ hại mắt nhưng sau một thời gian làm việc ở công ty vào giấc trưa thì mình phát hiện ra khi làm việc trong môi trường tối sẽ giúp mình tập trung hơn như kiểu đi xem phim ở Rạp, thế là một ngày nọ lượn lờ trên Facebook thì thấy có bài viết của một bạn trong hội setup góc làm việc đẹp thế là mình quyết định mua chiếc đèn kẹp màn hình này luôn.

Điểm khác biệt khiến mình quyết định mua chiếc đèn này đó chính là dải đèn nền hất tường RGB phía sau, mình là 1 đứa trước rất ghét RGB nhưng đúng là ghét của nào trời ... nên giờ bị ghiền luôn, giờ cái gì cũng màu mè mặc dù mình già rồi.

Thêm một điều đặc biệt nữa là dải đèn nền phía sau có hỗ trợ Razer Chroma và OverWolf cho các trò chơi PC, nếu bác nào xài Ambilight tính năng sáng theo màn hình thì nó cũng kiểu na ná như vậy. Phần này thì mình chưa có cơ hội vọc vạch nhiều.

Quảng cáo

Vì mình cũng chỉ là một người dùng bình thường nên nhu cầu không quá cầu kỳ, từ lúc mua về thì lúc nào sử dụng máy tính thì mở 100% (cả ngày lẫn đêm). Đèn bảo vệ mắt Yeelight này cung cấp ánh sáng tốt hơn, đỡ bị tối phần không gian làm việc hơn như hình minh hoạ bên dưới, nhiều bác xài các loại đèn khác thì bảo bị chói màn, chắc do điều chỉnh góc chưa đúng chứ mình lần đầu tiên xài không phải PR cho hãng đâu mà xài thích cực.

Thiết kế của đèn rất nhỏ gọn, mình sử dụng với màn hình DELL 25. Thêm 1 điểm mình thích ở chiếc đèn này nữa là phần kẹp màn hình, vì mình có sử dụng chung với một dài đèn RGB dán màn hình nhưng phần thiết kế kẹp của Yeelight YLTD003 rất tiện lợi có thể sử dụng để mix các loại đèn dán màn hình khác luôn. Lúc mùa về cứ lo lắng không biết có phải cắt dây RGB không ?

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Thứ mình không thích duy nhất ở chiếc đèn này chắc có lẽ là cái App, lúc mình mua thì được người bán giới thiệu sử dụng App rất tiện lợi vì sẽ sử dụng được nhiều tính năng hơn, bản thân mình là người chưa từng sử dụng các thiết bị Smart Home bao giờ nên lúc mua về cũng hào hứng lắm, đến lúc cài thì thôi rồi.

App chỉ hõ trợ tốt cho ai đang xài Hệ điều hành Android thôi còn iOS thì thôi, mình đã xoá app luôn, khi sử dụng thì phát hiện ra nếu bạn không cập nhật App lên phiên bản Firmware mới nhất thì sẽ không sử dụng được tính năng tắt mở đèn bằng cục REMOTE, tức là bạn chỉ có thể xài thông qua cái App Yeelight thôi, tắt bằng Com sẽ không tắt được. Mình đã hỏi người bán và cài đi cài lại cũng như cập nhật rất nhiều lần nhưng đều thất bại nên mình xoá luôn và quyết định sử dụng cục điều khiển rời cho lành. Mặc dù mình vẫn thích xài qua App hơn, vì trong App còn set được các chế độ đèn khác nhau như Sunlight, Cold, ... Hy vọng nhà sản xuất sớm sửa được lỗi này thì quá tuyệt vời.

Giá của sản phẩm có thể hơi cao nếu bạn nào là sinh viên 😆 nhưng chắc không uống trà sữa 1 tuần thì dư nhỉ. Mình đùa thôi. Mình thì không quan tâm lắm về giá, do mua vào đợt đầu nên mình mua được sản phẩm giá khá tốt, bây giờ thì hình như giá có tăng nhẹ.

Nên mua hay không?

Nếu bạn là người thường xuyên học tập, làm việc, giải trí trong môi trường tối mà không muốn làm ảnh hưởng đến người khác thì đây thực sự là một món phụ kiện không thể bỏ qua. Vì nó giúp bảo vệ mắt của bạn trong môi trường ban đêm, nếu bạn nào có sử dụng bàn phím cơ mà không có đèn mà còn kiểu Ninja chắc sẽ hiểu cảm giác mò mẫm trong đêm.

Cập nhật Video để các bạn tham khảo thêm.
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lumiu
TÍCH CỰC
3 năm
Khá hay và thú vị, đánh dấu để tìm hiểu thêm vì mình cũng hay làm việc khuya.
Xấu vãii
ngon đó, mình cũng chúa ghét mấy cái đèn rgb, nhưng từ hồi gắn cái đèn phía sau màn hình để tăng chất lượng hình ảnh khỏi bị giảm khi giảm độ sáng thì sướng hẳn. cũng thích đèn giống này nhưng đang ngại việc nhìn thấy nó trên cái cạnh trên màn hình nền chưa quyết định chơi
@ntnam1972 Mình thấy bình thường, ko khó chịu mà còn hay hơn đèn bàn. Do ánh sáng nó chiều từ trên xuống và cân với màn hình. Đèn bàn thì chiếu từ 1 phía tới mình thấy khó chịu hơn
@cuhiep Đúng rồi anh, phần màn hình ở trên thì nó kẹp vào cạnh trên của màn nên nếu màn hình nào viền siêu mỏng thì có lẽ sẽ hơi khó chịu nhưng việc chấp nhận một chút xấu mà đỡ hại mắt hơn thì em cũng chấp nhận đánh đổi xíu.
@cuhiep mình mua về rồi xài keo 3m dán
@dai_vie199 sao bác ko dùng keo 3m để dán?
fdcode281
ĐẠI BÀNG
3 năm
https://gadgetvn.com/ggvn-den-gan-man-hinh Làm con này ngon bổ rẻ hơn 69 lần 😃. Giá có 425k
keongot09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fdcode281 Đang sài con này
Panporat95
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fdcode281 Khác biệt ở đây là chất lượng màu và khả năng tương thích razer chroma cũng như overwolf. Nếu bác mà chơi game tương thích overwolf sẽ thấy con này giá trị thế nào. Còn chỉ làm việc thì baseus được rồi. Chứ ko phải ngon mấy chục lần như bác nói đâu
Giá ở bển con này của bác chỉ bằng 1/6 con Yeelight thôi nên 425k với em vẫn là đắt rồi 😆
Mình thích dán sau màn hình hơn, chứ để đằng trước nhìn bị hạn chế ko gian
@black.crystal Dán sau là tác dụng làm đẹp, còn hắt ra trc như này để trung hoà bớt ánh sáng màn hình chiếu thẳng vô mắt đó bác. Nôm na là thay thế đèn bàn
@black.crystal Dán sau là hất tường đèn nền bác tìm hiểu về Ambilight sẽ rõ, còn ở trước là đèn kẹp màn hình bảo vệ mắt nhé, 2 cái công dụng hoàn toàn khác nhau. Giống như bác Hieu Nguyen có nói ở trên đó.
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Tuần uống ts hết 1tr5 thì chắc để dành tiền mua mấy món tiếp theo để sớm ngày chạy thận
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đèn này ở VN chưa thấy có nhiều bạn nhỉ
fdcode281
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pvph0ng Giá cao, h a e chơi dòng baseus quanh 4xxk hợp lý hơn nhiều b ạ
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fdcode281 Chắc mua tạm cái này dùng chứ cái đèn theo bài đăng lâu về quá
dobinhson
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc xong bài thì không thấy phần đánh giá về chất lượng ánh sáng chính( cái quan trọng nhất)
@dobinhson Quên mất, em đã bổ sung lại, cám ơn bác, lần đầu trên tay chơi nên nhiều bỡ ngỡ, cái quan trọng nhất thì lại không thấy nhắc =]]
aod_1176411
ĐẠI BÀNG
3 năm
làm cây baseus là ổn áp rồi các bác, làm việc ban đêm, thậm chí là ngồi màn hình lâu cũng đỡ mỏi mắt hơn á
Nhu cầu đơn giản nên chỉ mu lọi 3-400k trên shopee dùng vẫn ổn 😁
Mình lại ko thích kiểu treo tren màn lắm mất không gian quá
ntherol
TÍCH CỰC
3 năm
Vụ Remote mình thấy bạn ghi hơi lạ, mình xài rất nhiều đèn YeeLight, không bị khoản này, cái remote nó xài IR, đâu liên quan gì đến App
@ntherol Bác cứ xài thử đi thì biết, em lần đầu tiên xài, 1 là xài được qua App, còn không thì Reset xoá App mới xài được cục Remote, lạ lùng thế chứ.
Em xin xác nhận là có hiện tượng này, do firmware của vài chiếc trong lô cũ là phiên bản test. Phải up lên bản mới nhất thì đảm bảo cực ngon và ổn định. (bạn nào mua chịu khó ấn update nhiều lần - do nó hay bị disconnect là sẽ lên được). Qua được bản test đó sẽ không gặp vướng mắc gì cả. Lô đầu order sớm quá hãng còn mới test xong. 😆
Tránh xa màn hình khi có thể là hay nhất. Khi mắt mỏi thì báo hiệu sự mệt mởi của cơ thể nên nghỉ ngơi. Còn dùng mấy cái Gear kiểu Vai a a gà này thì hại thêm có ích gì ? Tại sao mỏi mắt hay.....đó là dấu hiệu của cơ thể cho biết sức chịu đựng đã hết rồi nên nghỉ. Giống như uống bía vô tới khi nào ọc ra thì đps là dấu hiệu của sự.......xỉn cho chó ăn chè. Ai vì miếng cơm manh áo thì cực chẳng đã chứ mấy anh chơi game cố cày cuốc thêm thì chết ráng chịu. Hơm nay chơi ít mai chơi thêm có sao. Mấy cái này bán để ăn theo chứ không có ích gì . Lên GG search thì rõ. Giảm độ sáng và tinh chỉnh màu sắc trực tiếp trên màn hình còn chưa ăn thua.Ý kiến cá nhân hahahahahahaha
@pond1597 Sao ko có ích bạn, bạn thử dùng lúc chỉ có ánh sáng phát ra từ màn hình và có ánh sáng phụ để trung hoà xem.
Cá nhân mình thoi nha. 65t dùng ánh sáng xanh vẫn không giảm bớt gì . Màu sắc "biến dạng" nhìn khó chịu hơn, mỏi mắt hớn. Tóm lani xem íg dùng ích mơi có.....ích . Có ích đây là về mặt tri thức. Còn về sức khỏe....thì không tôt.xưa còn trẻ làm gì có mobile phone cho nên thị lực và sức khỏe tốt. Nhingf ông bà ta thì rõ. Nhưng về mặt tri rh thức thì nó giúp cho mình thông thái hơn, xạo hơn và.....phiền hơn. Hahahah
Này nó có kiểu ambilight ko bác
@Nam Air Không bác ơi, nó chỉ là đèn bảo vệ mắt phía sau có thêm đền nền hất tường RGB với các hiệu ứng khác nhau thôi chứ còn kiểu Ambilight theo nhạc hoặc đồng bộ case thì không được, bác có thể search mã đèn này trên YouTube hãng có Demo Video cũng đẹp phết.
@dai_vie199 cám ơn bác nha he he
Ôi bổ sung cho bác là em nhầm xíu vì nó có đồng bộ nhưng mà không được nhiều tính năng như Ambilight thôi, phần giới thiệu về mô tả của đèn:

Hệ thống chiếu sáng trò chơi sáng tạo trong ngành với hỗ trợ Razer Chroma và OverWolf cho các trò chơi PC chính thống * Tương tác với ánh sáng mang đến cho bạn trải nghiệm ánh sáng chơi game tốt nhất.
- Mình đang xài cái này, thì dùng remote của nó tắt mở đc, ko cần cài app.
- Cài app trên ios thì ko update đc, toàn báo lỗi.
- Cái ngàm của nó chỉ thực sự dùng đc nếu màn hình ko có gù phía sau, còn như LG có gì phía sau lưng màn hình thì mọi chuyện lại khác
- Kết nối với razer chroma khá phức tạp và do chưa update đc firmware mới của đèn nên mình cũng ko biết là update xong có khá khẩm hơn gì ko
- Đén chiều vào màn hình chỉnh đc độ trắng hoặc vàng, còn đèn sau thì rgb. Mình để màn hình hơi xa tường nên nó hắt màu lên thấy ko đúng màu cho lắm.
@Võ Quang Hùng Cài yeelight chroma connector xong bạn phải bật LAN control trên app nữa. Enable nó lên thì trong chroma nó sẽ hiện như hình mình đính kèm.
Xong bác qua chroma studio chọn chỉnh màu như chuột hoặc bàn phím thôi
@Hieu Nguyen. Để mình thử, cảm ơn bạn nhiều nha, mà vậy nó không sync riêng màu theo màn hình được đúng không bác, em không dùng phím với chuột của Razer ? tại nó hiện lỗi (only one Chroma-enabled device is connected)
Screenshot 2021-08-17 223723.png
@Võ Quang Hùng Bạn qua tab studio xem thêm, theo mình biết thì nó ambientlight theo app được đó bạn. Mình cũng chưa thử hehe
@Hieu Nguyen. Cảm ơn bác nhiều
cho xin hình nền đẹp đi ad
Lô mới đang chờ thông quan rồi các bác ;) Đợt này Hãng đã update lên server Quốc Tế nên firmware cũng ổn định hơn, tích hợp sạc type C nữa nhé ạ ;) Mà Shopee hôm nay 4/4 lại nhỡ set giá cũ của em mất rồi thôi thì bác nào nhanh chân thì lại tậu đc món ngon giá hời ạ hết hôm nay em k dại dột nữa đâu chứ đang bị Hãng bảo bán phá giá TG đây nè =((
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mina Home Việt Nam Hàng vẫn chưa về à bác 😁
meatnk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mina Home Việt Nam Bác cho em hỏi link shopee của bên bác với. Em cảm ơn.
@Mina Home Việt Nam Giúp em phân biệt được mấy loại này không bác, em tính mua mà thấy giá khác nhau chức năng thì không rõ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019