Review Hộp giấu dây gọn gàng tiện dụng

thantuong
23/2/2021 14:11Phản hồi: 48
Review Hộp giấu dây gọn gàng tiện dụng
Đây là review về Hộp giấu dây gọn gàng tiện dụng của mình. Mình mua nó với giá 390k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Hộp giấu dây gọn gàng tiện dụng :

Hộp bằng thép được sơn tĩnh điện hoàn thiện đẹp, kích thước dài - rộng - cao ( 80 - 7.5 - 12.5cm)
Xin cho mình chia sẽ về con đường mê làm đẹp góc setup của mình. Mình tập chơi chắc cũng từ những năm 2009 khi là chàng sinh viên năm nhất. Mình đó giờ là theo trường phái minimalism, không đầu tư gear nhiều, chỉ quan trọng là góc làm việc phải gọn gàng và tươm tất. Đó là nơi mình ngồi vô phải thật sự thấy đầu óc nhẹ nhàng và có cảm hứng làm việc.

Một tiêu chí mình chú trọng nhất là không thấy dây điện, mình và có thể nhiều bạn trong group cũng có cùng tiêu chí này. Đây là công việc mình thấy tốn khá nhiều thời gian. Lúc mới tập chơi, thì mình ra cửa hàng điện gần nhà mua nẹp nhựa hoặc ống thoát nước máy lạnh về để di dây. Lúc đó thì chỉ nghỉ được giải pháp này vì đó là thứ có sẵn duy nhất và giá cũng mềm. Tuy nhiên cái khổ là, sau khi luồn dây vô nẹp xong, thì lỡ mà có đổi thiết bị như chuột, bàn phìm hay loa màn hình gì thì ta ôi nó cực như gì, phải tháo nẹp ra coi như làm lại cả buổi. Điểm thứ 2 nhức đầu nữa là ổ cắm, mình chọn giải pháp gắn cố định ổ cắm vô mặt sau của bàn, mình chọn keo 2 mặt. Chao ôi ta nói xài đủ các loại keo 2 mặt, từ ra nhà sách mua loại cho văn phòng, treo vài ngày rớt, sau đó ra hàng bán vật liệu xây dựng mua keo 2 mặt chuyên dụng, dán thì thấy chắn chắn hơn, nhưng đâu đó hơn 1-2 tuần gì là bắt đầu rớt, đến nổi ko dám đụng gì vô cái ổ cắm ở sau luôn. Tiếp đến chơi lớn mua hẳn băng keo công nghiệp của 3M, dùng cái này ổn nhất, nhưng do mình dùng tới 3 cổ cắm, thì 1 cái dính còn 2 cái còn lại cũng hay rớt, chắc do ổ cắm của mình quá nặng. Riết rồi sau này nó rớt hay gì mình lười ko thèm quan tâm luôn, kiểu thôi chịu thua thôi, lâu lâu rang dẹp đồ trên bàn thôi, chứ còn dây nhợ thì choi như chịu thua rồi đó. May mắn tìm được sản phẩm trên một group chuyên về setup góc làm việc

Những thứ mình thích:

+ Bỏ ổ cắm điện được vào, điều tôi cần nhất thì nó làm được
+ Thao tác cắm rút dây dễ, mai mốt tui có đổi gear thì cũng ko ngại như thời dùng nẹp nhựa
+ Vì bắn ốc nên khá chắc chắn không lo rớt ổ cắm như xưa
+ Dây nhợ gì lòng thòng tui nhét vô trong hết, kiểu giấu dây siêu nhanh
+ Không gian phía trên cũng còn trống nên dễ thao tác nhét dây
+ Nhiều thế gắn, vừa ốp ngược lên phái dưới mặt bàn, hoặc ốp phía

Còn mình không thích những thứ như sau:

+ Lắp phải có khoan tay, cái này thề may nhà tui có khoan máy tay, còn nếu không có không biết gắn sao luôn, mà cái này nếu tiện hơn nữa có thêm 1 người phụ thì làm nhanh hơn, tui 1 tay giữ hộp 1 tay khoan cũng hơi mệt
+ Lúc tôi mua hết màu đen, nếu có màu đen nữa thì tốt

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://hopgiauday.azcorner.vn/

Hộp Giấu Dây Tiện Dụng

Một sản phẩm mới của thời hiện đại giúp bạn tô điểm cho không gian riêng của mình. Vừa trang trí, vừa giúp không gian sống của bạn trở nên thẩm mỹ theo lối sống hiện đại. Hộp Giấu Dây Tiện Dụng, giải quyết nỗi lo dây diện rườm rà, không còn vướng...
hopgiauday.azcorner.vn

Hình ảnh

Quảng cáo

IMG_5167 (1).JPG

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới dj xong hơi mệt các bác ah!
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PhanDat123BL mình từng dùng mấy con kẹp này, cái thì dính chắc cái thì ko, dây điện thì ko đc quá lớn, mà ngại nhất là không đổi vị trí đc, tháo ra keo dính mất thẩm mỹ.
HIV
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamborghini_08 Dây nguồn cấp ổ cắm hơi dài sẽ suy giảm dòng và gây nhiễu bác ạ. Cắt dục bớt đi
@HIV có vài mét thì nhiễu không đáng kể đâu, mà dây này chịu tải hết mấy thằng kia nên tốt nhất để zin, bác chỉnh sửa nó bị chập cháy thì mệt
@Gunz Ảnh mạng bác ơi, chứ chơi vậy ai chơi cùng đc
Cười vô mặt
Bác không chụp cái đằng sau bàn sau khi hoàn thành cho anh em châm tửu chút :v
thantuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hionet đây bác, bỏ ổ cắm vào được nên khá tiện
@thantuong mỗi 1 thanh này mà 400k á bác
tuanphien
TÍCH CỰC
3 năm
@thantuong Cái này hay này!!! Dễ làm tuy có mất chút kinh phí để mua cover.
hut2012
TÍCH CỰC
3 năm
2 màn hình bạn xử lý sao thế
Hay thật, cám ơn mod đã chia sẽ!
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc hết bài và xem hình vẫn chưa hình dung ra nó hay ở chỗ nào. Cũng đang rất quan tâm. Vào link xem sao đã.
zaconha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm cái này mệt chết, tháo lắp thay đổi thì khó. Làm cái giá đựng dây đăng sau đơn giản hơn nhiều. Có thể mua hặc DIY lấy một cái từ máng điện
@zaconha Phải khoan bàn à bạn ?
thantaiva
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác cho xin hình ảnh chụp sau bàn khi lắp hộp dấu dây. Vẫn chưa hình dung ra như nào
thantuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thantaiva đây bác
thaipt1012
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc xong phải đăng nhập vào để comment.
Đọc cả bài xong chưa hình dung ra được là sau khi sử dụng nó thì đống dây dợ phía sau bàn như thế nào.
Trước khi sử dụng thì chụp ảnh phía sau bàn.
Sau khi sử dụng thì lại chụp ảnh phía trước.

Sao ko chụp ảnh cái ảnh phía sau cho mn dễ hình dung, chứ chụp ảnh phía trước thì có tác dụng gì. Cả bài viết và trang web bán hàng đều vậy
thantuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thaipt1012 đây bác
thaipt1012
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thantuong Ý kiến cá nhân của e là với sản phẩm kiểu như cái này thì bác nên tập trung mô tả công dụng bằng hình thay vì lời nói thì mn dễ hình dung hơn
có thể tự chế được. hi hi
mrkissn
TÍCH CỰC
3 năm
chỉ có vầy mà 390k đi ra mua nẹp dây về chế cho rẻ
Đơn giản với 60k
390k đắt ngang cái bàn ông đang sd, ko đáng
Trông gọn gàng hơn hẳn
mình nghĩ bạn này hiểu sai phong cách này ùi, sự tối giản đi kèm gọn gàng ngăn nắp, sắp xếp có khoa học, chứ đằng này gom 1 cục để giấu vào nơi ít thấy, khuất tầm nhìn mà vẫn bừa bộn trong đó thì đâu phải Minimalism
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác cho em hỏi quả khoan vít với ạ
bomy
CAO CẤP
3 năm
Làm gọn quá thì đến lúc cần sửa hay tháo dây lại rườm rà. Mình cứ khuất mắt trông coi ở phía sau là được. Miễn sao ko lòi ra trước mắt
Nhìn hay hay ta, để nghiên cứu áp dụng thử
Mình vẫn đang để lòng thòng, chắc phải dj lại mới đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019