Review Lenovo Thinkpad T14s

Hà Khổng
18/9/2021 17:49Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuquypkl01
ĐẠI BÀNG
3 năm
em mới tìm hiểu về máy tính a cho em hỏi xíu là sao mấy con gaming có card rời lại rẻ hơn những con như này thế?
phuquypkl01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hà Khổng em cũng mới bắt đầu tim hiểu về pc cảm ơn a nha
@phuquypkl01 Nitro 5 vật liệu chế tạo vỏ không bằng, bàn phím không bằng, mic, camera đều có chất lượng thấp hơn, build tổng thể để chơi game chỉ chú trọng cấu hình mạnh tản nhiệt nên nó nặng hơn và đặc pin vấn đền về pin thì nitro 5 không tối ưu như mấy con này, chưa kế chất lượng build board mạch này kia đều không bằng nhé. Mấy con này giá cao là do vật liệu tốt hơn, chất lượng build tổng thể tốt hơn, nhỏ nhưng đủ mạnh để làm việc, và đặt biệt là tính ổn định thì được khẳng định qua rất nhiều mẫu trong nhiều năm nên giá cao hơn. Giống như công nghệ nanaomet cái nào nhỏ hơn thì đăt hơn vậy đó 😆
@phuquypkl01 Dòng phục vụ tệp khách hàng nào thì nhà sản xuất sẽ ưu tiên phần đó, gaming giá rẻ thì sẽ đc chú trọng sức mạnh phần cứng, tản nhiệt. Còn lại bị cắt giảm hết từ chất liệu, chất lượng...
@Phan Bảo Xuyên Vì dòng business là bán cho.doanh nghiệp, đối.với đối tượng này tiền ko quan trọng bằng sự bảo đảm , hỗ trợ lâu dài nên giá nó sẽ kèm dịch vụ hậu mãi để hoạt động ổn định nữa.
mở 1 2 app nhẹ, hèn gì 8 tiếng
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Đấy là tôi tắt bớt đi đấy 😆 chứ đang chế độ test nên bật nhiều
trieufnf006
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi còn sinh viên mua được con IBM Thinkpad T41 dùng đúng đã và bên luôn !
BOT LOC
CAO CẤP
3 năm
Lý do không thích vì nhìn vào không ai bít xài máy trên 20 củ thật là củ chuối bác ạ, máy tính nào cũng vậy thôi, với người bít thì nhìn là họ biết và ngược lại, nó khác với macbook, mà bác thích người khác nhìn cái biết bác xài máy trên 20 củ vậy à
Rukipham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng đang dùng T14s mà Ryzen 5 pro, order taobao dùng tới giờ thấy ổn phết
Từ macbook chuyển sang chỉ thấy touchpad là hơi tiếc nuối còn lại ok
bocap234vn
TÍCH CỰC
3 năm
Đây là dòng thinkpad huyền thoại của IBM mà, mình đnag dùng bản T480s(trước 2 đời, T480s, T490s rồi đến T14s, T14s dùng 2 loại cpu AMD và Intel). Nói chung hài lòng với em nó, máy bền bỉ, bàn phím êm.
Con T480s của mình là đặc biệt, có màn hình cảm ứng, camera hồng ngoại nhận dạng khuôn mặt để mở khóa và đã gắn thêm card Wwan 4G 850L.
@bocap234vn Full option luôn nhỉ 😁
bocap234vn
TÍCH CỰC
3 năm
@gatheringviolet Full luôn bác, bản của mình là I5, về gắn thêm thanh ram 8GB, thay SSD 256 của intel thành cái 500GB samsung 970plus.
Nói chung là hài lòng với em nó, chưa có ý định đổi máy.
Gần 3 năm rồi giờ pin cũng trên 3 tiếng, mà mình lúc nào cũng găm sặc khi làm việc.
minhduc17
ĐẠI BÀNG
3 năm
từ khi qua lenovo, mình ko cảm tình với thinkpad. e mất niềm tin với hàng tq
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng là viền màn hình dày thật, 28 củ chứ ít gì
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ssngoclan T14S mỏng mà bạn. Đáng đồng tiền bát gạo lắm
wenquan
TÍCH CỰC
3 năm
Màn 250 nit có vẻ tối nhỉ
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wenquan Minh dùng văn phòng nên thấy thế là đủ dùng bạn ơi
wenquan
TÍCH CỰC
3 năm
@Hà Khổng Mình cũng văn phòng nhưng vẫn đá tí Youtube với Netflix
Bác thớt @Hà Khổng cho xin địa chỉ vs web tham khảo mua với bác, cũng đang muốn sắm 1 con mà k biết nguồn mua 😔
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thiensu_email Tôi mua của 1 người quen bác ạ. Nếu bác ở Hà Nội thì tôi kết nối cho
kttam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn xài con T470 3-4 năm rồi, máy cơ bản vẫn như mới 😆
Hạn chế mỗi cái là màn hơi tối, làm việc lâu khá là mỏi mắt.
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kttam Thế thì làm thêm con màn ngoài nữa bạn ơi
Joshung278
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình sử dụng X270, quá tuyệt cho công việc và giải trí. Khởi động nhanh, máy gọn khi di chuyển
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Joshung278 X270 giờ giá cũng hợp lý nữa
Bằng tiền này sao không mua i5 cho Ổn ĐịNh bạn ơi
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@daovangiangtnvn Dùng mãi Intel rồi bạn ạ. Lần này chơi lớn qua AMD xem thế nào. Thấy nhiều anh em bảo dùng AMD cũng ngon mà
Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Trước định mua con này mà FPT nói phải chờ nên thôi mua macboook m1 luôn
Con này xài cũng ok lắm nè, nhưng mà laptop hệ Window có quá nhiều đối thủ ngang cơ, mình vẫn thích Dell, HP hơn tý tẹo.
theo e nghĩ cái thiết kế đó đặc trưng cho dòng máy, ko phải lenovo ko làm đẹp hơn đc mà nếu làm v thì mất chất thinkpad
xài lâu cái lớp nhung tróc ra nhìn hơi kinh
Hầy. Cứ thinkpad là thích rồi. 👍
Cười vô mặt
tk2041990
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này có option màn 2k hay 4k không bạn nhỉ
Hơi tiếc không có thunderbolt
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tk2041990 Bạn lấy bản chip Intel là có Thunder nhé. Còn option về màn mình không rõ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019