Review máy mài góc Makita 9556HP sau 3 tháng sử dụng

maykhoanboschduc
29/5/2023 2:55Phản hồi: 5
Review máy mài góc Makita 9556HP sau 3 tháng sử dụng
Máy mài góc Makita chưa bao giờ hết hot. Mình may mắn được dùng một em máy mài góc của Makita và phải công nhận một điều là chất lượng hàng của Makita không bao giờ phải bàn cãi. Hôm nay, mình xin phép review em máy mài góc Makita 9556HP. Mời anh em tham khảo!

Thông số kỹ thuật

Trước khi review thì mời anh em tham khảo thông số kỹ thuật của em máy mài góc Makita 9556HP.
  • Bảo hành: 6 tháng
  • Công suất: 840W
  • Tốc độ không tải: 11.000 vòng/phút
  • Đường kính lưỡi mài: 100mm
  • Độ dài dây dẫn: 2.5m
  • Trọng lượng: 1.6kg
  • Kích thước: 273mm x 118mm x 97mm
Thông số mình tham khảo tại: https://maykhoanmakita.net/may-mai-makita/may-mai-goc-makita-9556hp.html
Mình mua máy mài góc Makita 9556HP với giá 1 triệu 300 nghìn tại Công ty THB Việt Nam. Lúc mua được tặng thêm phụ kiện gồm: Đá mài, tay cầm, khóa lục giác, vành bảo vệ. Khi anh em mua nhớ kiểm tra đầy đủ phụ kiện nhé.

Thiết kế

Máy mài góc Makita 9556HP là sản phẩm chính hãng của Makita Nhật Bản. Máy có thiết kế tỉ mỉ, kết cấu chắc chắn, độ bền cao. Thân máy thon gọn, trọng lượng khoảng 1,6kg nên dễ cầm nắm. Chất liệu tạo ra máy là nhựa ABS cao cấp chịu lực tốt. Máy có thể chống chịu lực do va chạm mạnh hay bị rơi từ trên cao dưới 1m. Ngoài ra, vỏ máy còn có lớp cách điện kép và cách nhiệt hiệu quả.
Đầu máy chắc chắn giúp bảo vệ các chi tiết bên trong máy. Thiết bị sử dụng công tắc bóp ở đuôi máy cho phép người dùng kiểm soát tốc độ mài cắt, đánh bóng vật liệu tốt hơn. Khi dùng, mình lắp thêm tay cầm phụ để điều khiển máy dễ hơn. Dây dẫn điện dài 2.5m được bọc cao su cẩn thận, tránh trường hợp bị hở gây giật điện.
Máy mài góc Makita 9556HP dùng đá mài đường kính 100mm. Đây là loại đá mài nhỏ đáp ứng được hầu hết các nhu cầu sử dụng cơ bản. Mình cũng chỉ cần dùng loại đá mài này để làm việc. Máy có vành chắn tia lửa điện rất cứng cáp và bền bỉ. Anh em tuyệt đối không được mài, cắt khi chưa lắp vành bảo vệ này vào nhé.
Một ưu điểm trong thiết kế của máy mài góc Makita 9556HP chính là khả năng cố định trục máy. Khi cần thay phụ kiện với trục máy mài, tính năng này sẽ giúp cố định trục máy, hạn chế gây tổn thương cho người dùng. Máy còn có hệ thống làm mát thông minh giúp động cơ không bị nóng khi phải làm việc trong thời gian dài.

Khả năng làm việc

Máy mài góc Makita 9556HP dùng điện, công suất 840W, tốc độ không tải 11,000 vòng/phút. Loại động cơ của máy là động cơ không chổi than truyền thống. Do đó, máy chạy khá khỏe và bền bỉ. Mình làm việc với máy khá lâu mà động cơ cũng không bị nóng. Tuy nhiên, sau một khoảng thời gian, cần phải thay chổi than cho động cơ. Cách thay cũng khá dễ nên anh em có thể tự thay ở nhà để tiết kiệm nhé!
Khi hoạt động, máy chạy khỏe, mài tốt, dễ điều khiển. Nếu thay đá mài thành loại đá cắt 100mm, anh em có thể dùng máy để cắt như một chiếc máy cắt cầm tay chuyên nghiệp. Chỉ một sản phẩm nhưng có thể dùng theo nhiều cách khác nhau.

Có nên mua máy mài góc Makita 9556HP?

Với một người đã mua và đã sử dụng như mình thì mình xin trả lời là có. Máy mài góc Makita 9556HP rất đáng để sở hữu. Máy là hàng chính hãng của Makita này, có thời hạn bảo hành 6 tháng này, được sản xuất trên dây chuyền công nghệ Nhật Bản này. Về độ bền của sản phẩm thì anh em không phải lo.
Khả năng làm việc của máy cũng tốt. Loại máy nhỏ, động cơ nhẹ và đá mài 100mm này đáp ứng nhu cầu cơ bản nhất của anh em. Rất thích hợp dùng cho các công việc đơn giản trong nhà hoặc ở các xưởng nhỏ.
Giá máy mài góc này lại không hề cao. Chỉ hơn 1 triệu là anh em đã có thể mua được một em máy mài góc Makita chính hãng mới 100%. Quá rẻ so với các sản phẩm khác cùng phân khúc. Để mua với giá tốt nhất và yên tâm là hàng chính hãng 100%, anh em nên mua ở các đại lý chính hãng để đảm bảo chất lượng công việc.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhobtx68
ĐẠI BÀNG
một năm
Có tay cầm phụ không bạn, trong ảnh không thấy có
@nhobtx68 có bạn à, mà lúc đó mình ko chụp
con này dùng rất thích, mình dùng rồi
@Đỗ Văn Anh Thi tui đang dùng cũng thấy ổn áp lắm
bác mua được giá rẻ thế, em vừa mua mà giá mắc hơn

Xu hướng