Review Motorola K3 hàng prototype

1/1/2022 13:18Phản hồi: 34
Review Motorola K3 hàng prototype
Đây là review về Motorola K3 hàng prototype của mình. Mình mua nó với giá 0 đồng (mượn của đứa bạn). Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Motorola K3 hàng prototype

Sau quả galaxy z fold, flip 3 rất thành công, hôm nay mình sẽ quay trở về 15 năm trước với một trong số điện thoại siêu cổ, đó là con Motorola KRZR K3, nhưng là hàng prototype nha 😃
Chiếc máy này theo như những bức ảnh stock, nó khả năng được xuất xưởng vào ngày mùng 2 tháng 1 năm 2006, đúng 1 năm sau bản thật
So với hàng thật, con này khả năng có cấu hình giống như máy chính:
https://www.gsmarena.com/motorola_krzr_k3-1864.php
cpu 1 nhân (?? Ghz)
ram ??

rom 50mb
màn chính 240x320, màn phụ 120x160
cam 2mp sau, 0.3 mp trước
pin 910mah
Đáng tiếc là chiếc điện thoại hàng test này không nhận thẻ nhớ (chính xác là không thể mount, khả năng là phải sử dụng 1 định dạng khác),
Bất ngờ hơn đó là nó có hẳn screen saver nha, y như windows

hình ảnh_2022-01-01_195039.png

hình ảnh_2022-01-01_195044.png

hình ảnh_2022-01-01_195052.png

hình ảnh_2022-01-01_200204.png

Quảng cáo

Thiết kế, ngoại hình

Thực ra mà nói cầm trên tay bao nhiêu là con smart phone màn siêu to rồi, giờ cầm lại mấy con cục gạch mà cũng sướng tay lắm. Mà nói luôn là cả cuộc đời mình mới sử dụng đúng 1 con flip phone từ 2008 rồi toàn dùng đt bình thường.
Chiều dài: 103mm, chiều rộng 42,3mm và chiều cao 16,3 mm. Dù khá dày nhưng nó rất bé và phù hợp với túi quần
Về màu thì có một số màu như đen, trắng, xanh, vàng cũng khá đa dạng
Về loa thì nghe cũng rất ok, gọi, nhạc rất sướng 😃, dù 15 năm tuổi rồi
Nhưng về nút bấm thì khá tệ, mình quen dùng nokia nên cái nút "backspace" của nokia lại là nút OK của Motorola. Ngoài ra khoảng cách giữa các nút khá bé nên mình toàn thao tác sai.
bản lề 15 năm tuổi rất khít và đàn hồi cực tốt, dù chỉ là hàng test.

hình ảnh_2022-01-01_195713.png

Màn hình

Quảng cáo

Màn hình thì đúng không còn gì bàn cãi về công nghệ cổ rồi, màn tft với độ phân giải 240x320 chứa 256000 màu. Màn ngoài thì độ phân giải thấp hơn (120x160) và 65000 màu.
Khá bất ngờ khi nhìn từ nhiều góc độ màn hình vẫn rất ok, nhìn sáng trưng luôn.

hình ảnh_2022-01-01_200000.png

Camera

Camera về năm 2007 thì 2MP là rất cao cho 1 con điện thoại cục gạch rồi, đã thế còn có camera selfie nữa, quá tuyệt với luôn ý 😃
Dù 2MP nhưng size của mỗi bức chỉ vỏn vẹn có 7KB, nên 50mb là con số quá nhiều rồi, đủ sức chứa 999+ bức ảnh. Chất lượng cũng tạm được, chống cháy thôi anh em.
Tuy nhiên về khoản video thì tệ hơn, chỉ quay được 144p và max 2 phút. Chất lượng, âm thanh cực tệ nhưng chỉ vỏn vẹn 1MB dung lượng.
Về ưu điểm, dù có 2mp nhưng về khoản zoom thì tôi rất bất ngờ, 8X nha anh em, quá đã luôn ý. thề với anh em 2007 cái cam trên 1 con flip này là rất ổn rồi.
Và cuối cùng là quay phim, selfie = màn ngoài, điều mà không thể thiếu trên mấy con flip thới đó

Sức mạnh & Hiệu năng

Để tránh là một cục gạch nhàm chán, máy này được bo cho hệ điều hành java. Các game stock chạy rất ổn, mượt nhưng nhiều lúc 1 nửa màn hình bị glitch.
Khá tiếc là con này sử dụng cổng usb mini, dù mình có nhưng không tài nào access ROM của nó để truyền game test
Về trình duyệt thì siêu cổ luôn, opera 8.0 năm 2001. Dù có data nhưng google.com chả thể load được.
nói chung là con máy này load cũng nhanh, khoản boot hơi chậm

Thời gian dùng pin

Tuy 15 năm nhưng bất ngờ không anh em, 5/6 vạch dùng trong 2h đồng hồ rồi (game, cam,...), chứng tỏ quả pin này quá thọ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

azuka888
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thua nokia 6300
@azuka888 Nokia sao so lại dòng moto huyền thoại này! Nó có thể dùng làm vũ khí phi tiêu nhé!
azuka888
ĐẠI BÀNG
2 năm
@O.R.A.N.G.E Em vẫn đang sử dụng ạ. Đẹp lắm luôn
azuka888
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cheetah_fast Kaka trí bác phong phú quá
Blackcataz
TÍCH CỰC
2 năm
giờ vẫn mê mẩn e v3
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Blackcataz Chuẩn. Chiếc điện thoại tuổi thơ của mình. Dùng bản v3 thường nên không có thẻ nhớ, có mỗi 7mb rom tải đúng 2 bài hát là hết
NatvPa
TÍCH CỰC
2 năm
Bác để máy xuống bàn chụp không được hay sao? Xem ảnh toàn thấy tay chẳng thấy máy đâu cả
cayowl
TÍCH CỰC
2 năm
@NatvPa Nhìn kiểu này là chụp qua webcam bác ạ. Chắc cũng chưa cầm máy trên tay bao giờ đâu, “bạn cho mượn” qua mạng luôn thôi.
Mih dug con này xưa ok lắm. Nhug V3 thoi đo nổi hơn. 2 máy thì con nay nhỏ họn. v3 ghì màn to dẹp. Còn dùng như nhau
Họ nên update lại dòng V theo thời đại. Giá tốt chắc sẽ đc ưu chuộng.
Nói thật là đt màn hình màu ngày xưa nhìn vui, nhưng không bền lắm, trừ mấy em đập đá của Nokia. Em này thì nhơ con nhỏ bạn có dùng, đâu cũng được 1 năm hơn thì hỏng!
@Micron C Màn hình xưa là trâu bò đó, trừ khi hàng Hàn thôi.
1 thời làm mưa làm gió
Để làm gì con này không biết ?
@iPhonecafe để sưu tầm và nghe gọi, chứ giờ mấy con điện thoại bây giờ chán lắm.
một thời mê em này với con L7 😁
cuongpk
TÍCH CỰC
2 năm
@B L A Z E L7 vẫn đẹp hơn nhiều
Mấy con này xưa mê mệt
lâu lâu nhìn lại hay phết
Em này sao đẹp bằng v3i màu mận chín, màn hình to hơn, đẹp hơn!
cuongpk
TÍCH CỰC
2 năm
Chụp ảnh đẹp xíu bác, ảnh chụp xấu quá
Hoa Tsu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không đơn giản chỉ là 1 món hàng, trong đó có kỷ niệm
Phatnnt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn mê thiết kế kiểu cái V3 ngày xưa, nhưng thôi đã qua rồi.
Sau bao nhiêu năm nhìn vẫn đẹp tinh tế 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019