Review Sạc dự phòng TAU: Thiết kế độc lạ, nhỏ gọn, sử dụng chung với móc khoá vô cùng tiện lợi

ngnhan1399
10/4/2021 3:37Phản hồi: 38
Review Sạc dự phòng TAU: Thiết kế độc lạ, nhỏ gọn, sử dụng chung với móc khoá vô cùng tiện lợi
Đây là review về Sạc dự phòng TAU: Thiết kế độc lạ, nhỏ gọn, sử dụng chung với móc khoá vô cùng tiện lợi của mình. Mình mua nó với giá $25. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Sạc dự phòng TAU: Thiết kế độc lạ, nhỏ gọn, sử dụng chung với móc khoá vô cùng tiện lợi

Sạc dự phòng là phụ kiện công nghệ phổ biến nhất hiện nay, là cứu cánh cho các anh chị em mỗi khi đi du lịch, vì thế đa số các loại sạc dự phòng đều có dung lượng pin lớn để có thể sạc cho những mẫu smartphone có dung lượng pin ngày càng cao hiện nay. Tuy nhiên điều này lại không đúng với cục sạc dự phòng TAU - một cục sạc dự phòng có thiết kế độc đáo, nhỏ gọn, tiện dụng...nhưng lại hơi vô dụng khi có dung lượng pin chỉ 1,400mAh, anh em nghe không nhầm đâu, sạc dự phòng mà có dung lượng pin 1,400mAh đó???

Thông số kĩ thuật:
Công suất đầu vào/ra: 5V - 1A (5W)
Dung lượng pin: 1,400mAh
Kích thước củ sạc: 60x45x12mm - 40g

Mình vô tình tìm thấy cục sạc này trên Indiegogo với thiết kế nhỏ gọn khá là ưng, sạc ngược nam châm với để gắn trên tường cũng khá là hay, mặc dù dung lượng pin hơi thấp nhưng mua về để sạc cho airpods cũng hay đó chứ, anh em quan tâm đến sản có thể tham khảo ở đây: https://www.indiegogo.com/projects/tau-the-power-bank-that-is-always-charged#/

TAU - The Power Bank that is always charged!

Always charged, always ready to use. The smallest 3in1 power bank on the market.
indiegogo.com

TAU có 3 màu sắc cho anh em lựa chọn là: đen, xanh lá, trắng.

TAU có kích thước cực kì nhỏ gọn, còn nhỏ hơn cả airpods 2 mình đang sử dụng, có thể dễ dàng bỏ trong túi. Sản phẩm được hoàn thiện từ nhựa ABS, bề mặt nhám nên hạn chế được bám vân tay mồ hôi cũng như bám bẩn.

TAU sẽ không tích hợp cổng sạc trong thân máy mà sẽ kết nối với bộ sạc riêng thông qua kết nối hít nam châm. Bộ sạc cho TAU có thiết kế phù hợp để gắn hoặc treo trên tường kết hợp cùng với một cổng micro-USB được tích hợp bên trong để gắn dây sạc. Thiết kế này mình thấy khá thông minh khi giá sạc được treo một chỗ cố định, hạn chế thất lạc khi không sử dụng tới, đồng thời cũng có thể decor chung với không gian xung quanh khá là đẹp.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

TAU có kích thước nhỏ gọn, tiện dụng, có thể để trong túi quần mà không tốn thêm diện tích trong balo của anh em.

Sạc dự phòng TAU có thiết kế dây sạc kiểu Hybrid với 2 dây được gắn vào trong thân sạc - 1 cổng type-C với 1 cổng Lightning, mình thấy thiết kế này khá là hay và thuận tiện khi không cần phải mang theo dây sạc vướng víu theo người.

Ngoài ra trên đỉnh củ sạc còn có một miếng nhôm đưa ra để có thể làm móc treo khá là tiện lợi, anh em có thể treo trên túi quần, trên móc khóa, nhìn khá là chất đó.

Thiết kế sạc nam châm với bộ sạc treo tường khá là hay ho và thú vị.

Sử dụng chống cháy trong những lúc cấp thiết.

Quảng cáo

Ý kiến của bạn namnhfreelancer mình thấy khá hay:"Nó là cái móc chìa khoá có thêm tính năng xạc pin, hiểu vậy thì đúng hơn. Mình cũng đang dùng, tác dụng của con này là nó luôn luôn gắn vào dock xạc bằng nam châm nên lúc nào cũng đầy 100% và tìm chìa khoá rất dễ. Có những lúc ra đường mà pin dự phòng kiệt, điện thoại cũng kiệt pin, có cái này cứu nguy được rất nhiều những lúc khẩn cấp"

Những thứ mình không thích

Dung lượng pin thấp chỉ 1,400mAh, không hỗ trợ sạc nhanh, không phù hợp để thay thế các sản phẩm sạc dự phòng khác. Mình sạc cho chiếc iPhone 12 Pro Max của mình thì từ 12% đến 30% là củ sạc đã hết pin. Mình nghĩ với dung lượng pin thấp như vậy thì lâu lâu nếu tai nghe không dây của anh em hết pin thì có thể sử dụng TAU để sạc thì phù hợp hơn.

Anh em có thể tham khảo bảng sạc các thiết bị qua sạc dự phòng TAU qua hình bên dưới

Nên mua hay không?

Mình nghĩ đây không phải là cục sạc dự phòng hữu dụng cho anh em, dung lượng pin thấp đã là một điểm trừ lớn trên các thiết bị sạc dự phòng, vì khá nhỏ gọn nên anh em có thể mang theo mình mọi lúc mọi nơi và chỉ dụng trong những lúc cấp thiết. Tuy nhiên nếu anh em là một người yêu thích các sản phẩm công nghệ giống mình, thích sự độc lạ, mới mẻ thì mình thấy TAU khá là đáng mua, theo suy nghĩ của mình thôi nha, còn anh em thấy thế nào?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

akaytm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lúc đầu đọc tên sạc dự phòng "TAU" mình tưởng là troll kekeke. Dù sao cũng chống đc cháy. Lúc nào cạn pin vẫn giữ ll đc
@akaytm cũng nghĩ vậy.
Dư tiền mới mua cái này
"sạc ngược nam châm với để gắn trên tường cũng khá là hay,"
Tôi tin em!
dung lượng này thì phải để ý để sạc cho sạc dự phòng thường xuyên; chứ nếu không nó trông có vẻ vô dụng sẽ trở thành vô dụng thật...
@nta139 vốn nó vẫn là cái móc chìa khóa thôi ấy
@nampd
CAO CẤP
3 năm
TAU ơi là TAU 😁
1400mAh thì nhỏ thật, thua cái sạc dự phòng theo quạt cầm tay của em nữa 😁
Cái tên nói lên tất cả
TAU ko mua 😂
Cái tên thêm dấu huyền là đầy đủ
nhìn hay quá
Tốn tiền rồi :v
tmtuan1987
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chống cháy là hợp lý
Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng là hàng “TAU” đọc tiếng Việt là TÀU
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc cắm vào đt pin to tí nó sạc lại cho pin dự phòng nuôn :v
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Đọc phần tiêu đề: "Thiết kế độc lạ, nhỏ gọn nhưng…sạc cũng như không" nên dừng luôn, khỏi phải đọc nữa mất công.
Hết hồn. Cứ tưởng hàng tàu
Cái này để chống cháy thôi mà
@nguyenlinh712 Với 500k bạn đã có thể mua cục sạc 10k kích thước nhỏ gọn và công suất sạc không tởm lợm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019