REVIEW SÁCH DÁM BỊ GHÉT

vudangdat
25/11/2020 1:55Phản hồi: 1
REVIEW SÁCH DÁM BỊ GHÉT
Ở độ tuổi đôi mươi, bạn cũng như mình đều có những băn khoăn giống nhau về cuộc sống, mọi suy nghĩ đều xoay quanh những câu hỏi như : Tự do thực sự là gì ?, Tại sao mình lại nhận phải nhận nỗi bất hạnh này ? Làm thế nào để có thể cuộc sống có thể trở nên tốt hơn. Có lẽ đối với mình, mọi câu trả lời đều nằm trong cuốn sách ” Dám bị ghét”. Phải nói thật rằng có rất nhiều ý kiến trái chiều về cuốn sách mang tính triết lý này nhưng đối với mình, nó thực sự là viên thuốc tinh thần giúp tôi thoát khỏi những suy nghĩ tiêu cực khi tự ti vào bản thân và mờ mịt về con đường phía trước.

CẬU BẤT HẠNH BỞI CẬU CHỌN LẤY BẤT HẠNH

Cuốn sách này là cuốn sách đầu tiên dưới dạng đối thoại mà mình được đọc khi bắt đầu tìm tòi vào con đường đọc sách. Suy nghĩ ban đầu của mình tương tự chàng trai trong câu chuyện, đó là đổi lỗi cho hoàn cảnh, đổi lỗi cho mọi người nên mới khiến mình thất bại như thế này.
Nhưng nếu nhìn kĩ lại cuộc đời, những tháng ngày năm nhất sống buông thả bản thân, mình mới biết là để mọi thứ trở nên tốt đẹp, bản thân mình phải thực sự mong muốn, bắt đầu hành động từ những bước nhỏ nhất.

CUỘC ĐỜI CẬU ĐƯỢC QUYẾT ĐỊNH NGAY TẠI ĐÂY, NGAY LÚC NÀY.

Ngay tại thời điểm bạn đang đọc đến dòng này, bạn thử nghĩ xem có điều gì bạn muốn làm nhưng lại nghĩ rằng mình không thể hay chưa và lí do bạn biện hộ cho chính mình để không làm điều đó là gì ?
Với mình, sau khi đọc và hiểu được tư duy của cuốn sách Dám bị ghét. Mình nghĩ rằng mình hợp với chụp ảnh, lúc lại nghĩ mình hợp với Design rồi lúc lại nghĩ mình hợp với thể thao hơn nhưng mình chưa bắt tay vào việc gì cả. Sau đó mình quyết định luôn không để chần chờ lâu hơn nữa trong cái suy nghĩ mong lung về con đường tiếp theo của mình và sau khi thực hiện cả 3 việc thì mình thấy bản thân hợp với nghề HLV và bắt đầu hành trình sự nghiệp hành trình ngay sau đó.
Những quyết định lớn trong cuộc đời bao giờ cũng đòi hỏi ta phải suy nghĩ thật kĩ và để làm đúng bạn cần bắt tay vào làm để biết rằng điều mình đang làm là thực sự đúng hay là sai.

MỌI PHIỀN MUỘN ĐỀU BẮT NGUỒN TỪ QUAN HỆ GIỮA NGƯỜI VỚI NGƯỜI

Đọc tiếp
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119