Review Thinkpad T460s - Chiếc Thinkpad đắt nhất mình từng mua

atkhus
31/3/2021 7:22Phản hồi: 4
Review Thinkpad T460s - Chiếc Thinkpad đắt nhất mình từng mua
Đây là review về Thinkpad T460s - Chiếc Thinkpad đắt nhất mình từng mua của mình. Mình mua nó với giá 9 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Thinkpad T460s - Chiếc Thinkpad đắt nhất mình từng mua

Đối với mình Thinkpad nó là cái gì đó vừa là AO ƯỚC, NIỀM VUI, NỖI BUỒN và cả CHÁN nữa
- AO ƯỚC: năm 2010 ra trường và bắt đầu đi làm ở công ty kỹ thuật, nhìn thấy các anh chị sử dụng Thinkpad thấy oách và ao ước kinh khủng. Chính sách của công ty cấp toàn bộ laptop Thinkpad cho đội ngũ cán bộ chủ chốt (giám đốc, trưởng phòng, trưởng nhóm kỹ thuật), lúc đấy chỉ nghĩ sao họ giỏi thế? nhiều tiền thế...
- NIỀM VUI: Phải đến tận năm 2013 mình mới quyết định xuống tiền mua con lap cũ T410, hồi đó mua của thương gia laptop102 (ông này khá kĩ tính nên lap ông đấy toàn hàng tuyển). Đến 2018, mình quyết định đổi sang dòng x230 vì cần con nhỏ nhẹ cho phù hợp công việc
- NỖI BUỒN: tháng 11/2020, trộm vào nhà bê mất con X230, mình buồn không phải vì tiếc con máy mà tiếc toàn bộ ảnh kỷ niệm của bọn trẻ con từ 2014 đến giờ
(Bác nào biết đăng video vào mục này không, mình úp video thằng ăn trộm cho mọi người xem)
- CHÁN: Sau khi mất máy mình cũng mất nhiều thời gian đi tìm máy mới và quá chán việc các thương gia nào cũng giới thiệu máy siêu đẹp, pin siêu trâu mà đến nơi xem thì máy như shit. Nên nhắm mắt lấy đại chiếc T460s với cấu hình cơ bản: Màn FHD IPS, Ram 8, SSD 240, mặc dù trong thâm tâm vẫn còn nhiều lẫn cấn.

Mình dùng nó để làm việc gì

Mình làm văn phòng nên chỉ sử dụng office là chính, không có nhu cầu về phim ảnh và âm nhạc, cũng như đồ họa

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Mình đánh giá máy chỉ được 95% về ngoại hình (máy mới chắc đẹp lắm đây :p), có xước mặt ngoài, bóng ở bàn phím và chỗ kê tay.
Được cái máy mỏng nhẹ 1,4kg, đủ các cổng kết nối cơ bản (3 usb, HDMI, rj45,...)
Có cả bảo mật vân tay một chạm, nhiều a/e bảo không ăn lắm, nhưng mình chọt phát nào ăn phát đấy (chắc biết điểm G)
Dòng T460s, Lelovo bỏ đi lớp nhung ở vỏ máy, cầm có cảm giác cứ thiếu thiếu một thứ gì đó

Quảng cáo

Thời gian dùng pin

Đối với đời máy sâu như này mình không yêu cầu quá khắt khe về pin, nên khi chọn máy chỉ cần đáp ứng 3h là ok, còn lớn hơn thì càng tốt 😁
May mắn cho mình đến thời điểm mình viết bài, T460s vẫn trụ được khoảng 3h30' với nhu cầu cơ bản (Office, web, màn hình sáng 60%)

Quảng cáo

Màn hình và loa

Mình chưa được dùng qua các dòng cao cấp của các hãng khác nền cũng không quá khắt khe về màn hình
Tuy nhiên, sau khi dùng qua T410 và X230 rồi chuyển sang T460 là bước nhảy vọt về màn hình trong mắt mình. Đối với ai làm văn phòng là chính thì màn T460s FHD Ips đáp ứng rất tốt nhu cầu

Bàn phím và bàn rê chuột / trackpad

Với mình lý do chính để yêu thinkpad là do yêu từ bàn phím đến cái núm ti đỏ hồng, kích thích. Cảm giác gõ phím và di chuyển chuột bằng núm ti phê đừng hỏi :p

Giá bán

Tình đầu là tình cảm sâu lắng nhất mà mỗi ai cũng có
Với mình cũng vậy, Thinkpad là thương hiệu khó mà thay thế được với mình và cảm thấy xứng đáng với số tiền 9 triệu bỏ ra

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa mua con này, dùng ngon lành.
@hoangpm Mua ở đâu thế bạn , mình cũng đang tìm 1 em 460s
laptop đầu tiên mình dùng cũng là thinkpad và giờ vẫn dùng dòng này vì thích.
tuxedo075
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng vừa lấy về. Cũng 9 tr các bác ạ. Chủ yếu cho vợ làm vp và con học online chứ để con Air của mình nó gạch đầy bút chì vào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019