Review trên tay củ sạc Anker 120W - 4 type C, hàng khủng của dòng sạc bàn

ChuoiNo1
11/6/2022 6:53Phản hồi: 175
Review trên tay củ sạc Anker 120W - 4 type C, hàng khủng của dòng sạc bàn
Đây là review về trên tay củ sạc Anker 120W - 4 type C, hàng khủng của dòng sạc bàn của mình. Mình mua nó với giá Sản phẩm này mình đặt hàng từ Mỹ về với giá khá cao ~ 3 triệu! để trải nghiệm 1 model mới, lạ sau thời model 100W 2C2A - PD thuần và chia điện ngu trước đây của anker đã ra mắt từ 2019 - 2020 thì cũng rất đáng! củ 120W nhưng cảm giác gọn nhỏ và nhẹ hơn mdel cũ!. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về trên tay củ sạc Anker 120W - 4 type C, hàng khủng của dòng sạc bàn

Sản phẩm này đạt được kỳ vọng lớn của mình về 1 model sạc bàn với nhiều cổng type C - 4 cổng điều mà ít (chưa có) model sạc bàn 4 cổng nào đem lại được (mình đã từng dùng củ 120W RAVPower 2C2A - PC146 - rất đẹp nhưng 2C hơi thiếu và nó ít chuẩn sạc nhanh).

Anker 547 - A2144 có những gì hấp dẫn:

- 4 cổng type C, công suất max 100W (với C1);

- Công suất các cổng khi dùng đồng 2-3 hay kể cả 4 cổng đều không nhỏ hơn 20W (có nhiều là đều sạc nhanh cho bất kỳ chiếc Iphone nào).

- Hỗ trợ PD/PPS/QC cho từng cổng sạc: nên cơ bản các thiết bị hiện nay đều sẽ được sản phẩm này hỗ trợ sạc nhanh, sạc siêu nhanh trừ một số model độc quyền của bên Trung Quốc.

- Phân phối điện hợp lý: C1 min 50W nếu b dùng cả 4 cổng, 1 công suất đủ để phần lớn các dòng laptop doanh nhân, văn phòng hiện nay dư sức để dùng thoải mái (dòng 13 inch pro của IOS thì càng vô tư, chỉ lo dòng 15 - 16 inch là hơi thiếu thôi ạ); còn nếu nhu cầu chỉ sử dụng ít hơn 4 cổng thì sẽ rất thoải mái với các thiết bị dùng cổng type C để sạc pin!

- Độ hoàn thiện cao là điều người dùng cảm nhận được trong các mẫu sản phẩm của Anker và cục sạc bàn này cũng không phải là ngoại lệ.

P/s: dòng sạc bàn thì có sự tiện lợi nữa là bạn có 1 cáp dài để sử dụng kéo dài nên khá linh hoạt trong việc xếp đặt vị trí để cục sạc bàn (ở đây cáp dài ~ 1,5m).

Những thứ mình thích

Điều mình ấn tượng nhất ở đây là sự hợp thời, Anker giai đoạn cuối 2019 đến 2022 đang đi chậm hơn nhiều hãng trong việc cập nhật các trend sản phẩm (ví dụ: các củ sạc dạng thỏi son, hãng khác có từ 2019; Anker 2021 mới ra mắt; các củ sạc hiệu năng cao 2 - 3 cổng 100W; hãng khác có từ 2020 - Anker 2021- 2022 mới có); nhưng trong 2022, việc ra mắt 1 loạt các sản phẩm (mình chỉ đơn củ củ sạc) như: A2145 - 100W 2C1A; Anker A2667, Anker A2037 - 100W 2C... đã khiến những người hâm mộ có thêm nhiều sự kích thích chờ đón được trên tay các sản phẩm này củ hãng (mình là 1 đơn cử) và Anker A2144 - 120W mà mình trên tay hôm nay cũng là một điển hình về khả năng cập nhật và bắt kịp xu thế của hãng.

Quảng cáo

Đến nay, thời điểm mà một số người dùng đã quên đi cảm giác phải sở hữu 1 sản phẩm sạc có cả USB type A và USB type C ngày một đông đảo (mình từ 2020 đã chỉ cần cổng type C là đủ) thì những sản phẩm toàn cổng C này thực sự phù hợp với nhu cầu của nhóm đối tượng này và với sản phẩm trên họ cũng không phải quan tâm quá nhiều tới việc sản phẩm của hộ có được sạc nhanh không (đây là điều mình khoái nhất ở model này, vì các model khác thường chỉ hỗ trợ PD).

Việc sử dụng một sản phẩm nhiều cổng sạc, nó giúp chúng ta có 1 cái bàn gọn gàng hơn rất nhiều và ít phải trang bị nhiều củ sạc hơn!

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Hiện model này ít thị trường có và còn mức giá rất cao ~ 3 triệu đồng gần gấp đôi model cũ 2C2A nên việc tiếp cận và phổ biến nó còn hạn chế, nhưng một sản phẩm hứa hẹn như này chắc sẽ sớm được sản xuất đại trà thôi, quan trọng là mức phí sở hữu trong thời kỳ lạm phạt này!

Nên mua hay không?

Mình đã có một trải nghiệm tốt và rất mong chờ những model mới của Anker với các tính năng bắt trend hơn nữa!
Trên đây là bài trên tay của mình, mong các bạn đóng góp ý kiến và góp ý, cảm ơn!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
Mua cục Ugreen 100W 3C 1U tầm 800k trên lazada max ngon rồi, vozer đo độ ổn định mấy con sạc ugreen ngon hơn baseus và cũng không kém anker đâu, mấy con anker này US nên ngáo giá lắm
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 đúng rồi b. lại cắm tường thì nó to quá treo sợ rơi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@hdtuan87 Cục tường ko bị lỗi
Mua cái cáp nguồn là ok
@barrettroyal Xem chongdiantou mổ ra thì anker chả hơn mịa gì uxanh, có khi còn kém mấy cục Gan của mi
bọn rav, belkin, mophie, hyper cũng thế cũng vậy.
Được cái ngáo giá thì ko ai bằng
Tôi đây cũng từng tưởng giá cao là chất tốt cho đến khi trải nghiệm từng thằng một, thằng nào cũng bị lỗi sau vài tháng, may được đổi 1 rồi về bán tháo nhanh cho ae chưa giác ngộ 😃

Tất cả cũng là trò marketing giá cao đồng nghĩ với chất lượng tốt thôi, nó bơm thật nhiều tiêng cho mkt và các thím reviewer, nên giá trị thực dồn vào sản phẩm chẳng được bao nhiêu .
@barrettroyal Nếu bàn về chất lượng thì tham khảo mấy trang đo lường, mổ xẻ để biết so với thằng khác như thế nào.

Còn củ chuối nhất là nghe mấy thằng ns tao có tiền thì tao mua, đồ đắt nó phải khác chứ. Kiểu nhét tiền vào mồm thì bàn luận làm chó gì cho mất thời gian, vì đầu nó đóng rồi có tiếp nhận được gì đâu 😃
ko có thì thiếu, có thì thừa, tình trạng của mình khi nhìn vào đống phụ kiện mua những năm vừa rồi....
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@featherchickens Chu kỳ cải tổ của mình là 6-9 tháng với sạc tường và sạc dự phòng cũng như cáp sạc
Ổ sạc thì có model ưng 2 năm rồi chưa thay
@ChuoiNo1 sạc mình đang dùng 2 năm chưa thay vì nó chưa hỏng 😆
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@chàng trai cô đơn 95 Theo nhu cầu và đam mê thôi b
Bác chủ giờ chắc có bộ sưu tập sạc cáp khủng lắm nhỉ
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Hiếu_Sad Cũng thanh lý hàng lỗi thời nhiều b à
Ơ bác này có phải là .0_The_nho_USA_0. trên shopee ko? Tôi toàn mua hàng trên đây, dây sạc củ sạc của bác rẻ sập sàn, áp hết voucher vô mấy gian official cũng ko ngon bằng giá bên bác, mới hôm kia lấy củ, cáp ravpower trắng 61w của bác nữa nè 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@haidnt Ở đây e chỉ review và hướng dẫn lựa chọn các model phù hợp thôi b ^^
@ChuoiNo1 bác cứ gắn link đi ae nào muốn mua cho nhanh kkk
dinhkhoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 Bác ko làm Mazer nhỉ
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@dinhkhoi B ko coi ng ta bóc phốt mazer sao
giá cao nhỉ giá gốc nó có 2 tr.
phí ship cao chăng.?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Giá gốc 119,9 đồ
B nhân tỉ giá coi lên bao nhiêu
@ChuoiNo1 ồ vậy ak tại mình thấy amz nhật nó bán chưa đến 1 man đang tính múc. 😂
geometry
TÍCH CỰC
2 năm
Đang dùng cục UGreen 100W GaN không có gì để phàn nàn
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@geometry mới biết bác chủ thớt bán đồ anker trên shopee
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@geometry Cục này là mã gì nhìn đẹp thế bác
geometry
TÍCH CỰC
2 năm
@dra.long10 Bác tìm từ khóa "ugreen 100w charger uk" là ra.
ngon thì ngon thật nhưng mà giá mặn quá, cảm thấy chưa quá cần thiết. Mình vẫn làm 2 con GaN 2 65W của Baseus cắm cố định ở nhà với cơ quan để sạc lap, còn sạc zin thì bỏ balo để mang đi đâu còn có cài xài thôi. Công nhận củ sac nhiều ổ thì tiện thật đó, cơ mà nhà cũng không gì ngoài ổ cắm nên thôi dùng củ sạc riêng để sạc điện thoại các thứ cũng được, đỡ lo nghĩ đến chuyện phân chia dòng sạc các thứ. Tổng tiền mình sắm thêm sạc cho cả điện thoại với laptop các kiểu cũng tầm 1m3 là thấy đủ lắm rồi. Cái của bác thớt cân nhắc khi nào nó giảm giá, hoặc sắm con lap nào cần nguồn sạc cao hơn, hoặc kiếm bộ nào rẻ hơn thôi 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Xuân Híu Khi giảm giá thì sẽ có model ngon rẻ hơn mẫu này b à
Khoa SE
TÍCH CỰC
2 năm
@Xuân Híu Công nhận bác ạ, mua sạc cáp thì cũng thích thật, nhưng hơi tốn xèng, được cái tiện, nhỏ gọn nhiều cổng, em ko lăn tăn lắm với chất lượng của mấy hãng Trung Quốc, mình cứ đặt niềm tin thôi, em dùng mấy năm con Baseus chưa hư
vẫn xài cục ugreen gan x 100w CD226, max cổng C cũng 100w, mua có 600k ngon lành 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@If you dont mind Con ấy mua 600 thì chưa là rẻ nhất
Mình có con Mazer 100w, mua tầm 1 củ 5, bằng 1 nửa giá. Thấy cũng giống của bác, mà nó nhỏ xíu, tiện mang đi du lịch. Cục Anker chất lượng và hoàn thiện thì ngon rồi.

Đây giống như kiểu charging station, trạm sạc hơn là 1 giải pháp sạc mang đi.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Mấy hàng oem ấy mình ko quan tâm lắm
Mà nó 4 type C à b?
@ChuoiNo1 3 C, 1 USB-A. Con này thấy cuhiep review dữ lắm nên mình mua. Mang đi du lịch rất ổn. Còn nếu để ở bàn dùng 1 chỗ cố định thì nên đầu tư xài con như của bạn để an tâm về độ ổn định dòng điện các cổng.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Mẫu oem ấy có hãng khác cũng dán mác giá cũng rẻ lắm b
Mong b sử dụng đc bền lâu với nó
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Cuhiep đang nhận quảng cao cho mazer hay sao mà :v
@dra.long10 Chắc vậy quá 😆
chim say
TÍCH CỰC
2 năm
Hồi 2019 mua quả A2056 60w Anker 1x type C 30w và 4x Usb 30w.
Được mỗi quả Type C còn A thì hơi dở. Sạc chậm vcd, rất hợp với mấy con iphone
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@chim say Ip giờ tới 27w cơ b à
Cũng nhanh và ổn định lắm đó b
demol3
ĐẠI BÀNG
2 năm
Củ này to thật sự. Chắc là mát lắm
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@demol3 Chắc rồi b
Đặc sản của sạc bàn mà
Không biết sạc của các hãng khác như thế nào nhưng mình dùng của Anker thấy lâu chai pin. XS mình mua từ đời đầu vừa cắm sạc vừa dùng giờ vẫn còn 80% 😆
@mannavod ko biết sạc các hãng khác như thế nào chứ mình dùng 8+ đời đầu cắm tùm lum tất cả các hãng giờ vẫn còn 83% 😂
@mannavod Không biết sạc hãng khác thế nào chứ mình dùng dây sạc với củ sạc nhanh chính hãng apple cho XS max, 4 năm rồi mà pin vẫn 99% dây và củ sạc vẫn tốt. Dùng tốt quá ko biết bao giờ mới hỏng để mua máy và củ sạc mới
Hun cái nè
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@dunggrap Đồ apple dùng bền mà
Mình còn con SE-2016 giờ pin kém thôi
@dunggrap sạc 5w à bác 😂 e dùng củ 18w
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
Anker tới giờ là bền nhất trong đám sạc đủ thể loại của mình, giờ mua theo nhu cầu thì cũng akrr,
@Smurf:v Cũng hên xui à bạn, con mình xài dc 4 năm tự lăn ra chết
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@thanhtran2311 4 năm hết mấy lần khấu hao rồi b ơi
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
@thanhtran2311 Cục đầu tiên mình mua chung với con ip6plus mới ra mắt tới bây giờ nè
@ChuoiNo1 Năm đầu mình đi bh. Xài thêm 3 năm lăn ra died. Mua cũng đâu có rẻ đâu lúc nó mới ra gần 400k cho cục qc3.0 năm 2015
con hàng tàu mà giá ảo tưởng
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@conankcbn7 Sạc nhanh bây giờ có cái j không có tàu nhúng tay đâu b?
B dùng củ sạc nhanh nào vậy?
@conankcbn7 Ông đang sài hàng cao cấp của Campuchia hay Uganda .. ?
Mua 3 hoặc 4 cục để mỗi chô 1 cục thuận lợi hơn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@onglaodanhca_hn Thuận tiện nhưng chỗ làm việc lại ko đủ công suất
Mình dùng nhiều loại nên 1 cục sạc thường ko giải quyết đc vấn đề
tkdang
TÍCH CỰC
2 năm
Tôi lại suy nghĩ về rủi ro nên vẫn muốn mua 4 củ thay vì 4 cổng như cái này.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@tkdang Sẽ ko gọn b à
Không có thì thiếu, mà có thì thừa. Mình lap 1 sạc, điện thoại thì làm 2 bộ (1 của Anker, 1 của Schneider). Bữa cũng hứng làm củ 5 cổng USB để sạc cho máy tính bảng, sạc dự phòng, điện thoại, loa (kiểu như cắm hết 5 cổng để tận dụng - mà tự dưng thấy rườm rà quá) thôi thấy 2 dây cáp là đủ dùng rồi !!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Apple Love Paradise Vâng
Nhưng với nhu cầu sạc đồng thời nhiều thì 2 cáp laii bị bí 😪

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119