Review xe đạp trợ lực Jimove: động cơ mạnh mẽ, khung đúc nguyên khối, có thể gấp gọn

phuongnguyen92
16/4/2023 12:27Phản hồi: 39
Review xe đạp trợ lực Jimove: động cơ mạnh mẽ, khung đúc nguyên khối, có thể gấp gọn
Hi anh em. Lâu rồi mới có thời gian ngồi viết review xe cho anh em tham khảo. Hôm nay mình xin phép trên tay con xe đạp trợ lực Jimove Rx16. Con xe này mình đi mượn để trải nghiệm thôi, nhưng mượn 1 tháng rồi chưa muốn trả 😆
Các bài trước quên nói giá bị anh em nói. Con này giá về Việt Nam là 13.5 củ khoai nhé.

Đánh giá chung

• Đầu tiên, điều mình ấn tượng nhất ở xe là về động cơ. Trước mình có review Fiido D11 (mọi người có thể đọc lại để so sánh), em này động cơ mạnh mẽ hơn hẳn. Cảm giác phóng rất phê, tốc độ có thể lên đến 40km/h. Hôm trước vợ ngồi sau mình vụt ga tí rơi vợ
Thông số: Động cơ 48v400w; Pin 48v13ah (624wh) 80km trợ lực , 30-40km thuần điện
  • Điều thứ 2 mình thích ở xe là khung được đúc nguyên khối, hoàn toàn không có mối hàn, vừa đảm bảo tính thẩm mỹ, vừa giúp tăng tải trọng và độ bền khung xe. Xe cũng trang bị sản gác baga rất tiện lợi. 2 vợ chồng mình trọng lượng tổng 120kg đi cà phê phóng ga vẫn ngon.
Gác baga và đèn liền khung. Độ cao yên xe điều chỉnh dễ dàng.
  • Xe được trang bị 2 phuộc giúp trải nghiệm lái khá êm ái khi đi qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc. Yên của hãng cũng rất êm. Đó là với người ngồi đằng trước thôi, người ngồi sau thì không quá được 20 phút vì khá ê mông và vướng víu, chắc chỉ vừa với trẻ em (nếu đi hàng ngày thì nên trang bị đệm sau).
  • Một ưu điểm nữa của xe này là gấp gọn rất dễ dàng và nhanh chóng. Khung đúc nên cũng có cảm giác chắc chắn hơn khi gấp ra vào nhiều.

Kết luận

Với mức giá phổ thông 13.5tr dành cho phân khúc phổ thông, mình đánh giá em này hoàn toàn xứng đáng với giá tiền (sau khi mua 2 xe nhà Fiido và nghiên cứu rất nhiều loại xe trên thị trường).

Tuy nhiên điều mình không thích là kiểu dáng có phần xôi thịt. Cái này chắc tuỳ gu thẩm mỹ của từng người nhưng mình cảm thấy xe khá thô. Các dòng khác nhà Jimove cũng không được thời trang và thanh thoát như Fiido.
Anh em thấy sao về em xe này?
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe khá đẹp, gọn, khung xe hoàn thiện có vẻ ngon, nhét đc cái dây ga vào khung nữa mới chuẩn chứ như này dễ bung khi gửi xe ở bãi xếp sát nhau.
@BaoNguyen2012r Nếu bị vướng thì chắc dùng dây buộc sát lại cái khung thôi, mình thấy chỉ có ở Việt Nam mới có bãi xe xếp sát nhau chứ ở nước ngoài thì không có mấy. Mà xe này thì không phải thiết kế cho thị trường Việt Nam
review rất hay, trả xe đi nào 🙂
18K
CAO CẤP
một năm
Xe nhìn khá đẹp, đúng gu
chiều cao bao nhiêu ngồi xe này ok vậy bạn
bác nên có mấy cái ảnh hay clip trên mông nữa, phải có ảnh ngồi lên thì mn mới dễ hình dung, chứ toàn ảnh xe không thế này thì hơi khó tưởng tượng 😁
@Xuân Híu trên mông đây bác
Thiết kế gì không kheo cục pin ra làm điểm nhấn nhỉ?
xe này đi mấy đường có ổ gà oke k nhỉ?
@Duy Clover93 ngon bác ơi
Bạn rewiew ẩu quá. đầu tiên là những thông số kỹ thuật cơ bản như: trọng lượng, kích thước, động cơ, dung lượng pin... Sau đó là những thông số thương mại như: giá cả, độ nổi tiếng của thương hiệu...
tiếp nữa là đến sự trải nghiệm cùng chiếc xe...
Sau cùng là sự nhận xét, đánh giá.
Bánh nhỏ xóc bể bi
Lowend
ĐẠI BÀNG
một năm
Review xe gấp mà không có lấy tấm hình gấp, kích thước sau gấp, rồi khối lượng?
khoa1203
ĐẠI BÀNG
một năm
xe này là đạp tập thể dục rồi chán quá thì vọt ga về nhà hả
@khoa1203 Hồi xưa nhà mình có con ngược lại với con này tên là babetta là xe máy nhưng lại có bàn đạp để khi hết xăng thì đạp được về nhà. Cả 2 cái này đều có điểm chung là khỏe thì đạp, mệt thì nghỉ.
Macole
ĐẠI BÀNG
một năm
@lucky10000 Cái này bàn đạp để cứu nguy thôi, giống mấy con xe đạp điện hết điện là đạp té xỉu.
Macole
ĐẠI BÀNG
một năm
@khoa1203 Nếu muốn tập thể thao thì mua con có kiểu dáng thể thao ấy, bánh to, có hộp số. Đạp ko thua gì xe đạp thường. Con trong bài thì bánh nhỏ và ko có bộ cài số thì có vẻ đạp sẽ chậm và mệt.
Có con nào nhỏ gọn hơn không anh em, thiệt là nhỏ gọn để cần thì lôi vào văn phòng, gấp gọn mang vào thang máy mà không thấy vướng víu, để ở 1 góc văn phòng cũng không thấy vướng víu ấy anh em ? ?
@lucky10000 Mình cũng đang tìm hiểu thêm về scooter, đi gần thôi, đi siêu thị, cafe, quán ăn gần nhà. Bác biết con nào ngon ngon, pin bền không chỉ giúp mình với, nghe bảo có 1 con xiaomi pin bền đi 3 năm chưa chịu hỏng mà con đó thì hết kinh doanh rồi.
@AĐÙMEN Mình cũng không biết thương hiệu nào ngon, nhưng ở Nhật người ta đi cũng nhiều. Cũng hóng comment của anh em khác.
@lucky10000 Cám ơn bác nhiều nè ^^
@cuocdoituoidep mua con này nè bác, vứt oto thoải mái, đi lấy xe cũng sướng
Quan điểm cá nhân: Không hiểu sao mua xe đạp nhưng lại có ga với động cơ, thế mua cmn xe máy điện or xe đạp điện có phải nhanh ko. Hihi.
Đạp thì đạp cho đàng hoàng, xăng pha nhớt này ko chơi.
@Thomas Shelby Xe này sinh ra cho những người sống vội và cần sự tiện lợi, như mình có xe đạp chạy bằng cơm, có xe máy moto oto... nhưng khi cần di chuyển nhanh vài trăm mét đến 1-2km thì chỉ muốn lấy những con dạng này đi cho tiện, cần thì mở cửa xách ra chạy. Chứ cần đi gần và đi lẹ đi nhanh rồi về mà đi mấy con kia thì kềnh càng tốn thời gian dẫn xe đỗ xe lắm. Xe này có thể nói không thích hợp cho số đông, nhưng vẫn có nhiều người cần sử dụng vì sự linh hoạt và tiện sử dụng có nó
@Thomas Shelby Nếu bạn chưa sống ở mấy vùng có địa hình lên dốc xuống dốc nên không biết được xe có trợ lực điện hiệu quả như thế nào đâu. Kiểu mấy đô thị xây dựng trên địa hình đồi núi ấy. Có những con dốc cao đạp mệt mỏi luôn, người nào lực chân yếu thì phải xuống dắt xe lên dốc. Xe có trợ lực điện đoạn này nó thêm lực vào đạp chỉ nặng hơn đường bằng xíu.
“Con xe” riết rồi tiếng Việt bị người miền ngoài làm hư mất thôi. Sáng nay có ông đăng fact ly cà phê sữa đá SG. Có dòng ghi chú được ghi trên ly: “khách bảo 10 phút sau làm”. SG ai dùng từ “bảo” má ơi. 😂
@maidng con xe, con trỏ, con chuột máy tính, con IC, con trở, con sensor.... Từ "con" này thấy dùng nhiều trong văn nói, như 1 thói quen
ADO 20 AIR t thấy ngon hơn. đúng kiểu trợ lực hơn là xe đạp điện
Chả thấy gấp gọn, ko biết bỏ cửa cốp xe oto ko nữa
Đây không phải xe đạp trợ lực mà là xe đạp điện có chức năng trợ lực
cái cơ bản còn k phân biệt đc mà cũng đòi review
@Tôi Vẫn Cô Đơn xe đạp điện có chức năng trợ lực là sao bác, em chưa hiểu cái này
kuraj
TÍCH CỰC
một năm
Phải có so sánh với các xe cùng tầm giá thì ngon hơn
kuraj
TÍCH CỰC
một năm
@Người trải nghiệm Mình chưa xài mà sao biết con nào 😆 tính năm sau mua cho con gái đi học nên muốn xem các bác có điều kiện sử dụng nhiều dòng xem thế nào
@kuraj Mua cho con gái bác tham khảo dòng Fiido, Fiido D11 hoặc Fiido Q1S

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019