Laptop Acer

Sản phẩm Made in Vietnam chiếm hơn nửa tại các cửa hàng Uniqlo trong nước

4/12/2023 3:22Phản hồi: 88
Sản phẩm Made in Vietnam chiếm hơn nửa tại các cửa hàng Uniqlo trong nước
Tính đến tháng 12 năm 2023, sau 4 năm có mặt tại Việt Nam, Uniqlo vận hành 22 cửa hàng tại 4 tỉnh thành trên cả nước, gồm TP. Hồ Chí Minh, Hà Nội, Hải Phòng, Bình Dương và một cửa hàng trực tuyến.

Hãng cũng gia tăng tỷ lệ các sản phẩm LifeWear Made in Vietnam tại cửa hàng trong nước. Trước năm 2019, các sản phẩm Made in Vietnam chỉ xuất hiện trong các cửa hàng Uniqlo quốc tế, nay sản phẩm đã có mặt ở các cửa hàng thương hiệu này ở trong nước.

Tính đến năm 2022, tỷ lệ các sản phẩm Made in Vietnam tại cửa hàng trong nước là hơn 50%. Nhiều sản phẩm chủ chốt, đòi hỏi quá trình sản xuất tiên tiến, kỹ thuật cao như áo khoác lông vũ Ultra Light Down, áo giữ nhiệt HEATTECH, áo khoác giả lông cừu, v.v.. cũng đều được sản xuất tại Việt Nam.

Đầu năm nay, hãng triển khai hệ thống thanh toán tự động tại một số cửa hàng lớn. Khách chỉ cần đặt các sản phẩm vào máy và thực hiện thanh toán. Toàn bộ quá trình kiểm tra và tính toán đơn hàng hoàn toàn tự động.

Theo Uniqlo, quá trình sản xuất các sản phẩm Uniqlo của Tập đoàn Fast Retailing - Công ty mẹ của Uniqlo, đã gián tiếp tạo ra khoảng 240.000 việc làm cho lao động tại Việt Nam.

Tại các cửa hàng, hãng đào tạo khoảng 1.000 nhân viên, trong đó, hơn 70% cửa hàng trưởng là người Việt.

Trải nghiệm hệ thống tự thanh toán của Uniqlo Việt Nam: Đơn giản, chính xác và cực kỳ nhanh

Các quầy tự thanh toán (seft check out) đã có từ lâu trên thế giới và thời gian gần đây đang bắt đầu có mặt tại Việt Nam trong đó hệ thống của Uniqlo là làm mình ấn tượng nhất vì thiết kế đẹp, hoạt động cực nhanh và chính xác.
tinhte.vn
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đáng buồn là chỉ làm thuê cho nước ngoài, trong khi các nước ngta làm chủ hết !
@airwalker quả lan tỏa niềm tin chất vãi
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Dở chuyên môn, lười thái độ thì đi làm thuê có gì mà buồn.
@Brandon T Đừng có đổ lỗi cho doanh nghiệp. hãy hỏi bản thân xem cố gắng chưa, học hành chịu khó chưa
@huytai93 Gì vậy, đang nói nền kinh tế ko bền vững chứ ai đổ cho doanh nghiệp. Những doanh nghiệp đóng cửa cũng phần nào là nạn nhân của cái nền kt này. Tự nhiên lái sang chuyện cố gắng bản thân không có duyên gì vậy ông?
Chắc vẫn bị tính 2 đầu thuế xuất nhập khẩu nhỉ?
@Quy Le Anh mình nghĩ là có. vì vậy mình dùng hàng coolmate chứ ko dùng uni
MarcusNg
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Đánh rắm động cỏ Local vn là như shit mà cũng tung hô
@MarcusNg Bạn thấy có chữ nào mình tung hô ở trên à? Mình dùng thấy tốt, chất lượng so với giá thành thì mình dùng.
frediano
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Đánh rắm động cỏ hàng việt nhiều thuơgn hiệu ok mà. Coolmate giờ chỉ còn mỗi cái name, đồ ko xứng với giá tiền, chất lượng đồ xuống quá nhanh. Cùng giá đó bạn mua hãng khác okie hơn đó
@frediano Cho mình gợi ý với.
Mác Nhật nhưng mà đám Uniqlo, Tokyolife, Canifa chất lượng cứ phập phù sao sao ấy, được cái cũng rẻ
@Huong-Dung Nói chung xét về bền thì đồ Uniqlo chán.
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Huong-Dung Thứ mà bạn nghĩ rằng nó bền chẳng qua là chất áo polyester chiếm trên 80%, nó sẽ bền, giữ màu tốt nhưng nó nóng. Muốn mát thấm mồ hôi tốt thì phải chọn 100% cotton, mà hàng 100% cotton thì sẽ nhanh tã thôi.
SilverA
TÍCH CỰC
10 tháng
@Huong-Dung Canifa của Việt Nam mà bạn. =_=!
MarcusNg
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@hungnx Chính xác
phamtuan
ĐẠI BÀNG
10 tháng
made in vn thì sao, "Nhiều sản phẩm chủ chốt, đòi hỏi quá trình sản xuất tiên tiến, kỹ thuật cao như áo khoác lông vũ Ultra Light Down, áo giữ nhiệt HEATTECH, áo khoác giả lông cừu, v.v.. cũng đều được sản xuất tại Việt Nam." thì sao.
cũng là nhập nguyên vật tư cao cấp từ china / japan về, vn chỉ cắt may thôi mà.
phamtuan
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@lucas_mufc may mặc mà là 1 sp kỹ thuật cao à, dạ, tôi đang điều hành 1 dn liên quan may mặc đây, chỉ là bán sức lao động giá rẻ thì đừng tự hào quá, nên biết lo lắng với việc ko tự chủ đc vật tư chất lượng cao, hay các ngành nghề kỹ thuật "thật sự cao"
@phamtuan Anh điều hành DN mà anh nói chuyện ngáo thế này á?
MarcusNg
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@phamtuan Xin hỏi cty tên gì để thọ giáo ạ
duythan
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@phamtuan Đồng quan điểm
Lấy tiền ng Việt nuôi người Việt 🤣
Đồ Uniqlo dễ mặc, giá chấp nhận được.
trungsg
ĐẠI BÀNG
10 tháng
"Hơn một nửa sản phẩm Made in Vietnam được bán tại cửa hàng Uniqlo trong nước"???
Cách viết rất có vấn đề!

Updated: cám ơn @hải đăng đã cầu thị, sửa lại tiêu đề cho đúng nội dung và dễ hiểu 🙂
@trungsg Đúng thế, mình đọc tưởng TẤT CẢ mọi sản phẩm CÁC LOẠI cứ made in Vietnam thì một nửa sổ đó bán ở mấy cửa hàng này. Hơi bị "ảo" với tiêu đề bài này.
@trungsg Bạn nói đúng. Để mình sửa lại.
Được cái tiện lợi, 1 gia đình nhiều thế hệ mà cùng vào đây ai cũng có thể mua được đồ. Trừ áo sơ mi với quần tây ra thì mình thấy đồ Uniqlo hầu hết là ok với tầm giá. Sale cũng là sale thật.
tomato459
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@airwalker áo sơ mi với quần tây thì bác chọn brand nào?
@tomato459 Mình ko hay mặc áo sơ mi vs quần tây do đặc thù ăn mặc tự do nên mua loại giá cũng cao 1 chút. Bạn tham khảo Brooks Brother nhé hãng của Mỹ, VN có bán nhưng giá cao. Mỹ mình mua sale chỉ = 60% giá VN.
nphew402
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@tomato459 Quần tây thì mình khuyên bạn đặt may sẽ ngon nhất nhé, ko mua đâu đỉnh bằng. Cái quần tây uniqlo 8-900k thua xa từ form dáng đến chất liệu cái quần tây 500k mình đặt may
MarcusNg
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@tomato459 Qua thằng mango, zara , massimo dutti mà xúc b
@tomato459 đồ công sở thì mình hay dùng thằng Mr Simple, hàng local brand, chất lượng thì cũng ổn đối với mình, quan trọng form dáng nó lại phù hợp với dáng người của bản thân
1 số áo thun Uniqlo dễ đổ lông, nhăn và rút sau mấy lần giặt, sấy
mình vẫn chọn may 10 với viet tiến 😁
@HpDellIBM May 10 còn hợp lý chứ Viettien giặt vài lần là bạc màu! An Phước còn ngon hơn!
Dungbro
ĐẠI BÀNG
10 tháng
đồ UNIQ mặc không có đẹp, được 1 vài mẫu hợp với thanh niên thôi.

Chủ yếu mình mua là đồ Heatech
@Dungbro quan trọng là bản thân người có đẹp ko, chứ mấy đứa thanh niên cao ráo ăn mặc tối giản mặc uniqlo hơi bị đẹp. còn lùn tịt lại còn ko in shape thì mặc đồ trời cho đẹp đc.
Dungbro
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@airwalker bọn cao ráo tầm m8+ thì nó mặc giẻ lên người còn đẹp. mấy con áo sơ mi trong U được con slim fit mặc còn ổn, mà chọn được đúng 2 màu tím than và trắng.

UNI chắc hợp với mấy kiểu tối giản thôi
@Dungbro UNIQ là đồ phổ thông mà, nhiều người chuộng vì đồ nó bền, nhất là mấy cái áo giữ nhiệt của UNIQ thì bao ấm bao bền.
@Dungbro Hàng U là kiểu thời trang thực dụng & cơ bản, nó khác các hãng khác thiên về thời trang xu hướng 😁
@Dungbro Người đẹp ko đã? Lượn U suốt nhiều thằng tướng tá đã như hạch còn ko có gu ăn mặc.
Mong là sao mà dân tình không còn nhu cầu mua đồ TQ nữa á.
@Nguyễn Đình Minh Thi Uniqlo TQ may đẹp, sơn cũng đẹp hơn VN, sơn đc cả mẫu fuck tạp
redneon
TÍCH CỰC
10 tháng
@Nguyễn Đình Minh Thi Giờ đâu mua đồ TQ đâu, nó ship trên Shopee thẳng từ TQ về nhà, lại còn freeship. Đồ rẻ đẹp hơn 100 lần so với hàng Việt.
Cái mắt kính cận gọng tròng luôn 2 độ nó bán luôn ship có 40k, kiếng bơi có độ 80k, t cừi ỉa với cái ko còn nhu cầu mua đồ TQ
Đồ cotton với đồ polyester thì độ bền đương nhiên khác nhau, cái nào cũng có mặt tốt mặt xấu, cái quan trọng lúc mua chọn chất liệu theo nhu cầu, bạn muốn bền hay là êm, mát,…
Cái áo lông vũ mắc thật sự á ! T.T
@thaikool Nhưng mỏng nhẹ và ấm, mặc 2-3 năm đều ok với lại mẫu mã cũng ít thay đổi cảm thấy ko bị lỗi mốt
@thaikool Năm nay giảm còn 999k là giảm nhiều nhất rồi đó. Mấy năm trước giảm rồi vẫn còn 1,999k. Nhưng mà mặc ấm thiệt.
Uniqlo mặc nhẹ lại mát
BA SU BO
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Đi nước ngoài, mua đôi giày rẻ hơn ở VN tới 40%, xem lại thì hàng Made in Vietnam... 😃
okangel
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@BA SU BO mua hàng Made in Viet Nam ở nước ngoài phải không bạn =))
@BA SU BO Giống em đặt giày adidas sale ở Anh về bóc ra 1 đôi là Made in Vietnam, 1 đôi Indonesia 😆
Cứ thấy Made in VN là dấu hiệu đáng mừng
Đồ Uniclo mặc đẹp, bền dáng mà. Mình mặc 2-3 năm nay rồi mà vải nó ko xuống chút nào
May mặc thì mua đồ local brand rất đẹp mà giá tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019