Siêu mô tô Ducati Desmosedici GP13 về Việt Nam, sẽ tham dự VMF 2013 vào ngày 25/8

cuLong
14/8/2013 5:9Phản hồi: 97
Siêu mô tô Ducati Desmosedici GP13 về Việt Nam, sẽ tham dự VMF 2013 vào ngày 25/8

Để chuẩn bị cho Vietnam Motorbike Festival 2013 - sự kiện đặc biệt về xe mô tô phân khối lớn - sắp sửa diễn ra vào ngày 25/8 tới đây ở Quận 7, TP HCM, ban tổ chức của VMF đã nhập chiếc siêu xe Ducati Desmosedici GP13 về Việt Nam để trưng bày trong dịp này. Desmosedici GP13 là chiếc xe tham dự giải MotoGP của đội đua Ducati và chiếc được nhập về này có số thứ tự 69, cũng chính là chiếc xe do chính tay đua Nicky Hayden điều khiển, nhưng rất tiếc vào thời điểm đó giải MotoGP sẽ diễn ra vòng đua ở Cộng Hòa Séc, nên Nicky sẽ không có mặt để tham gia cùng chúng ta.

Ducati Desmosedici được trang bị động cơ 1000cc, công suất 235 mã lực ở vòng tua 19.000 vòng/phút và tốc độ tối đa có thể lên tới 330 km/giờ. Theo Cường Vũ, tác giả của loạt ảnh bên dưới thì chiếc Desmosedici GP13 được nhập về Việt Nam lần này với mục đích trưng bày đã được thay thế một số chi tiết so với nguyên bản gốc của xe đua Desmosedici, nhằm đảm bảo bí mật về kĩ thuật và công nghệ của đội đua Ducati trên đường MotoGP. Desmosedici được sản xuất hoàn toàn bằng tay tại nhà máy Ducati ở Bologna, Ý. Toàn bộ khung xe đều được làm bằng sợi carbon siêu nhẹ và siêu bền.

Chúng ta sẽ có thêm nhiều hình ảnh về chiếc siêu xe này ở sự kiện VMF 2013 vào ngày 25/8 tới đây.

Ảnh: Cường Vũ
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongha8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẳng cấp thật...
dáng quá chuẩn
235hp...khủng của khủng
Quá đẳng cấp, sport,rất là xmen.sắm em này mới là người chơi đích thực.
Sao k thay cai den truoc nhi?
@vovan.vietht Nó là ce giành cho đường đua GP mà nên ko trang bị đèn
@madeinvn2011 Không có đèn luôn chứ không phải là ít con bạn ah. "Xe đúng luật giao thông" không tồn tại ở MotoGP, chỉ phải tuân theo luật của FIM thôi 😃
shakalaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vovan.vietht phiên bản đua nên ko dùng đèn 😃 vì ko đua tối bao h
@nh0c_b0o_b0o nó làm theo cảm hứng mà bạn , có xe làm vẫn làm đèn , chắc để cho đẹp , mình nhớ ko nhầm còn có 1 con moto gp của kawasaki còn chỉ làm 1 bên đèn thôi ấy 😁
Quá tuyệt , 330km/h , 1 con số quá ấn tượng , nhưng đường VN mình chỉ đi 30km/h thôi , kẻo gặp hố voi là hối ko kịp :p
thích cái logo Tim , nhưng sao ko thấy đèn xe của e này nhỉ
tunglinhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@holo124 GP thường giản lược tất cả những thứ có thể đc mà! 😁. Xe không chạy đêm! Họ là xe đua chứ có phải xe lượn như mình đâu! :D
@holo124 xe này đua trường mà bạn, làm j cần đèn😁
@tunglinhth Xe này mà đi ban đêm thì phải có 1 thằng cầm đèn chạy trước dẫn đường nhỉ ;-)
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mallbro Chạy track như Qatar có một hệ thống đèn chiếu sáng cực khủng, search google mà xem ảnh nhé
seiko12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích đc trên Mông em này quá 😁
moto gp
màu đỏ trên chiếc ducati này ko đẹp bằng màu đỏ đặc trưng của ducati.
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ncdangson Vì màu này là màu của Marlboro, tài trợ chính của Ducati ở MotoGP. Mai đi xem làm vài shot mới được
tunanh
TÍCH CỰC
11 năm
xe thì mạnh thật đấy...đẹp thật đấy...mà sao số thành tích cũng "nhiều" ngang cái số lượng xe :">
À mà sau cái vụ rớt mâm ra ngoài motogp của du k xài mâm với 1 gắp nữa nhỉ :v
duy7776
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sống ở vnam thì đừng mơ mua đc mấy e này

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
motlep
CAO CẤP
11 năm
@duy7776 sao lại sống ở VN mà ko mua đc mấy e này??? chẳng qua nó là phiên bản GP chứ ko phải phiên bản thương mại. Ở Vn thì số lượng moto có giá trị cao hơn con này có hà rầm bạn ạh...^^!
@motlep Bác ơi, 1 chiếc motogp có giá ít nhất là 3 triệu USD. Ở VN có chiếc moto nào đắt hơn thế thì bác chỉ em nhé ^.^
huynn109
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp so với quy định
Mua xe nay ve cho xe om suong het noi
quá đẹp bao giờ mới có tiền để ngồi lên e này nhỉ
Ducati mang một chiếc xe fake về lòe người Việt. Một hành động đáng xấu hổ 😁
con này chở gấu k được, không chơi
Nhìn cái đầu như con cá ấy nhỉ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp