Sử dụng hiệu quả không gian tủ áo với khay trượt có thành...

cuhiep
25/3/2016 14:25Phản hồi: 100
Sử dụng hiệu quả không gian tủ áo với khay trượt có thành...
Mình dùng hai khay inox cho vào tủ quần áo, khay bên trên cố định còn khay bên dưới thì trượt ra được. Khay inox này có thành cao nên có thể giữ được quần áo ngăn nắp và đựng được nhiều hơn. Bình thường thì những người bán tủ chỉ ngăn bằng một tấm ván để tạo ra thêm ngăn. Với tấm ván đó ta đựng được ít hơn và không tận dụng được nhiều ở ngăn dưới do khó tiếp cận. Anh em có thể dùng khay nhựa, sắt thay vì khay inox để đơn gỉan và giảm chi phí. Nhớ chọn ray trượt loại tốt để cho dù nặng vẫn trượt ngon.

Ngăn với thành cao và có thể trượt ra giúp đựng được nhiều đồ hơn và dễ dàng tiếp cận hơn. Hiệu qủa sử dụng không gian sẽ cao hơn.

Ngăn có thành sẽ giúp quần áo có thể nhét được nhều hơn so với không có thành.

Cùng với ngăn kéo nữa thì tổng số đồ đựng được sẽ rất nhiều cho dùng không gian không ngoài thay đổi.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lvq17cm
TÍCH CỰC
8 năm
Cần lắm hình Full k che... Tôi đoán chấm bi, hoa và hồng phấn, còn bạn?
@lvq17cm Tôi thấy có cả hồng cánh sen nữa
mmm6699
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lvq17cm t nghĩ bạn đoán sai rồi. cái cen là thiết bị cơ điện tử, chức năng hỗ trợ hạnh phúc lứa đôi...
snvn
TÍCH CỰC
8 năm
Luộm thuộm thế này cũng khoe lên tinh tế 😕
😕😕
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@snvn Nó là thực tế của tất cả hộ gia Đình Việt Nam mà . Như nào mà luộm thuộm
hoanlkpr
TÍCH CỰC
8 năm
@snvn nó thực tế mà , trừ khi đại gia ko chơi tủ mà xây nguyên căn phòng treo đồ thì may ra gọn dc
Tủ của mình rất gọn gàng 😁
curlybaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Scorpius DLord đẹp trai vậy bác 😆)
curlybaby
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bạn nữ giấu tên cái định mệnh
chúng nó lừa 😆)
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Có lưu rồi, nhung thiếu dock dưới và trên.
prince8882
TÍCH CỰC
8 năm
@Scorpius DLord Cụ này có vợ sắm ít đồ ghê.
Vãi cả bac cu hiêp
Nhìn cái đống hổn độn mà xem đủ màu cứ như 7 sắc cầu vòng
anhducst2001
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay, dễ lấy đồ
walletaaa
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác gắn bản lề vào khay inox kiểu gì??? bách chụp hộ cái ảnh có gắn bản lề riêng được không để em còn học tập ah
@walletaaa ray 3 tầng, cái đó bạn nói thợ mộc là biết ngay
@walletaaa _DSC0535.JPG _DSC0533.JPG
bác cẩn thận vì thấy tủ bác kia toàn đồ lót nữ :rolleyes:

chắc sở thích của bác ý :D

tophit
TÍCH CỰC
8 năm
Cái khay inox phải đặt theo kích thước tủ à? Mà sao ko bỏ ra chụp cận cảnh xem nó như thế nào, có khi mua về tự làm cũng được.
@tophit cmt bên trên mình có chụp sát, mình đi đặt nó khớp với tủ luôn. Nhưng mình nghĩ đặt sắt sơn tĩnh diện đen sẽ ngon hơn
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay ghê.
bigbug2428
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mẹo hay, thực tế, cần cho gia đình

Nhưng thiết nghĩ chưa đủ đô để nắm ở trang chủ
tủ quần áo của mình nhiều như cu hiệp, nhưng con trai chỉ mặc 3 bộ/năm . mà đồ thì 10 năm vẫn mặc được. cho nên chia ra
1/ tốt đẹp mới mua năm nay -> mặc tiếp
2/ cách 2 năm trở về trước thì đồ ky niệm giữ lại . còn lại mà vẫn dùng tốt thì đem cho từ thiện
khitnv2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nghiên cứu vụ này lâu rồi, khuyên anh em nếu có dùng thì nên chọn thanh trượt Hafele nhé, rất bền, trượt ra trượt vô êm ái. Có thể mua ở showroom chính hãng
P/s: hình của bác gì kia ít đồ quá, không thực tế chút nào, cứ như phim Hàn Xẻng vậy
nttkts
TÍCH CỰC
8 năm
Tủ đồ hiện đại có nhiều thứ tiện dụng hơn nhiều bác Hiệp ơi.
Mà sao độ thợ mộc lại lấy cái khay của tủ bếp lắp cho nhà bác thế
@cuhiep Loại inox bác nói chỉ dùng cho nhà vệ sinh ,nơi ẩm ướt để không bị han gỉ thôi bác ạ. Bác là dân kỹ thuật mà không chịu tìm hiểu nên chi phí tốn kém là đúng rồi.các cụ nói 1 nghề thì sống ,đống nghề không xong là vì thế đấy,bác làm về đồ điện tử thôi lấn sân sang thợ mộc và decor chắc không hạp
@nttkts Đúng rồi, mấy hôm trước mới sửa lại thanh trượt này cho bà xã. Cái khay này trong tủ bếp, giờ lắp qua tủ áo luôn. Bá đạo :p
@tanthaitrung Mình thấy cũng bình thường mà
Nếu nó tiện hơn, dùng tốt hơn thì sao lại không dùng ?
@cuhiep Ok. Thích thì lắp thôi. Nhưnng cá nhân mình thấy làm cái khay inox này đắt hơn ngăn kéo gỗ. Các khe của khay inox như thế này để đồ nhỏ (ví, đồng hồ ...) dễ bị rơi. Mà ngăn kéo gỗ còn có thể gắn khoá được nữa :p
Thường thì ngăn này người ta làm ngăn tủ có khoá. Để vài món có giá trị như bằng cấp giấy nhà
@jack1202 mấy cái đó nên mua két, két giờ cũng rẻ lắm, khoảng 1 triệu gì là có rồi. cho nó an toàn. Với lại mấy cái giấy đó ít dùng đến, trong khi tủ quần áo mở hành ngày. Nên mỗi lần mở lại mở khoá thì phiền lắm 😁
dungladap
TÍCH CỰC
8 năm
có hơi mắc cười nhưng không sao, hay cho cu hiệp, giỏi cho ku hiệp. hahahaha
alabao1983
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới thấy tiêu đề đã thấy ko đúng, đọc comment mới biết là cuhiệp. Có 1 vài điểm lưu ý khi post bào : 1 nên tôn trọng người đọc (bạn nên dẹp hết tất cả đồ đạt cá nhân và chỉ chụp hình cái mà anh xem sẽ làm theo). 2 bài viết ko đc cá nhân hoá. 3 đừng nghĩ mình admin muốn post gì cũng đc.
Mình ko có ý gì nhưng đọc bài cảm tưởng như bạn khoe cả tủ quần áo.
@alabao1983 bạn căng thẳng quá rồi.
Đọc xong cái này mà không hiểu, coi thêm mấy cái hình mà không hiểu, coi xong video mà không hiểu thì chẳng biết nói gì hơn.

Vấn đề là nó để được bao nhiêu, còn gắn thế nào thì nó có nhiều cách, mình không muốn nói về cái đó. Và ý mình là bạn yêu cầu thợ họ gắn như ý thôi.
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alabao1983 Với tôi lại thấy bài viết nó đi đúng với thực tế của nó.cần có quần áo thì thực sự mới thấy tác dụng "tìm quần áo khi kéo rèm ra dễ như nào"
Nó mới thuyết phục ng đọc suy nghĩ và làm theo chứ.
Cá nhân hoá tôi k thấy có chút nào cả
Quần áo như vầy có gì mà khoe chứ [emoji23][emoji23] rất cơ bản mà.
Mà bài viết cho ng thực sự muốn đọc.ông k đọc thì thôi ông lo cho ng khác đọc làm gì
alabao1983
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Đã đọc tinhte thì kêu thợ làm gì bác??!! Bác lập trang này ra để thành viên làm tinhte hiểu hay để PR cho dịch vụ khác ^^
Anyway, cá nhân mình thik tự làm sẽ cảm giác đã hơn.
@alabao1983 Thực tế chứ
Người biết làm chút thì chỉ cần nhìn cái ngăn trượt ra hay nghe nói thôi là có thể làm.
Người không biết làm thì gọi thợ.
livingpalm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alabao1983 Mệt, người ta có lòng chia sẻ, thích thì đọc, ko thích thì thôi, sao dạy bảo gì dữ vậy.
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
Hay quá bác cu.
Kéo ra vô y như bàn vi tính mà có cái khay để bàn phím ák.
Gắn bộ này vào tủ nhìn đỡ phô hơn 😕😕
http://m.ikea.com/au/en/catalog/products/spr/99924615/
T-Com
ĐẠI BÀNG
8 năm
@finalmagic Ú tà tà. Chắc bạn chưa biết trời nồm là thế nào?
@T-Com Gắn nguyên bộ vào trong tủ ợ😕😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019