Tại Mỹ, Samsung gởi hộp cách nhiệt để người dùng gởi trả Note 7, yêu cầu chuyển phát bằng đường bộ

bk9sw
11/10/2016 18:32Phản hồi: 318
Tại Mỹ, Samsung gởi hộp cách nhiệt để người dùng gởi trả Note 7, yêu cầu chuyển phát bằng đường bộ
Người dùng tại Mỹ đã bắt đầu được yêu cầu gởi trả Samsung Galaxy Note 7, nếu mua tại các cửa hàng thì đem đến trực tiếp nhưng nếu mua online hay từ Samsung thì người dùng buộc phải gởi trả qua các dịch vụ chuyển phát nhanh. Note 7 không đảm bảo an toàn để gởi qua đường hàng không nên Samsung yêu cầu người dùng gởi qua các dịch vụ chuyển phát mặt đất và để đảm bảo thủ tục này được diễn ra thuận tiện và an toàn, Samsung đã gởi cho người dùng Note 7 một bộ Return Kit với hộp chống cháy và hướng dẫn cách đóng gói.

Gởi trả Note 7.jpg

Trong video "đập hộp hộp gởi trả Note 7" của anh Brandon Minimon - admin nổi tiếng của trang xda-developers thì bộ hộp này gồm nhiều lớp, có cả một lớp cách nhiệt và một đôi găng tay?! Theo tờ hướng dẫn thì người dùng sẽ bỏ chiếc Note 7 đã tắt nguồn vào túi tĩnh điện (giống loại chúng ta thường thấy khi mua ổ cứng HDD), sau đó bỏ vào một cái hộp có kích thước tương đương hộp của Note 7 (OEM replacement box), rồi bỏ vào một cái hộp lớn hơn, rồi bỏ tiếp vào một cái hộp cách nhiệt sau đó đóng kín dán kỹ rồi gởi bằng các dịch vụ vận chuyển đường bộ. Trong hộp có găng tay được Samsung khuyến cáo là người dùng nên đeo vào khi đóng gói gởi trả Note 7 bởi "một số người dùng có thể bị mẫn cảm đối với các sợi gốm có trong hộp". Đó là tại Mỹ, không rõ tại Việt Nam, Samsung có yêu cầu người dùng phải đóng hộp nhiều lớp chiếc Note 7 khi đem trả hay không.

318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thê thảm quá, dù sao mạng người cũng trên hết
xem mà thấy đau lòng quá! từ bao giờ ng dùng phải có mặc đồ bảo hộ để sử dụng một chiếc đt, từ bao giờ 1 chiếc đt được coi như một thiết bị cháy nổ. haizz...
@ncdangson Từ ngày Note 7 bán ra thị trường và phát hiện cháy nổ nhé 😁
@ncdangson Từ hôm cái note cháy nổ đó, có vậy mà cũng hỏi nhảm
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa chắc đã là không may, phải có lý do gì thì nó mới phát triển dòng 8 ngay từ đầu chứ, mấy cái này lại thấy rất giống vụ FBI, rất có vẻ vì người tiêu dùng, còn vì ai thì chẳng biết
jing
CAO CẤP
8 năm
Quả này tốn kém
Qua hành động của SS có thể cho thấy, ai còn đang dùng Note 7 là đang mang mối nguy tới cho xã hội.

Dù có mát đến mấy, mượt đến mấy và không có lỗi đến mấy cũng nên trả lại và làm theo chỉ dẫn của SS.
@vnstockguru Vn lỳ lắm 😆
@kool_boyjuly Bom chúng nó còn cưa được note 7 đã là cái gì mà không dám dùng :3
@ly_tam_hoan Giờ kinh nhất là ngồi cạnh ông nào dùng điện thoại Samsung và ngồi làm gì đó cạnh nhà buôn bán đồng nát, ve chai, sắt vụn...Nổ banh lồng lúc nào không hay.
l0ngku
TÍCH CỰC
8 năm
@vnstockguru Sau đợt thu hồi thấy bác nào dùng note 7 chắc là IS đó
@l0ngku Ko đâu bác, IS ko xài note7 vì hàng dễ bị lộ, chưa đến mục tiêu đã bùm phát tiêu đời rồi, IS chơi hàng xịn hơn chơi iPhone nổ ầm ầm rồi mà ko ai biết.
Cứ như gởi "hàng nóng"hay bom nhỉ?
Ghê thiệt
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Cạn lời. Để khi nào rảnh nói tiếp 😁
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vythanh Người ta nói đúng rồi còn gì mà cạn
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@Mr_Zu Thì mình có nói là sai đâu
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
Quá đắng cho đội Samsung
tatome_a7
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy ra họ bắt đầu tin là mình sản xuất bom.
hhhdang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Samsung đợt này đinh phốt quá lớn nhưng họ cách làm để sửa sai thì tuyệt vời.
@hhhdang Tuyệt vời ở Mỹ thôi, chứ vnam có được đối đãi như vậy đâu...
@hhhdang Mình từ đó tới giờ cực ghét hàng sam, nhưng quả này thì tội cho a sam thiệt, họ đang tìm cách khác phục 1 cách tốt nhất like cho sam, cú này a sam điêu đứng thật sự, kiểu gì thì củng có vài a chốp bu lên đường
@hhhdang Bom của họ tuyệt mà 😁
@hjhdahjdo bạn mình làm bể mặt lưng gọi hỏi tổng đài nó nói vẫn hoàn tiền như thường, giữ cái dock sạc với tai nghe level U nhé thêm voucher 1tr5 nữa, bác còn đòi hỏi gì hơn
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình nghĩ chắc cũng có bạn nào đó vẫn giữ lại trải nghiệm, sau này tung ra hàng độc lạ 😁
Thấy nó thảm quá mình cũng hết muốn troll.
Ở VN thì tự mà xách đi. May mắn đến đc chỗ đổi nó k phát nổ thì phải vào lạy lục lấy lại từng cắt nhé =))
RedBull...
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhất Linh 93 Kaka còn phải hỏi. Ra TGDĐ hay FPT đi nó hành cho lồi mồm. Quà khuyến mãi nó tặng phải trả đủ, sim khuyến mãi nó tặng thì nó trừ khấu hao tè le, máy có vết xước thì trừ tiền tùm lum các kiểu. Tóm lại là VN cái lũ TGDĐ hay FPT chỉ giỏi quảng cáo còn làm ăn gian dối lắm
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RedBull... Có đọc bài này không???
https://tinhte.vn/threads/galaxy-note-7-viet-nam-dem-may-len-hoan-tien-qua-tang-cu-giu-tang-voucher-1-5-trieu.2649548/
@RedBull... Con 6S còn bh 1 tháng rưỡi tróc sơn tè le, mẻ 1 chấm bằng hạt cát màn hình vừa rồi lỗi loa đem ra nó kêu máy thế này thế nọ kêu gửi đi vô ích tui chửi cho 1 trận. Má hãng bh mà như là mình đem tới nhờ tụi nó sửa. Tui bảo tụi nó nhập hàng bán kiếm lời thì việc của nó khi khách tới là tiếp nhận rồi gửi vào hãng, k lôi thôi, đó là lệnh chứ méo phải nhờ vả gì nó hết. Kêu quản lý ra rủa xả cho nó 1 trận. Cuối cùng cũng gửi máy đi, hãng bảo đc đổi máy mới. Giờ tới ngày 17/10 ngày nào có máy nó gọi ra lấy. Hài vãi lúa. Con máy cũ nhìn thiệt đúng tởm =))
@RedBull... Thật thế hả bác
anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
Năm 2016 này có vẻ sẽ đc nhắc đến trong lịch sử phát triển của Samsung nhỉ. Note 7 có mặt khắp mọi nơi chưa xong, h đến con bài chủ lực ở mặt trận tầm trung là J7 Prime rồi.

Thật sự mình ko quan tâm lắm đến chuyện thương hiệu SS sẽ thế nào sau con bài Note7, mình vẫn chọn mua J7 Prime (ở TGDD) cho đứa em gái của mình. Nhưng sau khi mua, con J7 bị lỗi. Cụ thể là đang trong cuộc gọi thoại, tự dưng ko nghe ko nói đc j cả dù vẫn còn đang kết nối trong cuộc gọi. Vài ngày như thế, mình với em mình quyết định mang ra TGDD đổi trả vì máy lỗi. Trước mặt mình, bạn Quản lý cửa hàng đem từ trên kệ xuống con J7Pri khác, lắp sim vào và test xem máy mới có bị lỗi tương tự ko. Kết quả: bị y vậy. Sang con thứ 2, kết quả vẫn bị lỗi tương tự. Sang đến con thứ 3 thì mới ko bị và đổi cho mình. Lúc bàn giao sang cho Thu Ngân và Kỹ Thuật làm thủ tục đổi trả, 2 bạn này xác nhận là rất nhiều người đã bị lỗi như thế trên J7Pri và mang đổi trả ở nhiều cửa hàng khắp nơi.

Ko biết con máy này có gặp lỗi nữa ko. Mình chỉ chia sẻ với anh em thế này: Nếu anh em mua J7 Prime, lúc khui test máy mới, ae nên lắp sim vào và thực hiện ÍT NHẤT 2 CUỘC GỌI THOẠI với mỗi cuộc gọi ÍT NHẤT NÊN DUY TRÌ TRONG 3 PHÚT xem có hiện tượng ko nghe hay ko nói đc ko, nhờ đầu dây bên kia xác nhận giúp.

Năm nay Sam gặp vận đen thật. Chưa kể tình hình hiện nay trên mạng đang lan truyền việc thái độ của nv CSKH của SS khi tiếp xúc với khách hàng. Thua!

p/s: tiện thể nhờ ae tư vấn giúp, trong tầm giá như J7Prime thì có hãng nào có cấu hình và tính năng tương đương ko? Sợ rồi con máy vừa đổi của mình cũng lại gặp lỗi. (Ko Oppo với Xiaomi ạ) 😃
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@anhtkl sony dòng x có mấy em rất đẹp
@anhtkl Mình cũng mới đổi con này và thấy rất ok nhé. Nhất là khoản pin. On screen trên 7h. Bật wifi +3g 24/24
destjny87
TÍCH CỰC
8 năm
@anhtkl Khổ nỗi toàn chọn máy nhôm liền khối thì làm sao mà soi đc mail
@Wind my love Trước giờ mình toàn dùng hàng tàu. từ ngày chuyển qua dùng smartphone, dùng mỗi mấy máy HTC của tàu chưa dùng hãng khác @@. nên chả biết chất lượng các hãng giờ ra sao 😔
Ở mỹ họ đối xử rất tốt, rất chu đáo, ở vn sẽ ra sao nhỉ
saigonday
TÍCH CỰC
8 năm
@Giàng A Lua. Ở VN nếu may mắn đến cửa hàng mà nó chưa nổ bạn sẽ được trả tiền
Còn kể từ hôm nay nó mà nổ thì bạn ráng chịu vì nó đã thông báo ko được xài nửa, mà nếu bạn cm được nó tự nổ thì đến mùa quýt bạn mới được bồi thường
@Giàng A Lua. Vì ở MỸ SAMSUNG phân phối online nên phải gửi thùng xuống cho khách hàng đóng gói và trả lại. Ở VN đại đa số khách hàng mua trực tiếp hoặc nếu có mua online thì cũng chỉ có cửa hàng giao online thôi bạn nhé. Các đối tác của SAMSUNG ở MỸ họ có họp đồng cụ thể khi nào thò SAMSUNG có quyền biết đến thông tin khách hàng kể cả địa chỉ, họ tên còn khi nào thò họ không có quyền đó. Ở VN đại đa số các siêu thị bán và giao hàng online do tự phát và không có hợp đồng rõ ràng về quản lý thông tin khách hàng giữ nhà sản xuất và nhà phân phối nên SS không thể gửi thùng đến cho người tiêu dùng. Nhưng biết đâu SS sẽ có động thái đó tại VN thì sao? Sự việc chưa kết thúc chưa thể kết luận.
RedBull...
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phovatoi Ở Mỹ họ bảo vệ quyền lợi của mọi người rất tốt nên nếu k xử lý tốt ví dụ xảy ra cháy nhà mà kết luận nguyên nhân là do note 7 thì thằng ss phải đền bù thiệt hại. Cứ nhìn vụ Minh Béo là hiểu ở VN xâm hại bao nhiêu thằng k sao, qua bên Mỹ thổi kèn cho thằng nhóc mà đi tù đấy
Làm vậy quá đúng, như bán bom cho toàn thế giới thì còn hơn khủng bố...
shirley19
TÍCH CỰC
8 năm
Mai mình cũng nhận đuoc cái hộp y chang. Thôi coi video gói cho biết để mai nhận khỏi gói sai nữa phiền phức thêm. Để lát rãnh gọi lên sam sung hỏi trường hợp điện thoại mang về Vn cho gia đình thì làm sao đổi. Chẳng lẽ chết ngắt ở VN lun sao ta
shirley19
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung Tui làm việc với samsung us chứ ko có làm việc với samsung vn bạn nhé
@shirley19
Thế thì bác đọc dòng đầu tiên của bài nhé. Mua cửa hàng thì tự đi. Còn mua online thì có hộp chuyển phát nhanh 😃
Lết ra đổi nhé. Chỉ đc trả sản phẩm phân phối thị trường US thôi
shirley19
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung Từ đầu bạn quote tui bạn có hiểu tui nói gì ko ? Tui nói tui về vn mà mang theo cái note 7 tmobile thì giờ làm cách nào mang về Mỹ để đổi trả khi hãng máy bay ko cho mang lên mà samsung vn từ chối bảo hành
@shirley19
Thì đó.
Mình hiểu và đã nói và dẫn chứng hướng dẫn đổi trả.
Trường hợp của bác có khác zì ae đã mua hàng xách tay của các cửa hàng ỏe VN xách về bán đâu 😃
Bác mua ở đâu + phương thức mua trực tiếp hay online thì tới chỗ đó mà trả.
Nếu bác mua online khi đang ở Mỹ thì biết đâu nhà bác bên đó đang có cái hộp đc gửi đến để vận chuyển trả note7 rồi cũng nên.
Còn ra cửa hàng VN bác chắc chắn sẽ ko trả đc nhé.
Thật đáng tiếc. mà ae nào có máy cũng tính xem giữ lại để sưu tầm cũng được.vì thuộc diện ngừng sx và thu hồi toàn bộ.nên sau này tìm lại cũng khá hiếm ak.
tuann2
TÍCH CỰC
8 năm
@seaphantom Haha có khi nào sau này lôi ra bị cảnh sát còng tay vì dùng bom kg nhỉ.
Hôm qua thấy có bài cuhiep về
[Hỏi Tinh tế] Anh em thích tính năng nào của iPhone 7/7 Plus
Phải qua bổ sung thêm tính năng chống nổ trong comment mới được 😁😃
@tieutuvodanh192 NÀY THÌ CHỐNG
http://genk.vn/het-iphone-7-den-luot-iphone-7-plus-cung-suyt-phat-no-20161002110317047.chn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019