Tai nghe dưới 200k có DAC

nguyenquan2011
25/3/2022 6:15Phản hồi: 47
Tai nghe dưới 200k có DAC
1 hôm mình có được giao lưu với 1 anh khá là am hiểu về tai nghe và DAC thì mới biết cái tai nghe mình sở hữu nó “ngon” thế nào. Sẵn tiện có cuộc thi review nên mình viết vài dòng chia sẻ với anh em.

Anh ấy sử dụng máy LG V50 (điện thoại này có Quad DAC cổng 3.5). Anh ấy bảo là anh ấy sở hữu tai B&O theo máy LG, tai mh750 theo Sony, Tai Max 310 theo máy HTC, tai AKG theo máy Samsung nhưng chỉ mỗi tai nghe theo con Vsmart này là con V50 có hiện DAC.

Trải nghiệm của mình với tai này thì phải nói là "ngon". Mình đã “xin” được 1 tip tai theo tai MH750 và tip này làm cho tai cách âm thụ động tốt hơn đồng thời bass ngon hơn. Âm trường khá là rộng, bass có lực(xem phim rất sướng), treble leng keng, nói chung là tai trâu của mình khá hài lòng với tai nghe này. Con tai này đi theo mình qua khá nhiều đời máy Android rồi, hiện tại mình đang dùng kèm 3a xl. Nút bấm đầy đủ tăng giảm âm lượng và play. Mic đàm thoại to rõ.

Đây là dạng tai làm bằng nhựa hay silicon gì đó, mình dùng cũng lâu rồi nứt hết cả ra nhiều chỗ (xem ảnh) nhưng vẫn ngon nghẻ tất cả mọi chức năng và âm thanh. Mình có tai nghe này là do mua con Active 1 nhưng bán đi không bán kèm tai nghe :p.

Tai nứt nhiều chỗ đây
Cái tip Sony đây

Cắm vào laptop HP ngày xưa của mình nhận đủ cả âm lượng và mic(cài driver chuẩn là nó nhận), hiện tại mình đang dùng con Lenovo này thì cắm vào thì không nhận nút âm lượng (dạo này toàn dùng TWS nên ngại vọc 😁).

Kết: Nếu tai này giá tầm dưới 200k thì mình nghĩ nó xứng đáng để anh em trải nghiệm.
#reviewtainghe
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc tiêu đề tưởng tai nghe tích hợp dac mà dưới 200k. ( loại này chống điếc thôi)
hóa ra là tai nghe dưới 200k khi đã có dac rời.
@myte còn tầm 100k chắc chỉ có akg là ổn nhất bác nhỉ
iáT Tài
TÍCH CỰC
2 năm
@Cu Hiệp xì tin (Bùi Hoàng Hiệp) Cẩn thận toàn hàng fake đó bạn!
@iáT Tài e nhập sỉ mà, chưa đến 100k, xịn chuẩn tai theo máy s8,s9, note8,note9, fake có 2,30k thôi
Mình chưa hiểu lắm. Tai nghe có DAC là sao nhỉ. Theo hình thì nó có 1 đầu 3.5mm, vậy tức là nhận tín hiệu Analog rồi. Vậy tín hiệu Digital từ đầu để làm input cho DAC (nếu có).
quoclekts
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyanh995 mình đoán là bác ấy chưa hiểu, hoặc bác ấy viết nhầm đấy. Xem nội dung thì mình đoán bạn ấy chợt nhận ra cái tai nghe của bạn ấy hay quá khi cắm vào cái máy có DAC ngon của anh bạn kia. Đơn giản vậy thôi. Mà cũng lạ, bài vầy mà cũng được duyệt lên trang nhất, riết rồi Tinhte nó còn tinh tế nữa không biết, nản mấy Mod quá.
son2812
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyanh995 Thường loại tai nghe có dac thì giá cũng khá cao. Thường là dòng type c.
Nhưng đa số sử dụng tai 3.5 xong mua thêm 1 cái dac type c rời. Cắm vào điện thoại có type c ,nghe khá ổn.

Nói chung nhiều con máy nó có hỗ trợ 24bit, 16bit , 32 bit...
Nói chung có dac rời thì nghe ngon hơn dac theo máy.
Đang nói dac rời cho điện thoại.
Còn điện thoại samsung thì có gắn dac rời vô thì cũng như shit. Chất âm rất tệ.
Đây là con ghẻ cùi của mình. Giá ổn. Âm cũng ổn với dân tay trâu. 🤣
@darker
Cười ra nước mắt
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
@Bùi Hiếu 22.12 Theo mình được biết thì trâu có bốn chân chứ lấy đâu ra tay 🤣
tonhan97
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bùi Hiếu 22.12 Anh có nghe qua mấy dòng của pioneer chưa cho em ít đánh giá với ạ! Hiện tại em đang dùng RE400 nghe củng ổn mà mid hơi lùi, âm trường hơi hẹp
@tonhan97 Pioneer mình cũng tính mua mà suy cho cùng mình k phải dân cần kiểm âm nên thôi. Chơi dòng thường đánh bolero nghe vậy. Con re400 của bác mình thấy ng ta chơi cũng nhiều. Mà mình chưa nghe qua nên không rành
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tiêu đề bác viết sai so với nội dung bài. Nếu là tai có DAC rời thì nó phải gắn cổng kết nối với điện thoại, chứ không phải là 3.5mm. Trong bài viết cũng khá lủng củng, đầu tiên thì là tai Vsmart V50, xong lại thành tai của Active :v
Dac là đổi tín hiệu digital thành analog, 100k cũng mua dc 1 cái dac tq, nên không phải cứ dac là ngon.
Nhiều tai nghe usb-c cắm nghe được trên mọi máy vì nó có dac nằm trong cái cổng C đó. Mua chỉ 120-150k.
Haha, cái tiêu đề hút quá
Lúc đầu đọc qua thì khó hiểu, nhưng đọc kỹ lại lần nữa thì đúng là khó hiểu thật. 😁
Bác này có con tai nghe đi kèm máy Vsmart Active 1. Cắm vào con LG V50 có sẵn DAC qua cổng 3.5 thì nó hỗ trợ DAC, trong khi đó cắm nhiều tai nghe khác thì con V50 nó không hỗ trợ bật DAC. Hết.
@lucas_mufc Nhờ bác mà e mới hiểu chủ thớt nói gì
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lucas_mufc Cám ơn bác đã vietsub cho người nói tiếng Việt
demol3
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bất cứ thiết bị nào phát ra âm thanh thì đều có DAC và Amp nhé. Chỉ là nó tốt hay không thôi.
@demol3 Chuẩn bác! Nghe hay hoặc nghe dở có nhiều lí do chứ chả phải có DAC riêng nghe mới hay.
danlv
TÍCH CỰC
2 năm
dây tai nghe bị nứt như hình thì có cách nào khắc phục ko các bạn
mình bị dây htc type c
Cassiel43
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bền-rẻ-hay chả con nào qua dc Philips SHE3000
@Cassiel43 con này có dễ kéo bằng đt được không bác nhỉ,hic
Cassiel43
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toilachi9 @toilachi9 Được. Tôi cũng chỉ nghe nhạc bằng điện thoại thôi.
@Cassiel43 bản mới 2022 này đã fix hết lỗi của bản cũ chưa vậy bác nhỉ,hic
Huongtdh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đúng là hành văn thì hành não người đọc quá, đọc comment xong mới hiểu được
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Đọc xong quá lag
ninhlexus
TÍCH CỰC
2 năm
Với thể loại nhét tai thì hầu như con nào cũng "tốt" với tai trâu hết.
bazota_com
ĐẠI BÀNG
2 năm
"Anh ấy sử dụng máy LG V50 (điện thoại này có Quad DAC cổng 3.5). Anh ấy bảo là anh ấy sở hữu tai B&O theo máy LG, tai mh750 theo Sony, Tai Max 310 theo máy HTC, tai AKG theo máy Samsung nhưng chỉ mỗi tai nghe theo con Vsmart này là con V50 có hiện DAC." => SAI NHÉ

V50 cứ cắm tai nghe vào, bật HIFI là kích hoạt chế độ DAC
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
Tôi vừa đọc hết bài xong. Đọc xong rồi tôi đọc tiếp comment để xem là nội dung của bài viết là gì 😔
Đọc bài dễ nhầm
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tiếc thời gian xem hết bài...vô nghĩa so với hiện tại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019