Thị trường MÁY LỌC NƯỚC hỗn loạn, cần ae có chuyên môn cùng thảo luận

HoangTV.Samsung
5/9/2023 11:17Phản hồi: 9
  • Em đang đi tham khảo mua cái máy lọc nước cho gia đình mà thấy khó khăn quá:
+ Thứ nhất: Nhiều loại công nghệ lọc RO, Nano rồi lại Inox kiềm
+ Thứ hai: Đi tìm hiểu trên các hội nhóm FB, Youtube thì toàn saler bán hàng ko có ai có tâm để tư vấn cả, ông saler nào cũng bảo hãng mình tốt, Ông nào bán Nano thì chê ông RO,…
=> Vì vậy để tìm được một sản phẩm ưng ý thì khá là khó cho người dùng, nhất là những người lớn tuổi không tìm hiểu kỹ thì đi mua hay bị giắt mũi, thậm trí có nhiều TH mua phải máy lọc có màng lọc đểu, rồi thợ lắm ko đúng…
  • Sau 2 ngày xem xét thì mình thấy máy lọc công nghệ RO là ok do phù hợp nhất với nhiều nguồn nước, nhất ở quê mình đang dùng cả nước giếng khoan và chuẩn bị đấu nối nước sạch. Nên mình có vài thắc mắc như sau (mình cũng nói luôn kiến thức mình tìm hiểu được để chia sẻ cho ae chưa biết):
  • Công nghệ lọc RO thì có 4 cấp lọc cơ bản là 3 màng lọc thô và 1 màng RO. Nhưng qua tìm hiểu thì nước khi lọc qua màng RO là nước tinh khiết, nên sẽ thiếu khoáng chất nhưng cái này có thể bổ sung qua thức ăn hàng ngày => Câu hỏi thứ nhất: Vậy thì có cần thiết bổ sung thêm các lõi lọc khoáng chất không (vì lại thấy nhiều bạn nói như thế thì sẽ thừa khoáng chất gây sỏi thận…). Câu hỏi thứ 2: Nước khi lọc qua RO cũng bị dư axit (cũng nghe review nói là dễ gây bệnh ung thư…) thì có phải dùng thêm lõi để cân bằng axit dư hay không ạ?
  • => Đây là kiến thức cơ bản mà em tìm hiểu được về lọc RO. Ae nào có chuyên môn giải đáp giúp em được không ạ, xin cảm ơn rất nhiều !!!
  • Ngoài ra còn có Nano, Ion kiềm gì cũng rất tốt mà đc dân Nhật ưa chuộng, ae có hiểu biết cũng chia sẻ lên cho mn nhe
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài nước giếng khoan thì đầu tiên nên đầu tư Lọc tổng đầu nguồn nước để cho tắm/giặt/rửa chén. Ko thì hại da, hại quần áo lắm.
Sau đó thì tính đến lọc tinh khiết này nọ.
Mà có lọc tổng nó cũng tăng độ bền cho lọc tinh khiết
@Meo_ham_choi Dạ vâng, do nhà em sang tháng cũng đấu sang nguồn máy rồi ạ
Lọc tinh khiết bây giờ nó nhiều loại nhiều kiểu quá khó chọn hic
@HoangTV.Samsung nhà mình quận 3, xài nước máy, dùng lọc Tổng, hàng tuần xả cặn ở lưới lọc thô của tổng đầy bụi, còn 6 tháng thay lõi lọc thô nó vẫn vàng khè bạn ạ.
beck007
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Meo_ham_choi Anh đang dùng lọc tổng hãng nào thế
@beck007 mua trên mạng, cũng chả có tên tuổi gì, nên ko nhớ
Mình nghĩ nước giếng khoan nên xử lý qua 1 bộ tổng trước...
Về cơ bản thì máy lọc nước công nghệ Ro là ok rồi. Mua hàng thương hiệu chút là ok. Công nghệ Ro nó sạch từ nguyên lý vận hành rồi.
@phamhuan2512 Dạ vâng, do nhà em sang tháng cũng đấu sang nguồn máy rồi ạ
Lọc tinh khiết bây giờ nó nhiều loại nhiều kiểu quá khó chọn hic
RO thì sạch tinh khiết chuẩn nhưng phải bù khoáng, bù hydrogen kiềm gì nữa 😅
@HoangTV.Samsung Nên bù khoáng. Vì bù khoáng cũng k đắt. Về cơ bản nếu nước máy thì mình cứ mua máy lọc bình thường thôi. Theo định kỳ thay lõi lọc chuẩn là ok.. còn kiềm với ion gì thì toàn vớ vẩn...
@HoangTV.Samsung Khuyên bạn nên dùng máy lọc nước có lõi bù khoáng, uống nước chết lâu ngày sẽ dễ thiếu hụt khoáng chất nghiêm trọng, Không phải tự nhiên who khuyến cáo không nên uống nước chết thường xuyên đâu, bởi trong nước dù ít khoáng nhưng đầy đủ khoáng chất cần thiết , trong thức ăn thì không phải lúc nào bạn cũng ăn đủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019