Thử hệ thống chat tại chỗ trên máy bay Boeing 777

TDNC
27/12/2016 9:41Phản hồi: 54
Thử hệ thống chat tại chỗ trên máy bay Boeing 777
Hôm nay ngồi trong máy bay Boeing 777-300ER của hãng China Airlines, mình chợt thấy trên màn hình có mục Chat. Thử bấm vào thì phát hiện ra rằng có thể dùng app này để chat với bất kỳ hành khách nào trên máy bay, chỉ cần nhập số ghế của người đó mà thôi. Phần mềm này dùng để chat riêng trên máy bay, không cần đăng ký gì cả, không tốn phí và cũng không phải nhập mật khẩu chi hết. Chỉ cần chọn ghế cần chat và bắt đầu chat luôn.

Lời nhắn: nhớ để ý số ghế của em ấy/anh ấy trên máy bay 😁

Màn hình cài đặt khi mới mở app Chat lên lần đầu tiên

Giao diện nói rõ đây là phần mềm chat giữa từng hành khách ở mỗi ghế

Nhập số ghế của hành khách mà bạn muốn chat, kèm theo đó là chủ đề nói chuyện

Trên màn hình của người đó sẽ hiện ra thông báo rằng có người muốn chat với họ

Còn đây là màn hình chat giữa hai người với nhau

Vì là màn hình cảm ứng nên bạn có thể gõ trực tiếp trên đó. Tốc độ gửi nhận tin nhắn trong máy bay rất nhanh, gần như tức thời
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 chuyến bay gần nhất của mình được ngồi với 2 em cực xinh
phải tội hai em ấy cũng biết là 2 em ấy xinh, cho nên mình nghĩ khi ngồi gần trai thì các em sẽ giữ ý, y như rằng đến khi ăn uống các em ấy khảnh ăn quá, có em còn không ăn gì, tội nghiệp, chắc đói bụng lắm

mà mình lại chẳng xin số dt hay gì của 2 em ấy cả, tiếc ghê
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Đàn bà chẳng có gì xấu cả, tại sao lại đem ra so sánh "như đàn bà"? Đùa hay thật thì cũng không hay đâu bạn ơi, mình góp ý vậy
@MoNoJi mình đánh thiếu dấu phẩy , hoặc dấu nhìn như , đàn bà không xấu nhưng đàn ông tính như đàn bà là xấu mà : )
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Uhm mình hiểu. Có thể ta không suy nghĩ như vậy nhưng dùng cái này ta vô tình cổ súy cho tư tưởng: tính của đàn bà là xấu nên được lấy ra để chỉ những người đàn ông không tốt. Bạn có thể google tìm hiểu thêm về câu nói "như đàn bà" để thấy nó trọng nam khinh nữ như thế nào nhé
@MoNoJi tính đàn ông như đàn bà là không tốt rồi , còn như đàn bà thì thông cảm cho đàn bà, nếu thích đàn bà có thể chửi như đàn ông là bt 😁
Hi vọng Vietnam Airline có cái này sớm. Mình có bay từ Sài Gòn sang Paris, cái màn hình dùng nhỏ quá, chắc có chát cũng khá ức chế
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@spamspam đi pháp là 350 xwb mới nhất r. vẫn có chat nhưng từ crew qua pax còn pax với pax thì mình k biết. vna khó có loại này r bạn ơi. bạn nên đi 787 thì màn hình okie hơn. to và sáng hơn nhiều hehe
@ngnhutnam Lựa cái chổ ngồi trên máy bay có khi còn không được như ý, bạn còn kêu mình lựa máy bay để bay =))
gh0st91no1
TÍCH CỰC
7 năm
@spamspam Đề nghị bác lên ghế hạng C Boeing 787 😁
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
7 năm
chat XXX luôn, chủ đề này hay àh, 😆
bikientin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đừng ngủ khi đám bạn thân còn thức... AE hiểu ý mình chứ ? 😁:rolleyes:
memento
ĐẠI BÀNG
7 năm
Subject : XXX
Có video call thì vui hơn 😁
Sao mod ko thử chat với nội dung:" đã đặt bom thành công", xem thử có chuyện gì xảy ra ko. Nếu mod bị tóm chứng tỏ tụi nó xem lén tin nhắn, nếu ko thì thôi. 😁
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
@Scorpius DLord Bỗng nhận được tin nhắn từ ghế lạ: "phía t cũng đã đặt thành công"
Đừng thằng nào dại chơi ngu lấy số chát rằng: anh mang bomb nhé!
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
thời đại 5G rồi mà còn chat, chat cái quần.
Nói chung là vô bổ, nơi công cộng tốt nhất đừng làm quen kiểu này, nhất lại là tụi khựa nữa thì không quan hệ luôn
@iphone.3gs Đâu phải lúc nào cũng có được chỗ gần nhau. 😃
@darkmagician13 Người ta ngủ mà 2 cái màn hình sáng người ta cũng khó chịu thôi bạn ah.
@King of Hearts Chắc bạn chưa bao giờ đi máy bay
@iphone.3gs vẫn còn hơn nghe tiếng rì rầm
PeterTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có người bạn tên Boom, đi máy bay với nó thì sợ thấy bà cố luôn. Nếu lở mồm nói Boom đâu,.. Thì thui rùi.
Bữa đi không biết làm gì ngoài việc xem lại phim cũ sub tàu 😆))))
@quangtrungsking93 Bây giờ phim mới nhiều lắm, không phải toàn phim cũ như trước 😁
Phần mềm thả thính 😁
có chat ẩn danh không. Để chat kiểu với mấy đứa thiếu ý thức như lên máy bay cười nói sang sảng. Nhất là tụi TQ bay chung ngồi xí xô xí xào lung tung không im đc
.Chat///
.." Ê! thằng Taù kia , sao maỳ luc giỏ của tao ? đóng giỏ laị ngay nhé...."
Dich vụ để đám Taù bớt ồn aò trên máy bay...
Sau đó đc ghi laị xem có thằng khủng bố naò nói chuyên taò lao không ..?
Xem Chat trực tiếp nhé
@TsanHoang Có chỗ cho trẻ em chơi thì chịu rồi, trên trời thì chỉ có công viên vĩnh hằng thôi.
up209d
TÍCH CỰC
7 năm
Màn hình chat nét quá, chắc độ phân giải cao lắm nhỉ 🤔
@up209d ~10", Full-HD, giao diện như Win 10, màn hình rất sáng, xem rất đã 😁
Màn hình của ghế hạng thương gia trở lên to tầm hơn 17".

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019