Tin đồn: Xbox One S không có ổ đĩa sẽ giới thiệu vào tháng 04, bán ra trong tháng 05

P.W
6/3/2019 7:25Phản hồi: 30
Tin đồn: Xbox One S không có ổ đĩa sẽ giới thiệu vào tháng 04, bán ra trong tháng 05
Theo Windows Central, Microsoft sẽ tổ chức một sự kiện ra mắt sản phẩm vào tháng 04 tới, và sản phẩm đó sẽ là “Xbox One S All-Digital Edition”, nghĩa là chiếc máy chơi game hoàn toàn không có ổ đĩa quang để nhét đĩa game vào chơi. Thay vào đó tất cả các game sẽ phải mua thông qua Xbox Store, gán vào tài khoản Xbox Live của anh em và tải về thông qua kết nối internet. Dự kiến chiếc máy mới này sẽ được bán ra vào tháng 5, ngay trước thềm sự kiện E3 2019.

Chiếc máy có tên mã “Xbox Maverick” này bắt đầu lộ thông tin từ hồi tháng 11 năm ngoái. Thậm chí, Microsoft còn đang cân nhắc việc cho anh em mua Xbox chọn game để cài sẵn vào máy lúc mua cho tiện, đem về nhà chỉ việc cắm điện, cắm cáp HDMI vào màn hình là chơi luôn. Có khả năng chiếc máy này sẽ có giá rẻ hơn kha khá khi không tốn chi phí lắp ổ đĩa Blu-Ray. Cùng với đó, Xbox One S All-Digital cũng sẽ hỗ trợ tốt dịch vụ thuê game hàng tháng của Microsoft mang tên Xbox Game Pass, khi anh em chỉ việc bỏ một khoản tiền nhỏ mỗi tháng nhưng chơi được rất nhiều game hay.

Cùng với đó, dịch vụ chơi game thông qua server đám mây mang tên xCloud cũng đang được gấp rút hoàn thiện để cho ra mắt anh em ngay trong năm 2019 này. Dịch vụ này hứa hẹn cho phép anh em chơi game mọi lúc mọi nơi, thưởng thức những game Xbox trên PC, console, laptop, và cả smartphone nữa. Việc ra mắt chiếc máy Xbox One S không có ổ đĩa cũng sẽ là cơ hội rất tốt để thử nghiệm xCloud vào cuối năm nay.

Theo The Verge
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Siết chặt bản quyền đây
Sướng, mong là không quá đắt để anh em trải nghiệm. Cơ mà ko lẽ mấy đĩa game cũ bỏ hết ah?
Đi ra, ko còn time để chơi game máy tính nữa chứ 😔
boyugly01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vovantan007 console mà :p
htux
CAO CẤP
5 năm
@vovantan007 Chơi game console nó nhẹ nhàng lắm bạn, tối trước khi đi nghủ 9h 10h đút đĩa vào cái là chơi luôn, 1-2 tiếng xong đi ngủ. Mình ngày thường chỉ chơi 1-2 ngày thôi, t7 nghỉ cả ngày mới chơi nhiều 😁
@htux Hix, ước gì đc như anh ấy , thiệt á, giờ mình lo ngày 3 bữa với 1 vợ 1 con mún rụng rún lun nè
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@htux Trước còn chơi được giờ trong máy 1 đống game không buồn mở nữa
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Ra đi..để XboxOne s giảm giá.. Mình mua
Ko có đĩa chơi game card giống Switch, hay là hợp tác chơi game của Switch?
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@#JK Game card nào bác. SW là có game card. Cái one s sắp tới chả có đĩa cũng như gảm card. Có mỗi hdd để tải game từ store về chơi thôi
clapzen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DearGodVN Thế thì đi củi. Mua game kiểu digital ko vui. Làm thẻ như ps vita là đẹp
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@clapzen Giờ xử hướng là vậy rùi bác. Game sẽ đi liền theo acc, có tính kế thừa giữa các đờu máy, game tồn tại mãi đến khi Mic hoặc Sony ngừng sản xuất máy chơi game. Chỉ phí để thưởng thức game cũng rẻ đi rất nhiều. Ngoài ra thì đến giờ ngoài những game có bản sưu tập thì đĩa, băng game bình thường cũng có giá trị sưu tầm kema đi rất nhiều, ngoài cái hộp và đĩa hoặc băng không thì chả có gì
@DearGodVN Bác sai rồi. Mua game physical có lợi hơn game digital rất nhiều nhé. Vừa có cái để trưng bày, đem khoe với bạn bè, làm đẹp góc chơi game... vừa có thể trade hoặc bán khi đã chơi chán và lấy tiền đó mua game khác. Còn game digital thì chơi xong chỉ có vứt vì ko thể "tái chế" như game physical, không có cái để khoe hay trưng bày. Khi muốn cho bạn bè mượn thì phải cho mượn cả acc. Khi muốn thuê để chơi thử game trước khi mua cũng ko được. Game digital chỉ có lợi ở chỗ là tới mùa sale thì game cũng rẻ hơn rất nhiều.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@#JK Đúng rồi bác, mua đĩa game sẽ được những lợi ích đấy nhưng có lẽ xu thế dần dần sẽ như vậy. Bản thân mình cũn thích sưu tập băng game lắm nhưng mà hiện tại các hệ máy game thì ngoài các bản băng, đĩa limited, book thì còn đáng mua chứ mấy cái băng, đĩa bản thường mở hộp ra nhìn chán luôn bác ạ. Buồn lắm 😔
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
Một hướng đi đúng của Mic. Tạo đk thuận lợi nhất cho game, chơi game đa nền trên one s vẫn thuận nhất. Gold và Xbox game pass rẻ và có nhiều game hay, plus của Sony game free toàn vớ vẩn, đc cái Sony có các tựa exclusive hơn hẳn
Togari
TÍCH CỰC
5 năm
@DearGodVN thua sony cả game độc quyền cả chính sách gắt gao khi không cho game thủ trade đĩa, trên Xbox One đời trc là khoá license khi đút đĩa vào máy, giờ Mic ko chơi đĩa vật lý nữa thì lại càng thua =))
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Togari Nó ra bản không đĩa để nhắm vào một bộ phận thôi, chứ chắc chắn đời sau cũng sẽ có đĩa. Còn chuyện thằng nào thua thắng mình chả quan tâm, chúng nó thằng nào cũng mạnh thì lại càng có nhiều game hay cho người chơi thôi
Togari
TÍCH CỰC
5 năm
@DearGodVN Mic nó nhắm Xbox là thiết bị giải trí all in one bác ơi, nó bán đủ các thể loại nội dung cơ, game chỉ là 1 phần thôi, mà game thủ thì chả quan tâm cái đấy, còn em thấy ra bản ko đĩa thì sai lầm to rồi =))
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Togari Chuẩn là nó chắm làm AIO rùi bác. Nó ra chắc cũng tính toán. Kiểu như giờ PC cũng có mấy ai dùng đĩa quang đâu. Mình nghĩ tương lai rồi game console nó cũng lên store hết, chỉ sản xuất số lượng có hạn các bản sưu tập thôi, có lẽ là tương lai xa 😁
mimosa1805
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi trẻ có thời gian mà không có tiền, giờ có tiền mua máy mà không có thời gian để chơi. Đúng cuộc đời !
lên nghìn tỷ đi microssoft
Rất hay và đang mông chờ, thêm nữa là Microsoft ra nhiều game độc quyền hơn đi
HoangGiangT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có ổ đĩa thì làm sao chơi được các game đã mua đĩa nhỉ? Có cách nào chuyển game từ các đĩa đã mua sang máy mới không các Bác?
@HoangGiangT MS Muốn ép xài qua mạng luôn khỏi mua đĩa.
Togari
TÍCH CỰC
5 năm
lại 1 bước đi sai lầm của Microsoft =)) từ vụ lock license trên Xbox One vẫn chưa chừa
princez
CAO CẤP
5 năm
Nếu vậy chắc MS phải có tính năng "chia sẻ" hoặc "mua bán, trao tặng" game, chứ nếu chơi chán một game mà không bán lại được thì người chơi có tâm lý không mua ngay từ đầu thì doanh số của game chắc chắn sẽ thấp lè tè luôn. Mình nghĩ vẫn tải game online nhưng nên có một thẻ gamecard nào đó là hardkey bảo mật xác minh thì vừa rẻ tiền vừa hợp lý hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019