#TinhteGA: Trò chuyện nhận balo quà: Có tiền để mua 1 trong 2. Bạn chọn mua nhà hay xe ô tô trước?

Gaohong
8/3/2021 9:49Phản hồi: 813
813 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên mua nhà trước vì nhà có đất, mà đất thì dễ lên giá hơn ô tô nhiều =))))
Ô tô thì về sau chỉ có lỗ thôi :v
Giá nhà đất giờ căng thật, leo thang từng ngày, không mua sớm sau này hỏng việc :v
Thêm nữa, nhà lầu rồi mới xe hơi được 😁
Nhà là nơi cả nhà sinh sống, con cái chơi đùa,... Nói chung là rất quan trọng, nên mua để ổn định cuộc sống
Phận đi thuê khổ lắm 😁 điện nước linh tinh nữa cũng mất 40-50 tr 1 năm rồi
Nhà mình giờ có em bé rồi, thuê nhà không còn phục vụ được nhu cầu nữa, do đó cần phải mua nhà để cả nhà sinh hoạt
Giá xe ngày càng cạnh tranh, còn giá nhà đất thì cứ leo thang mãi. Sau này mua xe cũng được, chứ giờ không mua nhà, sau này không còn cơ hội
Xe cộ cũng chỉ là phương tiện di chuyển, nếu còn chịu khó được thì đi xe cà tàng, xe lướt cũng được, miễn phục vụ tốt công việc
Thêm vào đó nữa, bất động sản luôn luôn là một món hời đáng cân nhắc
Mua ô tô nha 😁 Giờ giá ô tô quá rẻ, không nên làm tội mình bằng việc đi xe máy cà tàng
Cái nắng Hà Nội thật sự quá khắc nghiệt, mùa mưa thì ngập úng. Mình không muốn mẹ con phải khổ, nên mua ô tô cho mẹ nó đưa đón con cái
Nhiều người bảo xe hơi là tiêu sản, nhưng riêng mình thấy đầu tư cho sự an toàn của bản thân và gia đình thì hoàn toàn xứng đáng
Công việc mình yêu cầu di chuyển xa, do đó mình sẽ chọn ô tô 😁
Ô nhiễm không khí Hà Nội dạo này tệ quá, nguyên nhân dẫn đến ung thư phổi, phải tự bảo vệ lấy mình thôi
Cân nhắc nhiều thứ, có chiếc ô tô sẽ là thứ đánh bóng thương hiệu bản thân người làm marketing như mình
Nhân viên sale ô tô đi xe máy thì í ẹ ghê >.<
Có nhà rồi sẽ có xe
có tiền mua nhà trước. 5 năm đi taxi grab thì cũng chưa bằng tiền mua 1 con ô tô nhé.
Mình đang định mua xe trước nhưng dịch covid thế này thì khá khó làm ăn
@hoangtuanlunh Mua nhà trước, mua oto sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019