IFA 2024

IFA 2024

Trên tay Bơm Lốp Kích Bình Vietmap 4 Trong 1 - Món Phụ Kiện Không Thể Thiếu trên xe Ô Tô - Xe Máy

thuong0909
29/3/2023 3:36Phản hồi: 16
Trên tay Bơm Lốp Kích Bình Vietmap 4 Trong 1 - Món Phụ Kiện Không Thể Thiếu trên xe Ô Tô - Xe Máy
Mình là một người có tính lo xa thành thử trên xe mình có rất là nhiều thứ để có thể chủ động trong nhiều tình huống như chiếc máy bơm lốp – kích bình 4 trong 1 mới ra của Vietmap.
Nghe cái tên thì mọi người cũng biết được tính năng công dụng của rồi phải không, tuy nhiên sau nhiều tuần trải nghiệm thì mình viết bài đánh giá để anh em có thêm sự lựa chọn.
Anh em làm biếng đọc có thể xem Video mình có Review thực tế về chiếc máy Bơm Lốp Kich Bình này

Tên đầy đủ của nó là BƠM LỐP KÍCH BÌNH VIETMAP 4 TRONG 1
Bơm lốp – Kích Bình – Sạc Dự Phòng – Đèn Pin

NGOẠI HÌNH

• Theo mình sản phẩm của Vietmap có thiết kế đẹp, vuông vức và độ hoàn thiện khá cao.
  • Thân máy có nhiều khe gió và có quạt làm mát nên khả năng tản nhiệt trên sản phẩm này rất tốt.
  • Trang bị 1 cổng USB 3.0 Out để sạc cho các thiết bị điện tử và 1 cổng type C để sạc cho máy
  • 1 cổng để cắm dây kích bình
  • 1 cổng để cắm dây bơm
  • Sau máy có cái nắp, mở ra sẽ bộ phụ kiện chuyển đổi đầu bơm để bơm Bóng, phao,..

• Màn hình hiển thị đẹp mắt và hiện đại. Phần màn hình sẽ phân ra 2 nửa màn hình: Nửa bên phải là hiển thị các thông số như Pin, Áp suất lốp còn nửa bên trái là hiển thị cảnh báo như: Pin yếu, Lỗi,...
  • Tuy nhiên màn hình của nó khi ra ngoài trời sáng sẽ hơi tối, giải pháp theo mình anh em nên setup thông số lốp rồi mang ra ngoài bơm.
  • Ở giữa là các núm điều khiển, mới nhìn vào mình lại nhớ máy nghe nhạc ipod đời đầu😁

CÁC TÍNH NĂNG

KÍCH BÌNH

• Dùng trong những tình huống bình ắc quy trong xe yếu không thể khởi động được xe thì đây là giải pháp cấp bách để khởi động xe và di chuyển tới Gara để thay bình mới. Cái này không chỉ có ô tô mà xe máy mình cũng gặp trường hợp này rồi.
  • Để kích bình thì anh em tháo nắp đậy cao su màu cam ra, sau đó kết nối với dây cáp đi kèm, lúc này trên dây cáp sẽ sáng nhấp nháy màu xanh lá và màu đỏ.
  • Sau đó kết nối kẹp màu đỏ với cực dương (+) và kẹp màu đen với cực âm (-) của bình ắc quy, lúc này trên dây cáp nó sẽ sáng lên màu xanh để sẵn sàng cho việt đề máy (Lưu ý là phần này anh em nào chưa biết thì nhớ xem kỹ giấy HDSD nha)
Dòng khởi động: 1000A-2000 A
Tương thích xe:
  • Động cơ xăng lên đến 8.0L
  • Động cơ diesel lên đến 5.0L
  • Động cơ điện

BƠM LỐP XE

• Nếu không may xe bị thủng do cán phải đinh vít thì chiếc máy bơm sẽ giúp cho chúng ta bơm lốp tạm thời và chạy đến chỗ vá.
  • Khi bơm lốp mình có thể tùy chọn được các loại đơn vị đo áp suất lốp như: Bar, msi, kg/cm2 và set thông số áp suất muốn bơm, khi bơm tới ngưỡng đó máy sẽ tự động ngắt không bơm nữa.
  • Thêm cái hay là khi anh em lắp vòi vào lốp xe thì máy sẽ thông báo áp suất lốp đó hiện tại là bao nhiêu.
  • Khi dùng bơm này mình không phải kết nối nguồn rườm rà vì bên trong nó có tích hợp pin nên rất tiện lợi.
Áp suất bơm 0-10.6 BAR
  • Tiện thể mình chia sẻ cho anh em tips này không cần phải gấp gáp tới chỗ vá xe mà vẫn có thể di chuyển cả tháng trời không sợ bị xẹp lốp. Anh em lên Shoppe mua “vít vá lốp xe” đâu đó tầm 2k/1 cái. Khi phát hiện xe bị lủng thì anh em lấy kiềm nhổ đinh xong nhớ lấy vít vá lốp xe đó vặn vào, sau đó dùng bơm mini bơm lên. Mình đã thử và dám chắc là 2 tuần rồi xe mình chỉ xuống 0.1 Bar (từ 2.3 Bar còn 2.2 Bar) Mình đã di chuyển nhìu cung đường như cao tốc từ Long Thành hay Trung Lương đều rất Ok.
  • Mình có làm clip shorts tips này ở đây: https://www.youtube.com/shorts/Xyyjw_tns8U

Quảng cáo

SẠC DỰ PHÒNG

• Bộ sản phẩm này dùng pin 12.000 mAh có tích hợp cổng sạc nhanh USB 3.0 và cổng Type C để sạc ngược lại cho nó. Mình đánh giá khả năng sạc nhanh hơn các sản phẩm cùng phân khúc ngoài thị trường, tiếc là nó chỉ trang bị 1 cổng out, giá như được 2 cổng out thì ngon hơn
Chuẩn sạc đầu ra QC 3.0 (5V-3A, 9V-2A, 12V-1.5A)
Chuẩn sạc đầu vào 5V-2.8A, 9V-1.8A, 12V-1.4A

ĐÈN PIN 3 CHẾ ĐỘ

• Chế độ sáng bình thường, nhấp nháy chậm và nhấp nháy nhanh. Chế độ nhấp nháy dành để cảnh báo khi gặp tình huống. Về độ sáng thì đủ dùng khi sự cố xảy ra, còn nếu so với các loại đèn pin chuyên dụng thì thua xa.

ƯU VÀ NHƯỢC ĐIỂM

• Dùng pin sạc nên tiện lợi
  • Thiết kế đẹp và chỉnh chu từ túi đựng sản phẩm cho tới các phụ kiện đi kèm
  • Dễ sử dụng
  • Các chức năng của máy dùng tốt không gặp vấn đề gì
  • Màn hình hiển thị nhiều chức năng dễ hiểu nhưng độ sáng hơi tối khi mang ra trời nắng
  • Ít cổng sạc
  • Bơm những lốp xe ô tô lớn tầm 19 inch trở lên hơi lâu so với bơm dùng nguồn 12v trên xe, còn so với các loại bơm tích hợp pin thì em nó ăn đứt nha anh em.
  • Lưu ý là khi bơm xong cẩn thận vị trí kết nối bơm và dây bơm rất nóng.

Với mức giá 2.990k thì anh em nghĩ sao về chiếc máy Bơm Lốp Kích Bình Vietmap 4 trong 1 này? Hãy để lại bình luận để cho mình biết với nhé! Cảm ơn anh em 😍

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung dòng đa năng thì như vậy cũng ok, nhưng mình vẫn thiên về những loại 1 tính năng chuyên biệt (Chỉ bơm hay chỉ kích nổ) thì sẽ bền và mạnh hơn. Nhưng cái giá tới 3 củ thì sẽ làm nhiều ace phân vân khi so với các loại khác.
@xuantung Lúc trước mình cũng có suy nghĩ giống vậy, trong xe mình lúc nào cũng có 2 món là bơm và kích bình, cộng cả 2 lại thì cũng đâu đó 2.5 - 2.6tr rồi nhưng cái bơm của mình thì phải lấy nguồn từ tẩu thuốc 12v nên cũng hơi bất tiện. Sau này dùng thử bộ này thì mình thấy gọn gàng và ổn định nên bán 2 món trên đi rồi 😁
@thuong0909 Mấy món này bác để trong xe mà trời nắng có sợ cháy nổ gì không
Căng thế rồi mà vẫn cần bơm à 😁
@NongDanChanDat Nhìn căng chứ áp suất ntn cũng phải đo lại ạ :v
Công năng thì được đấy nhưng mà cái giá 3 củ thì không yêu thương được. Hàng Vietmap giá chát quá từ Vietmap live, Cam hành trình Speedmap M1, giờ cả bơm lốp tích hợp nữa
@Duong_Re So với mặt bằng chung thì mình thấy bộ này giá ko cao lắm. Vì trước đó mình dùng 1 bộ bơm + kích bình riêng cũng gần 3tr rồi
Nên mua thêm cái đầu chuyển bơm lốp dạng gài, chứ vặn như vầy dễ mất hơi nếu không quen.
@TuanNA Nguyen Bữa giờ mình chưa thấy bị gì. Chỉ là bơm xong nó nóng phần tiếp xúc
Hôm qua mới xem video reveiw con Sony ZV 1F của bác xong 😆 Nhìn mặt cái nhớ ra ngay.
@vicktorbui Kaka. Cái mặt thân thiện hiền lành quá mà phải ko 🤣
@thuong0909 Căn bản video đó bác review rất thật. Nên ko mua con đó nữa 😆
quá mắc. giá của kích bình Baseus tầm 1tr, bơm tầm 400-500k. chênh lệch gấp đôi trong khi chỉ được 1 cái duy nhất gọn.
@ngoc tuan111 Mình có 1 cái kích bình Baseus tầm hơn 1tr + Bơm michenlin 1,5tr tổng là 2.5tr hơn rồi, nên mình gom lại 1 mối cho khỏe được cái gọn. Bơm michenlin thì ngon nhưng mỗi lần dùng phải nối tẩu thuốc 12v xong rồi phải quấn dây lại vì dây rất dài khá bất tiện. Còn bơm mà tích hợp pin mình biết nếu dùng ổn cũng hơn 1tr chứ vài trăm nghìn mình chưa thử
Đang tìm kiếm sản phẩm 2 trong 1 như thế này. Nhưng có vẻ sản phẩm nào của Vietmap cũng đắt đỏ. Với giá 2.9tr thì … ko thể nào ủng hộ Vietmap dc rồi 😅

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019