Trên tay chuột carbon ROG HARPE ACE EXTREME chỉ 47 gram giá hơn 6 triệu

cuhiep
12/10/2024 13:18Phản hồi: 58
Trên tay chuột carbon ROG HARPE ACE EXTREME chỉ  47 gram giá hơn 6 triệu
Mình không chơi game nhưng mà thích ROG Harpe Ace Extreme vì nó quá nhẹ và rất đẹp do các vân carbon mang lại. Thế cầm thì mình đang dùng quen Razer Pro Click khá mập và đầm (nặng) nên chuyển sang em này đang hơi ngượng tay… đã mà ngượng tay. Chắc vài hôm nữa sẽ quen.

Carbon luôn là vật liệu được nhắm đến khi người ta muốn thứ gì đó nhẹ hơn và bền hơn. Việc làm ra một con chuột bằng vật liệu carbon đã đẩy giá của ROG Harpe Ace Extreme lên mức hơn 6 triệu đồng, tức là gần gấp đôi so với những con chuột cao cấp hiện nay. Chừng 1 hay 2 năm trước người ta bắt đầu làm ra các con chuột nhẹ làm bằng nhựa nhẹ hơn tuy nhiên nhìn bề ngoài của các con chuột đó lại thấy nó bình dân chứ không được cao cấp.

Mình chia sẻ nhanh về vè bên ngoài và một số thông tin cơ bản. Mốt mình đưa anh em nào chơi game rồi chia sẻ với anh em kỹ hơn về con chuột đặc biệt này.

Một lưu ý cho anh em dùng macOS như mình là tốc độ chuột quá nhanh nên chỉ cần chỉnh tốc độ ở mức gần thấp nhất là hợp. May mà chuột có nút chỉnh DPI nên không cần cài phần mềm điều khiển gì vào cũng được.

Hộp đựng chuột là cần thiết cho anh em di động hoặc anh em ở nhà vì trong hộp có các phụ kiện khác.

So với chuột thì họp nhìn không ngon bằng nên phần nào làm giảm giá trị tổng thể.

Bên trong hộp. Còn một cái hộp bên ngoài rất to và hoành tráng, bên trong còn có thêm các phụ kiện là các miếng dán giúp cầm chuột chắc hơn và miếng dán giúp rê chuột trên kiếng… mình không thích nên không mang về chụp hình.

Từ trái qua: cáp sạc USB-A qua USB-C, cục Polling Rate Booster, Cục nhận sóng, cục đổi từ USB-C qua USB-A cái.

Ai thích vẻ đẹp của carbon, của công nghiệp và hiện đại sẽ thích hình ảnh này.

Quảng cáo

Nguyên cái ốp phía bên trên của chuột là làm bằng carbon.

Hai nút bấm cũng bằng carbon

Kiểu dáng cân đối

Hai nút tính năng bên hông

Quảng cáo

Hông phải của chuột. Anh em thấy phần bên dưới là bằng nhựa.

Hông bên phải có hai nút bấm. Khu vực cầm chuột được làm các rãnh mềm để dễ cầm và thoáng.

Làm rất đều và đẹp

Mặt dưới của chuột rất nhiều chữ và nút.

Thử cho vào mấy bộ bàn phím coi sao

Có vẻ hợp với phím nhôm hơn là phím nhựa

Nhẹ nhàng so với bàn phím 5kg

Nguyên combo input cho máy tính

Chuột này là chuột chơi game nên sẽ có một bài chi tiết hơn về nó, các thông số kỹ thuật, chơi game này nọ… mình chỉ chụp hình khoe anh em trước xung quanh của nó thôi. Hoặc anh em thích coi thông tin thì vào link này của ASUS.

https://rog.asus.com/mice-mouse-pads/mice/ambidextrous/rog-harpe-ace-extreme/

ROG Harpe Ace Extreme | Gaming mice|ROG - Republic of Gamers|ROG Global

The ROG Harpe Ace Extreme is a high-end, high-performance carbon fiber gaming mouse.
rog.asus.com

Bàn phím trong hình cho anh em nào quan tâm:

Mở hộp keyboard Keycult TKL Silver/Bluewaves

Đây là một chiếc bàn phím cơ đặc biệt, không dễ mua và được anh em chơi phím cơ xếp vào nhóm endgame. Hiệ mình còn thiếu switch, keycap… phù hợp nữa thì mới dùng được. Gửi anh em ít hình coi trước, mai mốt thành hình thì báo cáo tiếp… Hộp giấy…
tinhte.vn

Kê tay trong hình:

[QC] Ra Mắt Bộ Kê Tay Phím Cơ SEN, tặng kèm miếng da Lót Chuột | Viết bởi Khắc Tên

Kê tay bàn phím cơ SEN gồm hai miếng tách biệt khi để xa và thành một miếng khi để gần. Bộ đôi này sẽ giải quyết được vấn đề khó khăn của kích thước bàn phím cơ và kích thước kê tay. Kê tay phím cơ SEN làm bằng da bò tự nhiên với các lỗ chân lông…
tinhte.vn
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bon này vài bữa nó nhão ra thấy gớm như mấy con XPS nè 😁
18K
CAO CẤP
6 ngày
@Mr.Whisky Chắc không đâu, chuột lấy nhiệt đâu mà nhão lớp nhựa, resin định hình được bạn.
MyNami
TÍCH CỰC
6 ngày
@Mr.Whisky Chắc ko đâu. 6tr mà. Cơ mà quá đắt cho 1 con chuột bình thường
Chuyeen
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@18K Mình xài Logi Master 3 vẫn bị nhão
18K
CAO CẤP
5 ngày
@Chuyeen Logitech thì nổi tiếng hoàn thiện lớp cao su phèn rồi mà bạn. Đấy là bạn còn chưa mất tiền chữa viêm da như tôi nữa
đẹp quá
.acu.
TÍCH CỰC
6 ngày
Sao m không có cảm tình với cái hoạ tiết carbon cho lắm nhỉ, hay tại nhìn mấy cái fake carbon gớm quá nên ác cảm luôn rồi =.=!
@.acu. đây là kiểu họa tiết giống cái phần cụm camera trước của iphone... mới nhìn thấy xấu, sở hữu rồi nhìn hoài lâu thấy bình thường (ko nói đẹp nhé).
chjpfun
TÍCH CỰC
5 ngày
@.acu. mình cũng thấy xấu quá, kể cả mấy chi tiết trên ô tô, nhìn chán hẵn, mà nhiều người cuồng cái carbon này lắm kkk
nrgdj
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@.acu. Mình cũng vậy, thấy rất tởm
hunhun
TÍCH CỰC
4 ngày
@tuha1288 vân kiểu giống mây tre đan, là cổ mới đúng chứ nhỉ
Hungtvvt
TÍCH CỰC
6 ngày
Tưởng chuột 100k
Namlvlee
TÍCH CỰC
6 ngày
Đắt quá
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Làm sao để biết nó làm bằng sợi carbon vậy anh em? Hay có khi là nó sử dụng công nghệ in cán màng nước (hydraulic flim print / water slide decal ???) gì đó để in hoa văn lên thì sao nhỉ?
18K
CAO CẤP
6 ngày
@Jake Sumo Cái này phải test, xưởng độ dạy mình khi mình tìm order cái cản trước cho xe của mình. Nếu đùng dao cạo mặt bên trong (ko ảnh hưởng thẩm mỹ) bằng dao mổ mà thấy nó cứng mà vẫn nhẹ thì là carbon. Của mình nó cứng lắm, cũng chưa thấy loại nhựa nào hơn 40 năm cuộc đời cứng hơn
@18K Đúng vậy, đã dùng dao để cào test cái tripod sợi carbon. Cào luôn cả mặt ngoài và ko bị gì =))
18K
CAO CẤP
5 ngày
@doomeranger Và khi cạo như vậy âm thanh dội lại trói tai lắm, mình nghĩ mình đã mua đc 1 miếng carbon. Còn this hay that thì mình cũng chịu
grozar
CAO CẤP
6 ngày
VXE MAD R nặng 36g giá 1 củ.
18K
CAO CẤP
6 ngày
Ngon, để tìm mua trải nghiệm coi nhìn cái hộp đựng thấy cũng chỉn chu và nó là con chuột carbon kín. Cơ mà 47g trì cũng chưa qua được con nhựa của Lamzu và với mình vân carbon cũng ko đẹp bằng những con carbon khác mà nhẹ hơn. (Arbiter Studio Akitsu, Finalmouse UltralightX - 38g). Mua dùng cho mấy ông chửi thua chuột tàu mấy trăm k chơi
@18K Chuột này dành cho khách hàng thích siêu nhẹ nhưng lại mắc hội chứng sợ lỗ
lordgon
TÍCH CỰC
6 ngày
Trong thời đại mà chuột gaming anh hàng xóm vừa đẹp vừa rẻ vừa xịn chả hiểu ra con chuột 6tr bán cho ai. Chắc tiktoker
18K
CAO CẤP
5 ngày
@phamvietloi Kiểu mua cái gì mua ở line flagship luôn đỡ phải nâng cấp cũng như mua nhiều chật nhà. Chiến lược để giữ chân tệp khách hàng này chả có gì ngoài sản phẩm phải ổn định, thái độ hậu mãi chuẩn. Cái tâm lý mua hàng mắc mà phải bảo hành liên tục hoặc gặp vấn đề ngay mới mua nó tồi tệ lắm. Mình cũng hiểu tâm lý của a Hiệp khi quay clip chia sẻ cái tripod mới mua 1,6tr
phamvietloi
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@18K vâng, em bán hàng chỉ mong gặp những người như bác với sếp Hiệp, vừa thông minh, tài chính lại tốt 😃
elgato
TÍCH CỰC
5 ngày
@lordgon Chuột này chắc cháu như Khôi sẽ xài nhé.
Cười vô mặt
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@vodanhdaisu logitech g402/ 502; razer basilik v3...
h còn có người xài gear asus hả trời
@tientran517 xài 3 con supper light, keyboard 915 của logi xong giờ chơi qua rog này 😁, hàng của nó đắt thôi nhưng được cái ngon
roku18
TÍCH CỰC
6 ngày
Chuột đẹp
Chủ tịch đổi bàn phím từ Austin sang TKL rồi à?
Hóng các pháp sư sẽ làm vỏ carbon cho con chuột siêu nhẹ G Pro2 của Logitecj
lvl2128
TÍCH CỰC
5 ngày
@vodanhdaisu Vỏ carbon china họ gia công siêu rẻ luôn bạn, có ai đặt hàng ko thôi.
@vodanhdaisu TKL ở nhà Auastin trên cty 😁
der_titan
TÍCH CỰC
5 ngày
Nhìn vân carbon dị ứng
Quảng cáo cho ví sen, chứ có thấy con chuột nào đâu.
@ppc_hhvn có thấy cái ví sen nào đâu.... mà thấy cái tên ppc_hhvn là biết trẻ con sống lâu rồi
Vẫn chưa full cacbon
Sao ko có con mà trắng nhỉ ? Yêu màu trắng
voe
TÍCH CỰC
5 ngày
đẹp cân xứng nhưng phải có bản bóng nữa và 2 nút kia cho thành mầu đỏ carbon phải đẹp hơn không
Chuột này chắc đối tượng khách hàng là các chủ tịt hoặc các thái tử tìm cách tiêu tiền cho nhà bớt chật tiền thôi ấy nhể, vaicaloan 😁
TMe
TÍCH CỰC
5 ngày
Chuột 6tr. Tưởng giá đó không ai mua , vậy mà ít ra nó cũng bán dc 1 cái rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019