Trên tay đồ rẻ: Cáp USB ra điện 12VDC giá 20k, cấp nguồn cho modem, router, camera wifi khi cúp điện

Nam Air
12/6/2022 2:56Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhược: Ít dùng tới nên cất đâu đâu rồi khi cần đến không biết kiếm đâu mà dùng.
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zombie01 Bác cột luôn ngay cục modem. ^.^
Cũng đang xài loại giống vậy để cấp điện có modem mỗi khi cúp, xài hơn 1 năm thì hư luôn cục pin Anker nên bác nào có xài thì mua pin dự phòng cùi mà xài có hư cũng đỡ xót
Cúp điện thì internet cũng cúp.
Tiện vô cùng
Kinh vãi
Yasuko
TÍCH CỰC
2 năm
Cái này mình cũng có mua về, nhưng chưa xài được lần nào cả, vì TP cúp điện cũng không nhiều, có sẵn 4G, và ở nhà còn nhiều thiết AP khác nữa, mỗi cục modern vẫn ko dùng được.
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Yasuko Xài chữa cháy thôi bác. Cúp điện set 1 con wifi thôi. Có 4G thì không cần. Dùng để cắm sạc mấy cái thiết bị khác cũng được bác. VD: Máy hút mụn, đèn pin, máy cạo râu, ... (Thiết bị có cổng sạc DC)
Làm vậy chi cho mệt! Điện thoại có chức năng phát Wifi mà! Cúp điện thì lấy 4G sóng điện thoại xài đỡ đi!
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Belolem89 2-3 người xem Youtube thì sao bác. Tạch luôn cái 4G. ^.^
toidang
TÍCH CỰC
2 năm
Dùng mấy mạch này có cấp được đủ nguồn cho loa bluetooth không các bác ?
Em lắp con loa tự chế khoảng 2x15w, đang dùng adapter 12v 2A thì oke dùng bình thường.
Nếu dùng cái cổng chuyển đó cắm vào cục pin dp thì có yêu cầu gì về nguồn không ?
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon quá anh
Em phải kiếm cái
balecong
ĐẠI BÀNG
2 năm
tui cũng xài 2 dây, 1 dây cho momdem nhà mạng cấp thì o sao, còn 1 dây xài cho con huawei wifi 6 thì hay bị sập nguồn. các bác chỉ tui khắc phục với
taititan9
ĐẠI BÀNG
2 năm
@balecong Bác cho tui tên hay link cái bác đang xài đi, t cắm cho con modem
taititan9
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Bác dùng dây gì cho tui cái link tui mua cắm cho con modem
@balecong cáp này max gần 10w thôi.
con wifi đấy ngốn điện lắm.
mua cáp usb c pd to 12 ý.
lên 18w là chạy ngon.
balecong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@taititan9 trên shopee, o nhớ link
Dự phòng cúp điện nek hay quá a
Cái này hay nèk. Mua lun 2 cộng xài cho đã
nhược điểm duy nhất là tiền nào của đó nha
Cáp cắm vào cục sạc để sử dụng với thiết bị 12v lâu dài được k vậy bạn
@tigonhuynh1980 Được bác, ngon lành.
@Nam Air Cảm ơn Nar chúc sức khỏe
hq294ster
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quan trọng nguồn ra là 1A hay 2A vì có nhiều moderm dùng tới 1.5A mà ra 1A thì hơi yếu
@hq294ster 1A đó bác.
cái này cứu cánh nhiều lắm. đang ngon lành cúp điện vẫn online, dịp rồi mấy nhỏ học online thấy có ích lắm. nhưng làm quả bình và bộ chuyển thì ổn hơn, hoặc đầu tư cục UPS cho tiện.
Đồ 20k hầu như không có nhược điểm 😆
Wankary
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình cũng có mua 1 sợi này nhưng thử cắm modem vnpt nó cứ chập chờn kiểu như không đủ điện, không biết có phải mua nhầm dây đểu không 😔
@Wankary Do modem của bác ăn dòng lớn, con chuyển đổi này k cấp đủ nên nó chập chờn thôi.
Wankary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lamquockhanh007 Trước khi mua mình có lật modem lên xem dòng điện rồi mới mua, về xài vẫn bị vậy nên mới nói
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wankary Dùng loại type C ấy bác. Chứ dùng Modem tốt nhất phải tầm 18W trở lên mới ổn, mấy con này cấp nguồn cao lắm 9-12W thôi bác.
@Wankary Bác gắn cái dây đó vô rồi đo áp không tải xem bao nhiêu( chắc chắn nó ở tầm 12v ),
Rồi bác gắn vô con modem xem nó có sụt áp không? nếu sụt áp là dòng không cấp đủ.
odysseyntn
TÍCH CỰC
2 năm
quang trọng cái đầu tròn, mỗi modem mỗi kích cỡ đầu , chẳng thống nhất gì, hi vọng mấy cái modem sau này chuyể hết đầu type C
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@odysseyntn Bác cứ yên tâm mà quất, e mua rồi thấy cắm được hầu hết các loại Modem. 😃
Dùng cho mất điện thôi chứ router 4G thì thường xài nguồn 5v rồi cắm từ cục sạc dự phòng.
18K
CAO CẤP
2 năm
Xưa phải làm nguyên cái mạch, hay quá cảm ơn mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019