Trên tay Lenovo Yoga Slim 7i ProX 14IAH7: máy đẹp, cấu hình cao, đa dụng cho nhiều nhu cầu

Pnghuy
27/3/2023 9:30Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xkhoax
TÍCH CỰC
một năm
Đang làm đồ họa bằng lap Lenovo IdeapadPro 11th, màn 2K đẹp xài 1 năm rồi vẫn mượt mà hài lòng, chờ i7 gen 13th ra nâng cấp
Con Slim trên này bỏ 1 cổng A, 1 cổng đọc thẻ hơi buồn vì mình xài hết
Option màn hình Glossy thì có phủ kính hết mặt trước mod ơi, bản này màn hình Matte nên viền nhựa.
@binhcodon Ý mình là mặc định phủ hết luôn, đừng chia option vậy thì ngon 😁
Mấy con i7 trên dòng máy mỏng nhẹ này ysl còn hơn cả mấy con i5 trên máy gaming nữa. i7 chỉ để bán đắt hơn chứ chả đc gì cả.
@Ultra Scorpius không tệ như bạn nghĩ đâu vì mình toàn xài UltraBook và nhiệt độ chỉ ấm thôi
Mr Do
TÍCH CỰC
một năm
@Ultra Scorpius nóng thì có chứ mình xài con i7p 12 cũng mạnh cỡ M1 chứ ko yếu như bác nói đâu
Cái chassic này mà lắp con Ryzen 7940HS thì tuyệt vời
Dòng Slim vẫn là 1 thứ gì đó rất khủng
Lenovo giờ làm mấy con máy đẹp nhì
Mỏng thế này mày chạy chip H của intel thì khắp bàn phim đều nóng ko thể dùng nổi
con này quốc lap của voz nè, có một số nơi xách tay về giá hình như chưa tới 30tr, thơm lắm. Có tội chắc pin nhanh hẻo + ram không nâng cấp được
@Vu Duc Thien Đấy là mấy bản opt thấp và ko có card thôi bác 😃 với cả đa phần là bản AMD vì Ryzen 6000 ko mạnh bằng i7 12th nhưng mát hơn pin trâu hơn thấy rõ, vga on cũng đủ dùng r
@The Purge Intel nó mạnh hơn là nhờ được bú điện nhiều. Với con lap mỏng nhẹ, bị bóp điện thế này thì chưa chắc Intel mạnh hơn đâu bác.
@The Purge option i7 + 3050 thì cũng 32tr chứ mấy...trong khi bản ryzen 7 + 3050 có 27tr .... xài intel làm gì trong khi con laptop mỏng
@The Purge Cho mình hỏi, con này cpu i7-12700H với có bản xài cpu amd ryzen 9 6900hs thì nên chọn loại nào? Mình thường dùng photoshop, ai với render video premiere pro, capcut
giờ dòm mấy con lap in tèo đi ra, mua lap mới cũng search amd cho nhã
hakatu
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cũng xài dòng này nhưng mà là Ryzen 7 6800H, Xài thật sự tốt, máy nhẹ, xài sướng, màn đẹp
@hakatu Bạn mua mẫu AMD ở đâu, có thể cho mình xin thông tin hoặc link được không?
hakatu
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@k3mcpd Mua bên trieubom voz đặt TQ về rẻ lắm b
Nhìn tổng thể máy theo mình là đẹp, cấu hình với nhu cầu có thể gọi là đủ 😆 Mình đang dùng dell precision 5530 cũng gọi là ổn 😃)
Đang cầm con Lenovo Yoga Slim 7 Pro X 14ARH7 Ryzen 9-6900HS Ram 32GB Nvidia RTX 3050 14″ 3K Touch 120Hz
@Quỳnh MXGC ram nó nâng cấp được không bác....em ngại cái đó quá
@Vu Duc Thien Mấy con này không nâng được Ram Bác. Ram onboard tối ưu tốc độ xử lý tốt
@Quỳnh MXGC vậy option 32gb của bác bao nhiêu đó bác
@Vu Duc Thien Mình đang bán 33tr700 (bao giá). Số lượng mấy con này ít lắm
Một cái giá quá thơm cho 1 con máy tầm trung-cao cấp.
kmtoan82
ĐẠI BÀNG
một năm
Tham khảo ngay tại shop của AnPhatPC - Shopee - chính hãng :
Đang có CT trợ giá + MGG tới 1.2TR nên rẻ hơn offline khá nhiều
Duy nhất đến 31/3/2023
link : https://shope.ee/7f3GjZN0NZ
Mua con này để mua con Fujitsu UHX xài ngon hơn nhiều. Nhẹ gần bằng 1/2 con này.
@jaguard188 nhưng pin thì hẻo lắm à?
Hiệu năng cũng ok đấy nhỉ
Lenovo làm máy ngày càng đẹp
Cho em hỏi, con này cpu i7-12700H với có bản xài cpu adm ryzen 9 6900hs thì nên chọn loại nào? Mình thường dùng photoshop, ai với render video premiere pro, capcut
Các bác cho em hỏi, em tính đổi từ mac qua con Legion 5 R5-5600H RTX 3060 6G. Không biết dòng Legion xài ổn ko các bác? Máy này BH bên nước ngoài không biết xài có hay bị lỗi j ko nhi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019