Trên tay máy rửa mặt Pebble Lisa

Chill With Dan
16/6/2020 11:20Phản hồi: 67
Trên tay máy rửa mặt Pebble Lisa
Làm sạch da là một nhu cầu cần thiết, đặc biệt trong xã hội mà chúng ta mỗi ngày phải tiếp xúc với môi trường khói bụi, vi khuẩn, ngồi phòng lạnh kín khiến da có rất nhiều vấn đề. Đầu tư một chiếc máy rửa mặt để bước làm sạch da hiệu quả hơn, tiết kiệm thời gian hơn là một khoản mà bạn nên thử.

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại máy rửa mặt với nhiều công dụng, mức giá và chất lượng khác nhau. Trong bài viết này, hãy cùng mình trên tay Pebble Lisa, chiếc máy rửa mặt cũng có công nghệ sóng âm T-sonic với mức giá khoảng 700.000VNĐ có gì hay ho nhé!

Thiết kế

Phần lớn được bọc bằng silicon, đáy là một miếng nhựa, cảm giác được gia công nối chắc chắn. Khu vực miếng nhựa này có thể quan sát được đèn led nhấp nháy sáng, báo hiệu máy được thay đổi chế độ. Phần nhựa này khi đăt để cũng giúp phần silicon không chạm nước.

1/3 mặt trước sẽ là phần đầu lông silicon phục vụ cho việc mát xa và rửa mặt. Phần này chia làm 3 phần với kích cỡ đầu lông cọ khác nhau: phần đỉnh và phần dưới, kích cỡ đầu lông silicon giống nhau với kích cỡ rất nhỏ, mật độ cọ dày, khít nhau, cọ ngắn. Với phần giữa thì kích cỡ cọ to hơn. Nhìn chung vì lông cọ khá ngắn nên trong quá trình sử dụng, độ rung được truyền nhanh đến da, bạn không cần dùng thêm lực tay để đè sát da. 3 phím bấm, nút tròn kích hoạt ở giữa, và tăng giảm độ rung, có đèn báo hiệu.

Mặt sau có những đường gân mảnh giãn cách hỗ trợ mát xa, nâng cơ. Ở dưới cổng sạc có nút để bịt.

DSC_2595.JPG DSC_2602.JPG
Máy được đóng gói chỉn chu. Đi kèm dây và củ sạc, giấy hướng dẫn, bảo hành và một túi vải để đựng.

Chế độ rung

Rất mạnh và ồn. Tổng cộng 14 mức rung, với mức nhẹ nhất máy không ồn, Tuy nhiên càng tăng máy rung mạnh, ồn nhiều. Với các mức rung này, bạn có thể điều chỉnh dùng với từng vùng da khác nhau. Ví dụ với các vùng nhạy cảm như mắt, cằm, trán, đầu mũi,... sẽ dùng mức rung tầm khoảng 4-5, các vùng da cần tác động mạnh hơn như má, cánh mũi,... bạn có thể để ở mức rung mạnh hơn từ 8 -10. Thậm chí bạn có thể dùng máy cho các vùng da khác để mát xa và chà rửa như cổ, gáy, khuỷu tay,...

Các thông số kỹ thuật

Dung lượng pin: 350mAh
Nặng: 100gr
Công nghệ rung sóng âm: T-Sonic
Hiệu quả

Quảng cáo

Ưu

• Rửa sạch hơn với tay, rửa được các lớp trang điểm lì như son lì, kèm nền, phấn.
  • Đầu lông hỗ trợ tẩy tế bào chết hiệu quả hơn
  • Có riêng phần mát xa giúp lưu thông máu.
  • Đầu cọ mềm, mịn, tỏng thể máy to nhưng cầm nhẹ tay. Có phần vát đỉnh, dễ luồn vào các góc khó trên mặt.
  • Đầu lông silicon mềm phù hợp với nhiều loại da. Cách bố trí phần đầu nhỏ nhiều, dễ xử lí các vùng da nhạy cảm và chuyên sâu hơn, phần cọ to chỉ chiếm một diện tích nhỏ đủ dùng để rửa các vùng da thường, dễ tạo bọt với sữa rửa mặt.

Nhược

• Máy không tự động tắt nếu để rung quá lâu.
  • Càng rung mức cao, càng ồn
  • Nếu da bạn không thực sự dày và khỏe, không nên thử máy rửa mặt Pebble Lisa ở chế độ mạnh nhất.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cục sạc nghi giống cục sạc iPhone VN/A.
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
Sao video ko demo rửa mặt mà rửa tay ko vậy.
@anfang Mod này là mod xinh và múp nhất mình được biết. Mặc dù rửa mặt kia hơi bêu đêu nhưng vẫn ủng hộ em ấy hơn 😆
hachito
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anfang Có khi nào đang đứng rửa mặt mà lại thấy nhe răng cười (vì rò điện) không nhỉ.
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@hachito Dùng Pin mà bác k sao.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Giống sạc iphone vậy
akaytm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giật mình tưởng hãng smart watch pebble ngày xưa làm trở lại. Lần này làm hẳn máy rửa mặt 😆)
@akaytm Làm tôi cũng nhớ đến con Pebble xưa, ôi thôi pin thì trâu, màn hình e-ink thì chấp mọi thể loại nắng. Mỗi tội khoản cài app với face càng về sau càng khổ nên bán luôn!
@akaytm Con steel vẫn đang đeo hằng ngày, pin hơi chai mà tuần chỉ sạc tầm 2 lần, ngon bổ rẻ mà bán thân mất rồi
akaytm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chocolate12345 Mình vẫn giữ steel. Mỗi tội ko đeo nữa vì nó già rồi. Mình thích giao diện ngày đầu trước khi update hơn. Bây giờ mỗi khi ấn nút để xem thông báo nó nhòe đi 1 lúc rồi mới rõ lại. Haz
Thêm một lựa chọn cho anh em. Có mua 2 con cho bạn gái và mình xài. Xài cái này là nên chú ý thường xuyên vệ sinh cả máy, nên để ráo, hay có vi khuẩn bám lên, thành ra dễ gây mụn. Rẻ hơn tý, 590K, lâu lâu lên shopee hay Lazada có deal giảm giá nữa.

https://www.lixibox.com/halio/pink
3loitai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ste7en9x91 Bác cũng xài loại của halo nữa hả. Mình cũng xài loại này công nhận rửa sạch hơn rửa bằng bằng tay nhiều và lại giá khá ổn
@3loitai Mình dùng cái này dc hơn 1 năm sau thì hỏng, bật ko lên nữa :’(
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ foreo mà táng anh em à. Đắt xắt ra sắc đẹp 😃
@Shine.shin Chuẩn rồi
kemkem87
TÍCH CỰC
4 năm
@Shine.shin thật à bạn, bọn Foreo hơn gì bọn này nhỉ?
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@kemkem87 Nội cái miếng nhựa để chà lên mặt bạn tụi nó cũng dùng nhựa xịn nhất nghiên cứu kĩ cho từng loại da dòi
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Judobluto K có người nào xấu chỉ có người k biết bỏ tiền đi thẩm mĩ viện thôi 😃) mà mặt mũi k cần đẹp lắm chỉ cần k mụn sạch sẽ da căng mọng nước là cũng xịn xò có thiện cảm hơn ối người dòi
Chẳng biết sóng T-sonic là cái quái gì nữa, mình cũng bỏ tiền ra mua 1 cái rồi nên theo trào lưu "xài đã lắm, cảm giác khác hẳn, đặc biệt khi làm trứng rung"
@kobebryant trứng rung 🤷🏻‍♂️
@kobebryant 🤣🤣🤣🤣🤣
Facial Brush thì mình recommend loại này, pro hơn rất nhiều và IPX 6, full water resistant.
Annotation 2020-06-16 212313.png
@Louis Tran 2019 recomend thì nên đi kèm giá và review sơ bộ =]]
Battleship
ĐẠI BÀNG
4 năm
Review máy rửa mặt sao chỉ thấy "rửa tay"?!
oho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào quan tâm máy rửa mặt có thể tham khảo bài này
NHái foreo trắng trợn nhỉ?
@quyetbuu991 Máy rửa mặt mấy trăm k nào cũng nhái như vậy. Nhiều bé tự sướng thông minh vì mua được hàng rẻ mà chức năng y chang.
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@quyetbuu991 nhái đến từng nút bấm, vị trí cắm sạc, đèn báo ở đế trong suốt.
cũng chỉ là rung, ai cũng nhái được.
pebble trong tôi là smart watch thôi :p
THONG_PQ
TÍCH CỰC
4 năm
@taudayma Một thời đã xa
@THONG_PQ Chưa xa lắm vì con steel vẫn còn chạy tốt đang đeo hằng ngày đây 😃
nhìu anh em đọc đến đoạn rung mạnh lắm và vùng nhạy cảm chắc cùng suy nghĩ với tôi 😁
@kedote Mấy con Nokia cục gạch cũng đc chị em châu Phi dùng thì cái này quá phê 😆
Trình diễn chi tiết cách dùng máy rửa mặt đi em!
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
giá so với đám foreo thì rẻ hơn nhiều thật, mấy chụy nơi làm toàn dùng foreo
2 em mod, 1 thì tâm hồn ăn uống, 1 thì chỉ chăm... rửa mặt 😃
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
Cái tên làm nhớ 1 thời dùng đồng hồ Pebble 😁 Hết Pebble Steel lại đến Pebble Time :D
@Booooozyer nó đó .nay làm thêm mảng này :D
tuanday
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx Mình nghĩ trùng tên, vỏ hộp ghi saintlbeau.com kìa bạn. Mà Pebble cũng bán mình cho Fitbit rồi/
kentkent95
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hơn năm trước mình mua 600k k có củ sạc, k biết bây giờ nó có nâng cấp gì về chất lượng hay k
nhái foreo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019