Trên tay nhanh Aukey On The Go: sạc - cáp - pin dự phòng, sạc nhanh 20W mà chỉ 800k

Pnghuy
7/3/2023 14:7Phản hồi: 102
Trên tay nhanh Aukey On The Go: sạc - cáp - pin dự phòng, sạc nhanh 20W mà chỉ 800k
Đây là một combo phụ kiện bao gồm sạc - cáp - pin dự phòng mà mình thấy rất tiện lợi đến từ Aukey, sẽ là một món quà nhỏ nhưng ý nghĩa cho anh em dành cho bạn gái, cho mẹ, cho người yêu, cho em gái mưa….bất kì ai cũng có thể sử dụng được combo này.

Nó sẽ giúp cho việc đi ra đường mà lỡ quên sạc cũng không lo về việc điện thoại, tai nghe, đồng hồ sẽ hết pin. Đúng như tên gọi, combo này rất nhỏ gọn để mang theo bên mình suốt cả ngày. Giá cho cả combo này chỉ là 800k, phải gọi là phá đảo luôn 😁.

Aukey On The Go Bundle 1

Aukey gọi đây là On The Go Bundle 1, bao gồm một pin dự phòng 10.000mAh với tổng công suất là 22.5W, 1 củ sạc PD nhỏ gọn công suất 20W và một dây cáp USB-C to Lightning (MFi) có thể sạc nhanh được cho iPhone/iPad có hỗ trợ.

Cả combo này anh em có thể bỏ vừa một cái túi nhỏ, vì cả 3 món này đều cực kì nhỏ và nhẹ. Mình hoàn toàn có thể cầm cả 3 thứ này chỉ bằng một tay mà thôi.

Pin dự phòng

Đầu tiên chúng ta sẽ có một viên pin dự phòng có 2 cổng USB-C và USB-A, với tổng công suất 22.5W, chúng ta có thể sạc nhanh được cho 1 chiếc iPhone và 1 chiếc Apple Watch, hoặc 1 chiếc điện thoại Android như Pixel, Samsung Galaxy chẳng hạn (với Samsung flagship như dòng S hay dòng Fold/Flip thì không full công suất).

Ngoài ra, cổng USB-A còn hỗ trợ chuẩn QuickCharge 3.0 của Qualcomm, vì vậy anh em cũng không lo nó sạc chậm.

Cụ thể, profile sạc dành cho viên pin dự phòng của Aukey là:
  • Dung lượng: 10000mAh / 37Wh
  • Công nghệ: USB Power Delivery 3.0, Qualcomm Quick Charge 3.0
  • USB-C Input/Output: (Power Delivery 3.0) DC 5V 2.4A / 9V 2A / 12V 1.5A
  • USB-A Output: (Quick Charge 3.0) DC 5V 2.4A / 9V 2A / 12V 1.5A
  • Công suất nguồn ra: 22.5W
  • Kích thước: 27.0 x 57.7 x 80.5mm
  • Trọng lượng: 174g

Với dung lượng 10.000mAh anh em hoàn toàn có thể sạc đầy được 1 chiếc iPhone 14 Pro Max và có thể sạc được cho một chiếc tai nghe AirPods nữa. Với Android thì có thể sạc đầy được 1 lần chiếc Samsung Galaxy Z Fold4 (mình đã thử).

Quảng cáo

Cáp sạc C-to-Lightning

Tuy nhiên, để sạc được thiết bị có cổng USB-C, anh em sẽ cần phải có một sợi cáp USB-C nữa, có thể là A to C hay C to C cũng được, vì combo này chỉ có cáp USB-C to Lightning mà thôi, một nhược điểm nho nhỏ thôi.

Dây cáp USB-C to Lightning của Aukey được bện vải nylon rất đẹp và công suất tối đa mà chiếc cáp này hỗ trợ là 27W (9V - 3A) và có chứng nhận MFi của Apple. Sợi cáp này nếu mà anh em dùng các thiết bị trong hệ sinh thái của Apple thì không phải lo, sạc được iPhone với AirPods là một việc quá tiện.

Củ sạc PD 20W

Cuối cùng là một củ sạc PD 20W nhỏ nhắn xinh xinh nhưng cũng có thể giúp anh em sạc được 1 thiết bị nữa, hoặc thậm chí sạc được cả cho cục pin vì công suất là vừa đủ luôn.

Quảng cáo

Cấu hình cụ thể của củ sạc Aukey PD 20W:
  • Công nghệ: Power Delivery 3.0
  • Nguồn vào: AC 100–240V, 50/60Hz 0.6A
  • Nguồn ra (USB-C):
    • Power Delivery 3.0: 5V 3A / 9V 2.22A
    • Quick Charge 2.0: 5V 3A / 9V 2A / 12V 1.5A
  • Công suất tối đa: 20W
  • Kích thước: 28.8 x 28.8 x 30.5mm
  • Trọng lượng: 33g

Mình có thử lấy cục pin dự phòng để sạc cho iPad Pro 11” thì nó vẫn sạc được full công suất nhưng đó là công suất của cục pin chứ không phải công suất mà iPad có thể nhận được. Nhưng mà nếu anh em còn nhớ thì khi mua iPad, Apple có tặng kèm cục sạc 20W trong hộp, nên xét thực tế anh em cũng hoàn toàn có thể dùng cục pin này để sạc được cho iPad Pro và nó vẫn sẽ là sạc nhanh nha.

Với các bạn nữ thì combo này rất tiện lợi, ví dụ buổi tối hay trong ngày có việc ra ngoài, chỉ cần cục pin dự phòng và sợi cáp bỏ vào túi xách, nó không làm cho túi xách của các bạn ấy nặng hơn đâu, cũng không làm chiếm nhiều diện tích hơn, nhưng nó sẽ là cứu cánh nếu như mà điện thoại chẳng may hết pin.

Lúc không cần sẽ không cảm nhận được nó, nhưng khi cần thì nó luôn luôn sẵn sàng, đó là tiện lợi của combo này mà mình dùng trong 3 ngày qua :D.

8/3 tới rồi anh em, nếu chưa biết mua gì thì đây là gợi ý của mình nha, anh em có thể tặng kèm theo một chiếc iPhone 14 Pro Max 1TB màu tím Deep Purple chẳng hạn, bảo đảm tình cảm chỉ có tăng thôi chứ không có giảm đâu.

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.acu.
TÍCH CỰC
một năm
Vợ mình chẳng mang gì cả. Mang mỗi chồng =.=! Mua bao nhiêu đồ công nghệ: tai nghe, đồng hồ, cáp sạc ... Cuối cùng cũng về giỏ mình hết. Ngay cả điện thoại, giấy tờ, tiền đi đâu chơi là mình thầu lun =.=!
@.acu. nhất bác
@.acu. Nhà tôi thì ngược lại. Vk đi ra ngoài chả mang gì hết, mình đi ra ngoài phải mang vk đi cùng Vk chăm cho từng miếng ăn, giấc ngủ...
Dung_ba
ĐẠI BÀNG
một năm
@fopi cục này mini size nhỏ như thẻ ATM
Cục sạc dự phòng đúng là có thì dư mà ko có thì thiếu.
Mình đi phượt lúc nào cũng đem theo mà chả mấy khi xài tới, ko đem theo thì lại ko yên tâm : )))
@lygjaquan Nhưng mà không đem theo thì lại có lúc cần cục sạc dự phòng =]]
@lygjaquan À thì vậy nên nó mới có tên là... dự phòng, hahaha
@lygjaquan Công nhận, mà giờ đt có sạc nhanh hết r nên mình cũng ít khi dùng đến sạc dự phòng. Cùng lắm là cắm sạc ở đâu đấy 1 lát là lại thoải mái dùng
Dung_ba
ĐẠI BÀNG
một năm
@lygjaquan đem theo có người hỏi mượn thì cho ngta xài 😔
makaja
ĐẠI BÀNG
một năm
Cục sdp 10k mà bé bé xinh xinh nhỉ 😁
@makaja chắc dùng pin tròn 21700 bác
@thienduong298 vậy thì thua xa 26500 của lg rồi bác nhỉ
@toilachi9 21700 hay 26500 cũng chỉ là hình dáng viên pin . cell pin tàu chất lượng đồng đều ko chết sảng như cell LG 😃
Mình mua 300k củ sạc RavPower PB-RP101 đầu ra 18w tích hợp luôn pin dự phòng 5000mah, thêm sợi cáp sạc nữa là ngon-bổ-rẻ
@xedieu trần đời thấy có cái loại cùn như này =)) ngta giúp tìm, không cảm ơn, không mua thì thôi đã đành, còn quay qua cắn ngược
@canhtran92 Hàng No Brand bảo hành cửa hàng 6 tháng đấy. Ơn oán gì, test thử xem thôi.
@gauto988 😂
@xedieu Chắc chưa mua hàng online bao giờ? 😆 Nhưng thôi! Kệ mje ông đằng nào nó cũng đã bán hết hàng.
Tầm giá này thì mua mấy viên pin dự phòng có magsafe ngon hơn. Cầm nắm tiện hơn hẳn
makaja
ĐẠI BÀNG
một năm
@gauto988 cục nào nhỏ gọn được như vầy vậy bác ?
@makaja Aukey
@gauto988 Giá này là cả combo rồi, tính ra cục sạc dự phòng chỉ khoảng 400k thôi
@gauto988 giá trên là combo + với thương hiệu nổi tiếng nữa.

giá trên là vô đối rồi. mua lẻ từng món cùng công năng chắc chắn ko được giá như thế.
Giờ phải mua cục 30w trở lên. Cục 20w đã lỗi thời rồi.
@hipppo 20w giờ chậm thiệt, mình thì do dùng nhiều đồ nên mua cục 66w luôn cắm 2 cổng để tiện sạc, chứ 20w hẻo quá
@hipppo xài iphone thì mua cục này là dư rồi
@hipppo Đúng 20W chậm rồi, để tiền đó mình mua cục sạc dự phòng Samsung 25W 500k, còn 300k đổ tiền vô củ sạc của hãng bao ngon xịn mịn hơn cái hàng Aukey
longakka
ĐẠI BÀNG
một năm
Ông này để hình chính mình làm nền đt luôn à?
@caheoxanhs Bác đó để hình nền PngHuy mới kì á 🤣
Cười vô mặt
@longakka Chắc phải để hình cuhiep mới dừa lòng 😆
18K
CAO CẤP
một năm
pin có phải của tesla không mod?
@18K Ko phải pin tesla con y vậy 18w mới dùng pin tesla. Ko biết tại sao
Làm cục sạc kèm pin 5k như anker có phải gọn gàng sẵn sàng lúc bối rối không 😁
Cục nhỏ nom cưng, y chang kích thước của cục Anker 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 chắc cùng cell pin lão đại hỉ
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
Vợ mình có bao giờ quan tâm đồ sạc gì đâu. Đi đâu cũng chồng lo hết , gom đồ củ sạc , dây sạc , pin dự phòng và mặc định bên túi mình. Vợ chỉ mang điện thoại của vợ , có gì Chồng ơi.... 😆
Mình mua cục của xiaomi tầm 900k, đầu ra max 55w, sạc cho con Mi 12pro thì quá ổn áp
Aukey giờ tụt hơi ở VN rồi
@sontrangvnvt do nó cắt hợp đồng với nhà máy sx bên khựa chứ sp nó em còn thấy tốt hơn cả anker bác ạ
@thienduong298 Aukey thì đc cái sạc dự phòng 1 số dòng xài cell pin xịn , mình vẫn đang dùng con Aukey Y36 gần 3 năm nay đến nay vẫn ngon , vẫn sạc đc đầy iphone 13 đc full 2 lần
Nhưng cốc sạc với cáp Aukey thì ko ngon bằng Anker đc
@sontrangvnvt cáp anker hay bị toét đầu
Trông đẹp ghê, cơ mà giờ có sạc nhanh rồi cũng tiện
Cắm xíu lên lên ah nên mình cũng ko mang sạc dự phòng luôn
hoa.nc
ĐẠI BÀNG
một năm
Combo này mình xài cũng lâu rồi. Xài rất ổn với mình. Mà hồi đó mua sale dịp gì đó có 500k =)))
@hoa.nc 500k thì quá gắt rồi 😆
@Pnghuy Cục sạc (1) thì USB-C
Cục pin dp (2) thì USB-C input
Dây (3) thì USB-C -> Lightning
Vậy sao dùng (3) để nối (1) và (2) vậy bạn ? Nếu ko đc thì sao gọi là bundle ?
Moá 800k mà bảo rẻ. Bơm vừa thôi mod!
@nguyendanghung Bộ này chỉ được cái cục sdp nhỏ gọn, chứ 800 cũng có mẹ gì mà phá đảo, giá niêm yết 1tr5 mới vl 😆
@nguyendanghung Tính lẻ ra thì:
cục pin dự phòng: 450k
cục sạc 20w: 250k
dây sạc: 100k

Như vậy nói rẻ là đúng rồi còn gì.
Dùng 1 cục của thương hiệu này được đâu hơn 1 năm tí thì nó chai, sạc không đầy được con Pro Max nên ác cảm. Cục của Anker thì tầm 4 năm rồi vẫn ngon.
NTA369
ĐẠI BÀNG
một năm
mình rất thích cục nhỏ gọn vầy, nhưng mà giờ dùng pro max nên pin tốt không cần mua sdp nữa. Cục này mà mỏng hơn có sạc magsafe thì ngon hỉ.
L.T.D
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang xài em này, nhìn thì nhỏ, nhưng lại dày 1 cục, khó nhét túi lắm!
Dung_ba
ĐẠI BÀNG
một năm
@L.T.D đúng kiểu quảng cáo. chỉ khoe cái nhỏ chứ ko nói tới dày =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019