Ubisoft tặng game Assassin's Creed: Unity sau vụ cháy Notre Dame

Lư Thế Nghĩa
18/4/2019 4:6Phản hồi: 143
Ubisoft tặng game Assassin's Creed: Unity sau vụ cháy Notre Dame
Hiện tại Ubisoft đang tiến hành tặng miễn phí tựa game Assassin's Creed: Unity sau vụ cháy Nhà thờ Đức Bà Paris Notre Dame nhằm mục đích truyền cảm hứng để quyên góp xây dựng lại nhà thờ.

Hồi thứ 2 vừa qua, một trận hỏa hoạn lịch sử đã xảy ra với tòa nhà mang tính biểu tượng của Pháp - Nhà thờ Đức Bà Paris Notre Dame. Ngọn lửa đã cháy trong 12 tiếng, thiêu rụi tháp chuông, phần khung và mái vòm của công trình 850 năm tuổi này. Trước sự mất mát đó, nhà sản xuất game Ubisoft của Pháp đã tham gia quyên góp 500,000 Euro, đồng thời cũng muốn nhắc nhở game thủ về sự vĩ đại của Notre Dame bằng việc tặng miễn phí game Assassin's Creed: Unity.

Để nhận được Assassin's Creed: Unity miễn phí, bạn cần truy cập vào website Ubisoft trong khoảng thời gian từ đây đến 14:00 ngày 25/4/2019, đăng nhập vào tài khoản (nếu chưa có thì tạo tài khoản Uplay) và Assassin's Creed: Unity sẽ tự động được thêm vào thư viện game của người dùng. Hiện tại mức quyên góp cho Notre Dame đã vượt mốc 1 tỉ USD, con số vẫn tiếp tục tăng, và hành động đẹp của Ubisoft hứa hẹn sẽ có thêm đóng góp từ các game thủ yêu nước Pháp trên toàn thế giới.
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có gì tuyệt vời hơn, mà ps4 nhà mình có từ lúc mới ra rồi. Free cho ai chưa có 😃
@fako* Chết thật, bị ae trên này theo dõi rồi, quên hỏi ý vợ mà họ cũng biết :p:p
lordzedo
TÍCH CỰC
5 năm
@daigiahungyen Việt Nam làm từ A-Z đấy bạn,..thuê Engine của nước ngoài,..nói chung lần đầu làm game bom tấn, kinh phí hạn hẹp chỉ tầm 700k USD thì như thế là quá tốt rồi..
Chỉ free cho PC thôi thì chán nhỉ
Có đc cho ps4 ko nhỉ các bro, đang hóng
1 cú PR quá chuẩn
bachhacden
TÍCH CỰC
5 năm
Có ai bị lỗi giống mình ko, không checkout được trên ubi store, nó cứ hiện cái popup, đóng thì ra home.
@bachhacden Vào link mod dẫn ấy, đừng mua trên store
realkaka2204
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bachhacden Tải uplay về đăng nhập rồi click click ok ok là dc bạn à, mình cũng không checkout trên web dc.
bachhacden
TÍCH CỰC
5 năm
@realkaka2204 Dùng link mod để thì add game ok, cái checkout nó bị bug thật
binto1123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bachhacden đổi store về SEA, để mặc định UK không check out được đâu, mà cái uplay về bấm bấm là xong việc gì phải thủ dâm trên store web
dieuanhmong
ĐẠI BÀNG
5 năm
nó khoá việt nam ko cho checkout rồi =)), bị từ sáng 😁
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@dieuanhmong upload_2019-4-18_16-40-36.png
mới làm xong tức thì nè bác.
@dieuanhmong đã 3 ngày rồi vẫn chưa get được là thế méo nào nhỉ?
dieuanhmong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dieuanhmong Oh, bác nào mà ko checkout đc thì cài hẳn cái Uplay này vào rồi download game là được luôn nhé. Link cài Uplay https://uplay.ubisoft.com/en-GB. :D. em đã down đc game rồi ạ, còn trên chrome vẫn cứ báo bị limit vùng ko checkout đc
Screen Shot 2019-04-19 at 3.43.50 PM.png
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi thứ hai vừa qua. Giờ giới trẻ văn kém vậy mà cũng viết bài được. Bảo sao giáo dục đi xuống.
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
@hero229 uồi thế là theo bạn vì giới trẻ viết văn kém nên GD đi xuống 😁 chắc là nền GD được xây dựng từ mấy bài viết của giới trẻ ?? 😃 ?? về lật SGK ra xem được bao nhiêu bài là của "giới trẻ" viết nhé?
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MoNoJi Sách giáo khoa có dạy viết sai đâu. Người học mà không tiếp thu được cái tốt, học phải cái sai thì nó sẽ lan ra thôi. Mình không nói giới trẻ nói chung. Mình có viết là giới trẻ văn kém mà vẫn viết bài. Đó là những người có thể là nhà văn, phóng viên, nếu họ viết sai thì sẽ khiến nhiều người sai theo. Ví dụ như từ cứu cánh bây giờ dùng sai nhan nhản ra. Vậy ai là người khiến mọi người hiểu sai? Chẳng phải những người viết bài mà không hiểu bản chất của từ sao?
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
@hero229 thứ nhất: chuyện đó thì liên quan gì đến GD? thứ hai: nếu người đọc vẫn hiểu được và đó không phải là 1 cụm từ mang nội dung chính của bài (key word) thì nên bỏ qua hoặc sửa nhẹ nhàng, đừng từ đó mà suy ra giới trẻ văn kém (chỉ 1 cụm từ chỉ thời gian lắt nhắt mà bạn đánh giá được người này văn kém??). Giống như đi xem ngôi nhà đẹp xấu ra sao mà vô phê bình cái áo trong tủ vậy. bắt lỗi kiểu vạch lá tìm sâu không giúp cho bất kì ai phát triển đâu bạn
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@hero229 Chả có sai lỗi chính tả hay lỗi gì. Mình thấy đọc bình thường. Có thể do vùng miền nói như vậy. Chẳng có lý do gì để đánh giá nền gd và cả giới trẻ cả. Nói chung bạn bắt lỗi không chính xác rồi. K nên nói thêm nữa hihi
robertkin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần cháy thêm vài nơi để có all game free. 😁
@robertkin Đùa hơi lố rồi đó...
@robertkin nhố nhăng
@robertkin Typing nhanh hơn não là có thật!
Nhan_Trieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@robertkin ngu dốt
Tư bản đầy tiền, lo gì
@daugauhp911 Lo ko đc thì khóc lóc hôi há há 😁
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
5 năm
download về chơi online hay chơi trên nền web thế ak ?
sngocn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BBHN_8100 Cấu hình tối thiểu:

Hệ điều hành: Windows 7 SP1, Windows 8/8.1 64-bit

CPU: Intel Core i5 2500K 3.3GHz hoặc AMD FX-8350 4.0GHz

RAM: 6GB

VGA: Nvidia GeForce GTX 680, AMD Radeon HD 7970, AMD Phenom II x4 940 với 2GB VRAM

HDD: 50GB
@BBHN_8100 Chơi bằng PC mà. Nãy rảnh ruồi tải về nghịch. 17 fps lowest setting 😁
lordzedo
TÍCH CỰC
5 năm
@sngocn 47GB có gì mà khủng, game giờ toàn thế cả..đã nghe tới game 150GB chưa?..😆)
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@sngocn :eek:
đấy, PR nó phải như thế, vừa chi tiền từ thiện vừa tặng game thì ai nói gì đc
đâu như mấy ông xiaomi, đăng mỗi cái hình chụp suông thì bị ném gạch là đúng rồi =))
@vqt907 đấy là PR bằng phốt 😁 để nhiều báo nó viết lại , bọn Hw hay dùng
1 tỷ đô là dư sức phục hồi rồi, sao phải quyên góp thêm nữa nhỉ :/
thangloi
TÍCH CỰC
5 năm
@hakuruno Phục dựng như bản gốc của nhà thờ đòi hỏi nguồn nguyên liệu gần giống vậy, và nhân lực đủ khả năng. Nên nếu muốn rút ngắn thời gian như TT Pháp muốn là 5 năm, thì có lẽ cần hơn 1 tỷ. Chuyên gia phục dựng di sản đánh giá cần hơn 40 năm.
quá ngon, chỉ sợ máy chơi không nổi. máy mình cỏre i7 ram 8gb nhưng card on board thì chơi được không ???
@anhlucky2 Là game mà bác 😆
lordzedo
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlucky2 sợ không vào được game chứ đừng nói chơi 😆
Mình Leo nóc nhà thờ này hoài mà
Đồ hoạ đẹp quá. Muốn có 1 poster như thế dán lên tường trong phòng.
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
k login đc vào ubisoft luôn.
nhận game để ủng hộ chứ chưa chắc đã chơi ạ.... 😆))
miennau
ĐẠI BÀNG
5 năm
đồ hoạ rất đẹp
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
@miennau game gì mà nhẹ vậy, tận 50gb
anhutsg
CAO CẤP
5 năm
@fako* Hình như destiny 2 hơn 80gb
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
@miennau của bác sao chỉ có 41gb mà của em bận 49gb nhỉ ?
Triển ngay, cơ hội chơi game ngon đã tới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019