Vì sao hình xăm tồn tại suốt đời mà không bị bong ra cùng với da theo thời gian?

BaroTo
7/1/2021 3:7Phản hồi: 410
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocquangho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cảm thấy rất thú vị với xăm vì vì mình thích
boozyer
CAO CẤP
3 năm
Tốt nhất là không xăm nếu không thực sự thoải mái
Pnmr560
TÍCH CỰC
3 năm
Xăm cũng được, không xăm cũng được vì bình thường mà
Mình không thích xăm mình vì nỗi loạn
leejms
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thì cảm thấy bình thường vì sở thích cá nhân
Mình thích hình xăm vì q
Mình thì cảm thấy bình thường vì bình thường
mtpx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không quan tâm vấn đề hình xăm cho lắm vì u
coldmonkey
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình có một hình xăm to hơn 1 bàn tay trên vai, và mình đang hối hận vì nó. Mình nghĩ các bạn trẻ nên suy nghĩ kỹ trước khi xăm vì: (1) Từ lúc mình xăm cách đây gần 20 năm đến giờ mình chỉ ngắm nó dưới 5 lần trước gương, và mình cũng không mặc áo ba lỗ khoe hình xăm bao giờ vì bản thân mình nhìn nó mấy lần đã chán thì mình nghĩ không có lý do gì phải khoe nó; (2) Lúc mình có con mới biết là hút thuốc, uống rượu, thức khuya và xăm mình nhiều lúc trẻ sẽ có khả năng cao bị đột biến gen, ảnh hưởng đến thế hệ sau. Mấy món kia thì khoa học nói nhiều rồi, về xăm mình mới chỉ rộ lên khoảng 20 năm nay, thế giới họ vẫn chưa có đủ thời gian để công bố nghiên cứu về khả năng gây đột biến hoặc ung thư do mực xăm (đặc biệt là mực xăm nano) tồn đọng trong cơ thể ở dưới da hoặc tích tụ về gan, tụy do cơ thể cố đào thải mà không đào thải được. Có khả năng người xăm mình cũng giống như người uống rượu bia, hút thuốc đối với họ thì không sao, nhưng truyền lại đột biến, thế hệ sau lại bị vấn đề sức khỏe. Cho nên lúc gần có con mình chỉ cầu mong con mình lành lặn, đủ ngón tay ngón chân, không khuyết tật thôi, chứ không mong cầu con mình phải cực xinh cực đẹp gì hết, và mình cũng cám ơn ba mẹ đã sinh ra mình lành lặn. Có thể nhiều bạn trẻ không suy nghĩ sâu xa, như mình thôi, nhưng mà chỉ vài năm sau khi có gia đình và muốn có con các bạn sẽ thay đổi suy nghĩ rất nhiều. Mình tin vậy. Những bậc vĩ nhân có tư tưởng lớn họ không cần xăm mình để thể hiện điều gì cả, mà nhiều thế hệ vẫn thấy cái đẹp, cái hay họ để lại. Hãy suy nghĩ kỹ và hỏi ý kiến cha mẹ trước khi xăm mình, đừng tự tiện như mình nha.
Schmosby
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thích xăm một chút nào vì không đứng đắn
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi không có thiện cảm với trò này vì người có hình xăm nhìn không được SẠCH SẼ dưới bất cứ góc độ nào
Trước mình ko có thiện cảm lắm với hình xăm. Nhưng giờ thì hết rồi.
Mình không có thiện cảm mấy với xăm vì không thích
kpro228
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thích xăm một chút nào vì dơ
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không quan tâm vấn đề hình xăm cho lắm vì quen thuộc
Tan H N
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng thích xăm nhưng xăm nhỏ kiểu biểu tượng làm điểm nhấn thôi là đẹp
Sao cái thằng ông nội “@ điên khùng tình dục lạnh lẽ” có mặt khắp mọi đề tài nhỉ...cũng thể hiện quan tâm và hào phóng thời gian khắp mọi mặt trận!
Phải chi tinh tế lập ra cái gọi bình chọn nhân vật được nhiều người không thích nhiều nhất phần thưởng sẽ huỷ tài khoản vĩnh viễn thì chắn chắn sẽ tặng cho nó 1 phiếu và rủ bạn bè cùng tham gia..!
redwildcat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình không thích xăm mình vì gớm
zero_day
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xăm mình khá là hay vì ...
Mình thích hình xăm vì vì mình cũng xăm 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp