[Video] Dùng thử tính năng dẫn đường bằng giọng nói của HERE trên iPhone

levuongthinh
30/6/2015 9:57Phản hồi: 68
[Video] Dùng thử tính năng dẫn đường bằng giọng nói của HERE trên iPhone

Sáng nay thì ứng dụng HERE cho iPhone đã có cập nhật gói ngôn ngữ tiếng Việt cho phép dẫn đường bằng giọng nói mà chúng ta quen thuộc. Mình vừa có trải nghiệm nhanh với tính năng này và xin chia sẻ với anh em một chút về nó. Với gói nâng cấp này thì các bạn sử dụng iPhone đã có thể yên tâm sử dụng HERE khi cần đi đến một nơi mà mình chưa rành đường. Chỉ cần bật ứng dụng HERE lên, nhập điểm đến và chạy theo hướng dẫn của HERE mà thôi, nghe và chạy chứ không phải nhìn vào màn hình nữa.

Ưu điểm của tính năng dẫn đường bằng giọng nói của HERE trên iOS:

- Có thể hoạt động offline, không cần kết nối Internet
- Giọng nói của nữ, chuẩn, dễ nghe
- Khả năng định vị GPS rất chính xác
- Thông báo đưa ra kịp thời và dễ hiểu
- Máy không bị nóng khi chạy liên tục
- Có thể tắt màn hình và chỉ nghe hướng dẫn bằng giọng nói, đỡ hao pin của điện thoại
- Kho bản đồ offline có cho nhiều thành phố trên khắp thế giới

Các bạn có thể xem lại bài Dùng thử tính năng dẫn đường của ứng dụng HERE trên iPhone.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tốt, thích hợp việc giao hàng của Người Vận Chuyển ^^
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu đánh giá tổg thể thì ad chọn Here hay GGMap
songhiend
TÍCH CỰC
9 năm
@levuongthinh Khi nào mới xài đc cho ipad vậy bác
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bahien69 offline giống online nhé . chỉ khác là không tìm được quán cafe , quán ăn ... thôi
@Làm gì có bản đồ của GG thì như một tờ bản đồ chi tiết, here thì thiên về dẫn đường giao thông hơn
malin_arc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Làm gì có e phải đăng nhập để vào phán với bác 1 câu là...GGmap cho ios nhứ shit (so với bản cho Android thì ko bằng cục shit) :3
Hoạt động offline là thích rồi.
Phần mềm ngon vãi ;)
Trước giờ vẫn tin dùng Here trên Nokia. Chỉ đường chuẩn và chính xác, tìm kiếm nhanh, dễ dàng. Nokia vẫn có nhiều cái bá đạo
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemphisongdao Nếu xét về tốc độ load vị trí, tìm đường thì vẫn chậm so vs GGM, cơ mà xem đc off thì ăn đứt r
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Làm gì có tốc độ load mà bác bảo chậm hơn so với google . em dùng cả google map với here nè . thằng google chạy một đoạn nó mới load lại, thằng here thì liên tục update nhìn rất là mượt mà , không giống như thằng google nhìn giống như là những bước nhảy vậy
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Meteor Cry Ý mình là lúc tìm 1 địa điểm thì gg nó seach nhanh hơn đó, tại nói ko rõ bác hiểu sai 😃
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Làm gì có :p
@Làm gì có bác cứ đùa 😁 hình như cảm giác trên here ko có load vị trí mà nó cứ đi đều thôi :D google map ở VN ngon thôi, vì nó update các tỉnh ngoài liên tục hơn here còn tầm HN SG hoặc nước ngoài map như nhau
Chán bác quá. Hóng xem đến đoạn rẽ nó nhắc thế nào, cách bao xa nó nhắc thì lại cứ cắt. Mà bác ko cần giới thiệu nhiều lời vậy, cứ bật lên và đi thử theo nó dẫn là ai cũng hiểu rồi. Toàn cắt với nói tranh hết của nó vậy !
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock em đồng ý với quan điểm của bác .bác mod cắt nhiều đoạn quá . 4 phút mà em toàn nghe thấy bác mod nói và cắt video
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá ngon. Các dịch vụ của Here là một trong những lí do mà mình mua Nokia/Lumia 2 năm trước để sử dụng chứ ko phải là bất kì dt nào khác. Nhờ nó mà đi bụi nước ngoài êm ru,chả sợ lạc 😁
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Nói về bản đồ trên thiết bị di động thì here map bá đạo rồi.từ ngày có here trên ios là e xoá ngay ggmap
về khoản map thì gg hơn, nhưng dẫn đường thì HERE vẫn ngon lành cành đào hơn
Em thì cứ GG Maps chiến thôi
n.tantoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm nọ, có dịp đi HCM đưa dâu :v , thấy ông tài xế cũng xài cái here map này để tìm nhà. công nhận hay và tiện thật. rất chính xác luôn 😃😃😃
review giọng nói của here map hay của mod thế?
thang mao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã cài và không thể chịu nổi cái giọng dẫn đường lớ lớ như tây nói tiếng việt
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thang mao Chính xác .Nghe khó chịu kinh .
@thang mao Nãy mới tải thử giọng tiếng Việt xoá luôn, dù chỉ có 4mb+, giọng thấy gớm. Bt xài giọng English nó nói rẽ trái, phải hay còn bao nhiêu mile này nọ kèm theo tên đường, trong khi bản TV thì lại ko có, chắc chưa hoàn chỉnh.
Review thì nói ít ít thôi, cái giọng dẫn đường nghe còn hay hơn thì để nó nói đi =,=
ai nói Here MAp ngon chứ mình thấy nó ko bằng Google Map , cái nào thực tế chút đi , google map nó thông minh ở chỗ là mình tìm cái nơi mà mình ko nhớ rõ tên lắm nhưng google vẫn hiểu ý người dùng , giả sử mình có thử qua hồi nãy là điền từ Vivo ( ý mình là Vivo city ở Quận 7 nhưng ko nhớ rõ tên đầy đủ ) thì google nó hiểu và ra kết quả như mong muốn , còn cái Here Map này kết quả tìm kiếm hầu như rất sơ khai , nó ko hiểu nơi mình muốn nếu mình điền ko đúng tên hoặc ko đúng hết.
@yeucongnghe.vn một cái dữ liệu offline,một cái online với kho dữ liệu khổng lồ thì bạn so sánh có vẻ...,công nhận gg map rất tốt,nhưng không thể phủ nhận here map là một app bản đồ rất tốt,à quên nữa,khi bạn tìm kiếm không ra thì chịu khó mở 3G lên search sẽ ra nhiều kết quả hơn nhé
@Cả trái đất rãnh vãi 😆) trên đường đi mà mở 3g search là tốn thêm thời gian , sơ hở cho bọn cướp giật: )) thôi google cho nhanh ,tất cả trong 1.
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeucongnghe.vn Đồng ý với bạn, nhiều lúc phát bực với Here, gõ đi gõ lại mới tìm được địa điểm
giao diện cài trên iPad lên 2X quá xấu lun
Rất thích từ hồi nokia e71 và tin tưởng có mỗi 1 lần báo hại mình không xuống được hầm thủ thiêm mà cứ lòng vòng trên cầu,
Đang trên cầu mà cứ rẽ phải 100 mét chắc nhẩy xuống
Ngon. Here quá good luôn rồi
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
Nokia lúc nào cũng làm hài lòng người dùng.
klq chơ cạc màn hình chấm com bá đạo voãi :v
Klq @levuongthinh đang đi đến nhà @cuhiep phải không dzậy ?😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019